EsP-9 Quarter 2, Intervention

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

PANG-ARAW- PAARALAN:

EDUARDO BARRETTO SR. NATIONAL


HIGH SCHOOL
BAITANG/ANTAS: 9

ARAW GURO: JAYSON T. OCA ASIGNATURA: EsP

NA TALA SA
PAGTUTURO PETSA/ORAS:
Enero 30-Pebrero 1-3, 2023
(UNANG ARAW)
MARKAHAN: IKALAWA

I. LAYUNIN:

A. PAMANTAYANG
Nauunawaan ang mga leksyon na naging kahinaan sa Ikalawang Markahang Pagsusulit.
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYAN SA Nakasasagot ng mga tanong (Interbensiyon) tungkol sa mga leksyon na naging kahinaan sa Ikalawang
PAGGANAP Markahang Pagsusulit.

C. MGA KASANAYAN SA a) Nauunawaan na ang mga leksyon na naging kahinaan sa Ikalawang Markahang
PAGKATUTO Pagsusulit.
b) Makakuha ng mataas na iskor sa mga gawaing (interbensiyon) na inihanda ng guro.

II. NILALAMAN:

Interbensiyon (Mga Naging Kahinaan sa Ikalawang Markahang Pagsusulit)

III. KAGAMITANG PANTURO:

A. Sanggunian:

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang kagamitan mula sa


portal ng learning resources (LR)

B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, TV

IV. PAMAMARAAN:

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin PANIMULANG GAWAIN:


at /o pagsisimula ng bagong  Panalangin
aralin  Pagbati
 Pagtatala ng liban
 Pagpapaala-ala ng mga dapat at hindi dapat ginagawa sa oras ng klase.

B. Paghahabi sa layunin ng Babasahin ng guro ang mga sumusunod na kasanayan.


aralin a. Nauunawaan na ang mga leksyon na naging kahinaan sa Ikalawang Markahang
Pagsusulit.
b. Makakuha ng mataas na iskor sa mga gawaing (interbensiyon) na inihanda ng
guro.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan#1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at pglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Gawain tungkol sa mga sumusunod na paksa na naging kahinaan sa Ikalawang Markahang
(Tungo sa Formative Assessment) Pagsusulit.
1. Pagsang-ayon o Pagtutol sa Batas Ayon sa Likas na Batas Moral
2. Pagpapahalaga sa Paggawa

Lagyan ng tsek (✓) ang mga nagsasaad na tama ang kilos at puso ()naman kung mabuti.
Isulat ang sagot sa sagutang papel.
1. __Inililibre ni Dan Lexander ng pagkain ang mga kaklase gamit ang perang
napanalunan sa sugal.
2. __Inalam muna ng doktor na tumingin kay Rosshiela kung may allergy siya sa gamot
bago nagbigay ng reseta.
3. __Binigyan ni Michelle ng P200 ang anak na nasa kolehiyo, P80 naman sa nasa
hayskul at P30 sa anak na nasa elementarya.
4. __Ibinigay ni Eunice ang personal niyang cloth mask na nakasampay kay Rissa
upang hindi mahuli ng barangay tanod na tumitingin kung ang mga mamamayan ay
tumutupad sa mga panuntunan.
5. __Ipinagpatuloy ni Erwin ang kaniyang pag-aaral kahit na may kakapusan

Tukuyin kung tama o mali ang nakatala sa ibaba. Isulat ang salitang TAMA kung tumutukoy sa
kilos na sumasang-ayon sa kabutihang panlahat at MALI naman kung hindi. Gawin ito sa
sagutang papel.
1. Sinisikap ni Joymie na gawin sa abot ng kaniyang makakaya ang mga trabaho na
nakaatang sa kaniya upang matustusan ang pangangailangan ng pamilya.
2. Dahil modular distance learning ang piniling paraan ng pag-aaral ni Jan Kaev Marie,
palagi niyang pinagagawa ang mga gawain sa kaniyang nanay upang hindi siya
mahirapan.
3. Gustong mapabilang ni Arah sa grupong kinabibilangan ng mga mahuhusay na
mananayaw sa kanilang lugar kaya’t lagi niyang iginagawa ng takdang aralin ang mga
kasamahan.
4. Bagamat mahirap ang buhay, sinikap ni Jilyn Joy na itaguyod ang kaniyang pag-aaral.
5. Pinag-aralang mabuti ni Kent ang mga istratehiya sa paglalaro ng badminton
sapagkat naniniwala siya na may kakayahan siyang magtatagumpay sa larangang ito.

Magtala ng mga batas o patakaran na ipinatutupad sa iyong lipunan, bayan, barangay o


pamilya. Magpahayag ng iyong pagsang-ayon o pagtutol at suhestiyon sa mga ito. Punan ang
talahanayan. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Kamustahin ang mga mag-aaral sa kinalabasan ng ginawang interbensiyon.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation

x MF SJ TF RS GR BM SF YT YF CA SA PF
5
4
3
2
V. MGA TALA
1
0
S.D.
MEAN
MPS
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan sa
tulong nga aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Pinagtibay ni:

JAYSON T. OCA IRENE N. PANTOJA CHARITO V. BERNAS


Guro 1, Guro I, EsP Ulongguro III, TLE/EsP Punongguro I

You might also like