LE - Makabansa 1 - Q1 - Week1 - v.3

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 14

1

Lingguhang Aralin Kwarter 1


Linggo

sa Makabansa 1
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Lingguhang Aralin sa Makabansa 3


Kwarter 1: Linggo 1

Ang materyal na ito ay gagamitin lamang para sa pagtuturo ng mga guro at pagkatuto ng mga mag-aaral sa MATATAG K to 10 Kurikulum.
Layunin nitong maging batayan sa paghahatid ng mga nilalaman, pamantayan, at kasanayang pampagkatuto ng kurikulum. Ipinagbabawal ang anumang
hindi awtorisadong pagkopya, pagrebisa, paggamit o pagbahagi ng materyal na ito. Anumang paglabag o hindi pagsunod sa itinakdang saklaw ay
maaaring magresulta sa kaparusahan alinsunod sa legal na hakbang.

Ang ilan sa mga akdang ginamit sa materyal na ito ay orihinal. Pinagsumikapan ng mga bumuo ng materyal na makuha ang pahintulot ng mga manunulat
sa paggamit ng iba pang akda at hindi inaangkin ang karapatang-ari ng mga ito.

Tiniyak din ang kawastuhan ng mga impormasyong nasa materyal na ito. Para sa mga katanungan o puna, maaaring sumangguni sa Tanggapan ng
Direktor ng Bureau of Learning Resources sa pamamagitan ng pagtawag sa mga numerong (02) 8634-1072 / 8631-6922 o pagpapadala ng email sa
[email protected].

Mula sa Kagawaran ng Edukasyon, isang taos pusong pasasalamat sa United States Agency for International Development and RTI International sa
pamamagitan ng ABC+ Project at UNICEF sa pagsuporta at pagbibigay ng teknikal na tulong sa pagbuo ng MATATAG learning resources.

Inilathala ng Kagawaran ng Edukasyon


Kalihim: Sara Z. Duterte - Carpio
Pangalawang Kalihim: Gina O. Gonong

Bumuo ng Materyal

Manunulat: Maria Concepcion D. Absalon, Florence S. Gallemit


Tagsuri: Cherry Gil J. Mendoza, Jayson Tadeo, Jocelyn Tuguinayo
Tagsuring Wika: Ellen Gelisanga-De la Cruz, Joyce V. Arce
Tagaguhit: Jason O. Villena, Fermin M. Fabella, Mark D. Petran
Tagalapat: Rejoice Ann C. Mananquil, Paul Andrew A. Tremedal
Jecson L. Oafallas
Namahala sa Pagbuo ng Materyal
Bureau of Curriculum Development
Bureau of Learning Delivery
Bureau of Learning Resources
1
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

MATATAG Paaralan: Baitang: 1


Kto10 Kurikulum Pangalan ng Guro: Asignatura: Makabansa
Lingguhang Aralin Petsa at Oras ng Pagtuturo: Markahan: 1

