MUSIC-Week 5-Q3-DAY 1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

Petsa: Marso 4, 2024 LUNES

Baitang at Seksyon: 2-Masunurin D. Paglalahat:


Tandaan:
Upang maging maayos sa pandinig ang awit dapat ay nasa wastong
Ikatlong Markahan tono at kaayaaya ang tinig.
Banghay-Aralin sa Music 2
Ikalimang Linggo-Day 1 E. Paglalapat:
Oras: 8:10-8:50 Gawain 1: Awit Mo, Awit Ko!
May sampung minutong nakalaan sa pagsasanay ng inyong pangkat.
I. Layunin: Kung handa ka na at ang iyong mga kasamahan sa pangkat ay maari
na nating pakinggan ang inihanda ninyong mga awit.
Sings songs with accurate pitch and pleasing vocal quality Ang bawat lider ng pangkat ay bubunot ng bilang kung sino ang una
MU2TB-IIIc-5 ikalawa at ikatlo na magpaparinig ng awit.
II. Paksa at Kagamitan Ano man ang inyong iparirinig solo, duet at sabayang awit , ay
A. Paksa: Introduction to Voice Production ipakita ninyo nang maayos at nasa wastong tono at kumpas.
B. Kagamitan: MELC-DBOW Ikatlong Markahan, PPT Pagtatanghal:
III. Pamamaraan: Unang Pangkat
A.Balik-aral: Ikalawang Pangkat
Tukuyin kung ang mga sumusunod ay halimbawa ng speaking voice Ikatlong Pangkat
o singing voice

1. Awit ng “Pilipinas Kong Mahal” IV. Pagtataya


2. Tula na “All Things Bright and Beautiful”
3. Awit na “Heaven Watch the Philippines” Upang iyong masukat kung paano mo nagawa ang iyong pag-awit ay
4. Awit ng “Playing Instruments” sagutin mo ang mga tanong at lagyan ng tsek (/)ang antas ng
5. Pag-uusap ng dalawang bata pagkapagsagawa.

B. Pagganyak:
Mayroon ka bang paboritong awitin? Ano ito?
C. Paglalahad at Pagtalakay
Sa aralin na ito ay ay makikilala mo ang katangian ng tinig . Ito‘y
maaring maging manipis o makapal na makapagbibigay ng aliw sa
nakakarinig lalo na kung ang paraan nito ay pag-awit ng mga himig
na may wastong tono.
Marami ka na ding napag-aralang awit simula pa noong nasa unang
baitang ka pa lamang hanggang ngayon.Iyong alalahanin muli ang
mga awit, kasama ang iyong kamag-aaral at pumili kayo ng iparirinig
ninyo sa klase.
Maaring gawain ang pag-awit ng solo, duet o sabayang awit ng lahat
ng kasama sa pangkat.

1 - Hindi Gaanong Mahusay


2 - Mahusay
3 - Buong husay

Mga Tala:
__________________________________________

Number of Learners who met the 75% Mastery of the lesson:


__________
Number of Learners that require remediation: __________

Inihanda ni:
Ano ang iyong naramdaman habang ikaw ay umaawit?
Nagawa mo bang sumabay sa tamang tono ng awit? Guro
Kung oo, paano mo ito ginawa? Kung hindi, bakit? Sinuri nina:
Paano ba dapat kantahin ang isang awit?
NEVA P. SANORJO MARLYN F. OROPILLA
MT Attached/MTI MT GABAY/MTII

Binigyang Pansin ni:


ROSALITO R. DE RODA, ED. D. LLB.
Principal IV

Percentage of Mastery

You might also like