Mapeh Week 5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: SAN PEDRO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4

Teacher: LYLEN G. DE LOS REYES Learning Area: MUSIC


Date & Time (WEEK 5)DECEMBER 7, 2022 Quarter 2

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Analyzes melodic movement and ange and be
able to create and perform simple melodies
B. Pamantayang Pagganap Recognizes the musical symbols and
demonstrates understanding of concepts
pertaining to melody.
C. Mga Kasanayang Pagkatuto Nakikilala ang pinakamataas at
pinakamababang antas ng mga note sa musika
at nasusulat ang lawak ng tunog nito.(MU4ME-
IIe-5)
II. Nilalaman ARALIN 5: Ang Tunog na Pinakamataas at
Pinakamababa
III. Mga Kagamitang Panturo Manila paper, pentel pen, tsart at tsart ng awit
A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.67-71
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- LM p.53-56
aaral
A. Kagamitan
I. PAMAMARAAN
Balik-aralan ang nakaraang aralin.
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong
Ipaawit sa mga bata ang mga pitch name ng
aralin
mga Kodaly hand sign.
Magpakita ng tsart ng so-fa –syllabe sa
pinakamataas at pinakamababa na tono.
Awitin at gamitin ang Kodaly hand sign sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
ipakita na direksiyon ng himig.
Itanong:
-Ano ang napansin niyo sa mga nota?
Magpakita ng tsart na may agwat ng note sa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
mga so-fa-syllable kung saan makikita ang
bagong aralin
pinakamataas at pinakamababang nota.
Itanong:
-Ano ang napansin ninyo sa mga agwat ng note
sa mga so-fa-syllable?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at -Mayroon bang maikli o malaking agwat?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 -Kapag malaki naman ang pagitan,ano ang
range nito?Kung malapit?
-Kaya mo bang awitin ang mataas at mababang
tono?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatinangklase:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Unangpangkat:
Tukuyin at alamin ang pinakamababa at
pinakamataas na note na makikita sa awit na
“Pentik Manok” LM p.54
IkalawangPangkat:
Bilugan ang pinakamataas at pinakamababang
note na makikita sa awiting “Salidomay” LM p.54
Ikatlong Pangkat:
Alamin kung malawak o maikli ang range ng
phrase. Isulat sa patlang LM p.55 N0.3
Sabihin:
Batay sa inyong ginawa.
-Saan matatagpuan ang pinakamataas at
pinakamababang note?
-Sa awiting Pentik Manok Ano ang pagitan o
F. Paglinang sa kabihasnan range ng note.(G-D maikling range)
(Tungo sa Formative Assessment) -Sa awiting Salidomay, ilan ang pagitan ng note
mula sa mababang do? (walo or 8 ang
pagitan)
-Ano ang kailangan upang maihatid ang range
sa pimakamataas at pinakamababang antas?
(Maawit ito sa wastong tono)
Ang mga awit na ating inaawit ay may katumbas
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw narange o pagitan upang malaman kung kalian
na buhay tataas o pababa ang tono ng isang awit batay sa
range ng mga note.
Sa anong iskala matatagpuan ang mababang
nota na “DO”.
-sa anong iskala matatagpuan ang
H. Paglalahat ng aralin pinakamataas na nota na “DO”.
-Paano makikilala ang pinakamataas o
pinakamababang tono sa awit?(Range o pagitan
ng tono)
Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni
I. Pagtataya ng aralin sa evaluation notebook. Tunghayan ang
pagtataya sa Evaluation Notebook
J. Karagdagang gawain para sa takdang -Sumanggunisa LM p.56. Pagtataya
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: SAN PEDRO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4
Teacher: RACHELLE M. CORNELIO Learning Area: PE
Date & Time NOVEMBER 30, 2022 (WEEK 4-DAY 3) Quarter 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of participation and
assessment of physical activities and physical
fitness.
B. Pamantayang Pagganap Participates and assess performance in physical
activities.
C. Mga Kasanayang Pagkatuto Executes the different skills involved in the game
E4GS-IIc-h-4
II. Nilalaman ARALIN 6:Agawang Panyo
III. Mga Kagamitang Panturo Tsart ng mga gawain, ,bola at panyo

A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.36-38
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- LM p.101 -105
aaral
3. Kagamitan Tsart ng mga gawain, ,bola at panyo
IV. PAMAMARAAN
Ipakumpleto ang nakasulat sa kahon. Maaring
isulat sa pisara o manila paper.

