DLL Esp Quarter 2 Week 1-10

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 27

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura ESP


(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 1 /Agosto 14-18, 2017 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagadama at pag-unawa sa damdamin ng iba ( EsP4P-IIa-c-18)
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Pagkakamali Ko, Ituwid Ko
Naisasagawa nang mapanuri Naisasagawa nang mapanuri Naisasagawa nang mapanuri Naisasagawa nang mapanuri Naisasagawa nang
ang tunay na kahulugan ng ang tunay na kahulugan ng ang tunay na kahulugan ng ang tunay na kahulugan ng mapanuri ang tunay na
pakikipag-kapwa pakikipag-kapwa pakikipag-kapwa pakikipag-kapwa kahulugan ng pakikipag-
kapwa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG 46-48 TG 48-49 TG 49-50 TG 50 TG 50
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 78-80 LM 80-82 LM 82-83 LM 84 LM 84-86
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Larawang nagpapakita ng ibat- Tsart, metacard Tsart,aklat Tsart Sagutang papel
Panturo ibang emosyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Magpaskil ng mga larawang Ipasalaysay sa mag-aaral ang Ano ang mga salitang ginamit Magbigay ng mga salitang Conduct Summative Test
aralin at/o nagpapakita ng ibat-ibang nangyarihabang naglalakad si sa pagtutuwid ng pagkakamali? gingami sa pagtutuwid ng #1
pagsisimula ng bagong emosyon. Carla patungo sa kaniyang inyong kamalian.
aralin silid-aralan.
B. Paghahabi sa layunin ng Itanong: Ipagawa ang Gawain 1 (LM p. Pasagutan sa mag-aaral ang Itala sa pisara ang mga sagot
aralin Kailan ka nagiging Masaya? 80-81) mga gawain sa Isapuso Natin sa ng mag-aaral.
malungkot? nagalit? LM p. 82
C. Pag-uugnay ng mga Gabayan ang mag-aaral sa Itanong: Iproseso ito sa pamamagitan ng Talakayin ang kanilang sagot.
halimbawa sa pagproseso ng kanilang mga Sino ang kapwang pagtawag sa mag-aaral upang
bagong aralin sagot. nasaktan o nagawan mo ng basahin sa harap ng klase ang
pagkakamali, sinasadya man o kanilang isinulat.
hindi?
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa nang tahimik sa mga Pangkatang Gawain Itanong sa mag-aaral kung ano Talakayin ang kahulugan ng
konsepto at mag-aaral ang kuwentong “Ang (LM p. 81) ang pagkakaunawa nila sa salitang “sorry o patawad”
pagalalahad ng bagong Parol ni Carla” (LM p. 78-79) kasabihang “Huwag mong
kasanayan #1 gawin sa kapuwa mo ang ayaw
mong gawin sa iyo.”
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin pagkatapos ang mga Ipasagot ang mga tanong. Talakayin at iproseso ang sagot Ipaliwanag na ang salitang ito
konsepto at katanungan. (LM p.80) (LM p. 82) ng mga mag-aaral. ay dapat ginagamit nang may
paglalahad ng bagong katapatan at bukal sa loob
kasanayan #2 (Sincerity).
F. Paglinang sa Kabihasnan Payuhan ang mga mag-aaral na Talakayin ang mga sagot ng Ipabasa at ipaunawa ang Pagawain ang mga mag-aaral
(Tungo sa Formative ipikit ang kanilang mga mata at mga mag-aaral. nilalaman ng Tandaan Natin sa ng isang card para sa taong
Assessment) iparinig ang kantang “Bula, LM p. 83 nagawan nila ng kamalian.
Pipi, at Bingi”. Isulat ang mga bagay na
nagging dahilan ng
pagkakamali.
G. Paglalapat ng aralin sa Matapos pakinggan ang awit Magkaroon ng karagdagang Paano ka humingi ng Itsek ang mga card at
pang-araw- ay ipadilat ang kanilang mga talakayan o debate upang paumanhin sa iyong siguraduhing maibibigay ang
araw na buhay mata at itanong ang maga higit na maunawaan ang pagkakamali? Ipaliwanag ito. card na ito.
sumusunud. (TG p. 48) paraan ng pagtutuwid ng
pagkakamali.
H. Paglalahat ng Aralin Kung ang nakagawa ng Anu-ano ang inyong Ano ang sinabi ng isang Tsinong Ano ang iyong naramdaman
pagkakamali sa iyong kapwa, natutuhan sa inyong Pilosopo? ng ibigay mo ang card sa taong
lalo na sa mga may pangkatang gawain? nagawan mo ng pagkakamali?
kapansanan, paano mo ito
itinutuwid?
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay pa ng halimbawa Anu-ano ang mga paraan ng Paano mo ituwid ang inyong Ipaulat sa mga mag-aaral ang Gawin ang Subukin Natin sa
ng mga sitwasyon upang pagtutuwid ng pagkakamali? pagkakamali sa isang naging bunga ng paghingi ng LM p. 84-86
higit na maintindihan na ang Isulat ito sa inyong papael. sitwasyon? Magbigay ng tawad o paumanhin.
pagkakamali ay nangyari halimbawa.