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW

I. NILALAMAN, MGA PAMANTAYAN, AT MGA KASANAYANG PAMPAGKATUTO NG KURIKULUM

A. Pamantayang Nauunawaan na ang bawat tao ay may indibidwalidad (individuality)


Pangnilallaman

B. Pamantayang Naipapamalas na ang bawat tao ay may indibidwalidad


Pagganap

C. Mga Kasanayang Nailalarawan na ang bawat tao ay may iba’t ibang:


Pampagkatuto
a. Katangiang Pisikal

D. Mga Layunin 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang 1. Nasasabi ang sariling 1. Nasasabi ang mga sariling
bahagi ng sariling pangunahing gamit pisikal na katangian katangiang pisikal na may
katawan ng mga bahagi ng kinalaman sa pagiging Pilipino
2. Naiuugnay ang mga pisikal
katawan
2. Nailalarawan ang na katangian ng sarili sa 2. Nakabibigkas ng tulang
sariling katangiang 2. Nailalarawan ang mga pisikal na katangian nagbibigay halaga sa sariling
pisikal pagkakapareho at ng kanilang katangian
pagkakaiba ng pamilya/kasama sa bahay
3. Naiuugnay ang sariling 3. Naipagmamalaki ang
katangiang pisikal ng
katangian sa mga 3. Naipahahayag ang pagkakaroon ng natatanging
bawat isa
natatalakay na bahagi damdamin at katangiang pisikal bilang
ng katawan 3. Napahahalagahan pagpapahalaga sa isang Pilipino
ang pagkakaiba ng pagkakaroon ng
katangiang pisikal ng natatanging(unique)
bawat isa katangiang pisikal

1
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

II. NILALAMAN/PAKSA BAWAT TAO AY MAY IBA'T IBANG KATANGIANG PISIKAL

III. MGA KAGAMITANG PANTURO AT PAMPAGKATUTO

A. Mga Sanggunian MATATAG K to 10 Curriculum Makabansa Baitang 1

B. Iba pang Kagamitan laptop, coloring materials, pandikit (glue at paper tape), AVP (TV at speaker), gunting, colored papers, flaglets (red and
green), metacards, manila paper

IV. MGA PAMARAANG PANTURO AT PAMPAGKATUTO

Bago Ituro ang Aralin

Panimulang Gawain Kantahin ang “Paa, Balik-aral: Kantahin ang Parada sa Salamin: Pag-awit: Lupang Hinirang
Tuhod, Balikat, Ulo” localized/English/ Filipino
Mayroong salamin dito sa (Tatayo at ilalagay ang kamay sa
kasabay ng karampatang na bersyon ng awiting
harapan. Dumaan kayong dibdib. Maglalagay ng watawat
aksiyon sa kanta. may kilos na “Paa,
lahat dito. Isipin ninyo kung ang guro sa harap.)
Tuhod, Balikat, Ulo”
Mga Tanong: sino sa mga kasama ninyo sa Tandaan: Mas maigi kung
Mga Tanong: bahay ang kapareho mo ng
1. Nasaan ang iyong mayroong audio-visual na
ulo? balikat? tuhod? 1. Nasaan ang tuhod? buhok, mata, ilong, bibig, sasabayan ang mga mag-aaral.
paa? tainga, balat, tangkad, at
2. Ano ang ibang tawag hugis ng katawan. Ipinapaalalang gumamit ng bidyo
2. Anong bahagi ng ninyo sa tuhod? ng Lupang Hinirang na watawat
katawan ang nakikita (Magpatugtog ng musikang lamang ang nakikita o kaya ay
sa ulo? maaaring sabayan ng mga nakatayo lang ang mga tao sa
Para malaman kung
mag-aaral) bidyo.
may mga ibang wikang
3. Pare-pareho ba
gamit ang mga mag- Pagbabahagi sa loob ng
kayong mayroong Mga Tanong:
aaral 5 minuto
mata? Pareho ba ang
1. Kailan inaawit ang awiting ito?
hugis ng inyong mga 3. Ano ang gamit ng Isusulat ng guro sa
mata? (itanong gamit inyong paa? metacard/pisara ang ilang 2. Paano tayo nagpapakita ng
ang ibang bahagi, mga kasagutan ng mga ma- paggalang sa ating watawat?
hal. ilong, bibig, aaral.
tainga, buhok)

2
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Tandaan: 3. Ano ang ginamit mo upang


ipakita ang paggalang mo sa
Kung mayroong naiiba
watawat?
ang katangian ng mga
nabanggit na bahagi, 4. Bakit nilalagay sa dibdib ang
ipaliwanag na hindi kanang kamay habang inaawit
talaga pare-pareho ang ito?
lahat ng mga tao, dahil
ang bawat isa ay
natatangi.

