Ap8Pmd-Iiii-10: Markahan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Paaralan Magpet National

High School Markahan Ikatlong


Guro Janrie B. Calimot Markahan
MALAMASUSING Pangkat/Oras/ Grade VIII-
BANGHAY-ARALIN NG Araw ng Pagtuturo Coelacanth Petsa Pebrero 20,
BAITANG 8 (8:30pm-9:30pm) 2023
ARALING
PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
Pamantayang Ang mag-aaral ay… naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa
Pangnilalaman sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng mga
kaisipan sa agham, politika, at ekonomiya tungo sa pagbuo ng
pandaigdigan kamalayan.
Pamantayan sa Ang mag-aaral ay… kritikal na nakapagsusuri sa naging
Pagganap implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga
pangyayari sa panahon ng transpormasyon tungo sa makabagong
panahon.
Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mahahalagang pagbabagong politikal, ekonomiko at
Pagkatuto sosyo-kultural sa panahon Renaissance.
Tiyak na Layunin Pagkatapos ng 60 minutong talakayan, ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
a. Natatalakay ang mga mahalagang pangyayari sa pagsibol ng
renaissance.
b. Natitiyak ang kahulugan ng renaissance
c. Napapahalagahan ang mga kontribusyon ng renaissance
II. NILALAMAN
Yunit: III
Paksa:
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro:
2. K-12 CG Code: AP8PMD-IIIi-10
3. Pahina sa Gabay ng Kurikulum:
4. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral: pp.
5. Pahina sa Teksbuk:
6. Kagamitan Mula sa Portal ng Learning Resource: MELCs

B. Iba pang Kagamitang Panturo: Laptop, larawan, biswal eyds

IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain 1. Panalangin


2. Pagbati
3. Pamukaw-sigla
4. Pagtala ng Lumiban sa Klase
5. Pamantayan sa Klase
6. Pagpasa/Pagwasto ng Takdang-aralin
B. Gawaing PampagkatutoAno ang inyung mga tinalakay noong nakaraang aralin? Naaalala
(Pagbabalik-aral) niyu pa ba?

C. Pag-uugnay ng mga “ I Decode and mga numeru”


Halimbawa sa Example
Bagong Aralin S,5,K,20,15,R - Sektor
(Pagganyak/Motivation)
1. A,19,25,A- Asya
2. 6,18,A,14,C,5 – France
3. E,21,18,15,16,E-Europe
4. H,21,13,I,N,9,S,M,15 - Humanismo
5. R,5,N,1,9,19,S,A,14,3,E- Renaissance

D. Paghahabi ng Babasahin ng mga mag-aaral ang layunin.


Layunin ng Aralin
(Presentation of
Objectives)
E. Pagtalakay sa Hahatiin ang klase sa apat na grupo at magkakaruon ng
Bagong Konsepto at pangkatang gawain
Paglahad ng Bagong
Kasanayan Bilang # 1
(Activity 1)

Pamantayan sa Pangkatang Gawain

Mga Batayan 5 puntos 3 puntos 1 puntos

Kaangkupan Buong husay May isang Kalahati o


at angkop ang sagot o higit halos lahat ng
sagot sa pa na hindi sagot ay hindi
hinihingi ayon angkop ayon angkop ayon
sa gawain. sa hinihingi. sa hinihingi.

Presentasyon Buong husay Naibahagi ang Hindi


na naibahagi gawain sa nakapagbaha
ang gawain sa klase.. gi ng gawain
klase. sa klase.

Kooperasyon Naipapamalas Naipapamalas Naipapamalas


ng lahat ng ng halos lahat ng iilang
miyembro ang ng miyembro miyembro ng
pagkakaisa sa ang pangkat ang
paggawa ng pagkakaisa sa pagkakaisa sa
gawain. paggawa ng paggawa ng
gawain. gawain.

Takdang oras Natapos ang Natapos ang Hindi natapos


gawain ng gawain ngunit
buong husay lampas sa ang gawain.
sa loob ng oras.
itinakdang
oras.

Kabuuan 20 puntos

F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)
(Pagtatalakay/Abstract
ion)

.
G. Paglalahat ng Aralin 1.Kilala siya bilang makata ng makata?
(Paglalahat/ 2.Ipinakilala niya ang isang teorya na nagsaad na ang araw sentro ng
Generalization) sansinukob ?
3. Pinakatanyag niyang obra ay ang The last supper o Huling
hapunan
4,Siya ang may akda ng Dialogue sa Adam at eve at Oration on
the life of St. Jerome
H. Paglalapat ng Aralin Sa mga humanista na nabanggit sino sa kanila ang gusto mong
sa Pang-araw-araw maging katulad at bakit ?
na buhay
(Paglalapat/ Kung ikaw ay nabuhay noong panahon ng Renaissance sa tatlong
Application) larangan ano ang gusto mong maging mas bihasa sa sining at
panitikan,Pagpinta o agham ?Bakit?
I. Pagtataya sa Aralin Panuto: Basahing mabuti ang bawat tanong. Piliin ang tamang.
(Pagtataya/Evaluation) Sagot.
1.Alin sa mga pahayag ang hindi nagsasaad ng kahalagahan ng
renaissance sa kasalukuyang panahon ?
a.Nagdudulot ito ng pagkakalito sa paniniwala ng mga katoliko .
b.Karamihan sa mga bansa ay binigyang halaga ang humanism.
c.Naging batayan ang sinaunang pag-aaral sa mga makabagong
kaalaman
d.Pinag ibayo ang pagiging malikhain at paglikha ng mga bagong
kaalaman sa ibat ibang larangan lalo na sa agham.
Ans: a
2. ng
Ans: D
3.

Ans: D
4.

.
Ans: D
5.

ANS:B
J. Karagdagang Gawain Panuto: Gumawa ng isang pangungusap tungkol sa inyung opinion
para sa Takdang- kung bakit mahalagang pag – aralan ang pag usbong ng
Aralin at Remediation renaissance.?
(Takdang Aralin)
J. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya:
B. Bilang ng mga mag-
aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation:
C. Nakatulong ba ang
remedial?
D. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin:
E. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa
remediation:
F. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
G. Anong suliranin na
naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
punong-guro at
superbisor/tagamasid?
H. Anong mga kagamitang
panturo ang gustong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
Personal kaalaman o naramdaman sa pagpapakitang-turo:

Inihanda ni: Sinuri ni:

JANRIE B. CALIMOT Amado A. Bangkas Jr.


Nagpakitang Turo Gurong tagapatnubay

Inaprobahan ni:

JOCELYN S. LOBATON NORMITA P. LAMES


Academic Coordinator Head Teacher III

You might also like