Ndombe Mubele
Ndombe Mubele | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Kinshasa, 17 ga Afirilu, 1994 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 174 cm |
Firmin Ndombe Mubele ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Congo wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Jamhuriyar Dimokaradiyyar Kwango . Yana taka leda a matsayin winger, yayin da kuma kasancewa iya cika rawar da ɗan wasan .
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin watan Maris 2013, Mubele ya ci hat-trick ga Vita Club a wasan 2014 CAF Champions League da Kaizer Chiefs FC[1]
Ya koma ƙungiyar Al Ahli ta Qatar a watan Yulin 2015.[2]
An canza shi zuwa Stade Rennais FC ta Ligue 1 a ranar 30 ga watan Janairun 2017.[3]
A ranar 2 ga Yulin 2019, FC Astana ta sanar da sanya hannu kan Mubele kan yarjejeniyar lamuni ta shekara guda daga Toulouse .[4]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]An kira Mubele ɗan ƙungiyar masu shekaru ƙasa da 20 2013 Toulon Tournament .[5]
Mubele ya buga wasansa na ƙasa da ƙasa a Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo a shekarar 2013. Mubele ya taka rawar gani a fafatawa da DR Congo ta yi na samun tikitin shiga gasar cin kofin duniya ta 2014, inda ya buga wasa da Libya da Kamaru. [6]
An sanya sunan shi a cikin ' yan wasan Afirka na shekarar 2014 kuma ya buga wasanni huɗu.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Kaizer Chiefs left stunned as Vita's Mubele hits hat-trick". BBC Sport. 24 March 2014. Retrieved 24 March 2014.
- ↑ "Ahli rope in Congo striker Mubele". Doha Stadium Plus. 1 July 2015. Archived from the original on 25 July 2015. Retrieved 24 July 2015.
- ↑ "Firmin Mubele, nouvel attaquant Rouge et Noir !". STADE RENNAIS F.C. (in Faransanci). 30 January 2017. Retrieved 30 January 2017.
- ↑ "Нападающий сборной ДР Конго подписал контракт с Астаной". fcastana.kz/ (in Rashanci). FC Astana. 2 July 2019. Archived from the original on 6 September 2019. Retrieved 2 July 2019.
- ↑ "Les équipes 2013 – Congo RD Groupe A" (in Faransanci). festival-foot-esports.com. Archived from the original on 24 March 2014. Retrieved 24 March 2014.
- ↑ Ndombe Mubele – FIFA competition record
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Ndombe Mubele at L'Équipe Football (in French)
- Ndombe Mubele at Soccerway