DLL-FIL7-Lesson Plan Temp. 2 B

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Baitang 7 Paaralan Tabon M.

Estrella National Antas 7


Pang-araw-araw na tala sa High School
Pagtuturo Guro Annabelle O. Tumulak Asignatura Filipino-7
Petsa/Oras Markahan Unang Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pagganap
C. Mga kasanayan sa 1. F7PU-Ia-b-1 1.F7EP-Ia-b-1 1.F7PT-Ic-d-2 1F7PN-Icd-2 Ilalaan ang araw na ito
Pagkatuto (Isulat Naisusulat ang Nailalahad ang mga Napatutunayang Nahihinuha ang sa mga hindi natapos na
ang code nd bawat mga patunay na hakbang na ginawa sa nagbabago ang kahulugan kalalabasan ng mga gawain.
kasanayan) ang kuwentong- pagkuha ng datos kaugnay ng ng mga salitang pangyayari batay sa
akdang napakinggan o
bayan ay salamin isang proyektong panturismo naglalarawan batay sa
nababasa
ng tradisyon o ginamit na panlapi
2. F7PB-Icd-2
kaugalian ng lugar Natutukoy at
na pinagmulan nito naipaliliwanag ang
mahahalagang kaisipan
mula sa binasang akda
II. NILALAMAN Kuwentong-bayan- Kuwentong-bayan-Ang Pabula-Natalo rin si Pilandok Pabula-Natalo rin si
Ang Munting Ibon Munting Ibon Pilandok
KAGAMITANG PANTURO Aklat-Pinagyamang Aklat-Pinagyamang Pluma Aklat-Pinagyamang Pluma Aklat-Pinagyamang
Pluma Pluma

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
gabay ng guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Dahon 24-25 Dahon 25-26 Dahon 29-34 Dahon-35-37
teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


B. Iba pang kagamitang Mga tulong sa Mga tulong sa Mga tulong sa Mga tulong sa
panturo pagtuturo pagtuturo pagtuturo pagtuturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang ating ginawa Ano ang mga aral na Sino si Pilandok sa
aralin at/o pagsisimula ng noong nakaraang inyong natutunan sa kuwentong biasa natin
bagong aralin sesyon natin? kuwento? kahapon?
B. Paghahabi ng layunin sa Paano natin Alamin ang kauhulugan Ano ang kinalabasan ng
aralin mapapatunayan na ang ng mga salitang mga pangyayari sa
kuwentong bayan ay madalas nating kuwento?
salamin ng ating maririnig sa telebisyon.
tradisyon?
C. Pag-uugnay ng mga Anong uri ng hayop ang
halimbawa sa bagong tinatawag na Pilandok?
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Kilalanin ang kahulugan
konsepto at paglalahad ng mga salita sa ibaba .
ng bagong kasanayan#1
E. Pagtalakay ng bagong Babasahin ng salitan
konsepto at paglalahad ang kuwento.
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Saguting ang mga
(Tungo sa formative katanungan sa pisara
Assessment) (Pasulit ukol sa
kuwento)
G. Paglalapat ng aralin sa Paano ka makakaiwas
pang-araw-araw na sa mga taong
buhay mapaglinlang?
H. Paglalahat ng aralin Tungkol saan ang
kuwentong ating
tinalakay?
I. Pagtataya ng aralin -Mag-isip ng isang Ilahad sa ibaba ang mga Kilalanin ang kahulugan Sagutin ang mga tanong
kuwentong-bayang datos o kagamitang ng mga salita sa ibaba Sa pamamagitan ng
kilala sa inyong kakailanganin gayundin batay sa panlaping paghihinuha sa
lugar.Isulat ang buod ang gagawin mong ginamit. kalalabasan ng mga
nito. paraan sa pagkuha ng pangyayari
mga datos. Tukuyin ang mga
kaisipan na taglay ng
akdang binasa.
J. Karagdagang gawain para Alamin ang mga Ipaliwanag ang Isulat ang sagot sa Pag-aralan ang mga
sa takdang-aralin at hakbang sa pagkuha ng kasabihang “Maging tanong na paano karakter sa kuwentong
remediation datos. maingat sa iyong makaiiwas sa mga binasa.
pakikitungo sa mga taong mapaglinlang. Sa
taong tuso at inyong journal
manloloko upang
maiwasang maging
biktima nito.”

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatutulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadubuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
H. Masasabi

Iwinasto o
napagmasidan (Ilagay TERESA D. BURAY, Ph.D.
ang oras at petsa) Secondary School Principal-IV

You might also like