DLL - Esp 3 - Q2 - W3
DLL - Esp 3 - Q2 - W3
DLL - Esp 3 - Q2 - W3
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa.
1. pagmamalasakit sa kapwa
C.Mga Kasasnayan sa Nakapagpapakita ng malasakit sa may mga kapansanan sa pamamagitan ng:
Pagkatuto - pagbibigay ng simpleng tulong sa kanilang pangangailangan
Isulat ang code ng bawat ESP3P –Iic –e -15
kasanayan
II.NILALAMAN Mga May Kapansanan: Mahalin at Igalang! Lingguhang Pagtataya
Paggalang (Respect)
Kabutihan (Kindness)
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng MELC’s 86-87
guro
1.Mga Pahina sa Kagamitang Kagamitan ng Mag-aaral pahina 79-85
Pang Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang
Powerpoint, manila paper, pentelpen, T.V., laptop,activity card
Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang Maaaring gawin ito sa
aralin at/o pagsisimula sa pamamagitan ng maikling
bagong aralin talakayan.
B.Paghahabi sa layunin ng May kilala ba kayong batang Linangin ang sariling kakayanan. Ipaguhit sa mga mag-aaral ang Ipabasa at ipaliwanag sa mga mag-
aralin may kapansanan? tatlong puso sa kanilang aaral ang panuto ng Isabuhay
Ano ang inyong gagawin kung kuwaderno. Ipasulat sa loob ng Natin.
sakaling makasabay mo siya puso ang nararamdaman ng mga
sa iyong paglalakad? mag-aaral ayon sa hinihingi ng
bawat sitwasyon.
C.Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang kuwentong “Ang Ipabasa ang mga sitwasyong nagpapakita Sa bahaging ito, gabayan ang mga Ipasulat ang sagot sa kanilang
halimbawa sa layunin ng aralin Batang May Malasakit” sa ng pagmamalasakit na may paggalang sa mag-aaral sa pagguhit ng puso at kuwaderno.
Kagamitan ng Mag-aaral. mga may kapansanan sa Gawain 1. maisulat ng buong husay ang
kanilang nararamdaman ayon sa
hinihingi ng bawat sitwasyon.
D.Pagtalakay ng bagong a. Paano nagpakita ng Pasagutan ito sa kuwaderno. Asahan ang Ano ang nadarama mo habang Sa bahaging ito, magkaroon ng
konsepto at paglalahad ng malasakit si Rodel sa kanyang iba’t ibang kasagutan. ginagawa ang gawain? malayang talakayan tungkol sa
bagong kasanayan #1 kapwa? kasagutan ng mga mag-aaral.
b. Tama ba ang kanyang
ginawang pagmamalasakit?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Bigyan sila ng 10 minuto upang maghanda
(Tungo sa formative sa kanilang pangkatang gawain na ipapakita
assessment) sa loob ng dalawa hanggang tatlong minuto
(2-3 minutes).
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Magbigay ng halimbawa na Pangkatin sa apat ang mga bata upang pag- Maaaring tumawag ng ilan sa Himukin ang mga bata para sa
araw-araw na buhay isang sitwasyon na usapan at gawin ang mga mag-aaral upang maibahagi tamang kasagutan.
nagpapakita ng Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag-aaral. ang kanilang ginawa.
pagmamalasakit sa kapwa. Pangkat 1 -Magsadula ng isang eksenang
nagpapakita ng pagmamalasakit sa isang
bulag.
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng isang papel ang
mga bagay na nais ipakita at ipadama sa
mga may kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang saknong ng
tula na may apat na linya na tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga may kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong kilala
ninyong tao na nagpakita ng
pagmamalasakit sa kapwa. Sabihin kung
paano niya ito ginawa.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo naipakita ang Ano ang natutuhan mo sa aralin? Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Mahalagang maipaunawa sa kanila
pagmamalasakit sa kapwa? Ipaunawa sa mga mag-aaral ang na maipakikita ang
kahalagahan ng tunay na pagmamalasakit sa mga may
pagmamalasakit sa may kapansanan sa pamamagitan ng
kapansanan ng may pagmamahal pagsulat ng limang pangungusap
at paggalang. kung paano ipakikita ang
pagtulong sa kapwa.