subalit dapat silang maging
handa upang harapin at
ituwid ang mga ito.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 2 /Agosto 19-23, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagadama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Pagkatuto (EsP4P-IIa-c-18
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Puna at Mungkahi Mo, Tanggap Ko
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng mahinahon Nakapagpapakita ng
mahinahon sa damdamin at mahinahon sa damdamin at sa damdamin at kilos ng kapwa mahinahon sa damdamin
HOLIDAY kilos ng kapwa tulad ng kilos ng kapwa tulad ng tulad ng pagtanggap ng puna ng at kilos ng kapwa tulad ng
(Ninoy Aquino) pagtanggap ng puna ng kapwa pagtanggap ng puna ng kapwa kapwa nang maluwag sa kalooban. pagtanggap ng puna ng
nang maluwag sa kalooban. nang maluwag sa kalooban. kapwa nang maluwag sa
kalooban.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG 51 TG 52-53 TG 54 TG 54-55
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 87-88 LM 89-91 LM 92-94 LM 94-95
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Kwaderno, kartolina Kwaderno kartolina Kwaderno
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano ba ang tamang Tanungin ang maga-aaral ng Paano mo tinatanggap nang Sino si Manuel L. Quezon?
aralin at/o pagtanggap ng kahinaan lalo na kanilang sariling karanasan positibo ang negatibong puna sa
pagsisimula ng bagong kung maraming natatanggap na tungkol sa positibo at iyo ng iba?
aralin mungkahi at puna sa iyong negatibong puna.
kakayahan at kasanayan?
gabayan ang mag-aaral sa
pagtiklop ng papel tulad ng
ibinigay na panuto at hakbang
sa lm P. 87-88
B. Paghahabi sa layunin ng Ipaliwanag ng mabuti sa mag- Magbigay ng sariling Suriin ang mga sumusunod na Pangkatang Gawain
aralin aaral ang kanilang gagawin sa halimbawa ayon sa karanasan. sitwayon.
kanilang PUNAYPAY.
C. Pag-uugnay ng mga Ibabalik ito sa may-ari at Hingan ng opinyon ang mag- Ipabasa nang tahimik ang mga Isadula ang buhay ni
halimbawa sa hayaang basahin niya ang aaral tungkol sa iyong ibinigay sitwasyon sa Isapuso Natin sa LM Manuel L. Quezon.
bagong aralin isinulat na mga puna ng na karanasan. p.92
kaniyang kaklase.
D. Pagtatalakay ng bagong Pagawain sila sa kanilang Ibigay na halimbawa ang Gamit ang kwaderno, ipasulat sa Gabayan ang bawat
konsepto at kwaderno ng dalawang kahon pagsali ng isang kalahok sa mag-aaral ang kanilang magiging pangkat upang
pagalalahad ng bagong upang mapagkompara ang anumang paligsahan sa pasiya kung dumating ang katulad makapagbigay ng puna sa
kasanayan #1 ibinigay na mga puna. Gawain 1 sa LM p. 89-90 ng ibinigay na sitwasyon sa kanila. presentasyon ng ibang
pangkat.
E. Pagtalakay ng bagong Matapos ang pagsusulat, Ipasagot sa mag-aaral ang Iproseso ang sagot ng mag-aaral. Gawin ang pagbibigay ng
konsepto at iproseso ang kanilang sagot. tanong sa LM p. 90 Ipabasa ng malakas ang mga sagot puna sa LM p. 95
paglalahad ng bagong ng bawat isa.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Saan mas maraming naisulat na Ilagay ang kanilang sagot sa Basahin at unawain ang Tandaan Ipabasa ang ibinigay nilang
(Tungo sa Formative puna ang iyong mga kaklase? Graphic Organizer. Natin sa LM p. 93-94 puna sa bawat pangkat at
Assessment) talakayin.
G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong palagay, bakit mas Ipaunawa sa mag-aaral na Ipaliwanag ang kaalaman tungkol Gabayan ang mag-aaral sa
pang-araw- marami ang nagbibigay sa iyo dapat maging competent at sa Teorya ng Interaktibong pagtanggap ng negatibo at
araw na buhay ng ganitong puna? competitive upang maging Pagkatuto (Interactive Learning positibong puna sa kanilang
mas maayos ang pagtupad ng Teory) pagtatanghal.
pangarap sa buhay.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang naramdaman mo nang Itanong: Kung may mag-aaral na
mabasa mo ang hindi magpapakita ng
magagandang puna sa iyo? pagkapikon sa mga
natanggap na puna, muling
balikan ang mga paraan ng
mahinahong pagtanggap
ng mga ito.
I. Pagtataya ng Aralin May karanasan ba kayo na Ano ang Interactive Learning Ayon sa natanggap na puna
tulad ng naranasan ng nasa Teory? ng iyong pangkat, paano
kwento? Ano ang inyong ninyo tatanggapin ang
gagawin? iyong puna?