Gawaing Paglalahad ng Mga layunin ng aralin: Mga layunin ng aralin: Mga layunin ng aralin: Mga layunin ng aralin:
Layunin ng Aralin 1. Nasasabi ang mga sariling
1.Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang 1. Nasasabi ang sariling
katangiang pisikal na may
bahagi ng sariling pangunahing gamit ng pisikal na katangian
kinalaman sa pagiging
katawan mga bahagi ng Pilipino
2. Naiuugnay ang mga pisikal
katawan
2. Nailalarawan ang na katangian ng sarili sa 2. Nakabibigkas ng tulang
sariling katangiang 2. Nailalarawan ang mga pisikal na katangian nagbibigay halaga sa
pisikal pagkakapareho at ng kanilang sariling katangian
pagkakaiba ng pamilya/kasama sa bahay
3.Naiuugnay ang sariling 3.Naipagmamalaki ang
katangiang pisikal ng
katangian sa mga 3. Naipahahayag ang pagkakaroon ng
bawat isa natatanging katangiang
natatalakay na bahagi damdamin at
ng katawan 3. Napahahalagahan ang pagpapahalaga sa pisikal bilang isang Pilipino
pagkakaiba ng pagkakaroon ng
katangiang pisikal ng natatanging(unique)
bawat isa katangiang pisikal

3
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Gawaing Pag-unawa sa Ilarawan Mo! Akting Tayo! Basahin Mo! Buoin ang puzzle. (larawan ng
mga Susing- batang Pilipino).
1. Magpaskil ng Ano ang gamit ng bawat Babasahin ko ang mga
Salita/Parirala o larawan ng bata sa salitang nakasulat sa
bahagi ng katawan na
Mahahalagang pisara at gamitin ito metacard o pisara.
nabanggit? Susundan ninyo ang
Konsepto bilang graphic
pagbasa.
sa Aralin organizer.
2. Pangalanan ang Tukuyin ang gamit ng
mga bahagi ng mga bahagi ng katawan (pagbasa kasama ang guro,
katawan na sa pamamagitan ng isahan)
pinanggalingan ng pagpapakita ng aksyon
- Nanay
guhit. Sabihin ang kung paano ginagamit
katangian nito. ang mga ito. - Tatay
1. Ano ang inyong nabuo?
- Kuya
3. Habang nagbibigay
2. Sino ang imaheng nabuo?
ng katangian ang - Paa (panglakad) - Tita
(batang Pilipino)
mga mag-aaral,
- Tito
isusulat ng guro sa - Tuhod (pangluhod) 3. Katulad mo ba siya? Mayroon
parihaba ang mga - Lola ba kayong pagkakapareho?
- Balikat (pangbuhat,
pagsasalarawan ng 4. Maaari bang makita na Pilipino
pangbalanse) - Lolo
mga ito sa bahagi ng ka dahil sa iyong katangiang
katawan na itinuturo - Mata (pagtingin) pisikal?
ng linya.
- Ilong (pang-amoy) Tandaan: Itatanong din kung
Pagkatapos, may iba silang tawag sa mga Tandaan: Para sa Tanong 4,
babasahin ang mga - Tainga (pandinig) nabanggit. kung may magsasabi tungkol sa
salitang naisulat at
mga may interracial roots o may
ito ay susundan ng - Bibig (pagsalita,
dugong banyaga, dapat itong
mga mag-aaral. daanan ng pagkain) tanggapin at ipaliwanag na ang
- Kamay (panghawak, lahing Pilipino ay hindi
4. Gabayan din ang
stereotypical kundi depende sa
mga mag-aaral sa panlinis, etc.)
kanilang pinagmulan.
pagbuo ng
pangungusap. Ang salitang mahalagang
maipunto dito ay PILIPINO.

4
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Halimbawa:
Ang buhok ko ay itim.

