FIL - 7 - Marso 4-16 - Ibong Adarna

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 7

BAGBAGUIN NATIONAL HIGH

DAILY Paaralan : Baitang Antas: BAITANG 7


SCHOOL

Guro: BB. LARAH D. LIWANAG Asignatura: FILIPINO 7

LUNES HANGGANG BIYERNES IKAAPAT NA MARKAHAN


LESSON Petsa/Oras Markahan:
12:45-n.t.-7:15 n.g.(Marso 11-15, Aralin 4.3 (Walong (8)
LOG 2019) Sesyon)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


Marso 11, 2019 Marso 12, 2019 Marso 13/14, 2019 Marso 15, 2019
Pagkatapos ng aralin, 100% ng Pagkatapos ng aralin, 100% ng Pagkatapos ng aralin, 100% ng Pagkatapos ng aralin, 100% ng
I. LAYUNIN
mga mag-aaral na may 75% mga mag-aaral na may 75% mga mag-aaral na may 75% mga mag-aaral na may 75%
kasanayan o higit pa ay kasanayan o higit pa ay kasanayan o higit pa ay kasanayan o higit pa ay
Naipamamalas ng mga mag- Naipamamalas ng mga mag-
Naipamamalas ng mga mag- Naipamamalas ng mga mag-
aaral ang pag-unawa sa aaral ang pag-unawa sa
A. Pamantayang aaral ang pag-unawa sa Ibong aaral ang pag-unawa sa Ibong
Ibong Adarna bilang isang Ibong Adarna bilang isang
Pangnilalaman Adarna bilang isang obra Adarna bilang isang obra
obra mestra sa Panitikang obra mestra sa Panitikang
mestra sa Panitikang Pilipino mestra sa Panitikang Pilipino
Pilipino Pilipino
Naisasagawa ng mag-aaral
Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral
ang malikhaing
malikhaing pagtatanghal ng malikhaing pagtatanghal ng ang malikhaing pagtatanghal
B. Pamantayan pagtatanghal ng ilang
ilang saknong ng koridong ilang saknong ng koridong ng ilang saknong ng koridong
sa Pagganap saknong ng koridong
naglalarawan ng mga naglalarawan ng mga naglalarawan ng mga
naglalarawan ng mga
pagpapahalagang Pilipino pagpapahalagang Pilipino pagpapahalagang Pilipino
pagpapahalagang Pilipino
C. Mga F7PB-IVc-d-22 F7PS-IVc-d-20 F7PU-IVe-f-20
Kasanayan sa F7PT-IVc-d-20 Naiuugnay sa sariling Naisasalaysay nang masining Naisusulat ang sariling
Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang karanasan sa mga karanasang ang isang pagsubok na damdamin na may
(Isulat ang code mga salitang nagpapahayag nabanggit sa binasa dumating sa buhay na pagkakatulad sa naging
ng bawat ng damdamin napagtagumpayan dahil sa damdamin ng isang tauhan sa
kasanayan) F7PN-IVe-f-20 pananalig sa Diyos at tiwala sa akda
Naibabahagi ang sariling sariling kakayahan
damdamin at saloobin sa
damdamin ng tauhan sa F7PD-IVc-d-19
napakinggang bahagi ng akda Nasusuri ang damdaming
namamayani sa mga tauhan sa
pinanood na dulang
pantelebisyon/
pampelikula

TIYAK NA LAYUNIN: TIYAK NA LAYUNIN: TIYAK NA LAYUNIN: TIYAK NA LAYUNIN:

