DLP 1st Competency

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DETAILED LESSON PLAN

DLP Blg.:1 Asignatura:AralingPanlipunan Baitang:9 Markahan: 4 Oras: 1 oras


Mga Kasanayan: 1. Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan sa pambansang Code:
kaunlaran. (AP9MSP-IVa-1)
Susi ng Pag-unawa na Ang ugnayan ng lahat ng sektor ng ekonomiya, tungkulin at sama-samang pagkilos ng mga
Lilinangin: mamamayan ay ang mga mahahalagang papel na dapat gampanan upang maisakatuparan
ang pagkamit ng pambansang kaunlaran.
1. Mga Layunin
Kaalaman Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan sa pambansang kaunlaran.
Kasanayan Natutukoy ang pagkakatulad at pagkakaiba ng larawan tungkol sa pambansang kaunlaran.
Kaasalan Namumulat ang pananaw sa kahulugan/kahalagahan ng pagtukoy sa pambansang kaunlaran.
Kahalagahan Naibabahagi ang kahalagahan ng bansang may pag-unlad.
2. Nilalaman Pambansang Kaunlaran
3. Mga Kagamitang Mga Larawan, CG, TG at LM
Pampagtuturo
4. Pamamaraan
4.1Panimulang Simulan ang klase sa Panalangin
Gawain
(2 minuto)
4.2Mga Tanungin ang mga mag-aaral at hayaan ang sinoman na gustong sumagot.
Gawain/Estratehiya - Ano ang iyong mahihinuha kapag naririnig ang salitang kaunlaran?
(8 minuto) - Pambansang Kaunlaran

4.3 Pagsusuri
(2 minuto) GAWAIN 1. Magpapakita ang guro ng mga larawan.(LM PP. 340-341)
Suriing mabuti ang bawat larawan, at bigyan ng malikhaing pamagat ang bawat larawan.

4.4Pagtatalakay(12 Tatanungin ng guro ang mga mag-aaral. (LM PP. 341)


minuto)
- Ano ang iyong napuna sa mga larawan?
- Alin ang higit na napukaw ng iyong pansin? Bakit?
- Alin sa maikling pamagat na ibinigay mo sa mga larawan ang ninanais mong maging
kalagayan ng iyong lipunan at n gating bansa? Ipaliwanag

Magbibigay ang guro ng karagdagang impormasyon tungkol sa Pambansang


Kaunlaran. (LM 343-344)
1.5 Paglalapat
(6 minuto) GAWAIN 2. (LM PP. 341-342)
Mula sa Gawain 1, bumuo ng pangkat na may tatlong miyembro (pwedeng gamitin ang
pangkat noong nakaraang markahan, o ang magkakatabing kaklase). Magkaroon ng
isang maliit ng pangkatang diskusyon tungkol sa mga nakita sa larawan. Tukuyin ang
pagkakatulad at pagkakaiba ng mga ito gamit ang speech balloon. Anong mga konsepto
tungkol sa pamumuhay ng mga tao ang maaaring mabuo sa mga larawan?

Batay sa mga larawan, malinaw na ang


buhay sa Pilipinas ay

__________________

5. Pagtataya ½ papel (essay)


(6 minuto)
1. Base sa paksang natalakay, ano ang pambansang kaunlaran? At papaano mo ito
mapahahalagan?

6. Takdang Aralin Magsaliksik tungkol sa Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran.

7.Paglalagom/Panapo
s na Gawain “If you can’t fly then run, If you can’t run then walk, If you can’t walk then crawl, but
whatever you do you have to keep moving forward.” Martin Luther King Jr.

Inihanda ni:

Pangalan: ABEGAIL JANE A. AMISCUA Paaralan: SABANG NATIONAL HIGH SCHOOL


Posisyon/Designasyon: TEACHER 1 Sangay: DANAO CITY
Contact Number: E-mail Address: [email protected]

You might also like