DLL 2.1 Pangunahin Pantulong

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADE 1-12 Paaralan DELA PAZ-LIBUTAD HIGH SCHOOL Antas Grade 8

DAILY LESSON LOG


( Pang-araw-araw Guro LIEZEL A. FABELLA Asignatura Filipino
na Tala sa Pagtuturo )
Petsa at Oras Nobyembre 2 - 4, 2022 / 12:10 – 5:30 PM Markahan Ikalawang Markahan

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


Naipamamalas ng mag-aaral ng Naipamamalas ng mag-aaral ng
A. Pamantayang Pangnilalaman pag-unawa sa mga akdang pag-unawa sa mga akdang
Non-Working Holiday All Saint’s Day pampanitikang lumaganap sa pampanitikang lumaganap sa
Panahon ng Amerikano, Panahon ng Amerikano,
Komonwelt at sa Kasalukuyan Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayang Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa Naisusulat ang sariling tula sa
alinmang anyong tinalakay tungkol alinmang anyong tinalakay
sa pag-ibig sa tao, bayan o tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan
kalikasan o kalikasan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-IIa-c-24 F8PN-IIa-b-24
Napipili ang mga pangunahin at Naihahambing ang sariling
pantulong na kaisipang nakasaad sa saloobin at damdamin sa saloobin
binasa at damdamin ng nagsasalita
Mga Pangunahin at Pantulong na Kaisipan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PAMPAGTUTURO

A. Sanggunian

1.Mga Pahina sa gabay ng Guro

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resources
Iba pang Kagamitang Pampagtuturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nagdaang talakayan
aralin/Pagsisimula sa bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang akdang “Ang


Katamaran ng mga Pilipino”

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagtalakay sa teksto


bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa kahulugan ng Sumulat ng sanaysay na may


paglalahad ng bagong kasanayan#1 pangunahin at pantulong na pantulong at pangunahing
kaisipan kaisipan. Pumili ng paksa sa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ibaba.
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Ilagay sa kahon ang mga


( Tungo sa Formative Assessment) pangunahin at pantulong na
kaisipan mula sa akdang “Ang
Katamaran ng mga Pilipino”

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Sa anong mga pagkakataon natin


na buhay maaaring magamit ang pagtukoy sa
pangunahin at pantulong na
kaisipan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng pagtukoy
sa pangunahin at pantulong na
kaisipan?
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at suriin ang mga
sumusunod na talata. Bilugan ang
pangungusap kung ito ay
nagpapahayag ng pangunahing
kaisipan at salungguhitan kung
ang pangungusap ay
nagpapahayag ng pantulong na
kaisipan.
J. Karagdagang gawain para sa takdang –
aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E .Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong ?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nabuo na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro

Ipinasa ni: Binigyang-pansin ni:

LIEZEL A. FABELLA LETICIA F. DIAZ


SST I MT 1/FILIPINO

Pinagtibay ni:

SHARON R. CARIÑO
Principal I

You might also like