Cot 101
Cot 101
Cot 101
I. Layunin
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at ng mga tunog
Pangnilalaman
B. Pamantayang Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala
Pagganap at ekspresyon
C .Mga Kasanayan sa *Nababaybay nang wasto ang mga salitang may tatlo o apat na pantig batayang
Pagkatuto talasalitaang pampaningin natutunang salita mula sa mga aralin
Isulat ang code ng *Napapantig ang mga salitang may kambal-katinig na br.
bawat kasanayan
F2PY-IIg-i-2.1
II. NILALAMAN Pagpapantig ng mga Salitang may Kambal Katinig na br
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian K-12 CG
1.Mga pahina sa Gabay 88- 89
ng Guro
2. Mga Pahina Sa 89-91
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina Sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang mga larawan, medalya, PPT, tarpapel
Panturo
INTEGRATION: ESP, MATHEMATICS, ICT
III. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG- AARAL
A. Balik-aral sa Kailanan
nakaraang aralin at/ o
pagsisimula sa bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng bronseng medalya.
ng aralin
Ipalarawan ito.
Hayaang magbahagi ang ilang mga bata Kanya- kanyang pagkukuwento ng mga
ng kanilang karanasan sa mag- aaral.
pagkakatanggap ng ganito.
(Kung hindi pa sila nakakatanggap ng
ganito, maaaring sa kanilang mga
kapatid, pinsan o kapitbahay.)
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang kwentong “Sorpresa kay
halimbawa sa layunin ng Sophia” sa pahina 86.
bagong aralin
Ipaalala ang mga pamantayan sa tamang
pakikinig at pagbasa.
(See powerpoint at tarpapel)
Sagutin:
Ano- ano ang mga salitang may Ma’am, ang mga salita pong may
salungguhit? salungguhit ay bronse, sombrero,
brigade at alambre.
Paano papantigin ang mga salitang Ma’am, bron-se, som-bre-ro, bri-gada, a-
bronse, sombrero, brigade at alambre? lam-bre
Ano ang tawag natin sa mga salitang Ma’am, mga kambal katinig po
ito?
Tulungan ang mga bata sa pagsagot sa
Ano ang kambal katinig?
pamamagitan ng pagbibigay ng
katanungan.
Pagsasanay:
Pagsasanay:
Tingnan ang bawat larawan. Pumili at
pumitas ng bulaklak na may
nakasulat na tamang salitang may
kambal katinig na br na angkop sa
larawan.
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain
Kabihasaan Ipakita at ipaalala sa mga mag- aaral ang rubriks o pamantayan sa pagsasagawa ng
(Tungo sa Formative pangkatang gawain.
Test)