Jump to content

Gidan shakatawa na Ridge, Louisville

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gidan shakatawa na Ridge, Louisville

Wuri
Map
 38°08′43″N 85°51′30″W / 38.1454°N 85.8583°W / 38.1454; -85.8583
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaKentucky
County of Kentucky (en) FassaraJefferson County (en) Fassara
City in the United States (en) FassaraLouisville (en) Fassara
Labarin ƙasa
Sun raba iyaka da
Shively (en) Fassara
garin Ridge, Louisville


Pleasure Ridge Park (sau da yawa ana kiransa kawai PRP) tsohon wurin da aka zaba (CDP) ne a kudu maso yammacin Jefferson County, Kentucky, Amurka. Yawan jama'a ya kai 26,212 a ƙidayar 2010. A shekara ta 2003, an haɗa yankin da birnin Louisville saboda haɗuwa tsakanin birni da al'ummomi da ba a haɗa shi ba na Jefferson County. Pleasure Ridge Park yanzu an ce unguwa ce a cikin iyakokin birnin Louisville ta hanyar kafofin watsa labarai na gida.

Wannan al'umma tana aiki da Gundumar Kare Wutar Lantarki ta Pleasure Ridge Park. Gundumar Kare Wutar Lantarki ta Pleasure Ridge Park tana ɗaya daga cikin sassan masu sa kai bakwai da suka haɗu waɗanda suka zama Hukumar Wutar Lutar Lantarki ce ta Jefferson County. Wannan sashen ya rufe murabba'in kilomita 62 kuma yana hidimtawa 'yan ƙasa na Pleasure Ridge Park, Valley Station, Lake Dreamland da Rubbertown Area a kudu maso yammacin Jefferson County, Kentucky.

Makarantar Sakandare ta Pleasure Ridge Park tana cikin yankin.

Faransanci da Jamusanci Katolika ne suka fara zama a yankin a tsakiyar karni na 19, kuma an gina coci na farko, Ikilisiyar St. Andrew, a 1851, kuma kodayake ba ta wanzu ba, babbar hanyar gida har yanzu tana ɗauke da sunanta. Abin da ke yanzu Paducah da Louisville Railway sun gina tashar a yankin a 1874, kuma wurin shakatawa na rani da otal da ake kira Paine Hotel sun bunkasa a kusa da wani tudun inuwa a kan Muldraugh Hill, wanda aka kira Pleasure Ridge. An zaɓi sunan Pleasure Ridge Park don ofishin gidan waya na farko a yankin a 1876. Yankin ya ci gaba da shahara ga yawon bude ido har zuwa Yaƙin Duniya na I.

A cikin shekarun 1950, yankin ya fara fadada cikin sauri yayin da aka gina yankuna. Mutanen da ke ƙaura zuwa yankin suna son ƙasarsu mai arha da wurin da ke kusa da Downtown Louisville da Fort Knox. Mazauna sun toshe yunkurin 1984 da garin Shively da ke kusa da shi ya haɗa da Pleasure Ridge Park.

A shekara ta 2002, wata kungiya daga Pleasure Ridge Park ta lashe gasar Little League World Series .

Yanayin ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Gidan shakatawa na Pleasure Ridge yana a 38°08′43′′N 85°51′30′′W / 38.1454°N 85.8583°W / 38.1554; -85.8583 .[1] Yana cikin kudu maso yammacin Jefferson County, Kentucky .

According to the United States Census Bureau, the CDP has a total area of 21.5 square kilometres (8.3 sq mi), all land.

Yawan jama'a

[gyara sashe | gyara masomin]

  Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 25,776, gidaje 10,290, da iyalai 7,347 da ke zaune a cikin CDP.[2] yawan jama'a ya kasance mutane 1,196. / km2 (3,098 mutane / sq . Akwai gidaje 10,643 a matsakaicin matsakaicin raka'a 493.9 / km . Tsarin launin fata na CDP ya kasance 94.39% fari, 3.84% Ba'amurke, 0.20% 'Yan asalin Amurka, 0.43% Asiya, 0.03% Pacific Islander, 0.30% daga wasu kabilu, da 0.80% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 0.90% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 10,290, daga cikinsu 31.4% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, 54.9% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, 12.1% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma 28.6% ba iyalai ba ne. Kashi 24.4% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma kashi 9.6% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.50 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.96.

A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da kashi 23.8% a ƙarƙashin shekaru 18, 8.7% daga 18 zuwa 24, 30.5% daga 25 zuwa 44, 23.5% daga 45 zuwa 64, da kuma 13.6% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 38. Ga kowane mata 100, akwai maza 95.8. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama da haka, akwai maza 92.3.

Matsakaicin kudin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 42,800 (2005), kuma matsakaicin kudin kudin shiga na dangi ya kasance $ 53,296 (2005). Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 35,263 tare da $ 24,457 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kai $18,337. Kimanin kashi 5.0% na iyalai da kashi 6.6% na yawan jama'a sun kasance a ƙasa da layin talauci, gami da kashi 7.7% na waɗanda ba su kai shekara 18 ba da kuma kashi 4.6% na waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Kashi 8.7% na mazauna suna da digiri na farko ko mafi girma, kashi 21.7% ba su da difloma na makarantar sakandare.

Tattalin arziki da ci gaba

[gyara sashe | gyara masomin]

Kodayake ci gaba a cikin Pleasure Ridge Park yana da jinkiri sosai, yankin ya ga karuwar ƙananan sayarwa a cikin 'yan shekarun da suka gabata. Tun lokacin da aka kammala Greenbelt Highway an gina yankuna da yawa tare ko kusa da belin don ba da damar sauƙin shiga I-264 da I-265. Hanyar Dixie yanzu gida ce ga yawancin kantin sayar da kayayyaki da gidajen cin abinci na kasa waɗanda suka buɗe a wannan ɓangaren Louisville.

Akwai sabbin ayyuka da yawa a yankin Riverport kusa da Kogin Ohio. Yawancin waɗannan ayyukan, ba shakka, sun tashi ne saboda fadada UPS Worldport a filin jirgin sama. Yawancin waɗannan ayyukan suna cikin ajiya da kayan aiki, amma har yanzu suna ba da yankin sabon damar aiki.

  1. "US Gazetteer files: 2010, 2000, and 1990". United States Census Bureau. 2011-02-12. Retrieved 2011-04-23.
  2. "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved 2008-01-31.

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • "Sabon dala miliyan 10 na 18 acre a cikin hanyar a Kudancin" - Kasuwanci Na farko Afrilu 8, 2011
  • "Pleasure Ridge Park: Ya fara ne a matsayin filin wasa ga mazaunan birni, amma girman kai ya kirkiro Tarihin Independence" - Labari na Beverly Bartlett na The Courier-JournalJaridar Courier

Samfuri:Geographic LocationSamfuri:Louisville neighborhoodsSamfuri:Louisville