DLL ESP 5 Q2 Week 5
DLL ESP 5 Q2 Week 5
DLL ESP 5 Q2 Week 5
Lunes
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang,
A. Pamantayang Pangnilalaman
pahayag at kilos para sa kapakanan ng pamilya at kapwa.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at
B. Pamantayan sa Pagganap
kabutihan ng pamilya at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya/opinion.
code ng bawat kasanayan) EsP-IId-e-25
II. NILALAMAN Paggalang sa Opinyon ng Ibang Tao (Respect for Other People’s Opinion)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo larawan
IV. PAMAMARAAN ALAMIN NATIN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik aralan sa paggalang sa mga katutubo at dayuhan.
bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Pagpapakita ng isang larawan tungkol sa pagmamalasakit sa kapwa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagbasa ng isang isang kwento na pinamagatang, “Malasakit”.
Sagutin ang mga tanong:
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Martes
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag
A. Pamantayang Pangnilalaman
at kilos para sa kapakanan ng pamilya at kapwa.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at
B. Pamantayan sa Pagganap kabutihan ng pamilya at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya/opinion.
code ng bawat kasanayan) EsP-IId-e-25
II. NILALAMAN Paggalang sa Opinyon ng Ibang Tao (Respect for Other People’s Opinion)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN ISAGAWA NATIN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Ipaunawa sa mga mag –aaral na sa pang araw – araw na buhay ay maaari tayong makabuo at makapagpahayag ng iba’t –
pagsisimula ng bagong aralin ibang ideya / opinion sa pamamagitan ng pagmamalasakit sa kapwa.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Madali bang ipakita ang pagmamalasakit at iparamdam ang pagmamalasakit sa kapwa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ano ang gagawin mo sa sitwasyong ito para maipakita ang pagmamalasakit mo sa iyong kapwa. Ilahad ang iyong magiging
aralin damdamin.
1. Bumili ka isang araw sa grocery ng gatas ng kapatid mo. Di sinasadyang nakakita ka ng isang lalaking kumukuha
nang paninda. Ano ang iyong gagawin?
2. Namamasyal kayo ng nakababatang kapatid mo sa mall. Bigla ninyong naramdaman na yumayanig ang kapaligiran.
Ano ang iyong gagawin?
3. May kapitbahay kang hirap sa buhay. May sakit ang kanyang anak at nangangailangan ng tulong upang ipambili ng
gamot. Ano ang iyong gagawin?
4. Nakita mong hirap ang isang matanda sa pagtawid sa kalsada. Tutulungan mo ba siya? Bakit
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay at pagsusuri sa mga kasagutan ng mga mag-aaral sa unang gawain. Ipaliwanag sa kanila ang kahalagahan ng
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 pagmamalasakit sa kpawa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipaunawa din sa kanila na bawat tao ay nakabubuo at nakapagpapaayag ng ideya / opinyon ayon sa kanyang paniniwala na
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 dapat igalang ng iba.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa 1. Pangkatin ang klase sa apat.
Formative Assessment) 2. Magkaroon ng debate sa paksang mabubunot.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na Kung ikaw ang kalahok sa naturang debate, ano ang marapat mong gawin upang maiwasan ang conflict sa pagitan ng
buhay dalawang pangkat?
Mahalagang maunawaan ng mag – aaral na dapat pagbuhusan nila ng pansin ang paggalang sa ideya / opinyon ng ibang tao.
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin Magtala ng mga paraan upang maipikita mo ang pagmamalasakit sa ibang tao.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at Magsaliksik ng iba pang paraan na nagpapakita ng pagmamalasakit sa ibang tao. Isulat ito sa inyong kwaderno.
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Miyerkules
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag
A. Pamantayang Pangnilalaman
at kilos para sa kapakanan ng pamilya at kapwa.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at
B. Pamantayan sa Pagganap kabutihan ng pamilya at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya/opinion. EsP-IId-e-25
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Paggalang sa Opinyon ng Ibang Tao (Respect for Other People’s Opinion)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN ISAPUSO NATIN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Paano maipakikita ang pagmamalasakit sa iba?
pagsisimula ng bagong aralin
Basahin at ipaliwanag.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Naipakikita ang paggalang sa mga karapatang pantao sa pakikinig at paggalang sa opinion o ideya ng iba.