J. Karagdagang Gawain para Ipaliwanag kung bakit dapat Pangkatang Gawain Isulat sa kwaderno ang
sa takdang- nating tanggapin nang positibo Pagtanggap ng Puna sa LM
aralin at remediation ang negatibong puna? p. 95
V. MGA TALA Ipagawa ang Gawain 2 sa LM p. Iugnay ang teoryang ito sa
90-91 paraan ng pagtanggap ng mga
puna at papuri.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 3 /Agosto 26- Agosto 30, 2018 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagadama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Pagkatuto (EsP4P-IIa-c-18
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Mga Biro Ko, Iniingatan Ko
Pagpili ng mga salitang di Pagpili ng mga salitang di Pagpili ng mga salitang di Pagpili ng mga salitang di
HEROES DAY nakasasakit ng damdamin sa nakasasakit ng damdamin sa nakasasakit ng damdamin sa nakasasakit ng damdamin
pagbibiro pagbibiro pagbibiro sa pagbibiro
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG 55 TG 57-58 TG 58-62 TG PP 62
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 98-100 LM 101-102 LM 102-104 LM 104-105
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Video clip Mga larawan Mga larawan Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng isang video Talakayin ang takdang aralin, Ipabasa sa mag aaral ang Ano-ano ang mga
at/o clip ng isang comedy show ipabasa ang anti bullying act of isapuso natin pp Lm103 mungkahi upang
pagsisimula ng bagong aralin 2013 maiwasang mabully sa
internet o cyber bullying?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Napapanood na ba ninyo ang Ipabasa ang Gawain I sa LM Ipaliwanag ang iyong gagawin
comedy show na ito? pp101 sa sitwasyong ito
Nagustuhan niyo ba ang
palabas na ito? Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang larawan ng mga Kung ikaw ang sinabihan ng mga Isulat sa speech balloon ang Gumawa ng isang
halimbawa sa
bagong aralin batang binubully ng kapwa salitang ito sa pagbibiro ng iyong kahalagahan ng paggamit ng presentation na may
bata. kapwa. Ano ang iyong mga birohindi nakakasakit ng pamagat kwelang bulilit
nararamdaman? damdamin
D. Pagtatalakay ng bagong Naranasan mo na bang Balikan ang dialogo nina Mico Talakayin ang kahulugan ng Ipakita ang ginawang dula-
konsepto at mapikon sa isang biro? Ano at Roel.Paano mo sasabihin ang empathy and sincerity dulaan
pagalalahad ng bagong ang iyong ginawa? kanilang biro na hindi ka
kasanayan #1 makakasakit ng iyong kapwa?
E. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang kwento Talakayin ang kanilang mga Ipabasa at talakayin ang Talakayin ang kanilang
konsepto at “Nakatutuwang Biro” sa LM p. sagot tandaan natin sa LM pp104 ginawa
paglalahad ng bagong 98-100
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Sagutan ang mga tanong at Pangkatang Gawain. Gawin ang Paano maipakikita ang Ano ang inyong natutunan
(Tungo sa Formative talakayin sa LM p. 100 Gawain 2 sa LMpp102 pagiging mahinahon sa sa inyong ginawang
Assessment) pakikipag usap sa kapwa? presentation?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang iyong nararamdaman Talakayin ang mga sagot ng Ano ang epekto ng masasakit Bilang mag aaral ano ang
araw- kung ikaw ang nasa kalagayan bawat pangkat na salita sa kapwa? aral ang iyong nakuha sa
araw na buhay ni Ikeng? ginawang presentation
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat mong isaalang- Ano-anu ang mga salitang dapat Ano ang dapat gawin kapag Sa iyong palagay anong
alang kung ikaw ay magbibiro gamitin sa pagbibiro sa kapwa? na bubuly? maiduddulot ng mabuting
sa iyong kapwa? biro?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang iyong karanasan sa Gumawa ng dialogo na may biro Ibigay ang mga mungkahi Sumangguni sa kanilang
buhay na katulad sa nangyari na hindi nakakasakit ng kapwa upang maiwasang ma bully sa ginawang presentation
kay Ikeng? internet o cyber bullying.
Magbigay ng 5 sagot?
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik tungkol sa Anti-
takdang- Bullying Act of 2013
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 4/Sept 2-6, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Pagkatuto (EsP4P-IIa-c-19
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Damdamin Mo, Nauunawaan Ko
Pagpili ng mga salitang di Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng
nakasasakit ng damdamin karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang sariling karanasan o
sa pagbibiro pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng makabuluhang
pag-unawa sa pag-unawa sa pag-unawa sa pangyayaring nagpapakita
kalagayan/pangangailangan ng kalagayan/pangangailangan ng kalagayan/pangangailangan ng pag-unawa sa
kapwa. kapwa. ng kapwa. kalagayan/pangangailanga
n ng kapwa.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p 62 TG. Pp. 63-64 TG pp. 64-65 TG. P.65 TG. Pp. 65-66
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 105-106 LM.pp. 107-108 LM pp. 109-111 LM. pp. 111-113 LM. pp. 113
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sagutang papel Video clips Mga larawan Mga larawan Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Conduct Summative Test Mag-flash ng video clips ng Ano ang Empathy at kindness? Ano ang kabutihang naidulot Ano ang ibig sabihin ng ”
at/o #3 pagdamay sa mga nalulungkot. ng pagiging matulungin at Give and Take”?
pagsisimula ng bagong aralin mabuting bata?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hingin ang mga reaksyon sa mga Ipakita at ipasuri ang mga Itanong sa mga mag-aaral Magbigay ng halimbawa o
napanood na video. larawan sa LM p. 109. ang kanilang damdamin sitwasyon.
tuwing nakapagpapakita ng
pagdamay sa kalungkutan ng
iba.
C. Pag-uugnay ng mga Hayaang magkwento ang mga Talakayin ang bawat larawan. Sino pa sa inyo ang hindi pa Talakayin ang kanilang
halimbawa sa mag-aaral ng kanilang mga nakaranas ng ganitong ibinigay na halimbawa.
bagong aralin karanasan sa pagdamay, sa sitwasyon?
isang kaibigan o kakilala.
