Grade 1 DLL All Subjects Q3 Week 1 Day 4
Grade 1 DLL All Subjects Q3 Week 1 Day 4
Grade 1 DLL All Subjects Q3 Week 1 Day 4
Week 1 Day 4
February 2, 2023
Edukasyon sa Mother Tongue-Based Filipino Araling Panlipunan Matematika MAPEH English
Pagpapakatao
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang Nakapagbibigay ng Natutukoy ang angkop Ang mag-aaral ay… Solves word problems Natutukoy ang iba’t- Oral Language: Listen
Pangnilalaman pag-unawa sa tanging ngalan ng tao, pook na kinalalagyan ng mga naipamamalas ang pag- involving subtraction of ibang pandama. and Share about
kahalagahan ng at hayop bagay sa tahanan; unawa sa kahalagahan whole numbers including oneself and others
pagiging masunurin, Nagagamit ang Si at Sina ng pagkilala ng mga money with minuends up Phonological
pagpapanatili ng sa pagtukoy sa mga ngalang batayang impormasyon to 99 without regrouping Awareness:
kaayusan, kapayapaan pantangi at pambalana. ng pisikal na kapaligiran using appropriate Recognize that
at kalinisan sa loob ng ng sariling paaralan at ng problem solving strategy. sentences are made
tahanan at paaralan mga taong bumubuo dito K- analyze word up of words.
na nakakatulong sa problems involving Listening
paghubog ng kakayahan subtraction of whole Comprehension:
ng bawat batang mag- numbers by transforming Listen & share about
aaral word problems involving oneself
Subtraction into Number Grammar: Recognize,
Sentence identify, give examples
U- Draw a of naming words
picture/diagram to (people)
represent the word
problem
P/S – show generosity
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang MT1PWR-IIIa-i-7.1 Read sight Natutukoy ang mga Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner The learner…
pagiging masunurin at words salitang nagsasabi ng buong pagmamalaking demonstrates demonstrates demonstrates
magalang sa tahanan, MT1PWR-IIIa-i-6.2 Spell and posisyon ng mga bagay sa nakapagpapahayag ng understanding of addition understanding of the understanding of
nakasusunod sa mga write grade one level words pangungusap pagkilala at and subtraction of whole proper ways of taking concepts of nouns and
alituntunin ng consisting of letters already pagpapahalaga sa numbers up to 100 care of the sense adjectives for
paaaralan at learned. sariling paaralan including money organs identification and
naisasagawa nang description
may pagpapahalaga
ang karapatang
tinatamasa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIa – 1 MT1PWR-IIIe-i-3.3 Write Natutukoy kung magkakatugma AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner EN1V-IIIa-e-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng words, phrases, and simple o hindi ang isang pares ng Nasasabi ang mga is able to apply addition practices good health Use words that
iba’t ibang paraan sentences with proper salita. batayang impormasyon and subtraction of whole habits and hygiene in are related to self,
ng pagiging masunurin spacing, punctuation and tungkol sa sariling numbers up to 100 caring for the sense family, school,
at magalang capitalization when paaralan: pangalan nito including money in organs. community, and
tulad ng: applicable. (at bakit ipinangalan ang mathematical problems concepts such as the
MT1VCD-IIIa-i-2.1.1 paaralan sa taong ito), and real- life situations. names for colors,
pagsunod sa tuntuning Give meanings of words lokasyon, mga bahagi shapes, and numbers
itinakda ng: through: a. picture clues b. nito, taon ng M1NS-IIg-32.2
tahanan context clues pagkakatatag at ilang visualizes, represents,
taon na ito, at mga and solves routine and
pangalan ng gusali o silid non-routine problems
(at bakit ipinangalan sa involving subtraction of
mga taong ito) whole numbers including
money with minuends up
to 99 with and without
regrouping using
appropriate problem
solving strategies and
tools. .