Maaari tayong maging responsible sa lipunan sa pagkasensitibo sa kapakanaan ng mga tao sa paligid. Ang pagtulong sa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
kapwa ay magpapaligaya sa atin. Nakadarama tayo ng umaapaw na kaluwalhatian at katagumpayan kapag nagawa nating
aralin
matulungan ang isang tao.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bakit hindi tayo dapat maghintay ng kapalit kapag tayo ay tumutulong sa iba?
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Mahalaga ba na sa bawat pagtulong na ating gagawin ay palaging bukal sa puso? Bakit?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbabahagi ng mga mag-aaral ng kanilang sariling karanasan hinggil sa paggalang sa opinyo o ideya ng iba.
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Iproseso ang kasagutan ng mga mag-aaral pagkatapos.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Bakit kaya dapat nating pakinggan ang opinion ng bawat isa?
Formative Assessment) Bakit kailangan na tumulong tayo sa iba?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na Sa inyong grupo naranasan mo na bang magbigay ng mungkahi ngunit hindi nagustuhan ng iyong mga kasamahan? Nagalit
buhay ka ba o hindi? Bakit?
H. Paglalahat ng aralin Igalang at pakinggan ang opinion o ideya ng iba.
Iguhit ang puso sa patlang kung ang sitwasyon ay nagpapakita ng pagtulong sa iba.
1. Ako ay maglilingkod ng hindi na nag-iisip ng kapalit.
2. Sasali lamang ako sa mga outreach program kung ang talaan sa pagpasok o attendance ay itsetsek ng guro.
I. Pagtataya ng aralin
3. Magbibigay ako ng damit at sapatos para sa mahihirap.
4. Higit kong paglalaanan ang tungkol sa ikasisikat ko sa paaralan.
5. Sasali ako sa mga programa para sa mahihirap dahil gusto kong bigyan din ako ng mataas na marka.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at Gumawa ng isang maikling talata na nagpapakita ng paggalang at pakikinig sa opinyo o ideya ng iba.
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Huwebes
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag
A. Pamantayang Pangnilalaman
at kilos para sa kapakanan ng pamilya at kapwa.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at
B. Pamantayan sa Pagganap kabutihan ng pamilya at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya/opinion. EsP-IId-e-25
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Paggalang sa Opinyon ng Ibang Tao (Respect for Other People’s Opinion)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN ISABUHAY NATIN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Magbigay ng mga paraan ng pagpapakita ng paggalang sa opinion o ideya ng iba.
pagsisimula ng bagong aralin
Magbigay ng pamamaraan kung paano mo maipapakita ang paggalang sa ideya / opinyon ng ibang tao ayon sa mga
sitwasyon sa ibaba
1. Isang araw habang papasok ka ng paaralan ay may nakita kang grupo ng mga raliyista na nanawagan sa gobyerno upang
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
itaas ang sweldo ng mga ordinaryong manggagawa.
2. Si Kapitan Francisco Alimagno ay nagtatag ng isang ordinansa na naglalayong lahat ng mga alagang hayop ay hindi na
maaaring magpakalat kalat sa buong barangay ng Sala.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Bumuo ng apat na pangkat. Bawat pangkat ay magsasadula ng pagpapakita ng pagmamalasakit sa kapwa.
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang ipinakita ng bawat grupo ng mga mag-aaral. Pag-usapan ito. Hingin ang opinion ng bawat mag-aaral sa
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 kanilang narinig at napanood. Iproseso ang kasagutan ng mga mag-aaral.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Mahalaga ba na magmalasakit tayo sa ating kapwa? Bakit?
Formative Assessment)
Ibigay ang magiging opinion mo sa mga sumusunod na sitwasyon isulat ang iyong sagot sa kwaderno.
