DLL - Esp 6 - Q2 - W7

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma'am ANA LIZA D. SEBASTIAN Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 4 – 6, 2023 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahagalahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa
Alamin: . Nakapagpapakita ng Isagawa: . Nakapagpapakita ng Isapuso: . Nakapagpapakita ng Isabuhay: Nakapagpapakita ng Subukin: Nakapagpapakita ng
C.  Mga Kasanayan sa paggalang sa ideya o suhestyon ng paggalang sa ideya o suhestyon ng paggalang sa ideya o suhestyon ng paggalang sa ideya o suhestyon paggalang sa ideya o suhestyon
Pagkatuto kapwa kapwa kapwa ng kapwa ng kapwa
Isulat ang code ng bawat 3. 1 Pagkakawanggawa 3. 1 Pagkakawanggawa 3. 1 Pagkakawanggawa 3. 1 Pagkakawanggawa
3. 1 Pagkakawanggawa
kasanayan Code: EsP6P-IId-i-31 Code: EsP6P-IId-i-31 Code: EsP6P-IId-i-31 Code: EsP6P-IId-i-31
Code: EsP6P-IId-i-31

II.NILALAMAN Paksa: Pagpapakita ng Paksa: “ Pagpapakita ng Paksa: “ Pagpapakita ng Paksa: “ Pagpapakita ng Paksa:“ Pagpapakita ng
Pagmamalasakit sa kapuwa Pagmamalasakit sa kapuwa” Pagmamalasakit sa kapuwa” Pagmamalasakit sa kapuwa “ Pagmamalasakit sa kapuwa.”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Dapat Isaisip. P.158. EsP – Fl-EP Grade 6
Guro .https://www.youtube.com/watch?v=H1Dsik6Q2,https://www.youtube.com/watch?v=WMbXcO6QDSg
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang
mula sa portal ng Learning Ikapitong Linggo Aralin14: Markahan,Ikapitong Linggo Markahan,Ikapitong Linggo - Aralin Markahan,Ikapitong Linggo - Markahan, Ikapitong Linggo
Resource Pagpapakita ng Pagmamalasakit Aralin 14:“ Pagpapakita ng 14: “ Pagpapakita ng Aralin 14: “ Pagpapakita ng Aralin 14: “Pagpapakita ng
sa kapuwa.” Pagmamalasakit sa kapuwa.” Pagmamalasakit sa kapuwa.” Pagmamalasakit sa kapuwa.” Pagmamalasakit sa kapuwa.”

B. Iba pang Kagamitang powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape, Short video, show me board.
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa  nakaraang Pagbati ng guro ng magandang a.Pagbati sa mag-aaral. Magandang Buhay mga bata! Sino Magandang Umaga sa inyong Pagbati ng guro ng
aralin at/o pagsisimula ng buhay sa mga mag-aaral. b.Balik-aral. Itanong : sino ang mga lumiban sa klase? lahat mga bata! magandang buhay sa mag-
aralin Pagtitsek kung sinong lumiban sa 1.Tungkol saan ang ating talakayan Balik-aral sa nakaraang talakayan. May mga lumiban ba sa ating aaral.
klase. kahapon? klase? Pagtitsek kung sinong lumiban
Ipabasa: “ Pagpapakita ng 2.Anong pagpagpapahalaga ang Itanong. Bilang isang mag-aaral, sa klase.
Pagmamalasakit sa kapuwa ” iyong natutuhan tungkol sa aralin paano mo maipapakita ang iyong
kahapon? pagmamalasakit sa iyong kapwa?
Ano ang mahalagang kaisipan ang 3.Paano ito nakaimpluwensiya sa
nalalaman tungkol dito. iyong sarili bilang miyembro ng
lipunang iyong ginagalawan?
B. Paghahabi sa layunin ng Film viewing; a. Picture clues: Bilang isang mag-aaral, paano
aralin Panonood ng video clip Ipakita ang mga larawan na may mo ipapakita ang
presentation mga magkakahalong letra sa gitna pagmamalasakit sa kapuwa?
(Nagpapakita ng pagmamalasakit ng mga larawan. Ipabuo ang mga pahayag
sa kapuwa.) Mula sa pinaghalo-halong letra, batay sa napag-aralan.
https://www.youtube.com/watch? bumuo ng mga salitang may Original File Submitted and
v=WMbXcO6QDSg kaugnay sa larawan. Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more

SGPIAGPA

YNAIBANAH

GUPNOATGNL

Ano anong mga salita ang nabuo


batay sa larawan?
Anong mahalagang katangian ang
ipinapakita sa bawat larawan?
C. Pag-uugnay ng mga Mga tanong: Ipakita ang rubrics na gagamitin sa ( Talakayin ang mga ginawa ng Panuto: Basahin ang sitwasyon. Pangkatin ang mag-aaral sa
halimbawa sa bagong aralin a. Ano ang iyong nakita sa Video pangkatang Gawain mga mag-aaral sa kanilang Pagkatapos, isulat sa kwaderno lima at ipakita ang kanilang
clip na napanood? Tema: pangkatang Gawain.) kung dapat gawin ang isinasaad gagawin.
b. Ano ang ginawa ng bata habang “Pagmamalasakit sa Kapuwa” sa bawat bilang at bakit. Ibahagi ang mga kagamitang
tumatawid ang matanda sa kalye? 1. May isa kang kapitbahay gagamitin sa paggawa ng
c. Bakit tinulungan ng bata ang Pangkat Gawain na madalas na pumupunta sa poster
matanda na makatawid sa kalye? inyo upang humingi ng pagkain.
d. Sa daloy ng pangyayari sa Video Magpapakita Ngunit madalas, nakikita mo Bawat pangkat ay gagawa ng
clip na napanood ano ang Unang siyang umuupo lang sa kanilang poster tungkol sa
ng dula-
naramdaman mo habang pangkat sala at walang ginagawa. pagmamalasakit sa kapwa
dulaan
pinapanood ito? 2. Isang programa ang
inihahanda para sa matatanda na
Ikalawang Paggawa ng
nakatira sa Salvacion River Side.
pangkat Akrostik Ito ay bilang pagtatapos ng
gawain ng inyong barangay.
Ikatlong Paggawa ng Iniimbitahan ka ng iyong mga
pangkat Poster kaibigan
na sumama.
Ikaapat na Paggawa ng
pangkat tula

