DLP Filipino 5 Q4 Week 2 COT 4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Grades 1 to 12 Paaralan San Sebastian Elementary Baitang/Antas Ika-lima na

DAILY School Baitang


LESSON PLAN Guro MARILOU C. CARLINA Asignatura Filipino
(Pang-araw-araw- na Pet Hunyo 14, 2023 Markahan Ikaapat Markahan
Plano sa Pagtuturo) sa/Oras

I. LAYUNIN

Naipapamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


A. Pamantayang Pangnilalaman
Nakabubuo ng balangkas batay sa napakinggan.
B. Pamatayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga literal na tanong tungkol sa napakinggang kwento F5PN-IVb-3.1
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

Aralin 2 Masipag na Mamamayan, Maunlad na Bayan


II. NILALAMAN
Paksang Aralin:
Huwarang Pamilyang Pilipino
Powerpoint Presentation, laptop, meta cards, strip ng cartolina, aklat, flash drive, tsart,
KAGAMITANG PANTURO activity sheets, mga larawan, video clips, foldables, etc

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro TG pp. 165-167
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral LM pp.176-178
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Tsart, aklat, metacards, powerpoint, larawan
Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/ o pagsisimula ng Pagpapakita ng larawan na pinararangalan.
bagong aralin. Bakit kaya sila ay pinarangalan?
Paano nagiging matagumpay o kapakipakinabang ang isang tao sa pamilya at mapamayan?

B. Paghahabi sa layunin ng Paghawan ng Balakid


aralin Ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita. Sa pamamagitan ng laro. Buuin natin ang
mga letra upang matukoy ang salita

pamahalaan -ay isang organisasyon na may kakayahan na gumawa at magpatupad batas


sa isang nasasakupang teritoryo
programa – ay isang okasyong o ginaganap tuwing may okasyon
huwaran - modelo ng magagandang ugali na dapat pamarisan
mamamayan – tumutukoy sa tao o sa grupo ng mga tao sa isang pamayanan
alituntunin- ay mga batas
na dapat sundin sa paggawa ng mga bagay
Pangganyak na Tanong

1. Naniniwala ka ba na ang susi sa pag-unlad ng bansa ay pagkakaroon ng masisipag na


mamamayan?
2. Sinu-sino sa inyo ang kabilang sa 4Ps na programa ng pamahalaan?
3. Bilang benepisyado ng 4P’s, ano kaya ang magagawa ninyo para naman hindi
masayang ang ibinibigay na suporta ng pamahalaan sa inyong pag-aaral?

C. Pag-uugnay ng mga LITERACY


halimbawa sa bagong aralin Pagbasa sa teksto na makikita sa pahina 176-177.
Ipaalala ang mga pamantayan sa pakikinig. Iparinig ang kuwento.( LITERACY)
Huwarang Pamilyang Pilipino

Mga tanong:

1.Paano kinikilala ng pamahalaan ang pamilyang Pilipino?


2.Ano ang Pantawid Pamilyang Pipipino Program(4Ps)?
3.Ano-ano ang natatanggap ng mga pamilyang kabilang sa 4Ps?
4.Ibigay ang mga dapat gawin ng pamilyang nabigyan ng 4Ps.
5.Bakit kinilalang huwarang pamilya ang Paliyan Cuevas?
6.Naniniwala k aba na ang 4Ps ay solusyon sa kahirapan ng pamilyang Pilipino?Bakit?

D. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad ng Panuto: Pakikinggang ninyong mabuti ang isang maikling kwento tungkol at pagkatapos ay
bagong kasanayan #1 sagutang ang mga tanong na nakalagay sa inyong Pangkatang Gawain .
Video player
Si Unggoy at si Buwaya

Pangkat I
ARTS
(Pagsagot sa paraang paguhit)
Ano ang pamagat ng kuwento?
Saan naganap ang kuwento?
Sino ang mga tauhan sa kuwentong inyong napakinggan?
Sino ang nakatira sa gitna ng masukal na ilog?
Bakit hindi na siya nakakahuli ng hayop na makakain?

