DLP - Mapeh 3 Q1 W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 13

School: LUCENA EAST VIII ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON PLAN Teacher: LOVELY A. MUZARES Learning Area: MAPEH


Date and Time: SEPTEMBER 18, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the basic concepts of rhythm
B. Pamantayan sa Pagganap Performs simple ostinato patterns/simple rhythmic accompaniments on classroom
instruments and other sound sources to a given song
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Maintains a steady beat when replicating a simple series of rhythmic patterns in measures of
(Isulat ang code sa bawat 2s, 3s, and 4s (e.g. echo clapping, walking, marching, tapping, chanting, dancing the waltz, or
kasanayan) playing musical instruments)
MELC no.2
II. NILALAMAN Pagpapananatili ng pulso sa pagsasagawa ng chant, pagtapik, paglakad, pagpalakpak at
(Subject Matter) pagtugtog ng instrumetong pangmusika
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan

IV. PAMAMARAAN MUSIC


A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Kinakatawan ng sumusunod na larawan ang mga tunog at pahinga. Isulat ang sa bawat bilang
pasimula sa bagong aralin ng mga larawan na may tunog at kung pahinga.
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang napapansin mo sa tibok ng puso kapag mabagal o mabilis kang kumilos?
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Pagmasdan ang sumusunod na mga larawan. Ano ang kaibahan ng mga larawan sa Hanay A
halimbawa sa bagong aralin sa mga larawan na nasa Hanay B batay sa galaw o kilos nito?
(Presentation)

D. Pagtatalakay ng bagong May mga kilos at galaw na napananatili na nakikita at nararamdaman natin tulad sa mga
konsepto at paglalahad ng bagong larawang nasa Hanay A. Ang iba naman ay pabago-bago ang galaw, maaaring biglang mabilis
kasanayan No I o marahan tulad ng nasa Hanay B.
(Modeling) Ang pananatili ng bilis o takbo ng pulso ay tinatawag na steady beat. Maihahantulad natin ito
sa pulso ng orasan, pintig ng ating puso at talbog ng bola. Karaniwan sa mga awitin na ating
naririnig ay nagtataglay ng steady beat. Kapag pabago-bago ang iyong pulso sa pagkanta
maaaring mawala ka sa tamang kumpas.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Panuto: Isulat ang tsek (/) sa bawat bilang kung ang dalawang pangkat ng mga larawan ay
(Tungo sa Formative Assessment nagpapakita ng steady beat at ekis (X) naman kung hindi.
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang Panuto: Ipalakpak ang sumusunod na rhythmic pattern. Isagawa ang sumusunod na rhythmic
araw araw na buhay pattern sa bawat bilang. Isulat sa iyong sagutang papel ang steady beat kapag magkapareho
(Application/Valuing) ang pulso ng dalawang rhythmic pattern at hindi kapag magkaiba.

H. Paglalahat ng Aralin 1. Ano ang kumpas?


(Generalization) Ang kumpas ay pulso ng musika na nararamdaman natin. Ang pulso sa musika ay
maaaring maipapakita, mararamdaman, o maririnig gamit ang mga kilos tulad ng
pagmartsa, pagtapik, palakpak, at pagtugtog ng instrumentong pangmusika.
2. Ano ang steady beat?
Ang steady beat ay ang pananatili ng kumpas hanggang sa katapusan ng awitin at
tugtugin na nagdudulot ng kaayusan sa isang awitin. Maaari itong mabilis o mabagal.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Alam mo ba kung ano ang steady beat o ang pananatili ng pulso sa musika? Alamin
natin. Isulat ang titik ng tamang sagot sa iyong sagutang papel.
1. Alin sa sumusunod na larawan ang napananatili ang galaw?

