COT2 Araling Panlipunan Q3 W2 D1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: MARCELA MARCELO ES Grade Level: I-JASMINE

K to 12 Teacher: JANNINE G. CABANLONG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates APRIL 14, 2022 (WEEK 2) Quarter: 3rd QUARTER
HUWEBES (DAY 3)

I. LAYUNIN Naiisa-isa ang mga bahagi ng sariling paaralan


Ang mag-aaral ay…
naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon
A. Pamantayang Pangnilalaman
ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na
nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral
Ang mag-aaral ay…
B. Pamantayan sa Pagganap
buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sariling
paaralan
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang mga batayang impormasyon tungkol sa sariling paaralan: pangalan nito (at
Pagkakatuto bakit ipinangalan ang paaralan sa taong ito), lokasyon, mga bahagi nito, taon ng
Isulat ang code ng bawat pagkakatatag at ilang taon na ito, at mga pangalan ng gusali o silid (at bakit ipinangalan sa
kasanayan mga taong ito) AP1PAA-IIIa-1
II. NILALAMAN
Mga bahagi ng Sariling Paaralan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro Curriculum Guide p. 25

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Iba Pang Kagamitang


Panturo Power point presentation, Module

Literacy:

C. Integrasyon

Numeracy:

IV. PAMAMARAAN
L Grade One: Game ka na ba?
Panuto: kumpletuhin ang mga impormasyon tungkol sa sariling paaralan.

1. Ang aking sariling paaralan ay ipinangalan sa bayani na si __________


2. Matatagpuan ito sa ____________________________________
(pangalan ng kalye, barangay)
3. Malapit sa ___________________________________________________
A. Balik-aral sa nakaraang (ibang paaralan, palengke, palaruan at iba pa)
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
4. Ang aking paaralan ay itinatag noong ___________.
5. Ang aming punong guro ay si Binibining _____________.

B. Paghahabi sa layunin ng Pangganyak


aralin Pagpapakita ng larawan
Pagmasdan natin ang larawan, Saan kaya pupunta ang mga bata?
Bakit kaya sila pupunta sa lugar na iyan?

Ang paaralan ay isa sa pinakamahalagang lugar sa pamayanan dahil ito ang nagsisilbing pangalawang
tahanan ng mga bata. Dito din sa lugar na ito natututo ang mga bata ng mga kaalamang kanilang
magagamit sa kanilang paglaki upang maging isang mabuting mamamayan
alam mo ba na ang paaraalan ay may iba’t ibang bahagi? Tara isa isahin natin.
Pagtalakay sa paksa: School Fieldtrip
Pagpapakita ng mga bahagi ng paaralan sa pamamagitan ng video presentation

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Silid-aralan kantina silid-aklatan
aralin

Klinika palaruan

1. Babalikan ng guro ang mga iba’t ibang bahagi ng paaralan.


2. Ipapalarawan sa mga mag-aaral ang bawat bahagi ng paaralan.

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
Silid-aralan kantina silid-aklatan
ng bagong kasanayan
#1

Klinika palaruan

E. Pagtalakay ng bagong Pag-aralan ang mga larawan sa ibaba, at tukuyin kung ito ay bahagi ng ating paaralan.
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
Tukuyin ang bahagi ng paaralan na inilalarawan.
sabihin ang letra ng tamang sagot.

1. nag-aaral ng mga aralin kasama ang guro


a. silid-aklatan b. klinika c. silid-aralan

2. may nars at doctor na nangangalaga kalusugan ng mga mag-aaral


a. klinika b. kantina c. palaruan
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
3. lugar kung saan naglalaro ang mga bata
Assessment)
a. silid-aralan b. klinika c. palaruan

4. tahimik na bahagi ng paaralan na maraming aklat at babasahin


a. kantina b. silid-aklatan c. klinika

5. dito bumibili ng pagkain


a. palaruan b. silid-aralan c. kantin

Ilalarawan ng guro ang mga bahagi ng paaralan, at sasabihin ng mga bata kung
saan dapat magtungo.

1. Nais nina Penelope at Madel na kumain nang sumapit ng rises. Saang


bahagi ng paaralan sila dapat pumunta?

2. Nais ni Reynante na magbasa ng aklat. Saang bahagi ng paaralan siya


dapat magtungo?
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
3.Saang bahagi ito ng paaralan araw-araw na tinuturuan ni Bb. Arnaiz ang
kaniyang mga mag-aaral sa unang baiting. Anong bahagi ito?

4.Nasa paaralan na si Ethan nang biglang sumakit ang kaniyang ulo. Saang
bahagi ng paaralan siya dapat magpunta?

5.Tuwing uwian ay sinusundo ng kaniyang kuya John si Uno. Nais ni Uno na maglaro muna
habang wala pang kaniyang kuya. Saang bahagi ng paaralan siya dapat pumunta

1. Ano ang ating tinakay natin?


2. Bakit mahalagang malaman ninyo ang mga iba’t ibang bahagi ng lugar sa ating
H. Paglalahat ng Aralin
paaralan?

I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng tske kung nagsasabi ng katotohanan ang pahayag. Kung ekis, kung hindi

__________ 1. Sa kantina ako bumibili ng pagkain.

__________2. Sa silid-aklatan laging kumakain ang mga mag-aaral.

__________3. Sa palaruan masayang naglalaro ang mga mag-aaral.

_________4. Sa silid- aralan tinuturuan ng guro ang mga mag-aaral ng mga


aralin at kabutihang asal,

_________5. Sa klinika ginagamot ang mga batang nasusugatan.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin at Sagutan ang Gawain 1, 2, at pagtataya pahina 13-15 ng Q3-W2-D3 module
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
E. Alin sa mga istratehiya ___ Rereading of Paragraphs/
sa pagtuturo ang Poems/Stories
nakatulong ng lubos? ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude
nasolusyunan sa __ Colorful IMs
tulong ng aking __ Unavailable Technology
punongguro? Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

The lesson have successfully delivered due to:


___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
G. Anong kagamitang activities/exercises
panturo ang aking ___ Carousel
nadibuho na nais ___ Diads
kong ibahagi sa mga ___ Think-Pair-Share (TPS)
kapwa ko guro? ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks

You might also like