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa nang malakas ang Ipagawa ang iba pang Gawain Basahin at unawain ang Ipakita ang halimbawa ng
konsepto at kwento sa LM.p.107-108. sa Gawain 1 sa LM p. 110. Tandaan Natin. Talaarawan ng Pag-
pagalalahad ng bagong unawa.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Kilalanin ang katangian nina Iproseso ang kanilang mga Talakayin ang nilalaman ng Ipaliwanag ang nilalaman
konsepto at Lydia at Mina. sagot. Tandaan Natin. ng Talaarawan upang
paglalahad ng bagong lubos na maunawaan ng
kasanayan #2 mga mag- aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipaliwanag ang ginawa nilang Talakayin ang kanilang ginawa Ipaliwanag ang ideya ng Gumawa ng sariling
(Tungo sa Formative pagdamay sa damdamin ng sa Gawain 1 ”Give and Take” Talaarawan na katulad ng
Assessment) kanilang kaklase, kaibigan, nasa halimbawa.
kalaro at iba pang tao.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo ipakita ang ginawang Anong pagpapahalaga ang Paano mo ito isabuhay? Paano niyo ito isasabuhay
araw- pagdamay nina Lydia at Mina sa inyong naipakita sa paraan ng sa pang araw-araw?
araw na buhay pang araw-araw mong pagtulong?
pamumuhay bilang isang bata?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ibig sabihin ng Empathy Bakit mahalaga ang pagdamay Ano ang kahalagahan nang Anong katangian ang
at kindness? at pagtulong sa kapwa? “Give and Take”? ipinakikikta ng taong
handang tumulong sa mga
nangangailangan?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin Sumulat ng isang halimbawa ng Pangkatang Gawain: Dugtungan ang isang Magbigay ng suliranin ng
sa LM p. 105-106 iyong ginawa na mayroong Ipalaro ang “ Unawa-Awa” panalangin sa LM p. 112 iyong kapwa at kung
empathy at kindness. LM. p.111 paano mo ito ma-
solusyunan.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 5 /Sept 9-13, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkabukas-palad ( Generosity)
Pagkatuto (EsP4P-IIe-20)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Kapwa Ko, Nandito Ako
Nakapagbabahagi ng Naisabubuhay ang pagiging Naisabubuhay ang pagiging bukas- Naisabubuhay ang pagiging bukas- Naisabubuhay ang pagiging
sariling karanasan o bukas-palad para sa mga palad para sa mga nangangailangan palad para sa mga bukas-palad para sa mga
makabuluhang nangangailangan at sa at sa panahon ng kalamidad nangangailangan at sa panahon ng nangangailangan at sa
pangyayaring nagpapakita panahon ng kalamidad. kalamidad panahon ng kalamidad
ng pag-unawa sa
kalagayan/pangangailanga
n ng kapwa.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay TG p. 66 TG. Pp. 67-68 TG. Pp.68-70 TG.pp. 70-72 TG pp 72
ng Guro
2. Mga Pahina sa LM pp.114-115 LM.pp. 116-118 LM. pp. 119-124 LM. pp. 124-125 LMpp 125
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Sagutang papel Larawan ng kalamidad at mga Larawan ng kalamidad at mga biktima Larawan ng kalamidad at mga biktima Larawan ng kalamidad at mga
Panturo biktima biktima
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Conduct Summative Test Simulan ang aralin sa Ano ang kwento ni Paola? Anu- anong ahensiya ang Handa ba kayong tumulong
nakaraang aralin at/o #4 pamamagitan ng isang tumutulong sa mga biktima ng sa mga nangangailangan?
pagsisimula ng pagninilay o reflection kalamidad?
bagong aralin tungkol sa mga nangyayari sa
ating kapaligiran.
B. Paghahabi sa layunin Hingan ng halimbawa ang Iugnay ito sa babasahing dayalogo Pumili ng isang ahensiya ng Hikayatin ang mga mag-
ng aralin mga mag-aaral sa mga nina Rolan at Marla. pamahalaan na nais mong sulatan aaral na magkaroon ng
nangyayari kalamidad sa o padalhan ng liham. Outreach Program sa silid-
ating bansa. aralan.
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang inyong karanasan sa Ipabasa ang dayalogo nina Rolan at Ipabasa at iproseso ang nakasaad Ano ang maari nyong ibigay
halimbawa sa pagtulong sa mga biktima ng Marla. sa kanilang liham. para sa ating Outreach
bagong aralin kalamidad na ito? Program?
D. Pagtatalakay ng Pakinggan ang kwento ni Itanong: Anu- anong ahensiya ng Bakit ang ahensiyang ito ang iyong Maghanda ng mga
bagong konsepto at Paola, LM pp. 116-118 pamahalaan ang nagbibibgay ng napiling sulatan? halimbawa ng larawan ng
pagalalahad ng bagong tulong sa mga nagiging biktima ng isang Outreach Program.
kasanayan #1 kalamidad?
E. Pagtalakay ng bagong Matapos marinig ang kwento Magdagdag ng kaalaman sa mga Talakayin ang mga sagot ng mga Ano ang nakikita ninyo sa
konsepto at ni Paola, magbigay ng 3 mag-aaral tungkol sa mga mag-aaral. larawan? Handa ba kayong
paglalahad ng bagong tanong na nais mong itanong programa ng pamahalaan. gawin ito?
kasanayan #2 sa kanya.
