Ap Q2 W6 DLL 5days
Ap Q2 W6 DLL 5days
Ap Q2 W6 DLL 5days
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and
Pangnilalaman mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento
Pagganap at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang kahulugan ng “official hymn” at iba pang sining na
Pagkatuto (Isulat ang nagpapakilala ng sariling lalawigan at rehiyon (AP3KLR-IIg-6).
code ng bawat
kasanayan.)
Ilang Simbolo at Sagisag na Nagpapakilala sa Iba’t ibang Lalawigan sa
II. NILALAMAN
Rehiyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG p. 72
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang ADM Module 6, PIVOT4A SLM
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kayamanan (CALABARZON) p. 143-159)
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Magbalik-aral sa pamamagitan ng pagtukoy sa mga kahulugan ng ilang
nakaraang aralin at/o simbolo at sagisag ng mga lalawigan sa CALABARZON
pagsisimula ng aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and
Pangnilalaman mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento
Pagganap at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang kahulugan ng “official hymn” at iba pang sining na
Pagkatuto (Isulat ang nagpapakilala ng sariling lalawigan at rehiyon (AP3KLR-IIg-6).
code ng bawat
kasanayan.)
II. NILALAMAN Opisyal na Himno ng Rehiyon IV-A
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG p. 72
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang ADM Module 6, PIVOT4A SLM
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kayamanan (CALABARZON) p. 143-159)
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Mga sagisag/simbolo ng lalawigan sa Rehiyon IV-A
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin
B. Paghahabi sa layunin Iparinig sa mga bata ang Pambansang Awit ng Pilipinas. Itanong:
ng aralin a.Ano ang pamagat ng ating pambansang awit?
b. Paano mo dapat inaawit ang Pambansang Awit ng Pilipinas?
C. Pag-uugnay ng mga Isulat ang sagot ng mga mag-aaral sa pisara at pagusapan
halimbawa sa bagong Ito. Iugnay ito sa aralin.
aralin
D. Pagtatalakay ng Itanong: Narinig mo na ba ang awit tungkol sa ating rehiyon?
bagong konsepto at Ipabasa ang Tuklasin Mo sa pahina 213-214
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng Iparinig ang himig ng awiting CALABARZON MARCH. Talakayin kasama ang
bagong konsepto at mga bata at pag-usapan ang kahulugan ng Official Hymn.
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa Mahalaga ba para sa isang Rehiyon ang magkaroon ng isang official hymn o
pang araw-araw na opisyal na himno? Bakit?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang isinasaad sa Martsa ng Calabarzon? Ano ang inilalarawan nito?
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit sa papel ang larawan ng iyong Rehiyon ayon sa binabanggit ng awit.
Kulayan ito.
J. Karagdagang gawain Magsaliksik tungkol sa Opisyal na Himno ng iyong Lalawigan.
para sa takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried.
VI. PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering the lesson.
___Pupils found difficulties in answering the lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng ____ of Learners who caught up the lesson
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require remediation
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga ___ Group Collaboration
istratehiyang pagtuturo ___ Differentiated Instruction
nakatulong ng lubos? ___ Explicit Teaching
Paano ito nakatulong? ___Gamification
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
___Use of multimedia
___Using personal experience/s
___Indigenize, Localize and contextualize instructional materials
___ Reward system
___ Paired students activity
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude
solusyunan sa tulong __ Additional Clerical works
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang __Contextualized / Localized and Indigenized IMs
panturo ang aking __Localized Videos
nadibuho na nais kong ___ Making big books from views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ___ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
ko guro? ___Local poetical composition
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and
Pangnilalaman mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento
Pagganap at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang kahulugan ng “official hymn” at iba pang sining na
Pagkatuto (Isulat ang nagpapakilala ng sariling lalawigan at rehiyon (AP3KLR-IIg-6).
code ng bawat
kasanayan.)
II. NILALAMAN Opisyal na Himno ng Lalawigan ng Laguna
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG p. 72
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang ADM Module 6, PIVOT4A SLM
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kayamanan (CALABARZON) p. 143-159)
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Balik-aralan ang Himno ng Rehiyon IV-A
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin
B. Paghahabi sa layunin Itanong sa mga bata kung saang lalawigan sila nabibilang.
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga Nais mo bang malaman kung ano ang opistal na awit ng iyong lalawigan?
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Ipaskil ang sipi ng official hymn ng inyong lalawigan at ipabasa ito nang
bagong konsepto at malakas sa mga bata. Iparinig ang himig ng awit.
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng Pagbibigay ng mga pamprosesong tanong.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit dapat mahalin at ikarangal at iyong lalawigan?
pang araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mensahe ng awit ng lalawigan?
I. Pagtataya ng Aralin Punan ang mga patlang ng nawawalang salita upang mabuo ang opisyal na
awit ng Laguna.
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried.
