DLL - Esp 3 - Q2 - W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: CALBEG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: LOLITA S. DE LUNA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14 - 18, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


(HOLIDAY)
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa.
1. pagmamalasakit sa kapwa
C.Mga Kasasnayan sa  Nakapagpapakita ng malasakit sa may mga kapansanan sa pamamagitan ng:
Pagkatuto - pagbibigay ng simpleng tulong sa kanilang pangangailangan
Isulat ang code ng bawat ESP3P –Iic –e -15
kasanayan
II.NILALAMAN Mga May Kapansanan: Mahalin at Igalang! Lingguhang Pagtataya
Paggalang (Respect)
Kabutihan (Kindness)
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng
guro
1.Mga Pahna sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Leraning
Resource
B.Iba Pang Kagamitang
Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang Maaaring gawin ito sa
aralin at/o pagsisimula sa pamamagitan ng maikling
bagong aralin talakayan.
B.Paghahabi sa layunin ng May kilala ba kayong batang Linangin ang sariling kakayanan. Ipaguhit sa mga mag-aaral ang Ipabasa at ipaliwanag sa mga mag-
aralin may kapansanan? tatlong puso sa kanilang aaral ang panuto ng Isabuhay
Ano ang inyong gagawin kung kuwaderno. Ipasulat sa loob ng Natin.
sakaling makasabay mo siya puso ang nararamdaman ng mga
sa iyong paglalakad? mag-aaral ayon sa hinihingi ng
bawat sitwasyon.
C.Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang kuwentong “Ang Ipabasa ang mga sitwasyong Sa bahaging ito, gabayan ang mga Ipasulat ang sagot sa kanilang
halimbawa sa layunin ng aralin Batang May Malasakit” sa nagpapakita ng pagmamalasakit na mag-aaral sa pagguhit ng puso at kuwaderno.
Kagamitan ng Mag-aaral. may paggalang sa mga may maisulat ng buong husay ang
kapansanan sa Gawain 1. kanilang nararamdaman ayon sa
hinihingi ng bawat sitwasyon.
D.Pagtalakay ng bagong a. Paano nagpakita ng Pasagutan ito sa kuwaderno. Ano ang nadarama mo habang Sa bahaging ito, magkaroon ng
konsepto at paglalahad ng malasakit si Rodel sa kanyang Asahan ang iba’t ibang kasagutan. ginagawa ang gawain? malayang talakayan tungkol sa
bagong kasanayan #1 kapwa? kasagutan ng mga mag-aaral.
b. Tama ba ang kanyang
ginawang pagmamalasakit?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Bigyan sila ng 10 minuto upang
(Tungo sa formative maghanda sa kanilang pangkatang
assessment) gawain na ipapakita sa loob ng
dalawa hanggang tatlong minuto
(2-3 minutes).
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Magbigay ng halimbawa na Pangkatin sa apat ang mga bata Maaaring tumawag ng ilan sa mga Himukin ang mga bata para sa
araw-araw na buhay isang sitwasyon na upang pag-usapan at gawin ang mag-aaral upang maibahagi ang tamang kasagutan.
nagpapakita ng Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag- kanilang ginawa.
pagmamalasakit sa kapwa. aaral. Original File Submitted and
Pangkat 1 -Magsadula ng isang Formatted by DepEd Club Member -
eksenang nagpapakita ng visit depedclub.com for more
pagmamalasakit sa isang bulag.
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng isang
papel ang mga bagay na nais ipakita
at ipadama sa mga may
kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang
saknong ng tula na may apat na
linya na tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga may
kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong
kilala ninyong tao na nagpakita ng
pagmamalasakit sa kapwa. Sabihin
kung paano niya ito ginawa.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo naipakita ang Ano ang natutuhan mo sa aralin? Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Mahalagang maipaunawa sa kanila
pagmamalasakit sa kapwa? Ipaunawa sa mga mag-aaral ang na maipakikita ang
kahalagahan ng tunay na pagmamalasakit sa mga may
pagmamalasakit sa may kapansanan sa pamamagitan ng
kapansanan ng may pagmamahal at pagsulat ng limang pangungusap