F. Paglinang sa Talakayin ang kanilang mga Bigyan diin na mas mabuting Ipabasa ng may pang una sa mga Magkaroon ng outreach
Kabihasnan katanungan? kumikilos sa sariling pagsisikap. mag-aaral and tandaan natin sa program sa silid aralan
(Tungo sa Formative LM 124-125
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Kung isa ka sa kanila, ano ang Ipagawa ang Gawain 2 sa LM pp. Paano natin maipapakita ang Ano ang nararamdaman
pang-araw- iyong nararamdaman? 121-122. pagmamahal sa kapwa niyo pagkatapos ng
araw na buhay Kanino ka lalapit at hihingi ng outreach program?
tulong?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipakita ang May napulot kabang magandang Ano ang kahulugan ng empathy at Ano ang inyong natutunan?
pagtulong sa mga aral sa larong ito? Ibahagi sa klase. sincerity
nangangailangan?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin Bumuo ng isang plano kung Ibigay ang mga ahensiyang Magbigay ng totoong halimbawa Gumuhit ng isang larawan
sa LM p. 114-115 paano ka tutulong sa kanila. tumutulong sa mga biktima ng ng naranasan mo at nakikita sa ng pagbibigayan.
Isulat ito sa isang bond kalamidad. kapaligiran sa panahon ng Ipaliwanag sa harap ng
paper. LM p. 118 kalamidad klase.
J. Karagdagang Gawain Magsaliksik ng mga ginawa
para sa takdang- ng DSWD para sa mga
aralin at remediation biktima ng kalamidad.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 6/ Sept 16-20, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Paggalang ( Respect)
Pagkatuto (EsP4P-IIf-i-21)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Igalang Ko Oras ng Pahinga Mo
Naisabubuhay ang pagiging Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
bukas-palad para sa mga paggalang sa iba sa oras ng iba sa oras ng pagpapahinga at sa paggalang sa iba sa oras ng paggalang sa iba sa oras
nangangailangan at sa pagpapahinga at sa may may sakit ( maaaring idagdag ang pagpapahinga at sa may sakit ng pagpapahinga at sa
panahon ng kalamidad. sakit ( maaaring idagdag iba pang karapatang pantao) ( maaaring idagdag ang iba may sakit ( maaaring
ang iba pang karapatang pang karapatang pantao) idagdag ang iba pang
pantao) karapatang pantao)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 72-73 TG. Pp. 74-75 TG. Pp.75 TG.pp. 75-76 TG pp 76
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 126-127 LM.pp. 128-129 LM. pp. 130-131 LM. pp. 132-133 LMpp 133-134
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sagutang papel Kwaderno,kopya ng Values Kwaderno,kopya ng Values Kwaderno,kopya ng Values Kwaderno,kopya ng Values
Education for the Filipino Education for the Filipino Education for the Filipino Education for the Filipino
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Conduct Summative Test Ipabasa sa kanila ang Ano ang natutunan nyo sa Ano ang natutunan sa Anong karapatang pantao
at/o #5 Panimulang Salita ng aralin kwentong “ salamat sa paggalang Gawain ninyo kahapon? ang dapat natin irespeto?
pagsisimula ng bagong aralin ”
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tulungan ang mga mag- Ipakita at tunghayan ang Ipakita ang larawan ng Magbigay ng halimbawa
aaral na bumuo ng larawan. dalawang tren. Punan ang na dapat mong gawin sa
kaisipan tungkol sa bawat kahon. Gawin ito sa taong nagpapahinga.
kahalagahan ng aralin inyong kwaderno.
LM p.132
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa sa mga mag aaral Bigyan pansin ang mga Gabayan ang mga mag-aaral Pasagutan ang Gawain sa
sa ang kwentong salamat sa nagaganap na eksena sa larawan. sa kanilang sagot. Isabuhay Natin sa LM p.
bagong aralin paggalang sa LM pp128- 133-134
129
D. Pagtatalakay ng bagong Sagutin ang sumusunod Ano ang inyong magiging Tumawag ng ilang Talakayin ang bawat sagot
konsepto at batay sa kwento diyalogo kung ikaw ang bata sa magbabahagi ng sagot sa ng mga mag-aaral.
pagalalahad ng bagong nasabing larawan? klase.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang kanilang Talakayin ang mga kasagutan Talakayin at iproseso ang Magbigay nang iyong
at sagot kanilang sagot. sariling karanasan sa iyong
paglalahad ng bagong klase.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Magbalik tanaw sa kanilang Pangkatang Gawain Ipabasa ang Tandaan Natin sa Hingin ang mga opinyon
(Tungo sa Formative naging karanasan na Gawin ang Gawain 2 sa LM 130- mga mag-aaral na may pang- ng mga mag-aaral tungkol
Assessment) katulad sa kwento at 131 unawa. ,LM p. 133 sa iyong sariling
ibahagi sa klase karanasan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit kailangang igalang Iproseso ang kanilang ginawa Gabayan ang mga mag-aaral Paano mo isasabuhay ang
araw- ang mga taong gamit ang pamantayan o rubric upang higit na maunawaan at pagiging magalang sa
araw na buhay nagpapahinga at may na makikita sa LM maisapuso nila ang konsepto ibang tao.
sakit? ng paggalang.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakita ang iyong Anong aral ang inyong natutunan Ayon sa Listahan ng Human Anong katangian ang
paggalang sa mga taong sa pagtatanghal? Rights (UNESCO – Article 24), iyong ipinakikita kung
nagpapahinga at may bakit karapatan ng tao ang marunong kang
sakit? pagpapahinga o Rigth to magpahalaga sa oras ng
Rest? pahinga ng ibang tao?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin sa Magtala ng mga dahilan Refer to Gawain 2 Sumulat ng 5 paggalang na Sumulat ng iyong
LM p. 126-127 kung bakit kailangang dapat ibigay sa taong karanasan sa paggalang sa
igalang ang mga taong: nagpapahinga o maysakit. iba.