Kahapon kami ay naglaro ng ____________.


A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong Natutuhan ko na ang mga larong ito ay
aralin nagpapaunlad ng__________.Nalalaman ko na
dapat palang gawin __________ang mga
gawaing pisikal upang laging_________ang
katawan.

Magpakita ng larawan ng isang laro at ipahula


kong anong laro ang nasa larawan.Ipaalala sa
mga bata ang mga dapat tandaang mga
sangkap ng Physical fitness.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Itanongangmgasumusunod:
-Anong laro ang nasa larawan?
-Ano ang kasanayan ng isang larong ito?

Panlinangna Gawain:
Magkaroon ng Gawain na nagtataglay ng
Physical fitness. (invasion game-Agawang
Panyo)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
(Paligsahan sa Pagbibigay ng mga Gabay o
bagong aralin
tuntunin ng laro)
Ipatukoy ang mga kasanayang nililinang sa
Gawain at itanong ang kahalagahan ng
pakikilahok sa mga gawaing katulad nito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at -Ano ang kahalagahan ng isang laro?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 -Paano maisasagawa ng maayos ang bawat
pagsubok upang manalo sa isang laro?
Ano ang pakiramdam nyo pagkatapos ng laro?
Pangkatang Gawain:
Bumuo ng dalawang pangkat.Ihanda ang
paglalaruan ng mga bata para sa larong
agawang bola at ibigay ng guro ang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
pamamaraan sa paglalaro nito.Pagkatapos ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2
laro, itanong sa mga bata kung anong mga skill-
related components ang ginamit sa laro.Pag-
usapan ang mga naging karanasan sa
paglalaro.
Bumuo ng pangkat na may apat o limang
F. Paglinang sa kabihasnan kasapi. Gumawa ng ulat tungkol sa larong
(Tungo sa Formative Assessment) agawang panyo o agawang bola na inyong
nilaro at ipakita ito sa harapan.
Itanong:
1.Ano ang naidulot ng pagsasagawa ng mga
pagsubok na nabanggit?
2.Ano ang kahalagahan ng bawat pagsubok sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw ating katawan?
na buhay 3.Paano mo hihikayatin ang iyong mag-aaral na
ayaw isagawa ang pagsubok na nabanggit?
4.Anong kakayahan ang kailangan upang
mabilis at hindi agad makuha ng kalaban ang
panyo o bola sa laro?

Anong uri ng laro na ang layunin nito ay pag-


agaw o pagdampot ng isang bagay?
H. Paglalahat ng aralin Anong katangian ang iyong gagamitin sa
pagdampot o pag-agaw ng isang bagay sa
larong agawang panyo?

I. Pagtataya ng aralin Sumangguni sa LM SURIIN NATIN p.104-105


Magkaroon din ng panahon sa pagsasaliksik
J. Karagdagang gawain para sa takdang kung ano pang mga ibat-ibang uri ng Invasion
aralin at remediation game.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School: SAN PEDRO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4