Ikalimang Paggawa ng
pangkat jingle

Bigyan sila ng limang minuto para


sa preparasyon at karagdagang
dalawang minuto sa presentasyon.
D. Pagtatalakay ng bagong Anong pagpapahalaga ang Talakayin ang ginawa ng mga mag- Itanong: Tumawag ng dalawang boluntir Pakitang gilas ng bawat
konsepto at paglalahad ng mabubuo sa mga jumbled letters aaral. Bilang mag-aaral, ano ano ang mga na maglalahad ng kanilang pangkat sa pagpapahayag sa
bagong kasanayan  #1 na nasa pisara? gagawin mo upang makatulong sa ginawa. kanilang likhang poster.
kapwa? May kabutihan ba itong
KAGPAAMSLAIMAT AS PAWKA maidudulot sa lipunan? Tama ba ang naging pasya ninyo
Paano ito makaaapekto sa iyong sa bawat sitwasyon? Bakit?
pakikipagkapuwa-tao?

E. Pagtatalakay ng bagong Ipaliwanag ang pagkakaintindi sa Magkaroon ng dula-dulaan Ano ang iyong isinaalang-alang sa Balitaktakan
konsepto at paglalahad ng nabuong salita. tungkol sa pagmamalasakit sa pagbuo ng iyong desisyon o
bagong kasanayan #2 “Pagmamalasakit sa Kapwa” kapwabatay sa larawang nasa gagawin sa bawat sitwasyon?
ibaba.
Kailan ninyo ipinapakita ang
pagmamalasakit sa kapwa? Paano?

Mayroon ka bang naging


karanasan na katulad sa ginawa ng
mga bata?
Saan ito nangyari? Anong tulong
ang iyong ginawa?
Ano ang naidulot nito sa iyo?
F. Paglinang sa  Kabihasaan Bakit kailangang magmalasakit sa Sa inyong palagay, bakit mahalaga Sa iyong journal, sumulat ng tatlo Muling itanong ang nasa
(Tungo sa Formative kapwa? ang pagmamalasakit sa ating hanggang apat na pangungusap Isabuhay at tumawag ng ilang
Assesment ) kapwa? sa iyong realisasyon o pag-unawa mag-aaral upang magbahagi.
sa ating paksang pinag-aralan. “Bilang isang mag-aaral,
paano mo ipapakita ang
pagmamalasakit sa kapuwa?”
G. Paglalapat ng aralin sa Kung ikaw ay nasa katayuan ng Bakit kailangang matuto na maging Ipabasa sa mga mag-aaral ang
pang araw-araw na buhay bata tutulungan mo ba ang mapagkawanggawa sa kapwa? Tandaan Natin. Ipaulit ng
matanda sa pagtawid sa kalye? dalawang beses upang tumimo sa
Bakit? isipan ng mag-aaral. Matapos
maipabasa ay tumawag na mag-
aaral na kung saan ay magbibigay
siya ng kanya idelohiya batay sa
tandaan natin.
TANDAAN:
“Ang pagmamalasakit sa kapwa ay
nagpapatibay ng pagsasamahan at
pagkakaibigan.”
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat gawin kapag Paano ipinapakita ang Magkaroon ng maikling paglalahat Para sa iyo ano aang kahalagahan Bumuo ng paglalahat ukol sa
nagmamalasakit sa kapwa? pagmamalasakit sa kapwa?. sa nakaraang gawain. ng pagiging mapagmalasakit sa paksang napag-aralan sa
kapwa?? buong lingo.
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag sa sariling salita ang Gumawa ng slogan na may temang Magtala ng limang sitwasyon na Bigyan ng kaukulang puntos ang Sumulat ng maikling talata
salitang pagmamalasakit. “pagmamalasakit sa kapwa” nagpapakita ng iyong ginawan nang mga bata batay sa tungkol sa kahalagahan ng
pagmamalasakit sa iyong kapwa. napagkasunduang rubric. pagmamalasakit sa iyong
kapwa.
J. Karagdagang gawain para Bumuo ng maikling tula tungkol sa Bumuo ng maikling ngunit Magsaliksik ng isang awit
sa takdang-aralin at pagmamalasakit sa kapwa. makabuluhang Akrostic ukol sa tungkol sa pagkakaibigan.
remediation pagmamalasakit sa kapwa Isulat ang liriko nito sa iyong
journal. Humandang ibahagi
ito sa klase.
V.MGA TALA Natapos mong muli ang isang
aralin.Naniniwala akong kaya
mong
“ Magmalasakit sa kapuwa at
maging mabuting tao.”
Ipagpatuloy mo ang
mabuting gawain. Pagpalain
ka ng Diyos!
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng Cooperative grouping, picture Clues, ICT Integration, Differentiated instruction
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G.Anong kagamitang Power Point making,
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like