Tandaan: Siguraduhin na
ang bibigyan nila ng
katangian ay ang sariling
bahagi ng kanilang
katawan.
Babasahin ng guro at
ipauulit sa mag-aaral ang
mga maisusulat na salita.

Habang Itinuturo ang Aralin

Pagbasa sa Buoin Mo! Pares kayo! Katulad ko! Tula Mo, Tula Ko!
Mahahalagang 1. Ituro ang bahagi ng (think-pair-share) Magbigay ng maiksing Ako ay isang batang Pilipino,
mukha na sasabihin paglalarawan kung bakit Mahal ko ang bansang Pilipinas.
Pag-unawa/Susing Umupo kayo ng
ko. Kunin ang kapareho mo ang iyong mga
Ideya tamang larawan na magkaharap. Tingnan magulang o iba pang Ang buhok ko ay _______, ang
naituro at idikit ito sa ninyo ang mga bahagi ng miyembro ng iyong pamilya. ilong ko ay _________.
pisara. katawan ng isa’t isa at

5
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

2. Isulat ang pangalan sabihin kung ano ang Halimbawa: Ang buhok ko ay Maganda/Gwapo ako
ng larawan at pagkakapareho at kapareho ng nanay ko.
gabayan ang mga Parehong unat ang aming sabi ng ________ ko.
pagkakaiba ninyo base
mag-aaral sa sa sumusunod na buhok.
Mga tanong:
pagbasa ng mga katangian:
pangalan ng iba’t Mga tanong:
1. Mula sa binasa mo, ikaw ay
ibang bahagi ng ➢ Bilang 1. Sino-sino sa mga isang batang _________.
mukha. nabanggit ang maaaring
(pagbasa kasama ang ➢ Hugis pinagmanahan ninyo ng 2. Ano ang Pilipinas?
guro, isahan) mga katangian ng iba’t
➢ Kulay ibang bahagi ng inyong 3. Ano ang kulay ng buhok mo?
katawan? Mayroon bang ibang kulay ng
➢ Taas buhok sa mga kaklase mo?
2. Mayroon bang kaparehas
➢ Gamit si tatay, nanay o iba pa 4. Bilang isang Pilipino, masaya
bukod sa nabanggit mo? ka ba sa taglay mong
➢ Laki katangiang pisikal? Bakit?
3. Masaya ba kayo na
malaman na kahawig kayo
ng inyong mga kapamilya?
Bakit?

Tandaan: Maglaan ng
inklusibong pananaw at
Tandaan: Sa bahaging pamprosesong tanong lalo
ito, babalikan ng guro na kapag may mga mag-
ang mga kulay at hugis. aaral na adopted o pinalaki
Pagkatapos itatanong sa mga di-tradisyunal na set-
ng guro ang mga hugis up para sa inklusibong
at bilang ng mga edukasyon.
nakikitang bahagi ng
mukha na nabuo.

6
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Pagpapaunlad Ituro Mo! Red Flag/Green Flag! Mana Ako! Ako ay Batang Pilipino!

