Grade 4 DLL EPP 4 Q3 Week 3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: ABELARDO G.

TINIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4


GRADES 1 to 12 Teacher: RACHEL S. GUINTO Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 27 – MARCH 3, 2023 (WEEK 3) Quarter: 3RD

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-
industriya ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang Gawain sa sining pang-industriya na mapapaunlad sa
sariling kabuhayan sa sariling pamayanan.

C. Mga Kasanayan sa 1.Naipakikita ang 1.Naibabahagi ang 1.Nababanggit ang mga 1.Natutukoy ang mga 1.Natatalakay ang mga
Pagkatuto tamang paraan sa pagbuo kaalaman ukol sa pagbuo produktong ginagamitan tao o negosyo sa paraan sa pagdidisenyo
( Isulat ang code ng bawat ng iba’t ibang linya at ng linya, guhit, at ng basic sketching, pamayanan na ang ng proyekto
kasanayan) guhit pagleletra gamit ang shading, at outlining pinagkakakitaan ay 2.Nakalilikha ng isang
2.Nakaguguhit ng iba’t alphabet of lines 2.Nakaguguhit ng isang paggamit ng shading,
ibang linya at guhit 2.Nagagamit ang mahusay na disenyo
simpleng produkto basic sketching, at
3.Nakapagbibigay ng alphabet of lines sa 3.Napahahalagahan ang 3.Napahahalagahan ang
outlining
puna at mungkahi sa pagbuo ng linya, guhit, at kaalaman sa basic pakinabang ng
2.Napahahalagahan
ginawa ng mga kaklase pagleletra sketching, shading, at ang mga mga tao na pagdidisenyo sa
EPP4IA-Ob-2 3.Napapahalagahan ang outlining paggawa ng proyekto
ang hanapbuhay ay
gamit ng alphabet of lines EPP4IA-Oc-3 EPP4IA-0d-4
gumagamit ng
sa pagbuo ng titik, guhit,
at letra shading, basic
EPP4IA-Ob-2 sketching, at outlining
EPP4IA-Oa-1
Pagbuo ng Iba’t ibang Alphabet of Lines Mga Produktong Mga Tao at Negosyo sa Mga Paraan sa
II.NILALAMAN Linya at Guhit. Ginagamitan ng Basic Pamayanan na Pagdidisenyo ng Proyekto
Sketching, Shading at Gumagamit g Shading,
Outlining Basic Sketching at
Outlining
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, projector,: lata ng gatas, bloke ng Powerpoint, projector, larawan ng mga pintor, Powerpoint, projector
tsart ng iba’t ibang linya tabla, drowing laptop computer, mang-uukit, draftsman, at laptop computer, mga
at guhit larawan ng mga (aysometriko lapis, kopun (short), engineer, laptop halimbawa ng disenyo
istruktura na nagpapakita at ortograpiko), lapis, flower vase, flashlight computer, projector,
ng iba’t ibang linya at kopun (maliit), t-square, powerpoint pres.
guhit triangle, ruler,
Powerpoint, projector
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Paligsahan sa iba’t ibang Mag unahan ang bawat Ano ang iba’t ibang uri Magpaligsahan sa Paligsahan sa mga taong
at/o pagsisimula ng bagong aralin uri ng letra. grupo sa pagsasabi g mga ng alpabeto ng linya? pagbibigay ng mga gumagamit ng shading,
uri ng linya. produktong ginagamitan basic sketching atoutlining
ng Basic Sketching,
Shading at Outlining
B.Paghahabi sa layunin ng aralin. Ipakita ang larawan na 1. Anong hugis ang Ipakita sa mga mag-aaral Ipakita ang larawan ng Ipasuri sa mga bata ang
naglalarawan ng iba’t makikita sa ibabaw at ang isang flower vase na iba’t ibang tao na may halimbawa ng disenyo o
ibang linya o hugis ilalim na bahagi ng isang nakapatong sa mesa. hanapbuhay na: krokis sa Alamin Natin sa
katulad ng gusali, tulay, lata? Itanong, “Ano ang inhenyero pintor tattoo letrang A ng LM.
puno, kalsada, tao, 2. Anong alpabeto ng masasabi ninyo sa inyong painter nagtatatak ng t-
sasakyan, at iba pa. pagtititik ang nakikita?” shirt
naglalarawan sa ibabaw
at ilalim na bahagi ng
lata?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Anong mga linya ang Ilahad sa mga mag-aaral Talakayin sa mga bata na Ipasagot ang mga tanong: Habang ang mga mag-aaral
sa bagong aralin nakita ninyo sa mga (Pagpapakitang muli ng kapag naiguhit ang isang Ano ang gawain ng isang ay nagbibigay ng kanilang
larawang ipinakita? isang lata) bagay na may anino ay inhinyero? kaalaman sa pagdidisenyo,
• Bakit ang mga linyang mas nagmumukhang isulat sa pisara ang kanilang
nabanggit ang inyong tunay o buhay kaysa sa Ano-anong mga mga sagot.
ginamit? walang anino. Ito ang paghahanda ang
tinatawag na shading. ginagawa ng isang pintor
Ang isang tanawin ay bago gumawa?
nagiging makulay at
nagmumukhang tunay
kung may shade. Ito ay
inuumpisahan sa pag-ii-
sketch, pag-a-outline, at
saka pag-shade
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Ipaliwanag sa mga mag- Sabihin sa mga mag-aaral Gawin ang Gawain 2 sa Ipasanay sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang
at paglalahad ng bagong aaral: na ang bawat bahagi ng TG, pahina 215 pagguhit ng letra batay sa mga tanong na nasa
kasanayan.#1 Tumingin sa paligid, isang bagay ay ilustrasyon. Tingnan sa Linangin Natin sa letrang B
ilarawan ang mga linya o magkakaiba.Kaya ang Linangin Natin sa LM. ng LM.
guhit na inyong nakikita. bawat bahagi ay
Kung ating mapapansin iginuguhit nang hiwa-
sa ating paligid, tayo ay hiwalay upang makita
napapaligiran ng linyang ang eksaktong hugis nito.
tuwid, patayo at pahilis. Ito ay tinatawag na
Mayroon ding mga pa- ortograpiko. Ang
zigzag, pakurba, at kabuuang hugis nito ay
pabilog. tinatawag na
aysometriko.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-uulat ng bawat Pangkatin ang klase sa Ipasagot sa mga bata. Sabihin kung ang mga
at paglalahad ng bagong pangkat apat. Paano inilalapat ang sumusunod na B. Isulat ang sagot sa iyong
kasanayan #2. Ipaguhit ang mga bahagi disenyo sa - hanapbuhay ay kuwaderno.
ng bawat hugis. a. tasa gumagamit ng shading,
b. t-shirt basic sketching, at 1. Anong disenyo ang
c. katawan ng tao outlining. nagpapakita ng tatlong
Ipaulat sa klase ang 1. artista magkakahiwalay na
kanilang mga saloobin.. 2. arkitekto
tanawin o views?
3. pintor
4. computer 2. Ano ang ipinakikita
encoder/programmer ng disenyong isometric?
3. Ilarawan ang
disenyong perspective.

