AP1PAM Lle 14

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 12

Araling Panlipunan 1

Pangalawang Markahan, Ika-limang Linggo, Pangalawang Araw

1. Layunin:
Pagkatapos ng 40 minutong talakayan, 95% ng mga mag-aaral sa
Unang Baitang ay inaasahang;
a. Natutukoy ang alituntunin ng pamilya
b. Nakasusunod sa alituntunin ng pamilya
c. Naisasagawa ang mga alituntunin ng pamilya
A. Pamantayang Pangnilalaman:
Ang mga mag-aaral ay naipamalas ang pag-unawa at
pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging
ginagampanan ng bawat isa.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad
ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat
kasapi nito sa malikhaing pamamaraan.
C. Pamantayan sa Pagkatoto: AP1PAM-IIe-14
Naiisa-isa ang mga alituntunin ng pamilya

2. Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
Pahina 122-126

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Pahina 129-134 PAS


Old LM pp. 103 – 105, New LM 89-94
3. Mga pahina sa teksbuk Bahagi Ako ng Aking
Pamayanan( Philippines Nonformal Education Project). 1998.pp. 17-18
4.Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources (LR)
https://www.youtube.com/watch?v=07rgUTKIUHk Responsibilidad ng mga
bata
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Mga larawan , tsart
4. PAMAMARAAN

Gawaing Pang-Guro Gawaing Pang


Mag-aaral
A.Balik-Aral sa  Ipapahanap sa mga bata  Maghahanap sa
nakaraang aralin ang itinagong larawan sa ilalim ng kanilang
at/o pagsisimula ng illim ng knilang upuan upuan
bagong aralin. (1  Magtatanong sa mga  Sasagot sa
Minuto) mag-aaral tungkol sa mga tanong ng guro.

1|Page
larawan

B. Paghahabi sa  Magpapakita ng mga  Magsisiyasat sa


layunin ng aralin. (2 larawan gamit ang mga larawan
Minuto) slideshow
 Magbabato ng mga  Sasagot sa
tanong para matuon ang tanong ng guro
pansin ng mga mag-aaral
sa bagong aralin.

http://clipartportal.com/girl-fixing-
her-bed-clipart/

http://clipartportal.com/pagmaman
o-sa-nakakatanda-clipart-5/

C. Pag-uugnay ng Magpresenta ng layunin  Makikinig


mga halimbawa sa na tatalakayin
bagong aralin.(1  Ipapabasa sa mga
Minuto) mag-aaral ang layunin na  Magbabasa/Sab
nakaprojector o nakasulat ayang
sa manila paper o pagbabasa
cartolina

Natutukoy ang mga


alituntunin ng pamilya

D.Pagtalakay ng  Hahawanin ang sagabal.


bagong konsepto at Ipaintindi sa mga mag-
paglalahad ng bagong aaral ang ibig sabihin ng
kasanayan #1( 6 na alituntunin.
minuto)  Ipapabasa sa mga mag-
aaral ang salitang  Sabayang
alituntunin na nakasulat pagbabasa
sa metacards

Alituntunin

2|Page
 Gamit ang Deductive na
pamamaraan
magbibigay ang guro ng
mga halimbawa nito
gamit ang slideshow ng  Pag analisa sa
mga larawan mga larawan.
1. Alituntunin sa
bansa
2. Alituntunin sa
Barangay
3. Alituntunin sa
simbahan
4. Sa paaralan
 Pagbabasa at
pagsagot sa
mga
katanungang
ibabato ng guro

http://camnortenews.com/page/?
p=20488

https://news.abs-
cbn.com/news/06/06/18/tamang-  Magbibiga
pangangasiwa-ng-basura-dapat- y ng
magsimula-sa-mga-bahay-denr
kanilang
ideya
batay sa
halimbawa
ng mga
larwan

 Magbabas
a ng
https://www.youtube.com/watch?
v=IOp5KnCNF5Q sabay-
sabay sa
 Magtatanong sa mga kahulugan
magaaral ano ang

3|Page
kahulugan ng alituntunin

 Magbibigay ng kahulugan
nito

ALITUNTUNIN. Ang termin  Pumunta sa
ong alituntu-nin ay ang mga work station ng
batas o mga prinsipyo ng pangkat
moralidad
bilang ang batayan ng kabut
ihan at kasamaan.

 Ihahanda ng guro ang


mga mag-aaral para sa
pangkatang Gawain(5
grupo)  Pagbabasa ng
sabay-sabay sa
- Magbibilang ako 1 rubrics
hanggang 3. ihanda ang
mga gamit ,tumindig ng
tahimik at pumunta sa
lugar ng inyong  Pag check sa
pangkat. laman ng basket

 Ipabasa ang Rubrics


ng Pangkatang  Magkakaroon ng
Gawain na Nakadikit pangkatang
sa Kanilang mga talakayan.
Work Staion

Rubrics ng
Pangkatang Gawain

Pakikibahagi ng Bawat
Kasapi…………50%
Kaayusan ng Work Station  Pagdidikit ng
……………..25% mga larawan at
Natapos sa Nakatakdang pagsulat ng
Oras…………25% kailangang
impormayon
Kabuuan…….100%

 Bibigyan ang mga mag-


aaral ng basket na may
lamang mga larawan,
pandikit, panulat at  Pag yell at
manila paper” pagdikit ng

4|Page
awput sa pisara
 Sa loob ng 2 minuto
minute papipiliin ang
mga bata ng 5 larawan
na nagpapakita ng
alituntunin ng kanilang
pamilya at sasagutin ang
karagdagang
impormasyong hinihiling
pagkatapos ng kanilang
pangkatang talakayan.