Teacher: RACHELLE M. CORNELIO Learning Area: HEALTH
Date & Time DECEMBER 1, 2022 (WEEK 4-DAY 4) Quarter 2
V. LAYUNIN
D. Pamantayang Pangnilalaman Understands the nature and prevention of
common communicable diseases
E. Pamantayang Pagganap consistently practices personal and
environmental measures to prevent and control
common communicable diseases
F. Mga Kasanayang Pagkatuto Enumerates the different elements in the chain
of infection. H4DD-IIcd-10
VI. Nilalaman ARALIN 5: Daloy ng Impeksiyon, Mabilis ang
Aksiyon
VII. Mga Kagamitang Panturo Tsart, larawan, manila paper,pentel pen
B. Mga Sanggunian
4. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.140-142 TG p.140-142
5. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- 2.Learner’s Materials pages LM p.57-60 LM
aaral p.200-203 LM p.106 -109 LM p.295-301
6. Kagamitan Tsart, larawan, manila paper, pentel pen
VIII. PAMAMARAAN
Balik-aralan ang nakaraang aralin.
Tanong:
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong
Ano-ano ang mga uri ng
aralin
mikrobyo o phatogens na
maaring makuha sa kapaligiran
Magpakita ng larawan at magtanong tungkol sa
larawang kanilang nakikita.
-Ano-ano ang maaring dahilan
ng pagkakasakit ng isang tao.
-Ano amng ginagawa ng batang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin nasa mga larawan?
Tama ba ang ginawa ng bata sa
larawan A at larawan B? Bakit?
Sa iyong palagay, ano-ano ang
maaring maging dulot ng ubo at
sipon sa ibang tao?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng tasrt ng sangkap ng kadena ng
bagong aralin impeksiyon (Chain of Impection)
Itanong:
-Ano ano ang mga sangkap ng
kadena ng impeksiyon?
Ano ang dalawang uri ng
impeksiyon?
Ano ang maaring sanhi na
masalin ang sakit na ito sa ating
katawan?
Paano masugpo ang mga sakit
na ito? Ano ang dapat nating
gawin?
Ano ang paraan ng pagsasalin o paglilipat ng
mikrobyo sa ibang tao?
-Ano ang mga
palatandaan/simtomaas kung
nahawaan ka ng sakit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
-Ano ang maaring mangyari
paglalahad ng bagong kasanayan #1
kung ikaw ay nahawaan ng
sakit- Ano ang dapat gawin
upang makaiwas sa sakit na dala
ng mikrobyo.

Pangkatin ang mga mag-aaral sa


tatlong grupo. Bigyan ng kanikaniyang Gawain
ang bawat kasapi nito.
-Unang pangkat:
Imolde gamit ang clay ang pathogens na
bacteria at
alamin ang katangian nito na
makikita sa tsart LM p.298
Pangalawang pangkat:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Imolde gamit ang clay ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2
pathogens na virus at alamin
ang katangian nito na makikita
sa tsart LM p.299
Pangatlong pangkat:
Imolde gamit ang clay ang
pathogens na fungi at parasitic
worms at alamin ang katangian
nito na makikita sa tsart LM
p.299
Isulat sa loob ng kadena ng impeksiyon kung
F. Paglinang sa kabihasnan paano naipapasa ang sumusunod ng
(Tungo sa Formative Assessment) sakit.Dayagram refer to LM p.300 Pagyamanin
natin.
Itanong:
-ano ang maidudulot na panganib kung hindi
maagapan ng lunas ang inyong sakit?
-Ano ang dapat gawin upang
makaiwas sa sakit ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw -Paano mo mapanatiling Mabuti ang iyong
na buhay kalusugan upang makaiwas sa nakakahawang
sakit?
-Ano ang maipapayo mo sa
mamayanan upang maiwasan
ang epedenya ng nakakahawang
sakit?
H. Paglalahat ng aralin Ano ano ang mga sangkap ng kadena ng
impeksiyon?
Ano ang dalawang uri ng impeksiyon?
Ano ang maaring sanhi na masalin ang sakit na
ito sa ating katawan?
Paano masugpo ang mga sakit
na ito? Ano ang dapat nating gawin?
I. Pagtataya ng aralin Sumangguni sa LM SURIIN NATIN p.104-105
J. Karagdagang gawain para sa takdang Sumangguni sa LM,p. 301
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like