Paaralan: Baitang at Pangkat: Guro: Asignatura: Petsa at Oras NG Pagtuturo: Markahan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: MAHARLIKA INTEGRATED Baitang at II-NARRA

SCHOOL Pangkat:
Guro: SHEILA MARIE A. RINGOR Asignatura: FILIPINO
Petsa at Oras AUGUST 8, 2024 (WEEK 2) Markahan: UNANG
Daily Lesson Plan ng Pagtuturo: 3:40 - 4:20 pm MARKAHAN
HUWEBES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
ng iba pang Gawain sa paglilinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap
na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Nagagamit ang naunang kaalaman o karanasan sa


Pagganap pag-unawa ng napakinggang teksto.
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon (pagbati,
Pagkatuto paghingi ng pahintulot, pagtatanong ng lokasyon ng lugar, pakikipag-usap sa
Isulat ang code ng matatanda, pagtanggap ng paumanhin, pagtanggap ng tawag sa telepono,
bawatkasanayan pagbibigay ng reaksyon o komento)
F2WG-Ia-1
F2WG-IIa-1
F2WG-IIIa-g-1
F2WG-IIIa-g-1
F2WG-IVa-c-1
F2WG-IVe-1
II. NILALAMAN Batang Magalang Kayamanan ng Bayan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay (softcopy) MELC p. 147
ng guro
2. Mga Pahina sa PIVOT Learners materials page 11-15
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Powerpoint, larawan, videos, laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
ang mga Istratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang Basahin ang sitwasyon at isulat ang wastong sagot sa loob ng kahon.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin Ikaanim ng gabi nang kayo ay pumunta sa bahay ng iyong lolo at lola. Kaarawan kasi ng
iyong lolo kaya napagkasunduan ng pamilya na sabay-sabay kayong maghahapunan sa
araw na iyon. Pagdating ninyo sa bahay nila ay agad kang sinalubong ng iyong lolo na
nag-aabang sa labas. Ano ang iyong gagawin at sasabihin?
B. Paghahabi sa layunin ng Magandang araw! Alam mo bang kinatutuwaan ng lahat ang batang marunong gumamit
aralin (Motivation) ng po at opo?
Nais mo bang lalo ka pang kalugdan ng lahat? Alam kong isa kang batang magalang kaya
magiging kaaya- aya para sa iyo ang ating aralin.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Likas sa ating mga Pilipino ang pagiging magalang. May mga magagalang na pananalita
aralin (Presentation) at pagbati tayong dapat na ginagamit. Halina at iyong basahin ang ilan sa mga iyan mula
sa ating kuwento.
D. Pagtalakay sa bagong Ang Umaga ni Lena
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 (Modeling)

Lunes, maagang pumasok sa paaralan si Lena, nasalubong niya ang katiwala ng


kanilang paaralan.
“Magandang umaga po, Kuya Allan,” masayang bati ni
Lena.
“Magandang umaga rin naman,” nakangiting bati ni Kuya Allan, ang katiwala ng
kanilang paaralan.
Oras ng recess, bibili si Lena sa kantina. “Makikiraan po,” sambit niya habang
dumaraan sa pagitan ng mga gurong nag-uusap.

Habang namimili ay natapakan ni Lena ang paa ng kanyang kamag-aral. “Naku


pasensiya na, hindi ko sinasadya,” may pag-aalalang sabi niya.
“Ayos lang, hindi naman ako nasaktan,” tugon ng
kanyang kamag-aral.
Sabay na bumalik ang magkamag-aral sa silid- aralan. Natapos ang umaga ni Lena na
walang naging problema.
E. Pagtalakay sa bagong 1. Sino ang bida sa ating kuwento?
konsepto at paglalahad ng 2. Ano ang mga katangian ni Lena?
bagong kasanayan 3. Ano ang sinabi ni Lena nang maapakan niya ang paa ng kanyang kamag-aral?
#2 (Guided Practice)
4. Sa palagay mo, ano ang mararamdaman ng kaklase ni Lena na kanyang naapakan
kung hindi siya nanghingi ng paumanhin? Bakit?
5. Ano-ano ang mga magagalang na pananalita ang ginamit sa kuwento?
F. Paglinang sa Kabihasaan Makinig sa babasahing sitwasyon at ibahagi ang gagawin mo ditto.
(Tungo sa Formative
Assessment) 1. Isang hapon, pagkagaling sa paaralan ay nakita mo sa labas ng inyong bahay ang
iyong ina. Ano ang dapat mong sabihin?

