Tanka at Haiku

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

PAARALAN JUPI NATIONAL HIGH ANTAS 9

BANGHAY-
SCHOOL
ARALIN
GURO SHEILA MAY E. EREÑO ASIGNATURA FILIPINO
SA
ARAW AT Nobyembre 8 at 10, 2022 IKALAWANG F9Q2
FILIPINO
ORAS (3:00 – 4:00 pm) MARKAHAN
I. LAYUNIN
PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa
mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya.
PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na
nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang
Asyano.
MGA KASANAYANG PAMPAGKATUTO  Nasusuri ang pagkakaiba at pagkakatulad ng estilo
ng pagbuo ng tanka at haiku. F9PB-IIa-b-45
 Nabibigyang kahulugan ang matatalinghagang
salitang ginamit sa tanka at haiku. F9PT-IIa-b-45
 Nasasaliksik ang kulturang nakapaloob sa tanka at
haiku ng Silangang Asya. F9EP-IIa-b-15
II. PAKSA Tanka at Haiku
Kaligirang Pangkasaysayan ng Tanka at Haiku
III. KAGAMITAN
A. SANGGUNIAN
 Gabay Pangkurikulum sa Filipino
 Panitikang Asyano Modyul ng Mag-aaral sa FILIPINO 9, Unang Edisyon 2014, Muling Limbag
2016, 2017
 Filipino – Ikasiyam na Baitang Alternative Delivery Mode, Ikalawang Markahan – Modyul 1:
Ang Tanka at Haiku, Unang Edisyon, 2020

B. IBA PANG KAGAMITANG PAMPAGTUTURO


Laptop, Telebisyon, Aklat at Modyul

IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULA
 Pagbati
 Pagsasaayos ng silid-aralan
 Pagtala ng liban
 Paglatag ng mga alituntunin
 Makilahok sa talakayan
 Makinig nang mabuti

B. BALIK-ARAL
C. PAGGANYAK
D. PAGLALAHAD
E. PAGTALAKAY
F. PAGPAPAYAMAN
G. PAGLALAHAT
H. PAGLALAPAT
I. PAGTATAYA

You might also like