I.Pagtataya ng Aralin Sikaping makapagbigay ng ISAGAWA NATIN Gamitin ang rubrics sa pagtataya Gamitin ang rubrics sa pagtataya
kanyang sariling karanasan Linangin ang sariling kakayanan. ng ginawa ng mga mag-aaral. ng ginawang pangungusap ng mga
ang mga mag-aaral tungkol sa 1. Ipabasa ang mga sitwasyong nagpapakita (Tingnan ang naka-attach) mag-aaral. (Tingnan ang naka-
pagbibigay ng simpleng tulong ng pagmamalasakit na may paggalang sa attach)
sa pangangailangan ng may mga may kapansanan sa Gawain 1.
kapansanan. Ibigay ang marka Pasagutan ito sa kuwaderno. Asahan ang
sa scale na 1-5. iba’t ibang kasagutan.
2. Pangkatin sa apat ang mga bata upang
pag-usapan at gawin ang
Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag-aaral.
Pangkat 1 -Magsadula ng isang eksenang
nagpapakita ng pagmamalasakit sa isang
bulag.
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng isang papel ang
mga bagay na nais ipakita at ipadama sa
mga may kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang saknong ng
tula na may apat na linya na tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga may kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong kilala
ninyong tao na nagpakita ng
pagmamalasakit sa kapwa. Sabihin kung
paano niya ito ginawa.
3. Bigyan sila ng 10 minuto upang
maghanda sa kanilang pangkatang gawain
na ipapakita sa loob ng dalawa hanggang
tatlong minuto (2-3 minutes).
4. Ipaliwanag ang pamantayan o rubric sa
ibaba na gagamitin sa pagtataya ng
kakayahan ng mga mag-aaral.
Pamantayan 3 2 1
Lahat ng 1-2 kasapi
kasapi sa ng pangkat 3-4 na kasapi
Husay ng
pangkat ay ay hindi ng pangkat ay
pagkaganap ng
nagpakita nagpakita hindi nagpakita
bawat kasapi
ng husay ng husay sa ng husay sa
sa pagganap. pagganap.
pagganap
Naipakita Naipakita
nang nang
maayos at maayos Hindi naipakita
Tamang
may tiwala ngunit may ang tamang
saloobin sa
ang pag- saloobin sa
sitwasyon
tamang aalinlangan. sitwasyon.
saloobin sa ang tamang
sitwasyon. saloobin sa
sitwasyon.
5. Hingan ng opinyon ang bawat pangkat
tungkol sa ipinakitang gawain.
J.Karagdagang gawain para sa Ipadama ang malasakit sa may Ipadama ang malasakit sa may Ipadama ang malasakit sa may
Ipadama ang malasakit sa may kapansanan
takdang-aralin at remediation kapansanan sa pamamagitan kapansanan sa pamamagitan ng kapansanan sa pamamagitan ng
sa pamamagitan ng pagbibigay ng simpleng
ng pagbibigay ng simpleng pagbibigay ng simpleng tulong. pagbibigay ng simpleng tulong.
tulong
tulong.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
ng 80% sa pagtataya above above above 80% above
B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nagangailangan ng iba pang additional activities for for remediation additional activities for remediation activities for remediation additional activities for
gawain para sa remediation remediation remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng magpaaral na ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught
nakaunawa sa aralin the lesson lesson lesson up the lesson
D.Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who
magpapatuloy sa remediation require remediation remediation require remediation require remediation continue to require
remediation
E.Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration well:
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group collaboration
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Power Point
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises Presentation
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Answering preliminary
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Discussion
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Case Method
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Rereading of
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Paragraphs/
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Poems/Stories
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Differentiated
Why? Why? Why? Why? Instruction
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Role Playing/Drama
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Discovery Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Lecture Method
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation in doing ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in Why?
Cooperation in doing their tasks their tasks doing their tasks doing their tasks ___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
Cooperation in doing their
tasks
F.Anung suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na nasolusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong n g aking punungguro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
superbisor? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G.Anong kagamitang panturo an g Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking naidibuho na nais kong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality from
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as views of the locality
used as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials __ Recycling of plastics to
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition be used as Instructional
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards Materials
__4 F’s __4 F’s __4 F’s __4 F’s __ local poetical
composition
__Fashcards
__4 F’s