2. Paghambingin ang dalawang larawan, alin sa mga ito ang parehong nagpapakita ng steady
beat?

3. Ang larawan ito ay nagpapahiwatig ng martsa. Ano ito?

4. Paano natin mapananatili ang pulso ng isang awitin?


a. Kailangang malakas ang boses sa pag-awit.
b. Dapat mauna sa pagsisimula ng awitin.
c. Pakinggan lamang ang umaawit.
d. Sumabay sa pulso ng awitin.
5. Bakit mahalaga ang pananatili ng pulso sa isang awitin?
a. Maging kaaya-aya ang pag-awit at pakikinig dito.
b. Gaganda ang boses ko sa bawat awit.
c. Mauuna akong matapos sa awitin.
d. Sisikat ako.
J. Karagdagang gawain para sa Panuto: Kumuha ng dalawang pares ng patpat sa bakuran. Sundin ang rhythmic pattern sa
takdang aralin pagbigkas ng chant at gamitin ang pares ng patpat bilang pansaliw sa chant.
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: LUCENA EAST VIII ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
DAILY LESSON PLAN Teacher: LOVELY A. MUZARES Learning Area: MAPEH
Date and Time: SEPTEMBER 19, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of lines, texture, shapes and depth, contrast (size, texture) through
drawing
B. Pamantayan sa Pagganap Creates an artwork of people in the province/region.
On-the-spot sketching of plants trees, or buildings and geometric line designs.
Shows a work of art based on close observation of natural objects in his/her surrounding noting
its size, shape and texture.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Explains that artist create visual textures by using a variety of lines and colors
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) MELC no.3
II. NILALAMAN Paglinang saTekstura ng Larawan
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN ARTS
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Gamit ang bond paper, iguhit muli ang dalawang larawang nagpapamalas ng ilusyong espasyo.
o pasimula sa bagong aralin Gamitin ang talaan ng rubrik para masukat ang kaangkupan sa ginawang obra.
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties)

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Paano pagandahin ang isang bagay?


(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Mayroong iba’t ibang paraan para lalong pagandahin ang paglikha ng isang larawan. Epektibong
halimbawa sa bagong aralin nahuhubog ang paggayak sa larawan sa pamamagitan ng mga kasanayan sa pagguhit at
(Presentation) pagkulay.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Nakapagbibigay ng mas makatotohanang anyo sa larawan ang paglinang sa visual texture. Ang
at paglalahad ng bagong kasanayan No tekstura ng larawan ay tumutukoy sa pang-ibabaw na kaanyuan na nagpapamalas ng kapal o
I nipis ng anyo sa pamamagitan lamang ng pagtingin dito.
(Modeling) Ang tekstura ng larawan ay maaaring linangin sa paggamit ng linya, tuldok at mga kulay.
Masining na pinag-ekis-ekis ang patayo at pahalang na mga linya sa paggayak ng crosshatching.
Kapag magkalapit at makapal ang ginawang shading, ay mas mabigat na tekstura ang
naipapamalas.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ginagamitan ng mga tuldok ang pagdisenyo sa larawan sa paraang pointillism. Kapag mas
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. marami ang dami ng tuldok, ay nakapagbibigay ng makapal na tekstura. Manipis naman kapag
( Guided Practice) madalang ang dami ng tuldok.
Nabibigyan naman ng makatotohanang kaanyuan ang larawan kapag ginamitan ng angkop na
mga kulay. Naipapamalas ang kahusayan sa pagguhit sa pamamagitan ng masining na paghalo ng
kulay o color blending.
F. Paglilinang sa Kabihasan Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot.
(Tungo sa Formative Assessment 1. Ang visual texture ay tumutukoy sa _______________.
( Independent Practice ) a. pang-ibabaw na kaanyuan ng isang larawan.
b. paggupit-gupit ng papel para makabuo ng origami.
c. paggawa ng sock puppet.
d. pagguhit ng color wheel.
2. Ano-ano ang mga elemento na napabilang sa visual texture?
a. tint, shade at contrast
b. primary, secondary at tertiary colors
c. linya, tuldok at kulay
d. tunay at artipisyal na sining
3. Anong uri ng disenyo ang makikita sa larawang banga?
a. cross hatching
b. hatching
c. pointillism
d. color blending

4. Ang masining na pag-ekis-ekis nang patayo at pahalang na mga linya sa paggayak sa larawan
ay tinatawag na _______.
a. crosshatching
b. hatching
c. pointillism
d. color blending
5. Alin sa sumusunod ang may disenyong pointillism?

