Grade IV - LP Fiilipino q3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Grade IV– Ruby

Quarter 3 – FILIPINO IV

I. Layunin
A. Nasusunod ang napakinggang panuto o hakbang ng isang gawain.
B. Nakasasagot sa mga tanong na bakit at paano batay sa napakinggang teksto.
II. Paksang Aralin
A. Paksa
Paksang Aralin: “Aralin 6: Lugar sa Paaralan, Halina’t Pasyalan” (Pang – uri).
B. Sanggunian
Curriclum Guide sa Filipino F4NP-IIIj-8.4 ; F4PN-III-b-h-3.2
Filipino IV TG pahina 106-107
Filipino IV TG pahina 50-56
C. Kagamitan
Tsart, larawan, kuwento “Laki sa Hirap”
D. Pagpapahalaga
Pagiging masikap/masipag.
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagbaybay
2. Paghahawan ng Balakid
 Ipagawa ang Tuklasin Mo. A KM p. 100.
Itanong: Ano ang ibig sabihin ng salat? Hapag-kainan? Phunan? Dinumog?
Ipagamit ang mga salita sa sariling pangungusap.
3. Balik-aral
 Magbigay ng mga napag – aralan natin noong ikalawang markahan.
4. Pagganyak
Itanong:
Bakit ka pumapasok sa paaralan?
Ano ang ginagawa ninyo tuwing bakasyon?
Sino ang nakaranas na magtinda tuwing Sabado o Linggo o tuwing bakasyon?
Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi ng kanilang karanasan.
Itanong:
Bakit ninyo ito ginagawa?
B. Panlinang na Gawain
Gawain I
 Pangganyak na tanong:
Ano ang ginagawa ng mag-anak upang makaraos sa suliraning kanilang
nararanasan?
Gawain II
 Ipakita ang pabalat ng aklat.
 Pag-usapan ang larawan na makikita rito.
 Pag-usapan ang iba pang impormasyon na makikita sa pabalat.
 Isa-isahing buksan ang pahina ng aklat.
 Itanong:
Bakit laki sa hirap ang pamagat ng kwento?
Basahin ng malakas ang kwento: “Laki sa Hirap”
Gawain III
 Pangkatang Gawain
Pangkatin ang klase: Ipagawa ang sumusunod na gawain.
Pangkat I- Gumawa ng name tag ng mga tauhan sa kwentong napakinggan.
Pangkat II-Ilista ang mga suliranin ng bida sa kwento.
Pangkat III-Isadula ang ginawa ng bida sa kwento.
Pangkat IV-Iguhit ang nangyari sa bida ng kwento.
RUBRICS
KAHANDAAN 25%
KAAYUSAN 25%
NILALAMAN 25%
KOOPERASYON 25%
TOTAL: 100%

C. Paglalahat
Itanong:
Matapos ang pagbasa ng kwento, balikan ang mga hula na ibinigay bago ang pakikinig
ng kwento.
Itanong:
Tama ba ang hula na ibinigay ninyo?
D. Pagpapahalaga
Bakit kailangan nating magsikap o maging masipag sa buhay? Sa pagiging mag –
aaral.
E. Paglalapat
Ano ang ginawa ng mag-anak upang makaraos sa suliraning kanilang nararanasan?
Ano ang naging damdamin mo matapos mapakinggan ang kwento?
IV. Pagtataya
Panuto: Sagutin ang mga tanong na bakit at paano? Sundin ang panutong ibibigay ng
guro.
I. Sagutin ang mga Tanong
 Bakit nagsikap ang tauhan sa kuwento?
 Paano niya nalagpasan ang hirap ng buhay?
II. Sundin ang Panuto
 Iguhit ang iyong sarili at ang unang tauhan sa kuwentong “Laki sa Hirap”
 Isulat sa kanang bahagi ng papel ang mga bagay na pagkakapareho mo sa kanya.
 Isulat naman sa kaliwang bahagi ng papel ang pagkakaiba niyo.
V. Takdang Aralin
Iguhit ang damdamdamin mo sa napakinggang kuwento.

You might also like