Ap5 Q1 WK3 Day3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Grade

School 5
Level
Teaching Quarter 1
Learning ARALING
Dates
Area PANLIPUNAN
GRADE and Time
5 Signature
DAILY Inspected Week
Prepared
LESSON by: Day
by: Teacher __ Principal __
LOG

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag – unawa at kaalaman sa
Pangnilalaman kasanayang pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng lahing
Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto ng lipunan/pamayanan ng
mga sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa pagbuo ng kasaysayan
ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa Naipamamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga
Pagganap sinaunang Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at
mahahalagang konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng
lahing Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Cognitive:
Pagkatuto (Isulat ang Natatalakay ang mga uri ng lipunan sa iba’t – ibang bahagi ng Pilipinas
code ng bawat AP5LP-If-6 (6.1)
kasanayan) Psychomotor:
Nasusulat ang mga katangian ng bawat antas ng tao sa lipunan
Affective:
Nabibigyang – halaga ang mga katangian ng bawat antas ng tao sa
lipunan
II. NILALAMAN Mga Uri ng Lipunan sa Iba’t – ibang Bahagi ng Pilipinas.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
CG pah. 105
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Bigkis ng Lahi 5, pp 34 – 38,
Textbook
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang
Mga malalaking larawan, tsart, Powerpoint(optional)
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Balik – aral:
nakaraang aralin at/o Magkaroon ng balik – aral tungkol sa pagkabuo ng sinaunang
pagsisimula ng bagong Pilipino.
aralin/Pagganyak:

Paghawan ng Balakid:
Alamin ang mga sumusunod na salita upang maging gabay sa panibagong
leksyon.
a. Barangay
b. Timawa
c. Maharlika
d. Alipin
Pagganyak:
JOGGLE WORDS
Pipili ang guro ng mga salita at pagpapalit palitin ang ayos ng letra.
Ipaayos sa mga mag – aaral sa tamang salita at magbigay ng paliwanag
ukol dito.
1. APINIL
2. KMALRHAIA
3. AABNAGY
4. IMATAW

B. Paghahabi ng layunin GAWAIN:


ng aralin. Pagtanong at pagkuha ng opinion galing sa mga mag – aaraL sa
pamamagitan ng pagpapakita ng larawan ng mayamang tao, taong may
katamtamang buhay, at mahirap na tao.
Itanong:
1. Paano ninyo nasabi na ang nasa larawan ay kabilang sa
mayaman na antas ng buhay.
2. Bakit iyong nasabi na ang larawang ito ay isang mahirap?
3. Sa iyong palagay, nasa katamtamang buhay baa ng mga tao sa
larawan?
C. Pag-uugnay ng mga Talakayin:
halimbawa sa bagong 1. May ilang uri ng antas sa liounan ang mga sinaunang Pilipino.
aralin 2. Isulat ang iba’t – ibang antas ng mga tao noong sinaunang panahon.

D. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain:


bagong konsepto at a. Mga Pamantayan sa Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong 1. Makinig sa lider ng grupo.
kasanayan # 1 2. Tumulong at makiisa sa gawain.
3. Gawin ito nang tahimik at sumunod sa takdang - oras
4. Sumunod sa panuto at pumili ng tagapagsalita ng grupo.

b. Hatiin ang klase sa tatlong pangkat.


Sa loob ng 10 minuto, bumuo ng isang maikling dula na ipinakikita ang
katayuan ng lipunan ng mga sinaunang Pilipino, lalong lalo na ang
kaukulang antas ng lipunan.
Pangkat I – Maharlika
Pangkat II – Timawa
Pangkat III – Aliping Namamahay
c. Pagpapakita ng Gawain.
d. Bibigyan ng marka ng guro ang bawat gawain gamit ang rubrics.

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Itanong?
kabihasaan (Tungo sa Mayroon bang pagkakataon ang isang mamamayan sa lipunan na
Formative Assessment) mabago ang natas na kanyang kainabibilangan? Paano?

G. Paglalapat ng aralin Itanong:


sa pang-araw araw na Kung ikaw ay nabubuhay noong unang panahon, saang pangkat ng
buhay tao sa lipunan ang gusto mo? Bakit?
H. Paglalahat ng aralin Pagbuo ng Konsepto:
Itanong:
Ano ano ang mga uri ng lipunan sa iba’t – ibang bahagi ng Pilipinas?
I. Pagtataya ng aralin Panuto:
Basahin at unawain nang mabuti ang bawat pangungusap. Isulat ang titik G
kung tama at titik L kung hindi sa bawat bilang kung ito ay nagtatalakay ng
uri ng lipunan sa iba’t – ibang bahagi ng Pilipinas. Isulat ang sagot sa
sagutang papel.
_____1. Mataas ang pagpapahalaga ng mga Pilipino sa mga kababaihan.
_____2. Tinawag na mga maharlika ang timawa.
_____3. Ang datu na nabihag sa kabilang barangay ay maaaring maging
alipin.
_____4. Tinawag na mga Malaya ang timawa.
_____5. Ang aliping namamahay ang nag – asikaso sa gawaing pambahay
ng mga maharlika.
J. Karagdagang gawain Magsaliksik tungkol sa mga sistema ng kanilang pangkabuhayan
para sa takdang aralin noong sinaunang panahon.
at remediation
V. TALA
a. Result Please refer to logbook page no. _____
b. Remarks Please refer to logbook page no. _____
VI. REFLECTION
Please refer to logbook page no. _____

A. Did the remedial ______ Yes _______No


work? No. of learners
who have caught up ______ learners who caught up the lesson
with the lesson
B. No. of learners who ______ learners who continue to require remediation
continue to require
remediation
C. Which of my teaching Strategies used that worked well:
strategies that worked ___ Group collaboration
well? ___ Games
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
__ Pupils’ behavior/attitude
D. What difficulties did I
__ Colorful IMs
encounter which my
__ Unavailable Technology
principal or supervisor
Equipment (AVR/LCD)
can help me solve?
__ Additional Clerical works
E. What innovation or Best practice/s:
localized materials did I Teacher – made/ composition:
use/discover which I _____ Contextualized/ localized big books
wish to share with other _____ Contextualized/ localized videos
teachers? _____ Dialog/ Play
_____ Games
_____ Interactive Powerpoint Presentations
_____ New effective strategies
_____ Poems
_____ Recycled/ Indigenized IMs
_____ SIM
_____ Songs
_____ Strategies in teaching least –learned
competencies
_____ Others, please specify.
______________________________
______________________________

Inihanda ni: Iniwasto ni:

(Sgd). LEONARDA F. ALTIZO (Sgd.) URSOLINA C. LONGYAPON


Teacher II Master Teacher I
Sta. Fe Elem. School Ronquillo and Dayanghirang Elem. School

You might also like