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Magdisenyo tayo!


araw na buhay Panuto:
(Application/Valuing) 1. Ihanda ang sumusunod na kagamitan:
bond paper, lapis at pangkulay (krayola o oil pastel)
2. Gamit ang lapis, kopyahin ang larawang banga sa iyong bond paper.
3. Palamutian sa kanang bahagi ng iginuhit na larawan nang patayo at pahalang na mga linya
para makabuo ng pakrus na disenyo.

4. Obserbahan ang ginawang larawan.


5. Gumuhit uli ng larawang banga at igayak naman ang mga tulduk-tuldok na hugis sa may
kanang bahagi ng banga.

6. Sa ikatlong gawain, gamit ang mga krayola o oil pastel, kulayan ng dilaw ang bahaging A sa
larawan, dalandan sa B, at pula sa C.

7. Punahin ang mga pagbabago ng tatlong likhang sining.


H. Paglalahat ng Aralin Ang visual texture ay tumutukoy sa pang-ibabaw na kaanyuan ng larawan na
(Generalization) nagpapamalas ng kapal o nipis sa pamamagitan lamang ng pagtingin dito.

Ang tekstura ng larawan ay maaaring linangin sa paggamit ng linya, tuldok at mga kulay.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
1. Ang larawan na nasa itaas ay nagpapakita ng kaugaliang Pilipino na ____________.
a. Clean and Green b. Bayanihan
c. Piyesta sa Bayan d. Brigada Eskwela

2. Batay sa larawan na nasa itaas, ano-anong mga elemento ng visual texture ang nakikita?
a. tint, shade at contrast b. primary, secondary at tertiary colors
c. linya, tuldok at kulay d. parisukat, tatsulok at bilog

3. Ito ay tumutukoy sa pang-ibabaw na kaanyuan ng larawan na nagpapamalas ng kapal o nipis


sa pamamagitan lamang ng pagtingin dito.
a. logo b. visual texture c. landscape painting d. variation

4. Anong uri ng disenyo ang makikita sa larawang banga?


a. cross hatching b. hatching c. pointillism d. tint

5. Mas mabigat na tekstura ang nakikita kapag ang mga linya ay ____.
a. dikit-dikit at makapal b. manipis at madalang
c. malayo sa isa’t isa d. pahilis at pakurba

J. Karagdagang gawain para sa takdang Gawain: Landscape Artwork


aralin Mga gamit na dapat ihanda:
(Assignment) * bond paper * lapis o pen * krayola o oil pastel
Panuto sa Paggawa:
1. Kopyahin ang larawan ng Bulkang Mayon sa tatlong
bond paper.
2. Gamit ang kasanayan sa
tekstura, disenyuhan ng
crosshatching ang unang
larawan.
3. Igayak ang paraang pointillism sa ikalawang larawan.
4. Idibuho naman sa ikatlong larawan ang mga angkop na kulay mula sa krayola o oil pastel.
5. Gamitin ang talaan ng rubrik para masukat ang kaangkupan sa ginawang obra.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: LUCENA EAST VIII ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
DAILY LESSON PLAN Teacher: LOVELY A. MUZARES Learning Area: MAPEH
Date and Time: SEPTEMBER 20, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of body shapes and body actions in preparation for various
movement activities
B. Pamantayan sa Pagganap Performs body shapes and actions properly
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Performs body shapes and actions
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) MELC no.1
II. NILALAMAN Pagsasagawa ang mga hugis at kilos ng katawan
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
6. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN P.E.
A. Balik –Aral sa nakaraang Isulat ang apat na mga hugis na maaaring maisagawa ng ating katawan.
Aralin o pasimula sa bagong 1. ____________________
aralin 2. ____________________
(Drill/Review/ Unlocking of 3. ____________________
difficulties) 4. ____________________
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Tukuyin ang mga kilos ng katawan at punan ang mga kahon ng nawawalang letra.
(Motivation)

C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang kuwento.


halimbawa sa bagong aralin Si Michael at An-Jean
(Presentation)