a. Natutukoy ang mga a. Naiuugnay sa sariling a. Naisasalaysay nang a. Naisusulat ang sariling
mahahalagang pangyayari karanasan sa mga karanasang masining ang isang pagsubok damdamin na may
sa nilalaman ng saknong nabanggit sa binasa na dumating sa buhay na pagkakatulad sa naging
b. Nabibigyang-kahulugan b. Nakapagbabahagi ng napagtagumpayan dahil sa damdamin ng isang tauhan
ang mga salitang sariling damdamin at saloobin pananalig sa Diyos sa akda
nagpapahayag ng ng tauhan sa akda b. Nakapagbabahagi ng b. Nakasasagot sa mga
damdamin c. Naisasalaysay ang karanasan na kinapapalooban tanong na inihanda ng guro
c. Nakikilala ang mga masidhing damdamin sa aralin ng pagkakaroon ng tiwala sa c. Natataya ang sariling
salitang nagpapahayag ng na kinapapalooban ng sariling kakayahan pang-unawa tungkol sa aral
damdamin na makikita sa pinakamaaksyong bahagi ng c. Nasusuri ang damdaming sa Ibog Adarna
aralin at sa bawat saknong aralin namamayani sa mga tauhan
sa pinanood na dulang
pantelebisyon/pampelikula
Panitikan:
Panitikan:
Panitikan: Panitikan: Ibong Adarna: Maikling
Ibong Adarna: Aralin 14
Ibong Adarna: Aralin 15 Ibong Adarna: Aralin 16-17 Pagsusulit
II. NILALAMAN
Gramatika: Tulang
Gramatika: Tulang Romansa Gramatika: Tulang Romansa Gramatika: Tulang
Romansa
Romansa
III.
KAGAMITANG
PANTURO
Modyul sa Filipino 7, Gabay Modyul sa Filipino 7, Gabay ng Modyul sa Filipino 7, Gabay ng Modyul sa Filipino 7, Gabay
ng Guro sa Pagtuturo, Ibong Guro sa Pagtuturo, Ibong Guro sa Pagtuturo, Ibong ng Guro sa Pagtuturo, Ibong
A. Sanggunian
Adarna, Suplemental Filipino Adarna, Suplemental Filipino Adarna, Suplemental Filipino Adarna, Suplemental Filipino
Baitang 7 Baitang 7 Baitang 7 Baitang 7
1. Mga
Pahina sa Gabay Pahina 98 Pahina 98 Pahina 98 Pahina 98
ng Guro
2. Mga
Pahina sa
Kagamitang
Pang- mag-aaral
3. Mga
Pahina sa Ibong Adarna Ibong Adarna Ibong Adarna Ibong Adarna
Teksbuk
Laptop, Telebisyon, at iba
4.Karagdagang Laptop, Telebisyon, at iba Laptop, Telebisyon, at iba pang Laptop, Telebisyon, at iba pang pang pantulong biswal
pang pantulong biswal pantulong biswal pantulong biswal
Kagamitan
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang Paglalahad ng mga napag- Muling balikan ang paksang
Pagbabalik-aral tungkol sa Pagbabalik-aral tungkol sa
aralin at/o aralang paksa o aralin tinalakay kahapon tungkol sa
paksang tinalakay kahapon. paksang tinalakay kahapon.
pagsisimula ng noong nakaraang linggo. paksang pinag-aralan.
bagong aralin.
Panimulang Pagtataya:
Naniniwala ka ba sa pag-ibig
sa unang pagkikita? Masasabi
B. Paghahabi Pagbibigay-ideya tungkol sa Pagbibigay-ideya tungkol sa Muling paglilinaw sa mga
bang tunay na pag-ibig ito?
ng Layunin nabasang aralin. nabasang aralin. paksang tinalakay.
Bakit?
Love at First Sight
Gabay na Tanong:
Sagutan ang mga Sagutin ang tanong:
sumusunod na katanungan.
Pagbabahaginan: Paano nakatutulong ang
1. Naniniwala ka ba sa pag-
C. Pag-uugnay Pag-aaral ng akdang
ibig sa unang pagkikita pa Ano ang hindi nakakalimutang
ng mga Kung ikaw si Juana o si pampanitikan na Ibong
lang? gawin ni Don Juan sa kanyang
halimbawa sa Leonora, mapapaibig ka rin ba Adarna sa ating sarili?
2. Ano ba ang unang paglalakbay?
bagong aralin nakikita o nagugustuhan ng kay Don Juan? Paniniwalaan Magbigay ng halimbawang
tao sa isang tao? mo ba siya agad? Bakit? pangyayari na nakapaloob
3. Ano ba ang iyong patunay sa mga aralin.
na mahal mo na ang isang
tao?
D. Pagtalakay Pagbasa at pagtalakay sa Sumulat ng isang maikling
Pagbasa at pagtalakay sa
ng Aralin 14: Pagbasa at pagtalakay sa talata na naglalaman ng
Aralin 16 at 17:
bagong Aralin 15: pagkakatulad mo sa isang
konsepto at Ang Matibay na tauhan mula sa Ibong
Muling Paglililo
paglalahad ng Pananalig Talusira ng Pangako Adarna. Bakit siya at ano
bagong ang katangian na
Maunawaing Ama
kasanayan #1 maihahalintulad mo sa iyo?
Gamitin sa pangungusap ang
matatalinghagang salita batay sa
Pagpapalawak ng ibinigay na kahulugan nito.
E. Pagtalakay Talasalitaan a. hinamak na yaong silid –
ng pinasok
Bagong Word Puzzle: Pabigyang Magbigay ng pinakamisidhing b. malagot man ang hininga – Pagbabalik-aral tungkol sa
konsepto at kahulugan ang salita sa kaliwa damdamin o sitwasyon na mamatay mahahalagang detalye sa
paglalahad ng at itatapat sa mga salitang nabasa sa aralin. c. hahamakin pati lintik – mga pinag-aralan.
bagong nasa kanan. Pagkatapos, lalabanan lahat
kasanayan #2 bumuo ng makabuluhang d. katigasan ng puso – matatag
pangungusap tungkol dito. magpasya
e. kumandong sa kandungan –
umupo
Papunan ang T-chart sa kabilang
pahina kung ano ang pagkakaiba
ng paraan ng panliligaw noon sa
paraan ng panliligaw ng
kabataan sa kasalukuyan. Ano ang nilalaman ng mga Natutukoy ang mga
F. Paglinang ng panaghoy ni Leonora? May mahahalagang impormasyon
Kabihasaan Pangkatang Gawain at pag- Paraan o Sistema ng karapatan ba siya sa pag-ibig na napag-aral sa aralin 4.3.
Panliligaw ng Kabataang
(Tungo sa uulat ng nabuong gawain. ni Don Juan? Kung ikaw ang
Pilipino
Formative Paraan ng Paraan ng nasa kanyang kalagayan, Nakasasagot sa tanong na
Assessment) Panliligaw Panliligaw dapat pa ba niyang hintayin inihanda ng guro patungkol
Noon Ngayon ang pagbabalik nito? Bakit? sa paksang tinalakay.