2. Natalisod sa paa mo ang iyong kapatid. Ano ang dapat mong sabihin?

3. Nagpasalamat ang iyong kaibigan sa ibinigay mong regalo. Ano ang dapat mong
sabihin?
G. Paglalapat ng aralin sa Kung ikaw ang bata sa larawan, ano ang sasabihin mo sa sumusunod na sitwasyon? Isulat
pang-araw-araw na buhay ang letra ng iyong sagot.

1.
A. Maraming salamat.
B. Pasensiya na, hindi ko
sinasadya.

2.
A. Mano po, magandang
gabi po.
B. Mano po, magandang
umaga po.

3.
A. Magandang araw.
B. Makikiraan po.

4.
A. Aalis na po ako.
B. Patawad po.

5.
A. Maraming salamat.
B. Pasensiya na po.
H. Paglalahat ng Aralin Gaano kahalaga ang paggamit ng magagalang na pananalita at pagbati?
(Generalization)
Bakit kailangan tayong gumamit ng maggaalang na pananalita?
I. Pagtataya ng Aralin
(Evaluation) Piliin ang angkop na magagalang na pananalita sa para bawat sitwasyon. Isulat ang letra
ng tamang sagot.
1. Isang hapon, nasalubong mo ang nanay ng iyong matalik na kaibigan. Ano ang iyong
sasabihin?
A. Magandang gabi po.
B. Magandang hapon po.
C. Magandang tanghali po.
D. Magandang umaga po.

2. Habang gumagawa kayo ng proyekto ay biglang natapakan mo ang isa sa mga gamit
ninyo. Ano ang sasabihin mo sa iyong mga kagrupo?
A. Maaari bang tumabi ka muna.
B. Pakitabi mo ang mga gamit.
C. Pakitapos na agad ang proyekto.
D. Pasensiya na, hindi ko sinasadya.

3. Mataas ang nakuha mong marka. Bilang regalo, binigyan ka ng bagong damit ng iyong
ama at ina. Ano ang sasabihin mo sa kanila?
A. Ibili po uli ninyo ako.
B. Maraming salamat po.
C. Pasensiya na po.
D. Wow, ang ganda!

4. Isang umaga, nakita mo sa pamilihan ang kapitan ng inyong barangay. Ano ang
sasabihin mo?
A. Magandang gabi po.
B. Magandang hapon po.
C. Magandang tanghali po.
D. Magandang umaga po.

5. Sa simbahan, napulot mo ang nalaglag na panyo ng isang ale. Iniabot mo ito sa kanya
at siya ay nagpasalamat sa iyo. Ano ang iyong itutugon?
A. Magandang umaga po.
B. Magandang araw po.
C. Marami pong salamat.
A. D. Walang anuman po.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation (Assignment)
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ____ of Learners who continue to require remediation
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Koaborasyon
ng lubos? Paano ito __Pangkatang Gawain
nakatulong?
__ANA/KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan nasolusyunan __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
sa tulong ng aking __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
punungguro at
__Mapanupil/mapang-aping mga bata.
superbisor?
__Kakulangan sa kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya.
__Kamalayang makadayuhan.

G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation


panturo ang aking __Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong __Community Language Learning
ibahagi sa mga kapwa ko
__Ang “Suggestopedia”
guro?
__ Ang pagkatutong Task-Based
__Instraksyunal na material

You might also like