ng Kaalaman A. Papangalanan ko ang Pagkatapos ng gawain, Maglalaro tayo. Pumunta sa Bigyan ang mga mag-aaral ng
iba’t ibang bahagi ng papilahin ang mga mag- hanay kung kanino kayo mas template na paper doll (babae o
at Kasanayan katawan at ituturo ninyo aaral sa gitna. Maglagay nahahawig: sa Tatay, sa lalaki). Inaasahan na maiguguhit
Nanay, o sa Ibang
sa Mahahalagang ang mga ito. (ulo, paa, ng red at green flaglet sa at makukulayan nila ang sariling
Kapamilya. Pagbilang ko ng
ilong, mata, siko, daliri, at harap. tatlo, dapat nakahanay na katangiang pisikal gamit ang
Pag-unawa/Susing iba pa) kayo! krayola, colored papers, gunting,
Lulundag kayo papunta
Ideya at pandikit.
Nasaan ang inyong ulo? sa green flag kung sang- Hanay 1: Tatay
paa? (dalawang bahagi ayon kayo sa sasabihin Panuto:
lang ang sasabihin) ko. Lulundag naman Hanay 2: Nanay
1. Iguhit ang sariling hugis ng
kayo papunta sa red flag Hanay 3: Ibang Kapamilya
B. Ngayon naman, ang mukha.
kapag hindi kayo sang-
bawat isa sa inyo ay
ayon. 2. Iguhit ang buhok, mata, ilong,
magbibigay ng isang Halimbawa: bibig, at tainga ayon sa sariling
bahagi ng katawan at Bago magsimula, maging
Ang (bahagi ng katawan) ay katangian.
ituturo ito ng inyong maingat sa paglundag
kamag-aral. upang hindi madulas sa kay ___________?
3. Kulayan ang paper doll ayon
sahig o mabunggo sa sa kulay ng balat.
Ano pa ang ibang mga
mga kaklase.
bahagi ng katawan? Mga bahagi ng katawan: 4. Bihisan ang paper doll gamit
(dalawang bahagi ng Magsimula na tayo. ang ginupit na colored paper.
Buhok
katawan lang ang
1. Mas maraming mata Ilong Sample ng template
sasabihin)
at kamay ang kaklase
C. Magbigay ng katangian mo. Mata Babae Lalaki
ng katawan. Ayon sa Bibig
2. Ginagamit ninyong
ibinigay na katangian,
pandinig ang inyong Balikat
ituturo o sasabihin ng
tainga.
mga mag-aaral ang Kulay
bahagi ng katawan. 3. Ang mata ang gamit
ninyo sa pang-amoy. Ari (CSE Integration)
Paa
4.Magkaiba kayo ng
hugis ng mata. Daliri

7
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Mga Tanong: 5. Masaya kayong Itanong pagkatapos:


malaman na may
1. Ano ang tawag sa 1. Ano ang naramdaman
pagkakapareho kayo ninyo sa ating naging
bahagi ng mukha na
ng kaklase ninyo. gawain?
matangos o pango?
(ilong) 6. Masaya kayong 2. Magkakahawig ba ang
malaman na may katangiang pisikal ng mga
2. Ano ang bahagi ng ulo kasama ninyo sa bahay?
pagkakaiba kayo ng
na kulay itim na minsan
kaklase ninyo.
ay unat at minsan ay 3. Masasabi ba ninyong
kulot? (buhok) 7. Ipinagmamalaki mo natatangi ang mga
ang iyong katangiang kasama ninyo sa bahay?
3. Ano ang tawag sa Ikaw ba ay natatangi?
pisikal.
kulay kayumanggi o
4. Dahil ang bawat isa sa
kulay maputi na inyo ay natatangi, paano
bumabalot sa katawan ninyo maipakikita ang
mo? (balat) pagpapahalaga sa inyong
mga katangiang pisikal?

Pagpapalalim ng Mga Tanong: Mga Tanong: Manood tayo! (2mins) Magkuwentuhan tayo!
Kaalaman at 1. Lahat ba ng mga 1. Sino ang lumundag sa Pampapanood ng bidyong TPS (Think-Pair-Share)
Kasanayan sa nabanggit na bahagi green flaglet? Bakit? tungkol sa isang bata na
Mahahalagang ng katawan ay nasa naging masaya matapos Pagkatapos ng gawain, bigyan
ating lahat? 2. Nahirapan ba kayo sa mabago ang pagtingin sa ng limang minuto na magpalitan
Pag-unawa/Susing pagpili? kaniyang sariling katangiang
2. Sino ang may bilog na ang mga mag-aaral ng kanilang
Ideya pisikal.
mata? 3. Gusto ba ninyong paper dolls at pag-uusapan nila
magkakapareho kayo Mga Tanong: ang nagawang dolls.
3. Kanino ka
magpapasalamat para ng katangiang pisikal? 1. Ano-ano ang mga nakita Mga tanong:
sa mga bahagi ng ninyo sa inyong
Ang mga bahagi ng 1. Ano ang masasabi mo sa
iyong katawan? pinanood?
katawan ay may iba’t iyong ginawang paper doll?
ibang gamit. Bawat tao 2. Bakit noong una ay
ay may iba't ibang malungkot ang batang 2. Naipakikita ba ng inyong
katangiang pisikal. nanalamin? ginawa ang inyong katangian?