1.nagpapahinga
2. maysakit
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4


DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 7 /Sept. 23-27, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Paggalang ( Respect)
Pagkatuto (EsP4P-IIf-i-21)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Mga Gawain Mo, Igagalang Ko
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng paggalang Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
paggalang sa iba sa oras ng paggalang kapag may nag- kapag may nag-aaral at paggalang kapag may nag- paggalang kapag may nag-
pagpapahinga at sa may aaral at pakikinig kapag may pakikinig kapag may aaral at pakikinig kapag may aaral at pakikinig kapag
sakit ( maaaring idagdag nagsasalita/nagpapaliwanag. nagsasalita/nagpapaliwanag. nagsasalita/nagpapaliwanag. may
ang iba pang karapatang nagsasalita/nagpapaliwana
pantao g.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 76-77 TG. Pp. 78-79 TG. Pp.79-80 TG.pp. 80 TG pp 80-81
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 134-135 LM.pp. 136-137 LM. pp. 137-139 LM. pp. 140-142 LMpp 142-143
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Sagutang papel Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno, kartolina, Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno,
Panturo kartolina, pangkulay, pangguhit pangkulay, pangguhit kartolina, pangkulay, pangguhit kartolina, pangkulay,
pangguhit
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Conduct Summative Test Ang pakikinig ba bilang isang Ano ang iyong gagawin na Bakit mahalaga na matutuhan Ano ang mga tuntunin sa
aralin at/o #6 bahagi ng talastasan ay paggalang sa mong igalang ang ibang tao pangkatang Gawain?
pagsisimula ng bagong aralin nagpapakita ng paggalang? pakikipagtalastasan? kapag sila ay nag-aaral,
Bakit? nagsasalita o
nagpapaliwanag?
B. Paghahabi sa layunin ng Ikilos ang inyong gagawin sa Ilahad sa mag-aaral ang Gawain Bigyan ng pagkakataon ang Maging maparaan sa
aralin mga sumusunod na sitwasyon 1 sa LM p.137-138 mga mag-aaral na pagpangkat ng klase. Hatiin
sa TG p. 78 mapagnilayan ang mga kilos sa sila sa apat na pangkat.
anumang sandal.
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang inyong mga Pasagutan sa mga mag-aaral Ipagawa sa kanilang kwaderno Bigyan ng Gawain ang
halimbawa sa damdamin inyong ginawa? ang Gawain ditto at magbigay ang Gawain “Timbang- bawat pangkat sa LM
bagong aralin ng mga gabay sa magalang na timbangan” sa LM p.140-141 p.142
pakikipag-usap sa iba.
D. Pagtatalakay ng bagong Gabayan ang mga mag-aaral Patnubayan ang mga mag-aaral Ipabasa sa harap ng klase ang Bigyan ng pagkakataon ang
konsepto at sa pagtunghay sa mga larawan sa pagbuo ng pangkat para sa kanilang mga sagot sa bawat pangkat na sabihin
pagalalahad ng bagong sa LM p. 136 Gawain 2. magkabilang timbangan. ang kanilang saloobin sa
kasanayan #1 mga palabas na kanilang
nakita.
E. Pagtalakay ng bagong Pasagutan sa kanila ang mga Talakayin ang ipinakitang gawa Itanong ang sumunod na Gabayan ang mga mag-
konsepto at tanong tungkol sa larawan sa ng bawat pangkat. katanungan at talakayi ang aaral sa pagbibigay ng puna
paglalahad ng bagong LM p. 136-137 kanilang sagot sa TG p. 80 sa ginawa ng bawat
kasanayan #2 pangkat.
F. Paglinang sa Kabihasnan Pag-usapan ang mga sagot ng Ano ang inyong natutunan sa Bigyang-diin ang Tandaan Ipaunawa sa mga mag-
(Tungo sa Formative mga mag-aaral. inyong pangkatang Gawain? Natin sa LM p.141-142 aaral ang mga puna na
Assessment) ibinigay sa kanilang
pangkat.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bigyang-diin ang mga Paano mo maipapakita ang Ano ang iyong natutuhan sa Magbigay ng sariling
araw- positibong reaksyon o aksyon paggalang sa taong nag-aaral, matapos basahin ang Tandaan karanasan o isang
araw na buhay sa bawat Gawain. nagsasalita o nagpapaliwanag? Natin? nasaksihang sitwasyon
tungkol sa mabuting
naidudulot ng pakikinig sa
nagsasalita at paggalang sa
mga taong nag-aaral.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahulugan ng salitang Bakit mahalaga na matutuhan Paano mo ipinapahalagahan Ano ang kabutihang
paggalang? mong igalang ang ibang tao ang kilos o gawa ng ibang tao? naidudulot sa pakikinig sa
kapag sila ay nag-aaral, nagsasalita at paggalang sa
nagsasalita o nagpapaliwanag? mga taong nag-aaral?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin sa Magbigay ng pangyayari o Gumuhit nang isang sitwasyon Maghanap ng kapareha o Gamit ang art materials,
LM p. 134-135 sitwasyon kung saan ng paggalang sa taong: pares at ibahagi sa kanya kung gumawa ng simbolo para
maipapakita mo ang 1. nag-aaral paano mo ipapakita ang sa kaklase na sasalamin sa
paggalang lalo na sa oras ng 2. nagsasalita paggalang sa kapwa. iyong hangarin na igalang
pakikipagtalastasan. 3. nagpapaliwanag siya sa oras ng kaniyang
pag-aaral.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 8 / SEPT. 30-October 4, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Paggalang ( Respect)
Pagkatuto (EsP4P-IIf-i-21)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Ingatan Natin, Pasibilidad na Gagamitin
Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
paggalang kapag may nag- paggalang sa iba sa iba sa pamamagitan ng paggalang sa iba sa paggalang sa iba sa
aaral at pakikinig kapag pamamagitan ng pasibilidad pasibilidad ng pagamit nang may pamamagitan ng pasibilidad pamamagitan ng
may nagsasalita/ ng pagamit nang may pag- pag-aalala sa kapakanan ng ng pagamit nang may pag- pasibilidad ng pagamit
nagpapaliwanag. aalala sa kapakanan ng kapwa. aalala sa kapakanan ng nang may pag-aalala sa
kapwa. kapwa. kapakanan ng kapwa.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 81 TG. Pp. 82-83 TG. Pp. 83- 84 TG.pp. 85 TG pp 85-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 143 LM.pp. 144-147 LM. pp. 147-151 LM. pp. 151-153 LMpp 153-154
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sagutang papel Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno, kartolina, Activity card, kwaderno, Activity card, kwaderno,
kartolina, metacards,charts metacards,charts kartolina, metacards,charts kartolina, metacards,charts
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Conduct Summative Test Paano ang iyong kapwa lalo Balikan ang kwentong “isang Ano ang inyong natutunan Ano ang mga gagawin mo
at/o #7 na ang mga gamit nila? Pagkamulat” sa nakaraang leksyon? sa mga pasibilidad ng
pagsisimula ng bagong aralin pamahalaan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano mo ginagamit ang Pumili ng ilang mag-aaral at Gamit ang pangkat ng Magbigay ng halimbawa sa
pasibilidad ng iyong ipasabi sa klase ang pinakagusto nakaraang araw, gumawa ng paggamit ng maaayos na
paaralan? nilang bahagi ng kwento. commitment relay. pasibilidad sa paaralan at
komunidad?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpakita ng larawan ng Ipagawa sa mag-aaral ang Ipaliwanag nang mabuti ang Ipaliwanag sa mga mag-
sa isang matang nakamulat? Gawain 1 sa LM p. 147-149 tuntunin ng gagawin. aaral ang mga Gawain sa
bagong aralin Itanong ang mga tanong sa hamon sa LM p. 153-154
TG p. 82
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang kwento na Suriin ang kanilang mga sagot o Idikit ang mga metacard sa Gumawa ng ulat tungkul sa
konsepto at “Isang Pagkamulat” sa LM p. ginawa. graphic organizer sa LM p. pagbabantay ng mga
pagalalahad ng bagong 144-146 152 pasibilidad.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sagutin at italakay ang mga Magkaroon ng Gallery Exhibit sa Ipabasa sa mag-aaral ang Ipabasa ang ulat at
at tanong pagkatapos ng loob ng silid-aralan. Gawin ang isinula nilang commitment ipaliwanag ito.
paglalahad ng bagong kasanayan kwento sa LM p. 146-147 Gawain 2 sa LM p. 150-159 at ipaliwanag ang mga
#2 kahulugan nito.
F. Paglinang sa Kabihasnan Magdagdag pa ng kambal na Ipangkat ang mag-aaral sa limang Ipabasa sa mga mag-aaral Ano ang iyong mungkahi
(Tungo sa Formative tanong para mailabas ng grupo at ipaliwanag ang kanilang ang Tandaan Natin sa LM p. upang mapanatiling
Assessment) mga mag-aaral ang tamang gagawin. Ipamahagi ang activity 153 maayos ang pasibilidad ng
pagpapahalaga ng kwento. cards. iyong paaralan at
komunidad?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa paanong paraan mo Paano mo ito gagamitin ang mga Magkaroon ng mas malalim Paano mo ito gagawin sa
araw- mahihikayat ang ibang mag- pasibilidad ng iyong paaralan at na talakayan at pagpalitan pang –araw-araw na buhay
araw na buhay aaral na maging maayos ang komunidad? ng kuro-kuro. ang ginawang mungkahi?
paggamit ng pasibilidad ng
iyong paaralan?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo iayos ang Bakit mahalagang gamitin nang Ipaliwanag ang inyong Bakit kailangan ingatan ang
paggamit ng pasibilidad sa maayos ang mga pasibilidad ng karapatan sa pagkakaroon mga pasibilidad na ito?
paaralan bilang paraan ng paaralan at komunidad? ng maayos at kaaya-ayang
pakikipagkapwa-tao? pasibilidad.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin Ipagawa sa mga mag-aaral Gamitin ang rubric sa pagtataya Paano mo isabuhay ang Sa inyong kwardino,
sa LM p. 143 ang template sa TG p. 83 ng gawa ng bawat pangkat. karapatang ito? gumuhit ng maayos na
pasibilidad sa paaralan at
sa komunidad.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan LORES ELEM. SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro STEPHEN L. CASIPLE Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras WEEK 9 / October 7-11, 2019 Markahan IKALAWA
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Kabutihan (Kindness)
Pagkatuto (EsP4P-IIf-i-21)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Kaaya-ayang Kapaligiran: Sa Sarili at Kapwa
Nakapagpapakita ng Pagpapanatili ng tahimik, Pagpapanatili ng tahimik, Pagpapanatili ng tahimik, Pagpapanatili ng tahimik,
paggalang sa iba sa malinis at kaaya-ayang malinis at kaaya-ayang malinis at kaaya-ayang malinis at kaaya-ayang
pamamagitan ng pasibilidad kapaligiran bilang paraan ng kapaligiran bilang paraan ng kapaligiran bilang paraan ng kapaligiran bilang paraan
ng pagamit nang may pag- pakikipagkapwa-tao. pakikipagkapwa-tao. pakikipagkapwa-tao. ng pakikipagkapwa-tao.
