Aralin 1.5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan PINAGTONGULAN INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Baitang 10

Guro MYRA LYN D. DIOKNO Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Oktubre 2 – 6, 2023 Markahan UNA
Section Day 1 Oras Day 2 Oras Day 3 Oras Day 4 Oras
ST. SEBASTIAN Okt. 2 12:00 – 1:00 Okt. 3 1:00 – 2:00 Okt. 5 2:00 – 3:00 Okt. 6 3:15 – 4:15

ST. JUDE Okt. 2 4:15 – 5:15 Okt. 3 5:15 – 6:15 Okt. 4 5:15 – 6:15 Okt. 5 1:00 – 2:00

ST. BERNARDINE Okt. 2 3:15 – 4:15 Okt. 4 1:00 – 2:00 Okt. 5 3:15 – 4:15 Okt. 6 12:00 – 1:00

DAILY LESSON LOG ST. MARGARET Okt. 3 4:15 – 5:15 Okt. 4 4:15 – 5:15 Okt. 5 4:15 – 5:15 Okt. 6 2:00 – 3:00

ST. DOMINIC Okt. 2 2:00 – 3:00 Okt. 3 3:15 – 4:15 Okt. 4 3:15 – 4:15 Okt. 5 12:00 – 1:00

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
F10PN-Ig-h-67 F10PT-Ig-h-67 F10WG-Ig-h-62 F10PU-Ig-h-69
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang katangian ng isang Nakikilala ang pagkakaugnay-ugnay Nagagamit ang angkop na mga Naisasadula ang isang pangyayari sa
tauhan batay sa napakinggang ng mga salita ayon sa antas o tindi ng hudyat sa pagsusunod-sunod ng tunay na buhay na may pagkakatulad
diyalogo. kahulugang ipinahahayag nito mga pangyayari. sa mga piling pangyayari sa kabanata
(clining). ng nobela.
F10PD-Ig-h-66
F10PB-Ig-h-68 Naihahambing ang ilang pangyayari *Nakagagawa ng dalawang minutong
Nasusuri ang binasang kabanata ng sa napanood na dula sa mga movie trailer na nagtatampok sa
nobela bilang isang akdang pangyayari sa binasang kabanata ng alinmang bahagi ng nobela.
pampanitikan sa pananaw humanismo nobela.
o alinamng angkop na pananaw.

F10PS-Ig-h-69
Nailalarawan ang kultura ng mga
tauhan na masasalamin sa kabanata.

Aralin 1.5: Panitikan: Gramatika at Retorika: * Nobela


Elemento at Bahagi ng Nobela “Ang Kuba ng Notre Dame” *Mga Hudyat sa Pagsusunod-sunod * Mga Hudyat sa Pagsusunod-sunod
Mga Dapat Tandaan sa Pagsulat ng Nobela mula sa France ng mga Pangyayari ng mga Pangyayari
II. NILALAMAN Nobela The Hunchback of Notre Dame ni Teksto:
Victor Hugo ”Dekada ‘70” (Buod) -Movie Trailer
Isinalin ni Willita A. Enrijo ni Lualhati Bautista

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, p. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, p.
I. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
pp. 25-26 27-28 28-29 29
II. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, p.
Mag-aaral pp. 74-76 77-81 pp. 81-85 85
III. Mga Pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang kagamitang mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, bidyu klip sipi ng akda, larawan Talahanayan
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker
IV. PAMAMARAAN
Pagbibigay ng mga dating kaalaman Paglalahad sa mga nalaman tungkol Panonood ng bidyu klip: Panonood ng bidyu:
tungkol sa nobela. sa Nobela. *Mga pangyayaring naganap sa -Halimbawa ng Movie Trailer:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
Pilipinas sa panahon ng Martial Law 1. “Bata Bata, Paano ka Ginawa”
ng bagong aralin
Pag-uusapan ang mga paboritong
soap opera ng mga mag-aaral.
Paglalahad sa mga Pokus na tanong, Pagkilala kay Victor Hugo, ang Paghahambing sa mga pangyayaring Paglalahad sa mga Pamantayan sa
p. 74 orihinal na manunulat ng akda (bidyu naganap noong panahon ng Martial Paggawa ng Movie Trailer
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
klip) Law sa kasalukuyan.

Gawain 1: Katangian Ko... Diyalogo Pagbasa sa Akda:


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
Ko, p. 75 ”Dekada ‘70” (Buod)
aralin
ni Lualhati Bautista
Gawain 2: Nabasa Ko... Itatala Ko, p. Tahimik na Pagbasa: Gawain 7: Pagpapalawak ng Pagpapakilala/Pagtalakay sa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
75 “Ang Kuba ng Notre Dame” Kaalaman paggawa ng Movie Trailer
ng bagong kasanayan #3
Pagtalakay sa mga Elemento ng Gawain 4: Paglinang ng Talasalitaan Pagsasanib ng Gramatika at
Nobela at mga dapat tandaan sa Gawain 5: Pag-unawa sa Akda Retorika:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
pagsulat nito *Mga Hudyat sa Pagsusunod-sunod
ng bagong kasanayan #4
ng mga Pangyayari

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Gawain sa Paglipat:


Assesment) * Gumawa ng dalawang minutong
movie trailer na nagtatampok sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na alinmang bahagi ng nobela.
buhay
Pagbabahaginan ng Awtput
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Formative Test: Gawain 6: Suring Tauhan Pagsasanay 1-3, pp. 84-85
*Bahagi at Elemento ng Nobela

Basahin: Magsaliksik: Kasunduan: Magsaliksik tungkol sa mga uri ng


J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at “Ang Kuba ng Notre Dame (Buod),” *Magsaliksik ng isang dula na Magdala ng mga kagamitang tulang liriko.
remediation pp. 77-79 maaaring ihambing sa akdang binasa. gagamitin sa paggawa ng Movie
Trailer (Pangkatang Gawain)
V. MGA TALA _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari
nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na
aralin. aralin. aralin. aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan sa paksang pinag-aaralan sa paksang pinag-aaralan sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga gawaing klase dulot ng mga gawaing pang- mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban eskwela/mga sakuna/pagliban ng pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pang-eskwela/mga sakuna/pagliban
ng gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

F G H I J F G H I J F G H I J F G H I J

TOTAL

TOTAL

TOTAL

TOTAL
VI. PAGNINILAY 38 38 39 38 38 38 38 39 38 38 38 38 39 38 38 38 38 39 38 38

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning
(Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral na ____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila. kanila. sa kanila. sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan ng ____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral. mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo
na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?

Prepared By:

MYRA LYN D. DIOKNO


Teacher

Checked and Verified By:

MAY G. FABUL
Head Teacher I

Noted By:

ARGIE A. CONCHA
Principal I

You might also like