F. Paglinang sa Kasabihan Bumuo ng apat na grupo Gawin ang Gawain Maliban sa mga Pangkatin ang klase sa
(Tungo Formative Assessment ) para sa paligsahan sa nabanggit, ano pa ang apat. Isadula kung paano
pagtukoy ng iba’t ibang ibang produkto na ginagamit ang basic
linya..Ang grupong may ginagamitan ng mga sketching , shading sa
pinakamatas na puntos kasanayan sa basic mga tao.
ang panalo. sketching, shading, at
outlining.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Gawain B,
araw-araw na buhay. Gumuhit ng isang Ipaguhit ang harapan at Pumili ng isang larawan LM ph 465
tanawin gamit ang iba’t ibabw na bahagi ng iang para sa basic sketching
ibang uri ng linya. lata.
H. Paglalahat ng Aralin Sabihin sa mga mag-aaral Sabihin sa mga bata na Ang sining ay isang Maraming gawain o Basahin at isaisip ang
na ang bawat larawan ay ang bawat larawan ay kasanayang hindi lamang hanapbuhay ang makikita pangungusap sa Tandaan
binubuo ng mga guhit. Ito binubuo ng mga guhit. Ito mapaglilibangan kundi sa pamayanan na Natin sa LM.
ay naglalarawan ng iba’t ay ipinapakita sa mapagkakakitaan din. gumagamit ng kasanayan
ibang uri ng alpabeto ng pamamagitan ng iba’t Kailangan lamang sa mga ukol sa shading, basic
linya. Ang alpabeto ng ibang uri ng alpabeto ng gawaing ito ay may sketching, at outlining.
linya ay kailangan upang linya. kahiligan sa kulay at
mabigyang-buhay ang disenyo.
lahat ng bagay sa ating
paligid.
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan sa mga mag- Ipasagot sa mga mag- Ipasagot ang mga tanong: Pasagutan ang Gawin Ipasulat sa mga mag-aaral
aaral ang Gawin Natin sa aaral. 1.Ano-ano ang dapat Natin sa LM. ang titik ng alpabetong
LM. 1.Tukuyin kung anong tandaan sa pagdidisenyo English gamit ang iba’t
Kilalanin ang mga alphabet of lines ang gamit ang shading, basic ibang uri ng letra.
linyang ito. Isulat ang ginamit sa larawan. sketching, at outlining? Isagawa ang Gawin
pangalan ng bawat uri ng 2.Anong mga kulay ang Natin sa LM.
alpabeto ng linya. nararapat gamitin sa
pagdidisenyo?

J. Karagdagang gawain para sa Sabihin sa mga mag-aaral 1. Ano ang kaibahan ng Gumawa ng pagsasaliksik Magpasaliksik sa mga bata
takdang aralin at remediation na pag-aralan ang gamit dalawang sistema ng ukol sa iba pang ng iba pang paraan ng
ng bawat alpabeto ng pagsusukat. hanapbuhay sa pagdidisenyo na maaaring
linya sa pagbuo ng 2. Ano-ano ang mga yunit pamayanan na gamitin.
ortograpiko at isometric ng pagsusukat sa bawat gumagamit ng shading,
na drowing.. sistema? basic sketching, at
outlining.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like