Untitled
Untitled
Untitled
ARAW: Lunes
1. Natutukoy ang kahalagahan ng pananahi ng kasuotan.
I. LAYUNIN 2. Naiisa-isa ang mga kagamitang gamit sa pananahing pangkamay.
3. Naisasabuhay ang tamang gamit ng pananahing pangkamay.
Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at
A.
Pangnilalaman ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan
Pamantayan sa Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
B.
Pagganap sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
1.2.1 Nasasabi ang gamit ng mga kagamitan sa pananahi sa kamay.
C. Pamantayan sa
1.2.2 Naisasaayos ang payak na sira ng kasuotan sa pamamagitan ng pananahi sa
Pagkatuto /
kamay (hal. Pagkakabit ng tanggal na butones)
Layunin / CODE
EPP4HE-1b-3
II. NILALAMAN Pananahi sa Kamay
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian:
Mga Pahina MELC EPP HE p. 537
1. sa Gabay PIVOT 4A Budget of Work for EPP 4 p. 273
Guro
Mga Pahina
sa Edukasyong Pantahan at Pangkabuhayan LM. pp.232-234
2. Kagamitang
Pang-mag- SLM pp. 1-15
aaral
Mga Pahina
3. Makabuluhang Gawaing Pantahanan at Pangkabuhayan pp.23-26
sa Teksbuk
Karagdagang
4.
kagamitan
mula sa portal slide deck, laptop, larawan, kuwaderno
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa
A.
nakaraang aralin
Panimulang Pagtataya
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Paghahabi sa Pagpapakita ng video ng mga kagamitan sa pananahi.
layunin ng aralin
B.
https://www.youtube.com/watch?v=JnragInHrnI
Mga Butones:
1. Two-hole button- butones na may dalawang butas.
2. Shank button- butones na may isang nakaalsa sa likod.
Panuto:
E.
Kilalanin ang mga sumusunod na larawan ng mga kagamitan sa pananahi. Isulat ang sagot
sa iyong sagutang papel.
Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin.
(Activity-1)
Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 (Activity -2)
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
A.
pagtataya
B.
B. Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C.
Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E.
Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?
G.
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
CHARITO L. PAMILARA
Dalubguro II
Pinagtibay:
OLYMPIA A. ORLINA
Punungguro IV