I. Layunin: Isulat Ang Code NG Bawat Kasanayan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa
kahalagahan ng wastong pakikitungo sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa kahalagahan ng wastong pakikitungo kahalagahan ng wastong pakikitungo sa
ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad
ng pagkilos at pagsasalita ng may ng pagkilos at pagsasalita ng may tulad ng pagkilos at pagsasalita ng ng pagkilos at pagsasalita ng may
paggalang at pagsasabi ng katotohanan paggalang at pagsasabi ng katotohanan may paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng katotohanan
para sa kabutihan ng nakararam para sa kabutihan ng nakararam katotohanan para sa kabutihan ng para sa kabutihan ng nakararam
nakararam
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong pakikitungo Naisasabuhay ang wastong pakikitungo Naisasabuhay ang wastong pakikitungo Naisasabuhay ang wastong pakikitungo
sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa
lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng pagmamahal sa Nakapagpapakita ng pagmamahal sa Nakapagpapakita ng pagmamahal sa Nakapagpapakita ng pagmamahal sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pamilya at kapwa sa lahat ng pamilya at kapwa sa lahat ng pamilya at kapwa sa lahat ng pamilya at kapwa sa lahat ng
pagkakataon lalo na sa oras ng pagkakataon lalo na sa oras ng pagkakataon lalo na sa oras ng pagkakataon lalo na sa oras ng
pangangailangan pangangailangan pangangailangan pangangailangan
- Kalamidad ( bagyo at baha) - Kalamidad ( bagyo at baha) - Pagtulong sa kaibigan - Kalamidad ( bagyo at baha)
EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart tsart tsart tsart


III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anong tulong ang ibinigay ni Loleng sa Anong tulong ang ibinigay ni Loleng sa
pagsisimula ng bagong aralin. kanyang mga kapitbahay? kanyang mga kapitbahay? Magbigay ng mga tulong na maari mong
Paano tinulungan ni Langgam si
Anong mabuting ugali ang ipinakita ni Anong mabuting ugali ang ipinakita ni ibigay sa mga taong nangangailangan
Tipaklong?
Loleng? Loleng? nito sa oras ng kalamidad tulad ng baha.
Kaya mo bang tularan o gayahin ang Kaya mo bang tularan o gayahin ang
ginawa ni Loleng? ginawa ni Loleng?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano sa palagay ninyo ang dahilan at Ano sa palagay ninyo ang dahilan at Inuubos mo ba lahat ang baong Awit: Ang mga Ibon
bakit nagkakaroon ng malalaking bakit nagkakaroon ng malalaking ibinibigay sa iyo ng iyong nanay?
pagbaha sa iba’t ibang lugar sa ating pagbaha sa iba’t ibang lugar sa ating Bakit?
bansa? bansa? Bakit kailangang mag-ipon?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at “Mga Ulirang Bata” “Mga Ulirang Bata” “Tunay na Magkaibigan” “Si Langgam at si Kalapati”
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Isang malakas na bagyo ang Isang malakas na bagyo ang Sina Langgam at Tipaklong ay Isang mainit na tanghaling tapat.
dumating sa bansa noong Nobyembre, dumating sa bansa noong Nobyembre, magkaibigan. Si Langgam ay masipag. Isang langgam na uhaw na uhaw ang
2009. Nagsanhi ito ng malaking 2009. Nagsanhi ito ng malaking Si Tipaklong ay tamad. Araw-araw ay nagtungo sa ilog.
pagbaha. Maraming lugar ang nalubog at pagbaha. Maraming lugar ang nalubog at naghahakot ng pagkain mula sa bukid si Dahan-dahan siyang pumunta sa gilid
maraming buhay ang nasawi. maraming buhay ang nasawi. Langgam. Si Tipaklong naman ay upang makainom subalit nadulas siya at
Maraming paaralan din ang napinsala. Maraming paaralan din ang napinsala. umaawit at sumasayaw sa buong tuloy-tuloy na nahulog sa tubig. Kawag
Isa sa mga ito ang paaralan kung saan Isa sa mga ito ang paaralan kung saan maghapon. nang kawag si Langgam dahil hindi siya
nag-aaral si Betina. Nalubog lahat ng nag-aaral si Betina. Nalubog lahat ng Dumating ang tag-ulan. Gutom na marunong lumangoy.
kanilang kagamitan. kanilang kagamitan. gutom si Tipaklong. Si Langgam ay Sa di kalayuan, isang kalapati na
Nabasa ang mga aklat. Nabasa ang mga aklat. busog na busog sa dami ng nakaimbak na nakadapo sa isang sanga ng mataas na
Agad tinawag ni Betina ang kanyang mga Agad tinawag ni Betina ang kanyang mga pagkain. puno ang nakakita kay Langgam. Agad
kamag-aaral at tinulungan nilang kamag-aaral at tinulungan nilang “Kaibigang Langgam, maawa ka itong kumuha ng isang dahon sa
maglinis ang mga guro. Kanya-kanya sila maglinis ang mga guro. Kanya-kanya sila naman sa akin. Wala akong makain,” pamamagitan ng kanyang tuka. Inihulog
ng lugar na nilinis kaya naman agad na ng lugar na nilinis kaya naman agad na ang umiiyak na sabi ni Tipaklong. ang dahon sa tapat ni Langgam. Agad
naibalik sa dati ang ayos ng kanilang naibalik sa dati ang ayos ng kanilang “Halika, kaibigang Tipaklong. Heto naming sumakay si Langgam sa dahon at
silid-aralan. Tuwang-tuwa ang kanilang silid-aralan. Tuwang-tuwa ang kanilang ang aking mga pagkain,” pagmamalaki siya’y nakaligtas sa pagkalunod.
guro sa ginawang tulong ng mga bata. guro sa ginawang tulong ng mga bata. ni Langgam, sabay abot ng pagkain sa Nagpasalamat siya kay Kalapati.
Sa araw ng Pagkilala binigyan sila ng Sa araw ng Pagkilala binigyan sila ng kaibigan. Isang hapon, habang nakadapo si
parangal ng punong-guro bilang mga parangal ng punong-guro bilang mga Kalapati sa isang sanga, isang
ulirang mga bata. ulirang mga bata. “Salamat, kaibigan. Nagsisisi na ako, mangangaso ang akmang babaril sa
Original File Submitted and Formatted Original File Submitted and Formatted kung nagtrabaho lamang ako, sana’y kanya. Nakita ito ni Langgam. Agad
by DepEd Club Member - visit by DepEd Club Member - visit marami rin akong pagkaing naipong tulad siyang umaakyat sa binti ng lalaki at
depedclub.com for more depedclub.com for more mo,” ang malungkot na wika ni kinagat ng buong lakas ang mama.
Tipaklong. Napasigaw ito at narinig ni Kalapati kaya
nakalipad ito palayo.
Nang magkita ang magkaibigan
pinasalamatan din ni Kalapati si
Langgam sa pagliligtas sa buhay niya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Sinu-sino ang mga a. Sinu-sino ang mga a. Sinu-sino ang a. Sino ang uhaw na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bata sa kwento? bata sa kwento? magkaibigan? uhaw?
b. Anong kalamidad b. Anong kalamidad b. Ano ang Gawain nila b. Paano iniligtas ni
ang nangyari sa kanilang ang nangyari sa kanilang araw-araw? Kalapati si Langgam?
lugar? lugar? c. Anong tulong ang c. Anong kapahamakan
c. Anong tulong ang c. Anong tulong ang ginawa ni Langgam para sa ang nakaambang mangyari
ginawa ni Betina at mga ginawa ni Betina at mga kaibigan? kay Kalapati?
kaibigan niya para sila kaibigan niya para sila d. Sa iyong palagay, d. Paano nailigtas ni
makatulong? makatulong? magbago na kaya si Langgam ang Kalapati?
Tipaklong? e. Anong aral ang
natutuhan mo sa kwento?