VI. PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering the lesson.
___Pupils found difficulties in answering the lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest
about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng ____ of Learners who caught up the lesson
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require remediation
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga ___ Group Collaboration
istratehiyang pagtuturo ___ Differentiated Instruction
nakatulong ng lubos? ___ Explicit Teaching
___Gamification
Paano ito nakatulong?
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
___Use of multimedia
___Using personal experience/s
___Indigenize, Localize and contextualize instructional materials
___ Reward system
___ Paired students activity
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude
solusyunan sa tulong __ Additional Clerical works
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang __Contextualized / Localized and Indigenized IMs
panturo ang aking __Localized Videos
nadibuho na nais kong ___ Making big books from views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ko ___ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
guro? ___Local poetical composition
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and
Pangnilalaman mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento
Pagganap at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang kahulugan ng “official hymn” at iba pang sining na
Pagkatuto (Isulat ang nagpapakilala ng sariling lalawigan at rehiyon (AP3KLR-IIg-6).
code ng bawat
kasanayan.)
II. NILALAMAN Opisya na Himno ng Lungsod ng Santa Rosa
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG p. 72
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang ADM Module 6, PIVOT4A SLM
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kayamanan (CALABARZON) p. 143-159)
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Balik-aralan ang Himno ng sariling Lalawigan
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin
B. Paghahabi sa layunin Itanong muli sa mga bata kung saang lalawigan sila nabibilang. Itanong rin
ng aralin kung saang lungsod o bayan sila nabibilang.
C. Pag-uugnay ng mga Nais mo bang malaman kung ano ang opistal na awit ng iyong LUNGSOD?
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Ipaskil ang sipi ng official hymn ng SANTA ROSA at ipabasa ito nang malakas
bagong konsepto at sa mga bata. Iparinig ang himig ng awit.
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng Pagbibigay ng mga pamprosesong tanong.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa Mahalaga na ang himno para sa isang lugar? Bakit?
pang araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mensahe ng awit ng lungsod?
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatin ang mga mag-aral. Bigyan ang bawat pangkat ay maghanda ng
isang “interpret-tative singing & dancing” ng opisyal na himno ng SANTA
ROSA
J. Karagdagang gawain Maghanda para sa lagumang pagsusulit bukas.
para sa takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering the lesson.
___Pupils found difficulties in answering the lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng ____ of Learners who caught up the lesson
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require remediation
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga ___ Group Collaboration
istratehiyang pagtuturo ___ Differentiated Instruction
nakatulong ng lubos? ___ Explicit Teaching
Paano ito nakatulong? ___Gamification
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
___Use of multimedia
___Using personal experience/s
___Indigenize, Localize and contextualize instructional materials
___ Reward system
___ Paired students activity
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude
solusyunan sa tulong __ Additional Clerical works
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang __Contextualized / Localized and Indigenized IMs
panturo ang aking __Localized Videos
nadibuho na nais kong ___ Making big books from views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ___ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
ko guro? ___Local poetical composition
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and
Pangnilalaman mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento
Pagganap at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang kahulugan ng “official hymn” at iba pang sining na
Pagkatuto (Isulat ang nagpapakilala ng sariling lalawigan at rehiyon (AP3KLR-IIg-6).
code ng bawat
kasanayan.)
II. NILALAMAN “Official Hymn” at Iba pang Sining na Nagpapakilala sa Sariling Lalawigan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG p. 72
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang ADM Module 6, PIVOT4A SLM
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kayamanan (CALABARZON) p. 143-159)
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano ang ating nakaraang aralin?
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin
B. Paghahabi sa layunin Dapat ba natin itong malaman?
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga May natutunan ka ba sa araling ating tinalakay sa linggong ito?
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Paano natin malalaman na ikaw nga ay may natutunan?
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng Pagbibigay ng alituntunin sa pagkuha ng pagsusulit
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Pagbibigay ng sagutang papel
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa Sa pagkuha ng pagsusulit, ano ang mga dapat gawin bago at pagkatapos ng
pang araw-araw na pagsusulit?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Natapos mo ba ang Gawain ng maayos?
I. Pagtataya ng Aralin Item Analysis
J. Karagdagang gawain Happy Weekend!
para sa takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering the lesson.
___Pupils found difficulties in answering the lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng ____ of Learners who caught up the lesson
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require remediation
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga ___ Group Collaboration
istratehiyang pagtuturo ___ Differentiated Instruction
nakatulong ng lubos? ___ Explicit Teaching
Paano ito nakatulong? ___Gamification
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
___Use of multimedia
___Using personal experience/s
___Indigenize, Localize and contextualize instructional materials
___ Reward system
___ Paired students activity
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude
solusyunan sa tulong __ Additional Clerical works
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang __Contextualized / Localized and Indigenized IMs
panturo ang aking __Localized Videos
nadibuho na nais kong ___ Making big books from views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ___ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
ko guro? ___Local poetical composition