Sound and Silence

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

MAJADA OUT ELEMENTARY I-

Paaralan Baitang/Antas
Banghay SCHOOL MAHUSAY
Aralin Guro SHERMIE GRACE M. FORTEZA Markahan 1st
Petsa JUNE 3, 2019 Asignatura MUSIC 1

A. Nasasabi ang kahulugan ng ritmo.


B. Natutukoy ang kahulugan ng tunog at katahimikan.
C. Nasasabi ang pagkakaiba ng tunog sa katahimikan.
I. LAYUNIN D. Nakapagbibigay ng halimbawa ng mga bagay na may tunog at
wala.
E. Natutukoy ang mga bagay na may tunog at wala.
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythm.
The learner responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs
B. Pamantayan sa Pagganap
with accuracy the rhythmic patterns.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the difference between sound and silence accurately. (MU1RH-Ia-1)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa aklat
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
song chart, pictures (ears, mouth, barking dog, airplane,
B. Iba pang Kagamitang Panturo fire truck, train, butterfly, bag, flower, bread pandesal)
III. PAMAMARAAN
Ano ang gamit ng ating bibig?
A. Balik-aral
Ano ang gamit ng ating mga tainga?
(ON and OFF Game)
Hawakan ang bibig kung ang larawang ipapakita ay lumilikha ng tunog. Hawakan
naman ang tainga kung ang larawang ipapakita ay hindi lumilikha ng tunog.

B. Paghahabi ng Layunin ng Aralin

Ipaawit sa mga bata.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin

1. Anong parte ng ating katawan ang ating ginamit uang malaman


ang tunog?
2. Upang malaman ang tunog, ano ang inyong ginawa?
Hayaang pumalakpak ang mga bata habang inaawit ang kantang “Pan de Sal”
1. Saang bahagi ng awitin kayo pumapalakpak?
(sa bahagi na may tunog)
2. Saang bahagi naman ng awitin kayo hindi pumapalakpak?
(sa bahagi na walang tunog)
3. Ano ang inyong napansin sa awitin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
(May kumbinasyon itong may tunog at walang tunog)
paglalahad ng bagong kasanayan
Ang rhythm o ritmo ay isa sa mga elemento ng musika. Ito ay maari nating ma-
ramdaman mayroon man o walang tunog. Ito ang nagbibigay galaw sa musika.

sound - something that you can hear or that can be heard


silence - complete absence of sound
E. Paglinang sa Kabihasnan Magbigay ng halimbawa ng mga bagay na may tunog at walang tunog.
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ilagay sa tamang hanay ang mga larawan.
na buhay may tunog walang tunog
Ano ang ritmo?
Ano ang depinisyon ng sound?
G. Paglalahat ng aralin
Ano ang depinisyon ng silence?
Ano ang pagkakaiba nilang dalawa?
Isulat ang sound kung ang larawan ay lumilikha ng tunog at silence kung hindi.
1.
__________________
2.
__________________
H. Pagtataya ng aralin 3.
__________________

4.
__________________

5.
__________________
I. Karagdagang Gawain para sa takdang-
Magdikit ng tig-3 larawan ng mga bagay na may tunog at walang tunog.
aralin at remediation

5
4
3
2
IV. MGA TALA 1
0

M=
MPS =

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bialang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punong-
guro/supervisor?
G. Anong kagamitang pagtuturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Binigyang Pansin:
Nagmasid:

You might also like