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na


buhay

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang
iyong pagmamahal sa kapwa sa iyong pagmamahal sa kapwa sa pagmamahal sa kapwa sa lahat ng iyong pagmamahal sa kapwa sa
lahat ng pagkakataon at sa oras ng lahat ng pagkakataon at sa oras ng pagkakataon at sa oras ng lahat ng pagkakataon at sa oras ng
pangangailangan? pangangailangan? pangangailangan? pangangailangan?
Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Kaibiga’y ating kailangan Kaibiga’y ating kailangan Kaibiga’y ating kailangan Kaibiga’y ating kailangan
Sa hirap at ginhawa ng buhay Sa hirap at ginhawa ng buhay Sa hirap at ginhawa ng buhay Sa hirap at ginhawa ng buhay
Tayo’y kanilang matutulungan Tayo’y kanilang matutulungan Tayo’y kanilang matutulungan Tayo’y kanilang matutulungan
Sa oras ng kagipitan. Sa oras ng kagipitan. Sa oras ng kagipitan. Sa oras ng kagipitan.
Paglalapat Paglalapat Paglalapat Paglalapat
Ipasadula ang pangyayari. Ipasadula ang pangyayari. Ipasadula ang pangyayari. Ipasadula ang pangyayari.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga bagay na Lagyan ng / ang mga bagay na Lutasin: Tama O mali
maari mong gawin upang makatulong maari mong gawin upang makatulong Nakita mong umiiyak ang kaklase mo. ___1. Uhaw na uhaw si Kalapati.
sa mga taong nasa oras ng kagipitan. sa mga taong nasa oras ng kagipitan. Nawala pala ang baon niyang bente ___2. Kinagat ni Langgam si kalapati.
__ Magbigay ng mga pagkain at damit __ Magbigay ng mga pagkain at damit pesos. Nagugutom siya pero wala siyang ___3. Hinulugan ng dahon ni Kalapati si
__ Manood ng mga nababaha. __ Manood ng mga nababaha. perang pambili sa kantina. Ano ang Langgam.
__ Tumulong sa paglilinis. __ Tumulong sa paglilinis. gagawin mo? ___4. May gusting bumaril kay
__ Sisihin ang mga tao. __ Sisihin ang mga tao. Langgam.
__ Magkaloob ng tulong pinansiyal. __ Magkaloob ng tulong pinansiyal. ___5. Mabuti ang pagtulong sa kapwa sa
oras ng kagipitan
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Anu-anong paghahanda ang dapat gawin Anu-anong paghahanda ang dapat May nakita kang batang tinutukso ng Iguhit ang isang tagpo sa kwento na ibig
aralin at remediation kung may paparating na kalamidad? gawin kung may paparating na mga kapwa bata. Paano mo siya mo.
Maglista ng 5. kalamidad? Maglista ng 5. tutulungan?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

You might also like