DLL Q2 - Filipino 6 - Week 3 - Day 4

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

Teacher: ARVIN JOSEPH C. PUNO Learning Area: FILIPINO


DAILY
Teaching
LESSON LOG
Dates NOV. 24, 2022 - HUWEBES
( DLL ) Quarter: 2nd QUARTER
and (WEEK 3 ) DAY 4
Time:

Baitang
7:30 – 8:20 – Edison 8:20 – 9:10 – Einstein 10:20 – 11:10 – Curie
at
12:00 – 12:50 – Aristotle 12:50 – 1:40 - Grahambell
Pangkat

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling


ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang magagalang na pananalita sa iba’t ibang sitwayson.
(pagbabahagi ng obserbasyon sa paligid) F6PS-IIc-12.13
II. NILALAMAN Paglaraw Paggamit ng Magagalang na Pananalita
(Pagsasalaysay ng mga Pangyayaring Naobserbahan sa Paligid )an sa Tauhan at
Tagpuan sa Binasang Kuwento

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 GabayPangkurikulum sa Filipino 6 F6PS-IIc-12.13
2. Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral Alab Filipino 6 Batayang Aklat pahina 51-53
3. Pahina sa Batayang Aklat
4. Karagdagang Kagamitan mula Powerpoint presentation, video, manila paper, pentel pen
sa portal ng Learning Resource
(LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
INTRODUCTION/PREPARATION Balik-aralan ang leksyon tungkol sa pagbibigay wakas sa napakinggang kwento.
( OPENING IT UP)
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
at/o Pagsisimula ng Bagong
Aralin
Tumawag ng isang mag-aaral upang magsalaysay ng mga pangyayari na naobserbahan
n’ya sa kanyang paligid.
TEACHING MODELLING (TEACHING IT)
“ I DO “ Itanong:
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Sino sa inyo ang makapagsasalaysay ng mga pangyayaring naobserbahan ninyo sa
inyong paligid?

Wala ka bang napapansin sa iyong mga kapaligiran?


Kay dumi na ng hangin, pati na ang mga ilog natin.

Refrain 1: hindi na masama ang pag-unlad at malayu-layo na rin ang ating narating
ngunit masdan mo ang tubig sa dagat dati'y kulay asul ngayo'y naging itim ang mga
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa
duming ating ikinalat sa hangin sa langit huwag na nating paabutin upang kung tayo'y
sa Bagong Aralin
pumanaw man, sariwang hangin sa langit natin matitikman

Refrain 2: mayron lang akong hinihiling sa aking pagpanaw sana ay tag-ulan gitara ko
ay aking dadalhin upang sa ulap na lang tayo magkantahan
Refrain 3:mga batang ngayon lang isinilang may hangin pa kayang matitikman? may
mga puno pa kaya silang aakyatin may mga ilog pa kayang lalanguyan?

Refrain 4: bakit di natin pagisipan ang nangyayari sa ating kapaligiran hindi na masama
ang pag-unlad kung hindi nakakasira ng kalikasandarating ang panahon mga ibong gala
ay wala nang madadapuan masdan mo ang mga punong dati ay kay tatag ngayo'y
namamatay dahil sa 'ting kalokohan

Refrain 5: lahat ng bagay na narito sa lupa biyayang galing sa diyos kahit nong ika'y
wala pa ingatan natin at 'wag nang sirain pa pagkat pag kanyang binawi, tayo'y
mawawala na
GUIDED PRACTICE( TEACHING IT ) Talakayin ang awit sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong.
“ WE DO” 1. Tungkol saan ang awit?
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto 2. Ano ang isinasaad ng liriko ng awit?
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan 1. Isalaysay mo nga ang awit gamit ang magagalang na salita
#1
Alam mob a na ang magagalang na pananalita ay ginagamita sa iba’t ibang paraan.
Sa kabuuan, ang paggamit ng mga itoay nagpapakita ng paggalang sa kausap.
Ginagamit ang magagalang na pananalita sa pagsagot ng po at opo sa pakikipag-usap
sa mga nakatatanda o kahit na sainyong kapwa bata sa lahat ng pagkakataon.

Gumagamit tayo ng magagalang na pananalita sa pagbati, sa paghingi ng paumanhin,


sa pagtanggap ng panauhin, sa paghingi ng pahintulot at pakiusap, at sa
pagpapakilala.

Maaari ring gumamit ng magagalang na pananalita sa pagpapahayag ng saloobin o


damdamin, sa pagpapahayag ng ideya o suhesyon, sa pagbabahagi ng obserbasyon sa
paligid, sa pagsali sa mga usapan, at sa pagbibigay reaksyon sa isang bagay o isyu.
Yan ay ilan lamang sa mga sitwasyong ginagamitan ng magagalang na pananalita.

INDEPENDENT PRACTICE
( TEACHING IT )“ YOU DO “
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2

Pangkatin ang mga mag-aaral sa lima (5) at hayaan silang magsalaysay ukol sa mga
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa pangyayari na naobserbahan nila sa kanilang paligid.
Pormatibong Pagtataya)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- Magmasid sa inyong kapaligiran at isulat kung ano ang inyong naobserbahan sa araw
araw na Buhay na ito.
Maraming mga bagay ang naoobserbahan natin sa ating kapaligiran .At lahat tayo ay
H. Paglalahat ng Aralin may kakayahan na unawain at isalaysay ang mga ito na gamit ang magagalang na
salita.
EVALUATION Tingnan at suriin ang mga nasa larawan at isalaysay ang mga pangyayari na inyong
I. Pagtataya ng Aralin naobserbahan.
1

ASSIGNMENT
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ
___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY
asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who continue to require remediation
sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
na nakatulong ng lubos? Paano ito __Kolaborasyon __ I –Search __Discussion
nakatulong? __Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture __ Data Retrieval Chart
__ANA / KWL __ Event Map __Decision Chart
__Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan:
na solusyon sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
punungguro at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation
ginamit/nadiskubre na nais kong __Paggamit ng Big Book
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared by: Checked by:

ARVIN JOSEPH C. PUNO GERARDO C. NONSOL, EdD


Teacher I Master Teacher II

You might also like