Co LP Music 1 2023

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
Pandi South District
MASUSO ELEMENTARY SCHOOL
Masuso, Pandi, Bulacan

BANGHAY ARALIN SA PAGTUTURO NG MUSIKA 1


(CLASSROOM OBSERVATION)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapakita ang pag-unawa sa pangunahing konsepto ng Timbre sa Musika
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Natutukoy ang pinagmumulan ng tunog.


Pagganap Makagawa ng sariling tunog gamit ang iba’t ibang bahagi ng katawan, kapaligiran,
o mga bagay na gawa ng tao.
C. Most Essential Learning Pagtukoy sa mga Pinagmumulan ng Tunog
Competencies/Objectives MU1TB-IIIa-1
(Write the MELC Code)
INTEGRATION:
MTB- Mga Tunog sa Paligid
HEALTH- Pangangalaga sa Tainga

II. NILALAMAN Mga Pinagmumulan ng Tunog


III. Sanggunian: 1. MELCs sa Musika 1
2. Pilot School MTB-MLE
Kagamitan sa Pagtuturo: 3. Music, Arts, Physical education and Health
Ilagan, Amelia M. et.al, 2013 pg. 97-102
4. Other Learning Resources: pictures, flashcards, powerpoint, video
presentation
5. Performance Task in Music 1
6. Teacher’s Made Test (Local)
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-Aral: A. Panimulang Gawain:
 Panalangin
 Pagtatala ng Bilang ng Mga Bata
 Awit

B. Balik-aral:

Bakit mahalaga ang iyong tainga?


Balikan ang nakaraang aralin sa pamamagitan sa pagsagot sa gawain.

B. Paghahabi ng Tanong:
Layunin ng Aralin: Paano nagkakaroon ng tunog?
Saan nanggagaling ang iyong mga nadidinig?
Ano-ano ang mga bagay na nagbibigay tunog?
Ito ang ating sabay sabay na tutuklasin at aalamin.
*Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas
Gawain
C. Pag-uugnay ng mga Tignan ang mga larawan. Tukuyin kung alin sa mga ito ang may tunog at
Halimbawa sa Bagong walang tunog. Ilan ang mga bagay na may tunog at walang tunog?
Aralin

*Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy
skills.
D. Pagtalakay ng Laro:
Bagong Konsepto at “Kilalanin ang mga Tunog”
Paglalahad ng Bagong Gamit ang video recorder ay magpaparinig ng iba’t ibang tunog ang guro.
Kasanayan #1 Susubukang hulaan ng mga mag-aaral kung anong tunog ang kanilang
maririnig.

Paalala sa mga ma-aaral bago isagawa ang laro.


1. Makinig Mabuti
2. Hayaang matapos ang tunog bago sumagot
3. Itaas ang kamay ng nais sumagot
4. Hintaying tawagin ng guro, upang makasagot
*Applied a range of teaching strategies to develop critical thinking, as well as other higher-order
thinking skills.
*Managed Learner behavior constructively by applying positive and non- violent discipline to
ensure learning- focused environments.

Sagutin ang tanong:


Nahulaan nyo ba ang lahat ng tunog na inyong narinig?
Saan kaya sa palagay ninyo nagmumula ang iba’t ibang tunog na inyong
narinig?

Maraming tunog ang ating naririnig sa ating kapaligiran. Maaaring mula ito sa
kalikasan, mga tao, sasakyan, at makinang kagamitan.
Iba’t iba rin ang tunog na nalilikha ng mga ito kung kaya natutukoy mo kaagad
kung ano, sino, at alin ang tunog na lumilikha sa iyong naririnig.

Sa musika, Timbre ang tawag sa pagkakaiba-iba ng tunog na iyong naririnig.


*Planned, managed and implemented developmentally sequenced teaching and learning process
to meet curriculum requirements and varied teaching contexts.
*Selected, developed, organized and used appropriate teaching and learning resources,
including ICT, to address learning goals.
E. Pagtalakay ng Alam nyo ba na maaari kayong gumawa ng maraming uri ng tunog gamit ang
Bagong Konsepto at iba’t ibang parte ng inyong katawan, tulad ng kamay, paa, balat at bibig.
Paglalahad ng Bagong Masdan ang mga nasa larawan.
Kasanayan #2

Ang kapaligiran naman ay nagbibigay ng mga likas na tunog. Marami tayong


maririnig na hindi gawa ng tao tulad ng mga nasa larawan. Ito ay tinatawag na likas
na tunog.

Mayroon ding mga bagay na gawa ng tao na nagbibigay ng tunog. Masdan at


alamin kung ano ang mga nasa larawan.
*Planned, managed and implemented developmentally sequenced teaching and learning process
to meet curriculum requirements and varied teaching contexts.
*Used differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’
gender, need, strengths, interest and experiences.
F. Paglinang sa Pagsasanay
Kabihasaan Teacher’s Made Assessment

Panuto: Ihanay ang mga larawan na nasa kahon sa tamang lugar ng


pinagmumulan nito ng tunog.

Tunog gamit ang parte Likas na tunog Tunog mula sa bagay


ng katawan

*Designed, selected, organized and used diagnostic, formative and summative assessment
strategies consistent with curriculum requirements.
G. Paglalapat ng aralin Pagsasanay
sa Pang Araw-Araw na (Localized Test)
Buhay

Panuto: Isulat sa patlang ang titik KT kung ang nalilikhang tunog ng


nasa larawan ay mula sa parte ng katawan ng tao, titik LT kung ito
ay may likas na tunog at titik BT naman kung mula sa bagay.

_____1. huni ng mga ibon


_____2. pagpalakpak
_____3. tunog ng piano
_____4. pagpadyak ng paa
_____5. agos ng tubig mula sa ilog

*Designed, selected, organized and used diagnostic, formative and summative assessment
strategies consistent with curriculum requirements.
H. Paglalahat ng Aralin:
Sagutin ang Tanong

Ito ang tawag sa pagkakkaiba iba ng tunog na iyong naririnig.


Magbigay ng halimbawa ng tunog n amula sa parte ng katawan ng tao.
Saan nagmumula ang tunog ng patak ng ulan?
Magbigay ng halimbawa ng bagay na gawa ng tao na nakakalikha ng tunog.

*Applied a range of teaching strategies to develop critical thinking, as well as other higher-order
thinking skills.

V. Pagtataya ng Aralin: Performance Task in MUSIC 1

Pangkatang Gawain:
Hahatiin sa tatlong grupo ang mga mag-aaral. Ang bawat grupo ay may gawain ng
pagpapakita ng pinagmumulan ng tunog.
Unang Grupo- tunog mula sa iba’t ibang parte ng katawan ng tao.
Ikalawang Grupo- pag gaya sa tunog na nagmumulala sa kalikasan.
Ikatlong grupo- pagguhit ng bagay na gawa ng tao na nakakalikha ng tunog.

*Manage classroom structure to engage learners, individually or in groups, in meaningful


exploration, discovery and hands-on activities within a range of physical learning environments.
*Used differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’
gender, need, strengths, interest and experiences.
VI. Takdang-Aralin.
Panuto:

Mula sa lumang magazine, gumupit ng tig 2 bagay na nagpapakita ng tunog mula


sa bahagi ng katawan ng tao, mula sa kalikasan, at mula sa mga bagay na gawa ng
tao.

Inihanda ni:

DIVINA T. ALVAREZ
Adviser - 1 Masinop
Binigyang Pansin:

ZENILDA SJ. IGNACIO


Principal II

Masuso Elementary School


[email protected]

You might also like