1. Sino-sino ang magkapatid sa kuwento?


2. Anong paraan ng transportasyon ang ginagamit nila patungong paaralan?
3. Bakit masayang-masaya ang magkapatid na naglalakad patungong paaralan?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang paglalakad ay isa sa mga natural na gawain at galaw ng ating katawan na halos ginagawa
konsepto at paglalahad ng bagong natin araw-araw. Madadala rin tayo ng paglalakad sa iba’t ibang lugar na gusto nating
kasanayan No I puntahan. Mayroon ding mga paraan upang maging wasto ang ating paglalakad. Ang
(Modeling) wastong paggalaw ng katawan ay nakakapagbibigay ng mabuting epekto sa kalusugan at
nakapagdedebelop ng tikas ng ating katawan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Narito ang wastong paraan ng paglalakad.
at paglalahad ng bagong kasanayan 1. Ang dalawang paa ay dapat nakaapak sa sahig.
No. 2. 2. Ang mga balikat at likod ay dapat nakatuwid.
( Guided Practice) 3. Dapat natural lang ang galaw ng mga braso habang naglalakad.
4. Ang dalawang paa ay dapat nasa sahig kaagad bago pa humakbang ang isang paa para
lalakad ulit.

Kailangan na ang bawat tao ay wasto ang paglalakad para magkaroon ng tikas ng katawan.
Ngunit, hindi lahat ay ginagawa ito. Kaya naman, narito ang mga paraan kung paano
maglakad nang maayos.
1. Maglakad na sinusunod ang tuwid na linya.

2. Maglakad nang tuwid na may aklat sa ulo.

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Isagawa ang kilos ayon sa pagkasusunod-sunod.
araw na buhay 1. Maglakad ng sampung hakbang na mahina patungong kanan.
(Application/Valuing) 2. Maglakad ng sampung hakbang na mabilis patungong kaliwa.
3. Gawin ang mga ito ng apat na ulit.

H. Paglalahat ng Aralin Paano ang paraan ng paglalakad nang maayos?


(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang mga larawan kung ito ay nagpapakita nang wastong tikas ng paglalakad at
lagyan ng tsek (/) ang kolum na katapat ng Oo o Hindi. Isulat ang tamang sagot sa sagutang
papel.

J. Karagdagang gawain para sa Ilista ang mga pagkakataong ikaw ay naglakad ng mabagal at mabilis sa buong linggo.
takdang aralin
(Assignment)

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: LUCENA EAST VIII ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
DAILY LESSON PLAN Teacher: LOVELY A. MUZARES Learning Area: MAPEH
Date and Time: SEPTEMBER 21, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the importance of nutritional guidelines and balanced
diet in good nutrition and health
B. Pamantayan sa Pagganap Consistently demonstrates good decision-making skills in making food choices
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies nutritional problems
(Isulat ang code sa bawat MELC no.3
kasanayan)
II. NILALAMAN Tamang uri ng bitaminang nakabubuti sa kalusugan at nutrisyon
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Basahin ang bawat tanong sa ibaba. Hanapin ang sagot nito sa loob ng puzzle.
Aralin o pasimula sa
bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)

1. Kapag ang bata ay may wastong nutrisyon siya ay magiging _______________?


2. ________________ ang tawag sa batang may sobrang nutrisyon.
3. Ano ang tawag sa proseso ng pagbibigay natin ng wastong pagkain sa ating katawan upang
tayo ay lumaki at maging malusog?
4. _________________ ang pakiramdam ng isang batang malusog.
5. Ano ang itsura ng batang kulang sa pagkain?
6-7. Ano ang dalawang uri ng malnutrisyon?
8. Ano ang itsura ng isang batang malakas kumain o sobra kung kumain?
9. ________________ ang tawag sa batang may kakulangan sa pagkain.
10. Kung ikaw ay may kakulangan, sobra o hindi balanseng nutrisyon sa iyong pagkain ikaw ay
makararanas ng _________________.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Kayo ba ay umiinom ng bitamina?
(Motivation) Ano-anong bitamina ang nakukuha natin sa mga pagkain?
C. Pag- uugnay ng mga Maraming uri ng bitamina ang makikita sa iba’t ibang patalastas. Sa iyong palagay, para saan ang
halimbawa sa bagong aralin mga ito?
(Presentation)