8
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Tandaan: Maaaring Pahalagahan natin ito at 3. Kailan siya sumaya? Tandaan: Kapag may mga hindi
magkakaiba ng sagot ipagmalaki. Paano? karaniwan ang kulay ng balat,
ang mga mag-aaral. buhok, ilong o ano pa mang
Mahalagang may 4. Importante ba na alam
natin ang kahalagahan ng kakaiba sa mga bata, kailangang
pagtanggap sa kanilang
ating sariling katangian? ipaliwanag na tanggapin at
sariling katangian at
pagpapasalamat sa Bakit? igalang ng bawat isa. Kapag
Maykapal. mayroon namang hindi Pilipino,
Ang mga pisikal na katangian
sabihin pa ring kahit sila ay
ng isang bata ay namamana
kakaiba sa grupo, sila pa rin ay
niya sa kaniyang mga
mahalaga at kabahagi sa klase.
magulang o mga malapit na
Ang pagtanggap sa sarili at
kamag-anak. Ito ay
kaklase ay mahalaga.
nagpapakita ng kaniyang
pinagmulan na siyang
nagbibigay ng natatanging
hulma niya bilang isang bata
o indibidwal.
Pero kung hindi mo alam ang
iyong pinagmulan, walang
problema, (huwag mag-alala)
dahil sa iisang Manlilikha
naman tayong lahat nagmula,
at may nagmamahal sa iyo.
Dapat maipagmalaki ang
iyong pinagmulan at
pasalamatan ang
Tagapaglikha sa katangiang
Kaniyang ibinigay sa bawat
isa sa atin, lalo na sa
pagmamahal Niya para sa
ating lahat na Kaniyang
nilikha.

9
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Pagkatapos Ituro ang Aralin

Paglalapat at Paglalahat Lapatan Mo! Lapatan mo! Lapatan mo! Lapatan mo!
Panuto: Tumawag ng Ipagawa/Ipasabi sa mga Bilang kabahagi ng iyong Panuto: Tumawag ng mag-
mag-aaral para sa iba’t mag-aaral: pamilya, paano mo aaral at hayaang buoin nila ang
ibang bahagi ng katawan. ipagmamalaki ang iyong tula. Babasahin muna ng guro
Gamitin ang template na Ako si _____. katangiang pisikal? at sasabihin ng mag-aaral ang
nasa ibaba at itanong ito: Magkapareho kami ni sagot niya sa patlang. Ipabasa
Paano mo ilalarawan ang _______ ng ________ naman sa mag-aaral na
iyong sarili? pero magkaiba kami ng Ako ay si ________. Ang marunong nang bumasa.
_______. nanay ko ay si _______, at
Bata A: Ako ay si ang tatay ko ay si ________. Ako ay si _________. May
_______. Ang aking mata Namana ko ang mukha ko ______ akong buhok, ang mata
ay hugis_____ at kulay kay _______. Kakulay ng ko ay _________ at ang ilong
_______. balat ko ang _______ ko. ko ay __________. Kulay
Bata B: Ako ay si Masaya ako na sila ang _________ ang balat ko. Ang
_______. Ang aking ilong pinagmulan ko. Salamat sa mga magulang ko ay mga
ay hugis_____. Panginoon! Pilipino. Masaya akong maging
batang Pilipino.
Tandaan: Palitan ang
mga mag-aaral na
magsasalita at mga Tandaan:
bahagi ng katawan. Ang
bilang ng mag-aaral na Para sa interracial, maaaring
tatawagin ay depende sa sabihin ang aktwal na
abot ng oras ng aralin. pagkamamamayan ng mag-
aaral.
Kung ang iyong buhok ay
iba sa mga kaklase mo,
ano ang mararamdaman
mo?

