DLL Araling Panlipunan Q3 Weeek 4 Day 1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

TORRIJOS CENTRAL

Paaralan SCHOOL Baitang/ Pangkat 1- SSES


Guro MARY ANN P. PIMENTEL
Petsa Markahan IKATLONG MARKAHAN
Araw Monday Binigyang Pansin ni

ARALING PANLIPUNAN 1
Week 4-Day 1
1. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A. Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga btayang impormasyon
Pangnilalaman ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo ditto na
nakatutulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat mag-aaral
Ang mag-aaral ay…
B. Pamantayan sa Pagganap Buong pagmamalakinng nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sailing
paaralan
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang mga tungkuling ginagampanan ng mga taong
Pagkatuto bumubuo sa paaralan (e.g. punong guro, guro, mag-aaral, doktor at nars, dyanitor, etc
Isulat ang code ng bawat AP1PAA- IIIb-4
kasanayan
II. NILALAMAN
A. Sanggunian Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 25
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Gabay ng mag-aaral sa Araling Panlipunan 1
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Learning portal
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoin presentation, mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Kailan itinatag ang ating paaralan?
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Ilang taon na ngayon ang ating paaralan?
Maraming tao na may iba’t ibang tungkulin ang bumubuo sa ating paaralan. Sa araling ito,
B. Paghahabi sa layunin ng aralin makikilala mo ang mga bumubuo sa isang paaralan.
Ang paaralan ay binubuo ng mga mag-aaral, guro, librarian, punong-guro, nars at doctor,
guwardiya, dyanitor, at tindera o tindero sa kantina.

C. Pag-uugnay ng mga kalimba


sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong Ang mga mag-aaral na katulad mo ay ang mga nag-aaral magbasa, magsulat,
konsepto at paglalahad ng bagong bumilang, at ang iba pang kaalaman sa loob ng silid-aralan.
kasanayan #1
Ang guro ang siyang nagtuturo sa mga mag-aaral sa loob ng silid-aralan.

Ang punong-guro ang pinuno ng paaralan. Siya ang gumagabay sa mga guro upang
magampanan nila ang maayos na pagtuturo.

Ang librarian ay ang tagapangasiwa sa silid-aklatan

Ang nars at doctor ang siyang gumagamot sa mga mag-aaral na nagkakasakit.


Marami silang alam sa pagbibigay ng paunang lunas sa karamdaman

Ang guwardiya ay ang nagpapanatili ng kaligtasan ng mga bata sa paaralan.

Ang dyanitor naman ang naglilinis ng paaralan. Minsan siya rin ang nangangasiwa
sa pagdidilig ng mga halaman sa paaralan.

Ang mga nagluluto ng pagkain ang naniniguro na malinis at masustansiya ang mga
makakain ng mga mag-aaral sa kantina tuwing recess.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Piliin ang letra ng tamang sagot.


paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Siya ang nagpapanatili ng kaligtasan ng mga bata sa paaralan.
A. Tagaluto sa Kantina
B. Guwardiya
C. Dyanitor
D. Mag-aaral
2. Siya ang nagtuturo sa mga mag-aaral sa loob ng silid-aralan.
A. Guro
B. Punong-guro
C. Librarian
D. Guwardiya
3. Siya ang pinuno ng paaralan.
A. Dyanitor
B. Mag-aaral
C. Punong-guro
D. Guro
4. Siya ang gumagamot sa mga mag-aaral na nagkakasakit.
A. Librarian
B. Nars at Doktor
C. Guro
D. Tindero o tindera sa kantina
5. Siya ang naniniguro na malinis at masustansiya ang mga makakain ng mga mag-aaral sa
kantina tuwing recess.
A. Mag-aaral
B. Guro
C. Dyanitor
D. Tindero o tindera sa kantina
Lagyan ng tsek (/) ang patlang kung tama ang pahayag at ekis (X) kung mali. Isulat ang
sagot sa iyong sagutang papel.
____1. Ang guwardiya ang siyang nagtuturo sa mga mag-aaral kung papaano magbasa,
magsulat, at magbilang.
F. Paglinang sa Kabihasnan ____2. Ang dyanitor ang siyang naglilinis ng paaralan.
(Tungo sa Formative Assessment) ____3. Ang tagaluto ang siyang naniniguro na malinis at masustansiya ang mga makakain
ng mga mag-aaral sa kantina tuwing recess.
____4. Ang punong-guro ang siyang gumagabay sa mga guro upang magampanan nila ang
maayos na pagtuturo.
____5. Ang nars at doctor ang siyang gumagamot sa mga mag-aaral na nagkakasakit.
Kung sasali ka sa isang dula at gaganap bilang isa sa mga taong bumubuo ng iyong
paaralan, sino sa mga tao ng inyong paaralan ang nais mong gampanan? Isulat ito
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
sa loob ng kahon.
araw- araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at


remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Diads
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Lecture Method
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo ang ___ Answering preliminary activities/exercises
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___Social interactive learning
Why?
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Complete Ims

__ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude


__ Colorful Ims __ Additional Clerical works
__ Science/ Computer/ Internet Lab
F. Anong suliranin ang aking __ Unavailable Technology Equipment (AVR /LCD)
naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor? Planned Innovations:
__ Localized Videos __ local poetical composition
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ Making big books from views of the locality
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Diads
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
G. Anong kagamitan ang aking na ___ Discovery Method ___ Lecture Method
dibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko ___ Answering preliminary activities/exercises
guro? ___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___Social interactive learning
Why?
___ Availability of Materials ___ Complete Ims
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

Prepared by: Checked by:

MARY ANN P. PIMENTEL LARRA S. ZULUETA


Teacher I Master Teacher I
Noted:

MA. LEONORA D. IMPERIO


Principal II

You might also like