Esp 9 Week 1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 9

GRADES 1 to 12 Paaralan CABILAOAN AGRO-INDUSTRIAL HIGH SCHOOL Grade Level: (RIZAL, BONIFACIO, AGUINALDO)
DAILY LESSON LOG Guro: LORENA S. ROMERO Learning Area: ESP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras: AUGUST 22-26, 2022 (WEEK 1) Quarter: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito (ang kabutihang panlahat).
Pangnilalaman

B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang
pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan.
1.1 Natutukoy ang mga elemento ng kabutihang panlahat. (EsP9PL-Ia-1.1)
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto 1.2 Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng pagsasaalang-alang sa kabutihang panlahat sa pamilya, paaralan, pamayanan o
Isulat ang code ng bawat lipunan. (EsP9PL-Ia-1.2)
kasanayan

II.NILALAMAN Paksa: Kabutihang Panlahat: Layunin ng Lipunan Para sa Tao


III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 1 hanggang 9 Pahina 1 hanggang 9 Pahina 1 hanggang 9
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Pahina 1 hanggang 9 Pahina 1 hanggang 9 Pahina 1 hanggang 9
4. Karagdagang Kagamitan K to 12 Gabay Pangkurikulum, Edukasyon sa Pagpapakatao May 2016, pahina 138
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang 1. EsP DLP, Unang Markahan, Unang Linggo - : Modyul 1 Ang Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos-Loob (Will)
Panturo
https://drive.google.com/drive/folders/1rz1MDDuxnkLXEFKLESSzvJmr_bpsCBD-?
fbclid=IwAR0ofKe2R9y8SnpvTrbB_STQd38etd_X7Jz0Y0fqEbYDPw_h3yYxEBIgFmk
laptop, projector, video clips , powerpointpresentation na nagpapakita ng mga sitwasyon, manila paper, gunting, permanent marker,
masking tape, graphic organizers
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang 1.Pagbati ng guro. 1.Pagbati ng guro. 1.Pagbati ng guro.
aralin at/o pagsisimula ng 2. Pagtsitsek kung sinong liban 2. Pagtsitsek kung sinong liban 2. Pagtsitsek kung sinong
aralin sa klase. sa klase. liban sa klase.
3. Balik-aral: 3. Balik-aral: 3. Balik-aral:
Bakit natatangi ang tao sa Bakit natatangi ang tao sa Bakit natatangi ang tao sa
lahat ng nilalang? lahat ng nilalang? lahat ng nilalang?
4. Ipabasa ang panimula ng 4. Ipabasa ang panimula ng 4. Ipabasa ang panimula ng
aralin at talakayin ang aralin at talakayin ang aralin at talakayin ang
mahalagang kaisipan. mahalagang kaisipan. mahalagang kaisipan.

B. Paghahabi sa layunin ng GAWAIN I p.4 GAWAIN I p.4 GAWAIN I p.4


aralin PANUTO: Piliin sa kahon ang PANUTO: Piliin sa kahon ang PANUTO: Piliin sa kahon
angkop na sagot na hinihingi angkop na sagot na hinihingi ang angkop na sagot na
ng bawat konsepto. Isulat ang ng bawat konsepto. Isulat ang hinihingi ng bawat konsepto.
tamang sagot sa sagutang tamang sagot sa sagutang Isulat ang tamang sagot sa
papel. papel. sagutang papel.
lipunan pamilya lipunan pamilya lipunan pamilya
kabutihang panlahat kabutihang panlahat kabutihang panlahat
simbahan pamahalaan simbahan pamahalaan simbahan pamahalaan
1. Ito ang pinakalayunin ng 1. Ito ang pinakalayunin ng 1. Ito ang pinakalayunin ng
lipunan. lipunan. lipunan.
2. Ito ang pinakamaliit na yunit 2. Ito ang pinakamaliit na yunit 2. Ito ang pinakamaliit na
ng lipunan. ng lipunan. yunit ng lipunan.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Gawain II- p.5 Gawain II- p.5 Gawain II- p.5
konsepto at paglalahad ng Panuto: Mahalagang Panuto: Mahalagang Panuto: Mahalagang
bagong kasanayan #1 maibahagi mo kung ano ang maibahagi mo kung ano ang maibahagi mo kung ano ang
larawan ng isang matiwasay larawan ng isang matiwasay larawan ng isang matiwasay
na lipunan. Dugtungan ang na lipunan. Dugtungan ang na lipunan. Dugtungan ang
parirala upping mabuo ang parirala upping mabuo ang parirala upping mabuo ang
konsepto. Isulat ang sagot sa konsepto. Isulat ang sagot sa konsepto. Isulat ang sagot sa
sagutang papel. sagutang papel. sagutang papel.
Ang minimithi kong Ang minimithi kong Ang minimithi kong
lipunan ay ________________ lipunan ay ________________ lipunan ay_______________
________________________ ________________________ _______________________
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan LAYUNIN NG LIPUNAN: LAYUNIN NG LIPUNAN: LAYUNIN NG LIPUNAN:
(Tungo sa Formative KABUTIHANG PANLAHAT KABUTIHANG PANLAHAT KABUTIHANG PANLAHAT
Assesment 3) Mga Elemento ng Kabutihang Mga Elemento ng Kabutihang Mga Elemento ng
Panlahat Panlahat Kabutihang Panlahat
1. Ang paggalang sa 1. Ang paggalang sa 1. Ang paggalang sa indibidwal
indibidwal na tao. indibidwal na tao. na tao.
2. Ang tawag ng katarungan 2. Ang tawag ng katarungan o 2. Ang tawag ng katarungan o
o kapakanang panlipunan kapakanang panlipunan ng kapakanang panlipunan ng
ng pangkat. pangkat. pangkat.
3. Ang kapayapaan. 3. Ang kapayapaan. 3. Ang kapayapaan.

G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Gawain III p.5 Gawain III p.5 Gawain III p.5
Panuto: Iguhit ang hugis puso Panuto: Iguhit ang hugis puso Panuto: Iguhit ang hugis
( ) kung ang pangungusap ay ( ) kung ang pangungusap ay puso ( ) kung ang
nagpapakita ng kabutihang nagpapakita ng kabutihang pangungusap ay
panlahat at hugis bilog ( ) panlahat at hugis bilog ( ) nagpapakita ng kabutihang
kung hindi. Isulat ang sagot sa kung hindi. Isulat ang sagot sa panlahat at hugis bilog ( )
sagutang papel. sagutang papel. kung hindi. Isulat ang sagot
sa sagutang papel.
I. Pagtataya ng Aralin Worksheet pp.7-8 Worksheet pp.7-8 Worksheet pp.7-8

J. Karagdagang gawain para


sa takdang-aralin at
remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
Patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking na dibuho na
naiskong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like