Dapat na mahalin ang


sariling katawan at
maging masaya sa
hitsurang ibinigay ng
Manlilikha.

10
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Pagtataya ng Natutuhan Masdan ang mga Iguhit ang masayang Lagyan ng masayang mukha
larawan. Paano mo mukha 😊😊 kung ang 😊😊 kung masaya ka sa
mailalarawan ang iyong pangungusap ay tama at
pisikal na anyo? Piliin pangungusap at malungkot na
ang angkop na larawan malungkot na mukha �
mukha � kung hindi ka
at bilugan ito. kung mali.
____1. Lahat ng mga masaya.
Pilipino ay 1. Magkakulay ng
matatangkad. balat si Ana at
____2. Iba-iba ang kulay ang nanay niya.
ng balat natin. 2. Si Lola Maria ang
____3. May mga Pilipino kahugis ng
na kulot ang mukha ni Joash.
buhok. 3. Ikaw lang ang
Tandaan: Opsiyonal ang ____4. Matangos ang singkit ang mata
pagtataya na ito. Hindi ilong natin. sa pamilya ninyo.
kinakailangang may _____5. Kulay 4. Kulot ang buhok
pagtataya araw-araw. kayumanggi ang ni Clea at unat
ating balat. ang buhok ng
lahat ng kaniyang
Tandaan: Opsiyonal ang mga kapatid.
pagtataya na ito. Hindi
5. Si Joel ay mas
kinakailangang may
matangkad kaysa
pagtataya araw-araw.
kay kuya Dion
niya.
Tandaan: Maaaring opsiyonal
ang pagtataya. Ang mga sagot
sa pagtataya ay lahat
masayang mukha. Iproseso ng
guro kung may malungkot na
mukha na sinagot para doon
sa hindi magkapareha.
Kailangang maipromote ang
body positivity at ang
pagmamahal sa sarili.

11
MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Mga Dagdag na Gawain Ako Ito, Mahal Ko Balikan mo! Balikan Mo! Kulayan mo!
para sa Paglalapat o Sarili Ko!
para sa Remediation Pagkauwi ninyo sa Pagkauwi mo, tignan ang Bigyan ang mga mag-aaral ng
(kung nararapat) Iguhit ang sarili ayon sa bahay, tingnan mong mga kapitbahay, larawan, o kukulayang larawan. Ang iba’t
kulay ng balat, hugis ng maigi ang mga manood ng telebisyon. ibang larawan ay nagpapakita ng
mukha, tangos ng ilong, katangiang pisikal ng Pansinin ang mga katangian mga batang iba’t iba ang haba/uri
laki ng tainga, hugis ng kapamilya, lalo na sa
ng ibang tao. Hanapin ang ng buhok, ilong, mata, at iba pa.
mata, at haba ng buhok. mga pisikal na katangian
ng tatay, nanay, at mga pagkakatulad mo sa kanila at
kapatid mo. Pansinin ang pagkakaiba mo rin sa ibang
Tandaan: Para ito sa tao. Ikuwento mo ito sa klase
pagkakaiba at
mga mag-aaral na hindi pagkakatulad ninyong bukas.
gaanong nakasunod sa magkakapamilya.
aralin. Opsiyonal ito para
sa mga mag-aaral na
lubos na nakaunawa ng
aralin.

Mga Tala

Repleksiyon

Inihanda ni: Nirebyu ni: Pinagtibay ni:


________________________ ___________________________ ________________________
Guro Master Teacher / Head Teacher School Head

12

You might also like