Gawain-Sagutin:
Sa kasalukuyang panahon, Ipatapos sa mga mag-aaral ang
nauuso ang pakikipagkilala sa pahayag na ito: Kung ako ang
mga taong hindi nakikita sa papipiliin, ang paraan ng Isulat sa kapirasong papel:
G. Paglalapat personal sa pamamagitan ng panliligaw na nais kong gawin ng
ng aralin sa makabagong teknolohiya na kabataan sa kasalukuyan ay
Bumuo ng isang tanong na
pang- araw- ginagamit sa komunikasyon __________________________________
tulad ng cellphone at ____dahil_________________________ nais iparating sa tauhan sa
araw na buhay
computer, ano ang mabuti at __________________________________ Ibong Adarna.
masamang naidudulot nito? __________________________________
Magbigay ng mga _________________________________.
kongkretong halimbawa.
H. Paglalahat Pagbuod sa mga Pagbubuod sa mga Pagbubuod sa mga
ng Aralin tinalakay. tinalakay. tinalakay.
Ipaliwanag ang aral na:

I. Pagtataya ng “Sa sandali ng panganib, Tanong/ Sagot ng guro at mag- Tanong/ Sagot ng guro at mag-
Aralin kailangan ay matibay na aaral. aaral.
pananalig sa Poong
Maykapal.”
J. Karagdagang Kasunduan: Kasunduan: Maghanda para sa Maikling Takdang-aralin:
gawain Basahin at Unawain ang Pagsusulit.
para sa aralin 15. Basahin at Unawain ang aralin Magsaliksik tungkol sa
takdang aralin 16-17. kabanata 20-21 ng Ibong
at remediation Adarna.
Basahin ang mahahalagang
impormasyon tungkol dito.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba para
sa remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng mag-
aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng
mga mag- aaral
na
magpapatuloy
sa
remediation?

Inihanda ni: Bb. Larah D. Liwanag


Guro sa Baitang 7

You might also like