paggalang. kung paano ipakikita ang
pagtulong sa kapwa.
I.Pagtataya ng Aralin Sikaping makapagbigay ng ISAGAWA NATIN Gamitin ang rubrics sa pagtataya ng Gamitin ang rubrics sa pagtataya
kanyang sariling karanasan Linangin ang sariling kakayanan. ginawa ng mga mag-aaral. ng ginawang pangungusap ng mga
ang mga mag-aaral tungkol sa 1. Ipabasa ang mga sitwasyong (Tingnan ang naka-attach) mag-aaral. (Tingnan ang naka-
pagbibigay ng simpleng tulong nagpapakita ng pagmamalasakit na attach)
sa pangangailangan ng may may paggalang sa mga may
kapansanan. Ibigay ang marka kapansanan sa Gawain 1. Pasagutan
sa scale na 1-5. ito sa kuwaderno. Asahan ang iba’t
ibang kasagutan.
2. Pangkatin sa apat ang mga bata
upang pag-usapan at gawin ang
Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag-
aaral.
Pangkat 1 -Magsadula ng isang
eksenang nagpapakita ng
pagmamalasakit sa isang bulag.
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng isang
papel ang mga bagay na nais ipakita
at ipadama sa mga may
kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang
saknong ng tula na may apat na
linya na tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga may
kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong
kilala ninyong tao na nagpakita ng
pagmamalasakit sa kapwa. Sabihin
kung paano niya ito ginawa.
3. Bigyan sila ng 10 minuto upang
maghanda sa kanilang pangkatang
gawain na ipapakita sa loob ng
dalawa hanggang tatlong minuto
(2-3 minutes).
4. Ipaliwanag ang pamantayan o
rubric sa ibaba na gagamitin sa
pagtataya ng kakayahan ng mga
mag-aaral.
Pamant
3 2 1
ayan
Husay Lahat 1-2 3-4 na
ng ng kasapi kasapi
pagkaga kasapi ng ng
nap ng sa pangka pangka
t ay
pangka t ay
hindi
t ay hindi
nagpak
nagpak nagpak
bawat ita ng
ita ng ita ng
kasapi husay
husay husay
sa
sa sa
paggan
paggan paggan
ap.
ap ap.
Naipaki
Naipaki ta nang
ta nang maayo
maayo s Hindi
Taman s at ngunit naipaki
g may may ta ang
saloobi tiwala pag- tamang
n sa ang aalinla saloobi
sitwasy tamang ngan. n sa
on saloobi ang sitwasy
n sa tamang on.
sitwasy saloobi
on. n sa
sitwasy
on.
5. Hingan ng opinyon ang bawat
pangkat tungkol sa ipinakitang
gawain.
J.Karagdagang gawain para sa Ipadama ang malasakit sa may Ipadama ang malasakit sa may Ipadama ang malasakit sa may
Ipadama ang malasakit sa may
takdang-aralin at remediation kapansanan sa pamamagitan kapansanan sa pamamagitan ng kapansanan sa pamamagitan ng
kapansanan sa pamamagitan ng
ng pagbibigay ng simpleng pagbibigay ng simpleng tulong. pagbibigay ng simpleng tulong.
pagbibigay ng simpleng tulong
tulong.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
ng 80% sa pagtataya above above above
B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nagangailangan ng iba pang additional activities for activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for
gawain para sa remediation remediation remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng magpaaral na ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up
nakaunawa sa aralin the lesson lesson lesson lesson the lesson
D.Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
E.Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation
Cooperation in doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks in doing their tasks
F.Anung suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na nasolusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong n g aking punungguro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
superbisor? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G.Anong kagamitang panturo an g Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking naidibuho na nais kong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used
used as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__4 F’s __4 F’s __4 F’s __4 F’s __4 F’s

Prepared by: Noted:

LOLITA S. DE LUNA MARCELO Q. AUSTRIA


Teacher I Principal I

You might also like