Science-Dlp-Q2-Week 1-Day1-2
Science-Dlp-Q2-Week 1-Day1-2
Science-Dlp-Q2-Week 1-Day1-2
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan City
Kaunlaran Elementary School
Caloocan City
LAYUNIN:
A. Pamantayang The learners demonstrate an understanding of parts and functions of the sense organs of
Pangilalaman the human body.
B. Pamantayan sa The learners should be able to practice healthful habits in taking care of the sense organs.
Pagganap:
MELC Describe the functions of the sense organs of the human body (S3LT-lla-b-1)
C. Mga Kasanayan sa Identify and describe the parts of the eyes and proper ways of caring for the eyes.
Pagkatuto (Learning Cogntive:
Competencies) Psychomotor:
Affective:
II.NILALAMAN (Content) QUARTER 2: LIVING THINGS AND THEIR ENVIRONMENT
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay TM pp. 50
ng Guro
2. Mga Pahina sa mga KM pp. 42-43
Kagamitang Pang- Mag- Pivot SLM pp.9-11
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Agham 3 Curriculum Guide
Kagamitan mula sa MELC 3 p. 376
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Power Point Presentation/video clips
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. ELICIT Ulat Panahon
Balik-Aral sa nakaraang Pagwawasto ng Takdang-aralin.
aralin at/o pagsisimula Science Trivia:
ng aralin (Review Pampasiglang Gawain
Previous Lessons) Pagbubuo ng Puzzle ng Mata
Pagganyak
Anong bahagi ng mukha ang nabuo sa puzzle?
Mahalaga ba ang mga ito?
B. ENGAGE Papanoorin ang mga bata ng video
Paghahabi sa layunin ng Pamagat ng Aralin: Grade 3 Science Q2 Ep1: Human Sense Organs (Part 1)
aralin (Establishing Mga Tanong:
purpose for the Lesson) 1. Ano ano ang mga bahagi ng mata?
2. Ano ano ang mga bahagi ng ating tainga?
3. Paano natin mapapangalagaan ang mga pandama na napag-aralan?
Sanggunian:DepEd TV Grade 3 Science Q2 Ep1: Human Sense Organs (Part 1).
YouTube. https://www.youtube.com/watch?v=9ZVmhXjpIBk
C. ENGAGE Mga Bahagi ng Mata at Gamit ng Ito
Pag-uugnay ng mga Ang ating mga mata ay tumutulong sa atin upang makakita. May iba’t ibang bahagi ang
Address: Tamban Street, Kaunlaran Village, Caloocan City
Telephone No.: 8 – 962 - 1650
Email Address: [email protected]
Website:
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan City
Kaunlaran Elementary School
Caloocan City
halimbawa sa bagong mga ito. May mga bahagi ito na sama-samang gumagawa upang makita natin ang mga bagay
aralin (Presenting sa ating kapaligiran.
examples /instances of Ang cornea ay animoy maitutulad sa isang malinaw na baso na nakatakip sa harap ng
the new lessons) / mata. Ang iris ay ang may kulay na bahagi ng mata. Pinapapasok nito ang sapat na liwanag
Paghahawan ng Balakid sa ating mata. Ang gitnang bahagi ng iris ay ang pupil.
(Unlocking of difficulties) Ang pupil isang bilog na butas kung saan nakakapasok ang liwanag.Kasunod ng pupil ay
ang lens.
Ang lens ang tumututok sa imahe o larawan na nakikita natin patungo sa retina na
matatagpuan sa likod ng mata. Ang retina ay katulad ng malaking “screen” kung saan
nakikita ang image o larawan ng bagay na itinutok dito.
Ang optic nerve can nakarugtong sa mata ang nagpapadala ng mensahe sa utak na
tumutukoy sa nakitang imahe.
Naisagawa ang Naisagawa ang Naisagawa ang Naisagawa ang Naisagawa ang
pangkatang gawain pangkatang gawain pangkatang gawain pangkatang gawain pangkatang gawain
nang may kompleto nang may kompleto ngunit hindi tama o ngunit hindi tama o iilan lamang ang
at tamang sagot at at tamang sagot kompleto ang sagot kompleto ang sagot tamang sagot at hindi
naipakita ang ngunit hindi nasunod ngunit nasunod ang ngunit hindi nasunod nasunod ang
pamantayan sa ang pamantayan sa pamanatyan sa ang pamanatyan sa pamanatyan sa
pangkatang gawain pagsasagawa ng pagsasagawa ng pagsasagawa ng pagsasagawa ng
gawain gawain gawain gawain
E. EXPLORE
Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts
H. ELABORATE Anu-ano ang mga bahagi ng mata at ang mahalagang Gawain nito?
Paglalahat ng Aralin Naisip ba ninyo kung bakit mainam ang dalawang mata kaysa isa?
(Making Generalizations Ang mata ay mahalagang bahagi na ginagamit upang tayo ay makakita.
& Abstractions about the
lessons)
I. EVALUATE Piliin ang tamang sagot. Isulat ang inyong sagot sa sagutang
Pagtataya ng Aralin papel.