D. Pagtatalakay ng bagong Ang bitamina ay mahalagang sustansiya. Ito ay tumutulong sa ating paglaki at napananatili ang
konsepto at paglalahad ng malusog na buhay makukuha natin ang mga ito mula sa iba’t ibang uri ng pagkain. Ang
bagong kasanayan No I kakulangan sa kahit isang uri lamang ng bitamina ay maaaring maging sanhi ng sakit o kamatayan.
(Modeling) Ang pagkakaroon naman ng labis na bitamina ay maaaring makasama sa ating katawan kung
kaya’t ito ay mapanganib din.

Maraming uri ng bitamina. Ito ay nahahati sa dalawang grupo; ang fat- soluble vitamins at ang
water soluble vitamins.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Pag-aralan ang mga pagkaing palaging kasama sa iyong diyeta. Isulat sa sagutang papel ang mga
(Tungo sa Formative Assessment pagkaing pinanggagalingan ng sumusunod na bitamina:
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang ka sa isang malapit na karinderya para bumili ng meryenda at nakita mo ang sumusunod:
araw araw na buhay
(Application/Valuing)

Ang iyong pera ay kasya lamang para sa isang klase ng pagkain at inumin. Anong pagkain at
inumin ang pipiliin mo para sa malusog na meryenda?
___________________________________________________________________
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dahilan sa pagpili mo nito?
(Generalization) Ano-ano ang mga bitamina?
I. Pagtataya ng Aralin Pag-aralan ang dalawang hanay ng pagkaing nagbibigay ng lakas.

Aling pagkain sa dalawang hanay (Hanay A o Hanay B) ang iyong kakainin? Ano ang sustansyang
maaring makuha sa mga pagkain na ito?
J. Karagdagang gawain para sa Isulat ang Tama kung ang sumusunod na pahayag ay nagsasabi ng wastong pahayag. Mali naman
takdang aralin kung ito ay taliwas. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.
(Assignment) ___________ 1. Ang kakulangan ng bitamina D sa pagkain ay maaaring maging suliranin sa buto
na tinatawag na rickets.
___________ 2. Ang bitamina B complex at bitamina C ay magtatagal sa katawan sapagkat ito ay
natutunaw sa tubig (water soluble).
___________ 3. Ang bitamina B Complex ay binubuo ng ilang bitaminang tumutulong magkaroon
ng makinis na balat at maayos na nervous system.
___________ 4. Ang thiamine ay tumutulong sa katawan upang mapalitan ang carbohydrates at
maging lakas na kailangan natin. Tumutulong din sa pagkuha ng protina at taba.
___________ 5. Ang bitamina D ay kailangan sa maayos na paglaki at pagpapatibay ng buto at
ngipin.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: LUCENA EAST VIII ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
DAILY LESSON PLAN Teacher: LOVELY A. MUZARES Learning Area: MAPEH
Date and Time: SEPTEMBER 22, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. Nasasagot ang mga tanong sa pagsusulit na may 85% na pang-unawa.
2. Naipapakita ang katapatan sa pagsagot ng mga tanong sa pagsusulit.
3. Naibibigay ang tamang sagot sa bawat tanong ng pagsusulit.
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat kasanayan)
II. NILALAMAN (Subject Matter) Lingguhang Pagsusulit
III. KAGAMITANG PANTURO Teacher’s Guide, Curriculum Guide, Learners’ Materials
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag- Papel ng Pagsusulit, sagutang papel, lapis, pambura, pantasa
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Balik –aral sa aralin
pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad/ pabasa sa mga bata ang Pamantayan sa Pagsusulit.
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagsagot ng mga bata sa mga tanong ng pagsusulit.
paglalahad ng bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtsek ng tamang sagot sa pagsusulit.
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Pagtatala ng tamang iskor ng mga bata sa pagsusulit.
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na
buhay (Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization)

I. Pagtataya ng Aralin Pagkuha ng maling sagot ng mga bata sa pagsusulit


J. Karagdagang gawain para sa takdang
aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng
mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like