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng iba’t ibang word problems (chart) pictures of members
bagay sa tahanan; flashcard of subtraction of family
facts flashcards
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit kailangang Sabihin kung ngalang Alam mo ba kung saan What are the first Anu-ano ang mga Give an exercise on
at/o pagsisimula ng bagong sundin ang utos ng Pantangi o Pambalana ang makikita ang mga bagay sa three steps in solving bahagi n gating mukha? filling up the missing
aralin. magulang sa tahanan? mga sumusunod: inyong tahanan? problem? sounds/letters: Use
guro_________ the CVC Spelling
Dr. Tecson______ Pattern
Tarlac__________ Ano ang nagsisilbing initial and final sounds
barangay_______ pangalawang tahanan ng of words:
Manila Hotel_______ mga bata sa paaralan?
__at ( )
lo__ ( )
hu__ ( )
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng Sabihin ngayong araw ay Have you tasted a ripe Magpakita ng isang Show pictures
Bulkang Mayon. aalamin natin ang angkop mango? How do you larawan ng mukha. of members of family.
na kinalalagyan ng mga Itanong: Ano ang dapat describe its taste? Have the
bagay sa tahahan; mong malaman tungkol children name them.
sa iyong paaralan?
Ano ang masasabi ninyo sa Saan mo dapat bilhin
bagay sa larawan? ang iyong pagkain sa
Gusto ba ninyong paaralan?
makapakinig ng isang kwento
tungkol dito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Flashcard Drill on Basic
sa bagong aralin. Subtraction Facts
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain: Ang Mag-anak Magpakita ng larawan ng (Read and Mayroon tayong mga Have the children
at paglalahad ng bagong Mag-isip ng iba pang May isang mag-anak na isang tahanan. translate the story bahagi ng katawan na listen to this poem:
kasanayan #1 paraan upang nakatira sa Legaspi, Albay problem below to the pandama: My Home
maipakita ang pagiging rehiyon ng Bicol. Sina Aling children) Nakakikita ako gamit Mother dear, Baby
masunurin. Bigyan diin Nilda at Mang Fidel ang mga 1. Presentation: ang aking mga mata. sweet.
din na maipakita nila magulang. Sina Romel at One Sunday Nakaririnig ako gamit A little house, where
ang mabuting Carol ang mga anak nila. afternoon, Frankie went ang aking tainga. we sleep.
Pag-usapan ang
maibubunga nito. Kapag Sabado at Linggo si to the farm to gather Nakaaamoy ako gamit Brother tall, father
mga karanasan ng mga
Bigyan sila ng 5-7 Romel ay tumutulong sa tatay mangoes. He gathered ang aking ilong. strong.
bata sa pang-araw-araw
minuto upang ito ay sa pagtatanim ng talbos ng 38 mangoes. He Nakalalasa ako ng All of these make my
Is nilang buhay sa paaralan
pag-usapan at kung sa kamote at iba pang gulay. Si separated 15 yellow pagkain gamit ang dila. home.
a-isahing ipakita at sa oras ng rises.
paanong paraan nila Carol naman ay tumutulong ones from the green Nararamdaman ko ang
ipatukoy sa mga bata ang Saan kayo bumibili ng
ito ipakikita sa nanay sa mga gawaing- ones. How many init at lamig dahil sa
iba’t ibang bahagi nito: mga pagkaing inyong
(halimbawa: role play, bahay. mangoes are green? aking balat.
Sala o silid-tanggapan, kinakain sa paaralan
patula, etc.). Ipaalala Pagkatapos ng mga a. Who gathered
silid-tulugan, silid-kainan, kapag rises?
na ang kanilang gawain ay namamasyal sila mangoes?
palabas ay tatagal sa lugar na natatanaw ang silid-lutuan, palikuran. b. What did he do with
lamang ng isa Bulkang Mayon na the yellow ones?
hanggang dalawang napakaganda. c. How many mangoes
minuto. Kung gabi sila ay were separated?
nagdarasal sa Poong d. Draw a picture or
Maykapal para diagram to illustrate the
magpasalamat. problem.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Saan nakatira ang Hayaang pagtambalin ng Pagtalakay: Read the word problems Basahin ang tula. Using pictures let the
at paglalahad ng bagong Talakayin ang mag-anak? mga bata ang larawan ng Bakit kailangang carefully. Draw a Ang Aking Maliliit na children name the
kasanayan #2 mensahe ng bawat Sinu-sino ang mga bahagi ng tahanan at sa kantina kayo bumili ng picture/diagram Katulong members of the family.
pangkat magulang? panglan nito. inyong pagkain para sa to illustrate the problem ni Evelina M. Vicencio e.g. This is father.
(Iminumungkahi na Sinu-sino ang mga Hal. Silid-tulugan – rises? then write the number Ako ay may dalawang This is mother. etc.
talakayin agad ang anak? larawan ng kwarto Saan makikita ang ating sentence. mata upang makita ang
ipinakita ng bawat Ano ang ginagawa ng mga kantina? Vincent drew 18 mga bagay sa aking
pangkat.) anak kapag Sabado at Pangkatang Gawain Anu-anong mga pagkain triangles. He colored 12 paligid.
Linggo? Idikit sa ibat-ibang ang mabibili sa ating of them blue. How many Ako ay may dalawang
Saan sila bahagi ng silid-aralan ang kantina? triangles were not blue? tainga upang marinig
namamasyal? mga pangalan ng mga Sa iyong palagay, ligtas ang tunog, malayo man
Bakit sila bagay sa tahanan at ang bang kainin ang mga o malapit.
nagdarasal kung gabi? mga larawan ng pagkain sa ating Ako ay may isang ilong
kinalalagyan nito. Hayaang kantina? Bakit? na pang-amoy sa
ilagay ng mga bata ang mabaho o mabango.
gamit sa tamang lugar na Ako ay may isang dila
kinalalagyan ng mga ito. upang malaman kung
Pangkat 1 – silid-tulugan ang pagkain ay
Pangkat 2 – Kusina matamis o maalat .
Pangkat 3 – silid-lutuan Ako ay may
Pangkat 4 - palikuran dalawampung ngipin
na pangkagat at
pangnguya.
Mayroon din akong
balat para ang init at
lamig ay aking
madama.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Punan ng Si o Sina Buuin ang Do this: Get a picture from the
araw-araw na buhay pangungusap: Cut 15 hearts in a red art pocket chart and
Nasa ______ang paper. Then give 6 of name the family
a. ______ _____. them to your teacher. member in the picture.
Nasa silid-tulugan ang How many hearts were Discussion Question:
b. _____ unan. left to you? Based on rhyme
Ipasakilos sa mga bata
presented
nang pangkatan kung
What word tells about
paano sila dapat pumila
mother?
c. ____ sa kantina sa oras ng
What word tells about
rises.
father?
d. _____ Who among the
family members is
tall? sweet?
e. _____ Who is talking about
her family in the
rhyme?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo Kailan ginagamit ang Saan ka nag-aaral? What is the fourth Anu-ano ang iba’t-ibang Who are the members
maipapakita ang iyong mga pantukoy na Si? Sina? Bakit mahalaga na step in analyzing a word uri ng pandama? of the family.
pagiging masunurin sa Tandaan: malaman mo ang problem? Remember: The
iyong mga magulang? Ang Si at Sina ay tinatawag kinaroroonan ng kantina Remember: members of the family
Tandaan: na mga pantukoy. ng paaralan? The fourth step in are:
Ang pagsunod sa Ang Si ay ginagamit sa isang Tandaan: problem solving is to father,
magulang ay tanging ngalan ng tao. Mahalaga na alamin ang transform word problem mother, brother, sister
magandang kaasalan. Hal. Si Carol into number sentence. and
Makinig na mabuti Ang Sina ay ginagamit sa baby.
sa panuto at sundin higit sa isa.
ang mga ito. Hal. Sina Aling Nilda at Mang Father, Mother,
Fidel brother, sister and
kantina ng ating baby are naming
paaralan upang doon ka words. These are
makabili ng mga names of people.
masustansiyang pagkain Do you also have a
para sa iyong rises. family of your own?
Who are the members
of your family?
How many are the
members of your
family? Can you
count them?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 1. Isulat ang Si o Sina sa A. Isulat kung saan makikita A. Iguhit ang kantina ng Write the correct Iguhit ang sagot sa Match the word to
Gumuhit sa iyong patlang. ang bawat bagay sa paaralan. number sentence for iyong kuwaderno. its correct picture.
kwaderno ng dalawang 1. ____Olga ay nasa unang tahanan. B. Isa-isang tawagin ang each problem. Ang Aking Maliliit na Use line to
(2) puso kung baitang. 1. kumot mga bata upang sabihin 1. Mother needs 7 Katulong connect.
ginagawa ang 2. Ang mga magulang niya 2. Plato ang kinalalagyan ng eggplants. If she has4 ni Evelina M. Vicencio Pictures Words
isinasaad ay ____G. at Gng. Abelardo. 3. Tabo kantina sa paaralan. already , how many more Ako ay may dalawang
ng pangungusap at 3. ___Joel ang bunso niyang 4. Kaldero does she need? _________ upang
isang (1) puso kung kapatid. 5. telebisyon 2. Joan picked 5 makita ang mga bagay 1. brother
hindi ginagawa. 4. ___Ana at Kathy ang guavas. She shared 3 of sa aking paligid.
1. Sinusunod ko pinsan niya. B. Tukuyin ang kilalagyan them to her brother. Ako ay may dalawang
kaagad ang mga utos 5. Ang kaibigan niyang ___ ng bawat bagay. How many guavas were ________upang 2. mother
ng magulang. Ellen ay nakatira malapit sa 1. Nasa kahon ang bola. left? marinig ang tunog,
2. Umuuwi kaagad kanila. Nasaan ang bola?_____ 3. There are 6 birds on a malayo man o malapit.
pagkalabas ng klase. 2. Nasa silid-kainan ang tree. 4 birds flew away. Ako ay may isang 3. baby
3. Sumasagot ako silya. How many birds did not _________ na pang-
kaagad kapag Nasaan ang silya?____ fly away? amoy sa mabaho o 4. father
tinatawag ng lolo at 3. Nasa basket ang mga 4. Mother bought a mabango.
lola. prutas. pizza pie. She divided it Ako ay may 5. sister
4. Iniiwasan kong Nasaan ang mga into 8 pieces. Her isang_________ upang
gawin ang prutas?___ children ate 5 pieces of malaman kung ang
ipinagbabawal ng 4. Nasa pensilkeys ang it. How many pieces pagkain ay matamis o
aking mga magulang. lapis. were left? maalat .
5. Kailangan pang Nasaan ang lapis?____ 5. There are 12 chairs in Ako ay may
bigyan ako ng pabuya 5. Nasa sulok ang walis. a row. The janitor dalawampung
bago ko gawin ang Nasaan ang walis?___ removed 7. How many ________ na
ipinagbibilin ng aking were left? pangkagat at
mga tiya. pangnguya.
Mayroon din akong
_________ para ang
init at lamig ay aking
madama.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 2 pangungusap Iguhit ang sagot. Iguhit ang iba pang Draw a picture and write Draw your own family.
takdang-aralin at remediation gamit ang si at sina bilang Plato sa mesa bagay na nais mong the number sentence. Beside each picture
pantukoy sa mga ngalang Bulaklak sa plorera. maidagdag sa mga gamit Daniel has 25 balls. write their name
pantangi at pambalana. o kasangkapan sa ating he gave 12 to his
kantina. brother. How many balls
were left?
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?