 Tatalakayin nila bago nila


punan ang mga kahon sa
manila paper

 Pagbigay ng marka ng
pangkat batay sa rubrics  Pagbabasa ng
mga sagot
 Pagproseso ng mga
gawa na binibigyang diin
ang pagkakapareho ng
mga sagot

Mga larawan sa basket

5|Page
6|Page
E. Pagtalakay ng ● Ididikit ng guro ang
bagong konsepto at salitang ALITUNTUNIN sa  Mag-iisip sa kung
paglalahad ng bagong pisara na nakasulat sa anong dinidikit ng
kasanayan #2 (6 na magkahiwalay na papel. guro
Minuto)
 Ipapabasa ng sabay-  Magbabasa
sabay
 Magbabasa ng
 Tawagin ang mga sabay-sabay
pangulo sa limang
pangkat at pakukuha ng
tig dadalawang letra.
 Bubunot ng 2
letra(pangulo
 Ang matitirang letra para lang).
sa guro. Bibigyan nya ng Makikinig at mag-
alituntunin ng pamilya. iisip sa gawa ng
guro
 Ipapaliwanag sa bawat
grupo na sa loob ng 1  Makikinig sa
minuto dapat mabigyan paliwanag ng
din nila ng alituntunin na guro.
nagsisimula sa letrang Magtutulungang
nakuha. mag-isip

 Pagsapit ng isang  Pupunta sa


minuto tatayo na ang harapan
guro sa harapan, at
idudugtong na ang
bawat letra para mabuo

7|Page
ang salitang tuntunin
 Sasabihan ng bawat
nakahawak ng letra kung
anong alituntunin ang  Mag rarap ng
nabuo nila sa kanilang sagot nila
nakuhang letra sa pa rap
na pamamaraan.
(Magbibigay ang guro ng
halimbawa gamit ang Posibling sagot
letra at alituntuning ng mga mag-
ginawa niya mula rito. aaral

A- ayusin ang
pinagtulugan
L- linisin ang kalat
I- iwasang kumain
ng junk food
T-tandaang
magsabi ng ―po
at ―opo sa
nakatatanda
U-umuwi sa bahay
sa tamang oras
N-nararapat na
iligpit ang
pinagkainan
T-tumulong sa
gawaing bahay
U-umiwas sa labis
na panonood ng
telebisyon
N-nagpapaalam
kung
makikipaglaro sa
kapitbahay
I-ipagpapatuloy
ang mabuting
pag-aaral
N- nagsasabi nang
totoo sa lahat ng
pagkakataon
F. Paglinang sa  Bibigyan na naman ng  Magpaplano
Kabihasaan guro ng panahon ang
(Tungo sa Formative bawat pangkat na mag-
Assessment) 6 usap paano nila
minuto) ipapakita sa isang  Magpapakita
dulang aksyon lamang o ng kilos
pantumina ang
alituntuning ini rap

8|Page
 Dalawang minuto
lamang ang ilalaan. 1
minutong plano at
pagsasanay sa isang
minutong habang
presentasyon.

G. Paglalapat ng  Ipapabasa ng guro ang  Sabayang


aralin sa pang-araw- tanong na pagbabasa
araw na buhay( 3 “Bilang isang mahalagang
minuto) kasapi ng iyong pamilya,
bakit kailangan mong
tuparin ang mga
alituntuning ipiatutupad  Matatalakay
ng iyong pamilya sa an
inyong tahanan?”
 Iuulat ang
 Bibigyan ang grupo na napagusapa
mag usap ng 1 minuto ng sagot
para sa sagot

 Tatawag ng
representante sa bawat
grupo para sumagot

H. Paglalahat ng  Magbabato na naman  Sasagot sa


Aralin(1 Minuto) ang guro ng katanungan mga
para bigyang diin ang katanungan
aralin. (Tatanggapin ng
guro ang sagot
“Ano ang nauunawaan pagkatapos
ninyo patungkol sa mga maiproseso
alituntunin?” patungo sa tamang
kasagutan)
 Lalahatin ng guro. (mga
mabubuting ugali o gawi
na ipinatutupad ng mga
magulang)
I. Pagtataya ng Aralin( Panuto:
3 Minuto) A. Lagyan ng T
ang bilang kung ang
binanggit ay Tama. M
naman kung Mali.

_______1. Pag-uwi sa
tamang oras

_______2. Pagsaayos ng
pinagbihisan

9|Page
_______3. Pagpapatugtug
ng subrang lakas
_______4. Paghingi ng
pahintulot bago lumakad
_______5. Panonod ng TV
ng matagal

B.Lagyan ng / ang larwan


kung nagpapakita ito ng
alituntunin ng pamilya. ×
naman kung hindi.
_______1.

_________2

__________3.

___________4.

___________5.

J. Karagdagang Depende na guro,Gawing


Gawain para sa basihan ang kabuuang

10 | P a g e
takdang-aralin at resulta ng aralin
remediation( 1
Minuto)
5. Mga Tala
6. Pagninilay
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation Bilang ng
mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. No. of learners who require additional activities for
remediation Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have
caught up with the lesson Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. No. of learners who continue to require remediation Bilang
ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Which of my teaching strategies worked well? Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. What difficulties did I encounter which my principal or
supervisor can help me solved? Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. What innovation or localized materials did I use/ discover
which I wish to share with other teachers? Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?S

11 | P a g e
12 | P a g e

You might also like