DLL - Esp 5 - Q1 - W2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: SALVACION 1ST ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADE 5-MAGSAYSAY Teacher: LEODYLYN M. ALSAYBAR Learning Area: ESP 5


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 4 - 8, 2023 / Quarter: 1ST QUARTER(WEEK 2)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may kinalaman
sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung ano ang dapat at di-dapat
C. Mga Kasanayan sa Nakasusuri ng mbuti at di-mabuting maidudulot sa sarili at miyembro pamilya ng anumang babasahin, napapakinggan at napapanood
Pagkatuto (Isulat ang code (EsP5PKP – Ib – 28)
ng bawat kasanayan) • dyaryo
• telebisyon
• magasin
• pelikula
• radyo
• internet
II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip (Critical thinking)
Pagkabukas Isispan (Open-mindedness)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Alamin Natin Balikan natin Pagsagot sa tanong Pagtalakay sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Batiin ang mga mag-aaral sa
natapos na aralin at ihanda sila
sa susunod na aralin. Maaring
magbigay ng takdang-aralin
kung kinakailangan, para
magsilbi itong motibasyon sa
susunod na pag- aaralan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa 1.Ipabasa sa mga mag-aaral ang tula n pinamagatang “Mga Pinagkukunang Impormasyon: Ating Suriin”. Ihandaang mag-aaral sa pamantayan sa tamang pagbabasa..
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunod na tanong:
konsepto at paglalahad ng
a. Tungkol saan ang tulang inyong binasa?
bagong kasanayan #1
b. Anu-ano ang pinagkukunang impormasyong nabanggit sa tula?
c. Anu-ano ang mga buting dulot ang mga ito sa atin? Di-mabuting dulot
E. Pagtatalakay ng bagong Pag-usapan ang kanilang mga kasagutan. Sa bahaging ito ng pagtalakay, maging
konsepto at paglalahad ng sensitibo sa kanilang mga kasagutan. Hikayatin silang magbigay ng iba’t-ibang sagot
bagong kasanayan #2 Maaring dagdagan at ibahagi ng guro ang kaniyang karanasan ukol sa tula.

F. Paglinang sa Kabihasan Isagawa Natin Sa Gawain 2, pangkatin ang 3. Bigyan ang bawat pangkat ng
(Tungo sa Formative 1. Ipagawa sa mga bata sa apat (4) na limang minute para mapunuan
Assessment) kwaderno ng mga mag-aaral ang grupo. Magpatala ng mga ang mga kolum at
Gawain 1 sa Isagawa Natin sa impormasyon na napanood tatlong minute para sa
Kagamitan ng Mag-aaral. ng mga mag-aaral gamit ang presentasyon. Gawing magaan
Ipasulat sa loob ng kahon ang template na nasa sa mag-aaral ang pag-uulat
mga balitang kanilang Kagamitan ng Mag-aaral.Sa sa unahan. Masusing pag-aralan
napakinggan sa radio at unang kolum, itatala ng mga ang mga sagot na itinala ng mga
telebisyon o nabasa sa mag-aaral ang mga mag-aaral upang
pahayagan. Ikategorya ito sa programang kanilang mapagtalakayan pa ito ng lubos.
Magandang Balita at pinapanood
Mapanghamong Balita.
Ipaliwanag muna sa kanila ang
kahulugan ng Mabuti at
Mapanghamong Balita.
.
.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Itanong sa mag-aaral, sa Gabayan ang mga bata na Ipaskil ang ginawa ng mga Isapuso Natin
araw-araw na buhay paggamit ng mga impormasyon, maging matapat sa pagbibigay mag-aaral sa pisara bilang Sa pagkilala ng
sa anong lebel ninyo ng hatol sa kanilang lebel lunsaran, pamantayan o kanilang nagawa, mapapansin n
maikakategorya ang inyong sarili sa paggamit ng mga paalalang kaisipan sa klase. madaling maisusulat ng mga
sa paggamit ng mga sinasabing pinagkukunang impormasyon. Bigyang papuri at bukas na mag-aaral
pinagkukunan ng talakayan hinggil sa ang kaya nilang gawin. Ito ay
mga impormasyon: mabuting epekto at di- nagpapahiwatig kung ang
mabuting epekto ng kanilang napanood/nabasa sa
paggamit ng mga babasahin, pahayagan, radio, telebisyon at
radio, internet ay positibo o negatibo.
telebisyon at internet
1. Ipagawa ang Isapuso Natin sa
Kagamitan ng Mag-aaral.
2. Itanong sa mag-aaral, sa
paggamit ng mga impormasyon,
sa anong lebel ninyo
maikakategorya ang inyong
sarili sa paggamit ng mga
sinasabing pinagkukunan ng
mga impormasyon:
Kategorya:
4 – Palagian (6-8 oras
na paggmit)
3 – Madalas (4-5 oras
na paggamit)
2 – Katamtaman (1-3
oras na paggamit)
1 – Hindi (walang oras
sa paggamit ng mga
pinagkukunang impormasyon)

H. Paglalahat ng Arallin Isabuhay Natin


1. Ngayon ay ihanda ang mga
mag-aaral sa pagsagot sa mga
tanong:
a. Masasabi mo bang hindi ka
umaabuso sa paggamit ng mga
pinagkukunang
impormasyon?
b. May mga panoorin sa
telebisyon at mga site sa
internet na malalaswa at
mapangahas. Paano mo
magagawa bilang mag-aaral na
kahit walang nakatingin
sa iyo ay kaya mob a itong
iwasan at mapaglabanan?
2. Bigyang-diin ang Tandaan
Natin. Ipabasa ito sa mga mag-
aaral nang may pang-
unawa. Ipaliwanag ang mensahe
nito upang lubos itong
maisabuhay ng mga bata.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin
1. Ipasagot sa kwaderno ng mga
mag-aaral ang Subukin Natin na
nasa Kagamitan ng
mga Mag-aaral.
2. Pagkatapos masagutan ng mga
mag-aaral ang Gawain, iwasto at
pagnilayan ang
kanilang mga sagot upang hindi
sila maligaw ng pagkatuto.
3. Bigyang papuri ang mga mag-
aaral na nakakuha ng 4-5 tamang
sagot, patunay na
Naunawaan nila ang
pagpapahalagang pinag-usapan.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: LEODYLYN M. ALSAYBAR Checked: JOANNA B. UBONGEN Noted: MARVIN B. RAMIREZ
Adviser Master Teacher II School Principal I / OIC

You might also like