1. Sa kasalukuyan ay talamak na ang polusyon saan man dako, bilang pagtugon dito ay ipinagbawal na sa Lungsod ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na Cabuyao ang paggamit ng iba’t – ibang uri ng plastic gaya ng straw, bag at marami pang iba.
buhay 2. Sa pagtatapos ng flag ceremony ay nag – anunsiyo ang inyong punongguro na tatanggalin na sa kantina lahat ng mga
panindang hindi masustansiy gaya ng junkfood, tetra pack na juice, hotdog at marami pang iba. Alam mo sa sarili mo na ito ay
ilan lamang sa mga paborito mong kinakain tuwing recess.
Maipakikita ang malasakit sa ating kapwa sa pag-aalala sa kanilang kapakanan. Matutulungan natin sila na maturuan
H. Paglalahat ng aralin kung papaano nila matutulungan ang kanilang sarili upang makapanindigan na may pagtitiwala sa sarili at magkaroon ng mas
magandang kinabukasan.
Iguhit sa patlang ang masayang mukha kung ang sitwasyon ay nagpapakita ng pagmamalasakit sa kapwa at malungkot na
mukha kung hindi.
1. Paglilingkuran ko ang mga nangangailangan sa mga hikahos na lugar.
I. Pagtataya ng aralin 2. Isasaisip ko ang kapakanan ng mga tao kapg nag-organisa ako ng mga programang pangmisyon sa ibang lugar.
3. Magbibigay lamang ako sa aking mga kamag-anak at kaibigan.
4. Hihimukin ko ang aking mga kaibigan na magbigay ng mga laruan at damit sa mga batang nabiktima ng kalamidad.
5. Hindi ko papansinin at pag-aaksayahan ng tulong ang mga taong mahihirap dahil mapapagod lang ako.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at Sagutin ang tanong. Ano ang gagawin mo upang makatulong ka sa iyong kapwa na nangangailangan?
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Biyernes
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag
A. Pamantayang Pangnilalaman
at kilos para sa kapakanan ng pamilya at kapwa.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at
B. Pamantayan sa Pagganap kabutihan ng pamilya at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya/opinion. EsP-IId-e-25
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Paggalang sa Opinyon ng Ibang Tao (Respect for Other People’s Opinion)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN SUBUKIN NATIN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Maituturing ban a paggalang sa karapatang pantao ang pakikinig sa opinion o ideya ng iba?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Kayo bilang isang mag-aaral, paano ninyo ipinapakita ang pagmamalasakit sa inyong kapwa?
Pangkatang Gawain
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
Bawat pangkat ay gagawa ng sariling diskripsyon sa akrostik ng salitang SERBISYO. Ipakita ang presentasyon sa harap ng
aralin
klase.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay at pag-usapan ang nilalamang deskripsyon ng bawat grupo sa salitang SERBISYO.
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Pagproseso sa kasagutan ng bawat grupo.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Ipaliwanag ang kahulugan ng salitang serbisyo sa sariling salita.
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na Sumulat ng isang sitwasyon na nagpapakita ng pagmamalasakit sa iyong kapwa.
buhay
H. Paglalahat ng aralin Mahalagang tularan ang paggalang sa ideya at opinion n gating kapwa tao.
Ano ang iyong gagawin sa mga sumusunod na sitwasyon?
1. Ang iyong kaklase ay simumpong ng sakit sa tiyan. Umiiyak siya at namimilipit sa sakit.
2. Habang nasa bus ka, nakita mo ang babaeng nakatayo buhat ang isang bata sa kanyang bisig.
I. Pagtataya ng aralin 3. Isa sa iyong kamag-anak ay kailangang operahansa puso. Ang pamilya ay kailangang makalikom ng malaking halaga.
4. Sa pagtungo mo sa paaralan, nakita mo ang isang pulubi na nakaupo sa isang bangketa.
5. Ang Pasko ay parating na. Ang inyong kura paroko ay nagplanong mag-organisa ng outreach program para sa mga
nangangailangang miyembro ng parokya.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY