DLL - Esp 3 - Q2 - W2
DLL - Esp 3 - Q2 - W2
DLL - Esp 3 - Q2 - W2
GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 20 - 24, 2018 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa- tao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng pakikipagkapwa –tao:
PORTFOLIO DAY
1. pagmamalasakit sa kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa pamamagitan ng mga simpleng gawain
Isulat ang code ng bawat kasanayan. - pagdalaw, pag-aliw, at pagdadala ng pagkain o anumang bagay na kailangan
ESP3P – Iia – b-14
II. NILALAMAN
Mga May Karamdaman: Dalawin at Aliwin
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (empathy)
Kabutihan (kindness)
Pagkamatapat (sincerity)
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Maaaring gawin ito sa Ano sa iyong palagay ang Ano sa inyong palagay , Mahalaga bang
pagsisimula ng bagong aralin. pamamagitan ng maikling dapat mong gawin kung natutuw ba ang iyong dalawin aliwin ang
talakayan. malaman mong maysakit kaibigan kapag nakita niya taong maysakit?
ang iyong kaibigan o kamag-aral o ang ginawa mong kard?
kung sino man maysakit na iyong Bakit?
kakilala?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipasuri ang ipinapakita ng bawat Ikaw ba ay marunong Kayo ba ay marunong magdasal? Kayo ba ay naglaan
larawan sa paligid ng isang may gumawa ng kard na na ng oras sa
karamdaman. naglalaman ng tula, awit , pagdarasal sa may
Itanong: likhang sining at iba pang mga karamdaman para
a. Ano sa iyong palagay ang dapat taong iyong dinadalaw? sa mas mabilis na
mong gawin kung nalaman mong paggaling ng
maysakit ang iyong kaibigan o maysakit?
kamag-aral o kung sino man na
iyong kakilala?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Umisip ng tulang babagay sa Pagpapakita ng isang Ikaw ba ay nagbigay nang Pagpapakita ng
aralin. aralin. halimbawa ng kard na isang panalangin sa taong larawan ng maysakit.
naglalaman ng tula, awit , may karamdaman?
likhang sining at iba pang mga Pagpapakita ng isang
taong iyong dinadalaw? panalangin sa isang taong
Sagutan ang Gawin 1 , p. 73 maysakit.
Ano ang nalagay sa loob ng
iyong kard?
Bakit ito ang napili mong gawin
para sa iyong kaibigang maysakit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigyang-diin sa talakayan ang Pagpangkatin ang mga bata. Magpakita ng isang panalangin Paano ninyo
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kahalagahan ng pagbibigay ng Bigyan sila ng pagkakataong sa pamamagitan ng isang maipapakita ang
panahon upang dalawin at aliwin magtalakayan. Muling maikling dasal o iyong
ang mga may karamdaman ipaalala ang nakalaang Sambit para s mabilis na pagmamalasakit sa
minute para sa kanilang paggaling ng maysakit may karamdaman?
paghahanda at pagpapakita
ng dula-dulaan.
Gawin ang Gawain 2 p.73-74
Gamitin ang rubrics p. 74
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong saloobin ang maaari nating Sagutan ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 maramdaman kung may sakit Subukin Natin A B,
kung siya ay ating ipanalangin ? C, p. 77-78
Original File Submitted and Gabayan ang mga
Formatted by DepEd Club mag-aaral upang
Member - visit depedclub.com for higit nilang
more maisagawa ang mga
ito sa itinakdang
oras.
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Pangkatin ang klase sa tatlo. Gumawa ng dula-dulaan sa klase. Ipaunawa sa mag-aaral ang Iguhit moa ng taong
buhay kahalagahan ng pagmamalaskit sa gusto mong dalawin
may karamdaman kaakibat ang kapag nagkakasakit siya.
katapatan.
G. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang Likas sa tao ang maunawaan at Bigyan diin ang Tandan Natin p. Mahalagang
pagmamalasakit sa kapwa? madama ang damdamin n gating 75 maunawaan ng mga
kapwa. Gayon din ang kabutihan bata ang pagdalaw
na nagbubnga ng paglilingkod sa at pag-aliw sa may
kanila na ipinakita natin sa karamdan ay
pamamagitanng pagmmalasakit nagpapakita ng
pagmamalasakit.
Hindi lamang
pagakain o material
na bagay ang
maaari nating ibigay
sa kanila.
Kungdi,maari ka
ring maghandog ng
kard na naglalaman
ng isang awit o tula.
H. Pagtataya ng Aralin Bigyan ng marka ang isinagawa ng Sagutin ang nasa KM. Gumawa ng isang kuwento na Iguhit ang masayang
mga mag-aaral sa pamamagitan nagpapakita ng mukha kung nagapakita
ng rubrics. Lagyan ng scale na 1-5. pagmamalasakit sa kapwa. ng pagmamalasakit sa
( base sa rubrics na ibibigay kapwa at malungkot
ang magiging puntos.) kung hindi.
1. Dinadalhan ng
pagkain na bulok at di
na pwede.
2. Pagpapakin sa
maysakit kapag masama
ang pakiramdam.
3. Pag-alalay sa
pagbangon kapag tatayo
sa higaan.
4-5.atbp.
I. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ipadama ang malasakit sa may Maging maalalahanin sa kapwa. Gumawa ng card ng panalangin sa Pagkatapos masagutan
aralin at remediation karamdaman sa pamamagitan ng taong maysakit. ang pagsubok ,
pagdalaw, pag-aliw, at pagdadala mahalagang batiin ang
ng pagkain o anumang bagay na mag-aaral sa
kailangan nila. matagumpay na
pagtatapos ng aralin.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?