DLL Araling Panlipunan 5 q2 w3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: NORTHVILLE V ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: ANNA MARIE R. NACARIO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 26 - 30, 2019 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN HOLIDAY Natutukoy ang dahilan ng Espanya Naiisa-isa ang mga paraang Naiisa-isa ang mga lugar sa bansa na
sa pananakop sa Pilipinas. ginawa ng mga espanyol upang nilakbay ng pangkat ni Magellan at
( AP5PKE-IIa-2.3) masakop ang Pilipinas. ang mga mahahalagang pangyayaring
( AP5PKE-IIa-2.4) naganap dito (AP5PKE-IIb-3.1)
A. Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring Naipamamalas ang mapanuring Naipamamalas ang mapanuring pag-
Pangnilalaman pag-unawa sa konteksto, ang pag-unawa sa konteksto, ang unawa sa konteksto, ang bahaging
bahaging ginampanan ng simbahan bahaging ginampanan ng ginampanan ng simbahan sa layunin at
sa layunin at mga paraan ng simbahan sa layunin at mga mga paraan ng pananakop ng Espanyol
pananakop ng Espanyol sa Pilipinas paraan ng pananakop ng Espanyol sa Pilipinas at ang epekto ng mga ito sa
at ang epekto ng mga ito sa sa Pilipinas at ang epekto ng mga lipunan.
lipunan. ito sa lipunan.
B. Pamantayan sa pagganap Nakapagpahayag ng kritikal na Nakapagpahayag ng kritikal na Nakapagpahayag ng kritikal na
pagsusuri at pagpapahalaga sa pagsusuri at pagpapahalaga sa pagsusuri at pagpapahalaga sa
konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng
kolonyalismong Espanyol at ang kolonyalismong Espanyol at ang kolonyalismong Espanyol at ang epekto
epekto ng mga paraang pananakop epekto ng mga paraang ng mga paraang pananakop sa
sa katutubong populasyon pananakop sa katutubong katutubong populasyon
populasyon
C. Mga Kasanayan sa AP5PKE-IIa-2.3 AP5PKE-IIa-2.4 AP5PKE-IIb-3.1
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman “Ang dahilan ng Espanyol sa “Mga paraang ginawa ng mga “Ang Paglalakbay ng Espanyol sa
pananakop sa Pilipinas” espanyol upang masakop ang Pilipinas”
Pilipinas”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Pilipinas Bansang Malaya 5 ph.50- Pilipinas sa Iba’t Ibang Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko 4,
51 Panahon,ph.49-52 , Pilipinas pahina 183-186
Bansang Malaya 5 ph.72 Makabayan: Kapaligirang Pilipino 4,
pahina 203-206
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG.pp 21-23 TG. 24-26 TG.27-29
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pilipinas Bansang Malaya 5 ph.50- Pilipinas sa Iba’t Ibang Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko 4,
51 Panahon,ph.49-52 , Pilipinas pahina 183-186
Bansang Malaya 5 ph.72 Makabayan: Kapaligirang Pilipino 4,
pahina 203-206
4. Karagdagang Kagamitan larawan ng pagdating ng mga larawan ng pagdating ng mga Tsart, mapa ng Pilipinas, sipi ng awit
mula sa portal ng Learning Espanyol Espanyol, tsart
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano pinahalagahan ng mga Ano-ano ang mga dahilan ng Tanong :Ano-ano ang mga dahilan at
aralin at/ O pagsisimula ng Pilipino ang relihiyong Espanya sa pananakop sa layunin ng Espanyol sa pagsakop sa
bagong aralin kristiyanismo? Pilipinas? Pilipinas?
B. Paghahabi sa layunin ng “Word Puzzle”. Pagkulay ng mga titik sa bawat Pagabuo ang mapa ng Pilipinas gamit
aralin bilang upang makabuo ng isang ang cut-outs ng mga pulo
salita at isulat ang inyong sagot sa
paper strip.
C. Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng larawan (larawan Pagpapakita ng larawan ni Magellan
halimbawa sa bagong aralin ng labanan, Espanyol, tungkol sa
ating pananampalataya).
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang gawain
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay “Graphic Organizer”. Pagtatalakay gamit ang Concept Original File Submitted and Formatted
konsepto at paglalahad ng Mapping by DepEd Club Member - visit
bagong kasanayan #2 depedclub.com for more
F. Paglinang sa Kabihasaan Sa inyong pamayanan, may alam ba Sa mga paraang ginamit ng mga Mula sa Homonhon, anong direksiyon
(Tungo sa Formative kayong taong nais sakupin ang Espanyol sa pagsakop sa atin, alin ang tatahakin mo patungong
Assessment) lupain ng iba? Bakit kaya nais niya sa palagay ninyo ang may Limasawa? Nasa anong direksiyon ng
itong sakupin? Ano-ano ang mga mabuting naidlot sa atin sa Limasawa ang Cebu? Saang direksiyon
dahilan niya? kasalukuyan? ng Negros makikita ang Cebu?
G. Paglalapat ng aralin sa PAGKAMATAPANG SA PAGKAMAPAGPANALAMPATAYA PAGAKAMAINGAT SA PAGBYAHE
pang-araw- araw na buhay PAKIKIPAGLABAN SA KARAPATAN SA PANGINOON
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin at isulat ang mga Panuto: Piliin at isulat ang Pagtambalin ang mahalagang
pangungusap na tumutukoy sa pangungusap na tumutukoy sa pangyayari sa kasaysayan at ang lugar
dahilan ng Espanya mga paraang ginamit ng mga na naganap ito. Isulat ang titik lamang
sa pananakop sa Pilipinas. Espanyol sa pagsakop sa bansa sa
Hanay A Hanay B
A.Maging bansang may loob ng kahon. 1. Pagdaos ang A. Cebu
pinakamaraming sakop na bansa sa •Nagkaroon ng labanan ang kauna-unahang misa B. Limasawa
buong daigdig mga Espanyol at mga 2. Unang pulo na C. Homonhon
katutubo sa pamumuno ni narating ni Magellan D. Mactan
B.Interesado ang Espanya na 3. Namatay si
magtatag ng kalakalan sa mga Lapu-Lapu.
Magellan
•Pag-aasawa ng mga
bansa sa Asya Espanyol sa mga katutubo.
4. Bininyagan si Raha
Humabon at mga
C.Makapagbili ng malaking parti ng •May mga ekspedisyon na tauhan nito
lupa sa mga katutubo. ipinadala ang Espanya sa 5. Itinayo ang krus
D.Ikalat ng Espanya ang relihiyong •Nakikipagkaibigan
Pilipinas. sila sa bilang tanda ng
Katoliko sa pinakamaraming bansa mga ito. sa mga katutubo sa
•Pagdala kapangyarihan ng
•Paggamit
Espanya. ng wikang Espanya sa Pilipinas
E.Upang maging tanyag ang mga
Espanyol sa buong mundo. katutubo.
1._________________
2._________________
3.________________
4.________________
5.__________________
J. Karagdagang Gawain para sa Direksyon: Magkaroong Direksyon: Magkaroong Iguhit ang mapa ng Visayas sa isang
takdang-aralin at remediation pananaliksik tungkol sa mga pananaliksik tungkol sa mga short bond paper. Lagyan ng pangalan
masunod. masunod. ang bawat pulo na narating nina
1. Ano-ano ang mga paraang 1. Tungkol sa mga Magellan.
ginamit ng mga Espanyol sa paglalakbay ng Espanyol sa
pagsakop ng PIlipinas ? Pilipinas
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like