Pangkat II
MUSIC
(Pagsagot sa paraang paawit)

Ano ang naramdaman ni buwaya isang araw?


Saan siya pumunta upang manghuli ng makakain?
Ano ang kanyang nais hulihin?
Nakahuli ba siya ng isda? Bakit?
Ano ang ginawa niya ng siya ay napagod at nanghihina na?

Pangkat III
(Pagsagot sa paraang Dula- dulaan)
Ano ang kanyang nakita ng siya ay nagpapahinga?
Ano ang kinakain ng Unggoy?
Ano daw ang lasa ng ubas na kinakain nito?
Binigyan ba siya ng ubas ng Unggoy na kanyang kinakain?
Ano ang ipinangako ni buwaya kay ungoy ng siya ay binigyang nag ubos?
Pangkat IV
MUSIC
(Pagsagot sa paraang pa Rap)
Ano ang ginagawa ng magkaibigan sa ilog?
Ano ang pakiusap ni buwaya kay unggoy para sa kanyang asawa?
Saan nakatira ang asawa ni buwaya?
Bakit nais kainin ng asawa ni buwaya ang puso ni unggoy?
Ano ang naisip ni Buwaya tungkol sa sinabi ng kanyang asawa?

Pangkat V
(Pagsagot sa paraang patula)
Totoo ba na may nakahanda na pagkain ang kangyang asawa sa tanghalian?
Ano ang naisip na paraan ni unggoy para siya makaligtas?
Ano ang ginawa ni unggoy pagkarating sa maypuno?
Ano ang nangyari sa kanilang pagkakaibigan?
Anong katangian mayroon si Unggoy?

E. Pagtalakay ng bagong Presentasyon ng Gawain at talakayan.


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 (Paggawa ng balangkas tungkol sa kuwentong Si Unggoy at Buwaya.)

F. Paglinang sa Kabihasnan Ipaparinig ang kuwentong “ Ang Oso at ang Dalawang Magkaibigan “
(Tungo sa Formative Assessment)
Mga Tanong:

1.Sino ang magkaibigan sa kuwento?


2. Saan pumunta ang magkaibigan?
3. Ano ang pangako nila sa isa’t isa?
4. Ano ang malakas na tunog na kanilang narinig?
5. Sino sa magkaibigan ang dali-daling nakaakyat sa puno? Sino naman ang naiwan sa ibaba?
6. Ano ang naisip na solusyon ni John para hindi makain ng oso?
7.Anong aral ang mapupulot sa kuwento?

Paggawa ng balangkas tungkol sa kuwento.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsasapuso


araw-araw na buhay Paano natin maipapakita ang pagiging huwarang pamilya sa ating pamayanan?
(Isinanib ang araling ESP)

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahulugan ng literal na mga tanong?


Paano mo masasagutan ang mga literal na tanong mulas ainyong napakinggang teksto?

I. Pagtataya ng Aralin Pakinggang mabuti ang kuwento at sagutin ang mga katanungan. Isulat ang titik ng tamang
sagot. “Gregoria de Jesus”Hiyas sa Pagbasa V pp.63
Tanong:
1. Sino ang pinakaunang babaeng kasapi ng Katipunan?
A. Mechora Aquino
B. Gregoria de Jesus
C.Gabriela Silang
2. Sino ang nakatuklas ng lihim nilang kilusan?
A. Mga Espanyol
B. Mga Hapones
C.Mga Amerikano
3. Bakit siya nagtatago?
A. Dahil ipinahahanap siya ng mga Espanyol.
B. Dahil nais siyang makilala ng mga ito.
C Dahil siya ay may mabuting kalooban.
4.Upang siya ay makatakas , ano ang kanyang ginawa?
A.Nagpatawag siya ng masasakyang kotse.
B. Nagpatawag siya ng masasakyang kalesa.
C. Nagpatawag siya ng isang kawal at sumama.
5. Saan siya pupunta sa kanya pagtalisan?
A. Sa karagatan sakay ng Bangka.
B. Sa bundok at hahanapini niya ang kanyang asawa na si Andres.
C. Sa ibang bansa upang makalayo sa mga Espanyol

J. Karagdagang Gawain para sa Pumili ng isang maikling kuwento. Bumuno ng limang literal na tanong mula sa iyong napiling
takdang aralin at remediation kuwento. Pumili ng isang kapareha. Ang magkapareha ay magpapalitan ng pakikinggang
kuwento at sasagutan ang mga tanong. Iuulat sa klase ang awtput..

. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
MARILOU C. CARLINA
Teacher III
Nabatid nina:

CHRISTIAN M. QUITON, PhD


Principal
Pangkatang Gawain
Panuto: Pakikinggang ninyong mabuti ang isang maikling kwento at pagkatapos
ay sagutang ang mga tanong na nakalagay sa inyong Pangkatang Gawain .
Video player
Si Unggoy at si Buwaya

Pangkat I
ARTS
(Pagsagot sa paraang paguhit)
1. Ano ang pamagat ng kuwento?
2. Saan naganap ang kuwento?
3. Sino ang mga tauhan sa kuwentong inyong napakinggan?
4. Sino ang nakatira sa gitna ng masukal na ilog?
5. Bakit hindi na siya nakakahuli ng hayop na makakain?

Pangkatang Gawain
Panuto: Pakikinggang ninyong mabuti ang isang maikling kwento at pagkatapos
ay sagutang ang mga tanong na nakalagay sa inyong Pangkatang Gawain .
Video player
Si Unggoy at si Buwaya
Pangkat II
MUSIC
(Pagsagot sa paraang paawit)

1. Ano ang naramdaman ni buwaya isang araw?


2. Saan siya pumunta upang manghuli ng makakain?
3. Ano ang kanyang nais hulihin?
4. Nakahuli ba siya ng isda? Bakit?
5.Ano ang ginawa niya ng siya ay napagod at nanghihina na?

Pangkatang Gawain
Panuto: Pakikinggang ninyong mabuti ang isang maikling kwento at pagkatapos
ay sagutang ang mga tanong na nakalagay sa inyong Pangkatang Gawain .
Video player
Si Unggoy at si Buwaya
Pangkat III
(Pagsagot sa paraang Dula- dulaan)

1. Ano ang kanyang nakita ng siya ay nagpapahinga?


2. Ano ang kinakain ng Unggoy?
3. Ano daw ang lasa ng ubas na kinakain nito?
4. Binigyan ba siya ng ubas ng Unggoy na kanyang kinakain?
5.Ano ang ipinangako ni buwaya kay ungoy ng siya ay binigyang
nag ubos?

Pangkatang Gawain
Panuto: Pakikinggang ninyong mabuti ang isang maikling kwento at pagkatapos
ay sagutang ang mga tanong na nakalagay sa inyong Pangkatang Gawain .
Video player
Si Unggoy at si Buwaya

Pangkat IV
MUSIC
(Pagsagot sa paraang pa Rap)
1. Ano ang ginagawa ng magkaibigan sa ilog?
2. Ano ang pakiusap ni buwaya kay unggoy para sa kanyang
asawa?
3. Saan nakatira ang asawa ni buwaya?
4. Bakit nais kainin ng asawa ni buwaya ang puso ni unggoy?
5. Ano ang naisip ni Buwaya tungkol sa sinabi ng kanyang
asawa?

Pangkatang Gawain
Panuto: Pakikinggang ninyong mabuti ang isang maikling kwento at pagkatapos
ay sagutang ang mga tanong na nakalagay sa inyong Pangkatang Gawain .
Video player
Si Unggoy at si Buwaya
Pangkat V
(Pagsagot sa paraang patula)
1.Totoo ba na may nakahanda na pagkain ang kangyang asawa
sa tanghalian?
2. Ano ang naisip na paraan ni unggoy para siya makaligtas?
3. Ano ang ginawa ni unggoy pagkarating sa maypuno?
4. Ano ang nangyari sa kanilang pagkakaibigan?
5. Anong katangian mayroon si Unggoy?

You might also like