DLP Kom Sep.11-13
DLP Kom Sep.11-13
DLP Kom Sep.11-13
I.Layunin
A. Pamantayang Nauunawaan nang may masusing Nauunawaan nang may masusing Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-
pagsasaalang- alang ang mga pagsasaalang- alang ang mga lingguwistiko at alang ang mga lingguwistiko at kultural na
Pangnilalaman
lingguwistiko at kultural na katangian at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at
pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng mga sitwasyon ng paggamit ng wika ditto
mga sitwasyon ng paggamit ng wika paggamit ng wika dito
dito
B. Pamanatayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa iba’t- Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa iba’t- ibang
iba’t- ibang sitwasyon ng paggamit ng ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino sa loob
wikang Filipino sa loob ng kultura at Filipino sa loob ng kultura at lipunang Pilipino ng kultura at lipunang Pilipino
lipunang Pilipino
Pagkatuto.
II. Nilalaman Kakayahang sosyolingwistik: pag-unawa Kakayahang Pragmatik Kakayahang Diskorsal
batay sa pagtukoy sa sino, paano,
kailan, saan, bakit nangyari ang
sitwasyong komunikatibo
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2.
Paglinang sa Kabihasaan .
F. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga gamit ng wika sa Magbigay ng sariling halimbawa ng gamit Ano ang mga tungkulin ng wika sa
G. Pagtataya ng Aralin Basahin ang mga pahayag,Tukuyin 1. Maraming salamat sa pagtulong 4.Hindi ka nagiisa .kasama mo kami sa iyong
ang tungkulin at gamit ng mga ito ninyo. krusada.
ayon kina Jacobson at Halliday . 2. Mahalaga ang mapagusapan ang
5.Sa aming palagay ,iyan ang kulang sa atin
mga isyu ng tulad niyan.
,disiplina.
3. Batid kong may Malaki akong
pananagutan aking bayan,bukod
sa aking pamilya.
H. Karagdagang Gawain para Pumili ng isang naiibigang programa Pumili ng isang naiibigang programa sa Pumili ng isang naiibigang programa sa telebisyon
sa takdang aralin o sa telebisyon .Sa pamamagitan ng telebisyon .Sa pamamagitan ng iba’t ibang .Sa pamamagitan ng iba’t ibang pagpapahayag
remediation
iba’t ibang pagpapahayag ayon sa pagpapahayag ayon sa tunkulin ng wika ni ayon sa tunkulin ng wika ni Jacobson ,gumawa ng
tunkulin ng wika ni Jacobson ,gumawa Jacobson ,gumawa ng patalastas na patalastas na humihikayat sa mga manoonod na
ng patalastas na humihikayat sa mga humihikayat sa mga manoonod na tangkilikin ang napili mong programa .gamitin ang
manoonod na tangkilikin ang napili tangkilikin ang napili mong programa wikang Filipino ang iyong unang wika .pagkatapos
mong programa .gamitin ang wikang .gamitin ang wikang Filipino ang iyong ,ibahagi at ipaliwanag sa klase ang ginawa mong
Filipino ang iyong unang wika unang wika .pagkatapos ,ibahagi at produkto.
.pagkatapos ,ibahagi at ipaliwanag sa ipaliwanag sa klase ang ginawa mong
V. MGA TALA Hindi ko nakamit tapusin ang competency dahil dumalo ako sa Mass training of teachers.
VI. PAGNINILAY