1. Tumulong ka sa iyong nanay na maglaba. Ano ang gagawin
(Evaluating Learning)
mo para matuyo agad ang nilabhan ninyong damit?
A. Isampay ito sa loob ng bahay.
B. Hayaang nakababad sa batya.
C. Isampay ito sa ilalim ng sikat ng araw.
D. Isampay sa labas ng bahay kahit umuulan.
2. Matapos maglaba, nilinis na rin ninyo ang inyong banyo at
naglagay kayo ng toilet deodorizer. Habang lumilipas ang araw, ano kaya ang mangyayari sa toilet
deodorizer?
A. Lumalaki ito habang mabango ang banyo.
B. Lumiliit ito habang pinapabango ang banyo.
C. Unti-unti itong namumuo at nawalan ng amoy.
D. Tumitigas ito dahil sa init ng temperatura sa loob ng banyo.
3. Galing sa trabaho ang tatay mo kaya nais mo siyang itimpla ng orange juice. Kumuha ka ng ice
cubes sa freezer para dito. Ano ang mangyayari sa ice cubes kapag inilabas mo ito sa freezer?
A. Ang yelo ay naglaho.
B. Ang yelo ay naging ice candy.
C. Ang yelo ay nanatiling matigas at hindi nagbago ng anyo.
D. Ang yelo ay natunaw nang
ihalo sa juice dahil sa mataas na
temperatura
J. EXTEND Alamin ang mga pamamaraan ng pangangalaga sa mata.
Karagdagang gawain
para satakdang-aralin at
remediation (Additional
activities for application
or remediation)
V. MGA TALA (Remarks)
IV. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
(No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang D. Anong suliranin ang aking E. Anong kagamitang panturo ang F. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos? naranasan na solusyunan sa tulong aking nadibuho na nais kong pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? ng aking punungguro at ibahagi sa mga kapwa ko guro? Paano ito nakatulong?
superbisor?
Strategies used that work well: __ Bullying among pupils The lesson have successfully delivered Strategies used that work well:
___ Group collaboration __ Pupils’ behavior/attitude due to: ___ Group collaboration
___ Games __ Colorful IMs ___ pupils’ eagerness to learn ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw __ Unavailable Technology ___ complete/varied IMs ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary Equipment (AVR/LCD) ___ uncomplicated lesson ___ Answering preliminary
activities/exercises __ Science/ Computer/ ___ worksheets activities/exercises
___ Carousel Internet Lab ___ varied activity sheets ___ Carousel
___ Diads __ Additional Clerical works Strategies used that work well: ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) Planned Innovations: ___ Group collaboration ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ __ Localized Videos ___ Games ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories __ Making big books from ___ Solving Puzzles/Jigsaw Poems/Stories
___ Differentiated Instruction views of the locality ___ Answering preliminary ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama __ Recycling of plastics to be used as activities/exercises ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method Instructional Materials ___ Carousel ___ Discovery Method
___ Lecture Method __ local poetical composition ___ Diads ___ Lecture Method
Why? ___ Think-Pair-Share (TPS) Why?
___ Complete IMs ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Complete IMs
___ Availability of Materials Poems/Stories ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Differentiated Instruction ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Role Playing/Drama ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks ___ Discovery Method doing their tasks
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
Inihanda ni:
JOAN B. SADIAZA
Teacher I
E. Alin sa mga istratehiyang D. Anong suliranin ang aking E. Anong kagamitang panturo F. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos? naranasan na solusyunan sa ang aking nadibuho na nais pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? tulong ng aking punungguro at kong ibahagi sa mga kapwa ko Paano ito nakatulong?
superbisor? guro?
Strategies used that work well: __ Bullying among pupils The lesson have successfully delivered Strategies used that work well:
___ Group collaboration __ Pupils’ behavior/attitude due to: ___ Group collaboration
___ Games __ Colorful IMs ___ pupils’ eagerness to learn ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw __ Unavailable Technology ___ complete/varied IMs ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary Equipment (AVR/LCD) ___ uncomplicated lesson ___ Answering preliminary
activities/exercises __ Science/ Computer/ ___ worksheets activities/exercises
___ Carousel Internet Lab ___ varied activity sheets ___ Carousel
___ Diads __ Additional Clerical works Strategies used that work well: ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) Planned Innovations: ___ Group collaboration ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ __ Localized Videos ___ Games ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories __ Making big books from ___ Solving Puzzles/Jigsaw Poems/Stories
___ Differentiated Instruction views of the locality ___ Answering preliminary ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama __ Recycling of plastics to be used as activities/exercises ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method Instructional Materials ___ Carousel ___ Discovery Method
___ Lecture Method __ local poetical composition ___ Diads ___ Lecture Method
Why? ___ Think-Pair-Share (TPS) Why?
___ Complete IMs ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Complete IMs
___ Availability of Materials Poems/Stories ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Differentiated Instruction ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Role Playing/Drama ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks ___ Discovery Method doing their tasks
___ Lecture Method
Why?
Inihanda ni:
JOAN B. SADIAZA
Teacher I