aalala sa kapakanan ng kapwa.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 86-87 TG. Pp. 88-89 TG. Pp. 89-90 TG.pp.91 TG pp 91-92
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 154-155 LM.pp. 157-158 LM. pp. 158-160 LM. pp. 160-162 LMpp 163
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sagutang papel Kartolina Strips,task card, Kartolina Strips,task card, Kartolina Strips,task card, Kartolina Strips,task card,
kwaderno kwaderno kwaderno kwaderno
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Conduct Summative Test #8 Ano ang ideyal na paligid Balikan ang tulang binasa Ano-ano ang mga mabuting Paano mo
at/o ang nais mong makamit kahapon. naidulot ng isng kaaya-ayang mapahahalagahan ang
pagsisimula ng bagong aralin kung magtulong-tulong ang kapaligiran? malinis, tahimik at kaiga-
bawat isa sa inyong igayang kapaligiran?
pamayanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kaya mo bang maging Pag-usapan ang laman ng tula Talakayin ang kanilang sagot Kailangan maiproseso sa
bahagi sa pagkakamit nito? kahapon. sa takdang aralin. mga mag-aaral ang
Paano? pagpapanatili ng malinis,
tahimik at kaaya-ayang
kapaligiran na hindi lamang
maisakatuparan sa kanilang
bahay o paaralan.
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang kartolina strips Ipagawa sa mag-aaral ang Ipaliwanag nang mabuti ang Pangkatin ang klase sa
halimbawa sa na may nkasulat na salitang Gawain 1 sa LM p. 158-159 tuntunin ng gagawin. dalawa. Ipaliwanag sa mga
bagong aralin DISIPLINA ANG KAILANGAN mag-aaral kanilang
na wala sa tamang ayos at gagawin.
ipayos ito sa mag-aaral.
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa ang tula “ Disiplina Talakayin ang kanilang Ipagawa ang isapuso natin sa Bigyan ang bawat pangkat
konsepto at ang kailangan” LM p. 157 ginawang sagot. LM. p. 160-161 ng Gawain na makikita sa
pagalalahad ng bagong Isabuhay Natin sa LM p.
kasanayan #1 163
E. Pagtalakay ng bagong Sagutin at italakay ang mga Gabayan ang mag-aaral sa Ipabasa sa mga mag-aaral Ipakita ang natapos na
konsepto at tanong pagkatapos ng tula kanilang pangkatang Gawain ang Tandaan Natin sa LM p. gawain sa harap ng klase.
paglalahad ng bagong sa LM p. 158 sa LM p. 160 162 Ipaunawa sa mag-aaral ang
kasanayan #2 kahalagahan ng
pagpapalitan ng kuro-kuro
lalo na sa pangkatang
Gawain.
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagbigayin ang mag-aaral ng Magkaroon ng talakayan sa Magdagdag ng paliwanag Ano ang iyong mungkahi
(Tungo sa Formative mga pangyayari kung ipinakita ng bawat pangkat. upang higit na maunawaan upang mapanatiling
Assessment) nakapagpapakita sila ng ng mga mag-aaral ang aralin. malinis, tahimik at kaiga-
disiplina na nakatutulong igayang kapaligairan sa
upang maging tahimik at iyong komunidad?
malinis ang kapaligiran.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipabahagi ang mga Paano mo ipapakita ang Balikan ang ginawa ng mga Paano mo ito gagawin sa
araw- karanasan o nasaksihang paggalang sa iba bilang mag-aaral sa pisara.alamin pang –araw-araw na buhay
araw na buhay sitwasyon na hindi epektibong paraan sa ang magkakapareho at ang ginawang mungkahi?
nagpapakita ng disiplina pagpapanatili ng tahimik, magkakaibang sagot ng mga
para sa tahimik at malinis na malinis at kaaya-ayang mag-aaral.
paligid ang ibang mag-aaral. kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang iyong gagawin Bakit mahalaga ang paggaling Paano mo mapahahalagahan Bakit kailangan mayroong
mong hakbang upang sa iba sa pagpapanatili ng ang malinis, tahimik at kaiga- malinis, tahimik at kaiga-
mapanatili ang kaayusan at tahimik, malinis at kaaya- igayang kapaligiran? igayang kapaligiran sa
kalinisan ng iyong paligid? ayanh kapaligiran. komunidad?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin sa Panoorin ang isang video. Magbiagay ng iba pang Paano mo isabuhay ang Gumawa ng poster na
LM p. 154-155 Isulat sa papel ang iyong suhestyon bukod sa mga pangakong iyong nagawa sa nagpapakita ng isang
reaksyon pagkatapos ipinakita ng inyong pangkat. araling ito? Isulat ang iyong malinis, tahimik, at kaya-
panoorin ang video na ito. Isula ito sa sagutang papel. paliwanag sa papel. ayang kapaligiran.
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng mabuting
takdang- naidudulot ng isang kaaya-
aralin at remediation ayang kapaligiran.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like