Filipino Sa Piling Larang Akademik DLL

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 TO 12 PAARALAN ANTAS

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA GURO ASIGNATURA Filipino sa Piling Larang (Akademik)


PAGTUTURO PETSA/ORAS MARKAHAN Una

Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Ikatlong Sesyon Ikaapat na Sesyon

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larangan.
B.Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto CS_FA11/12PN-0a-c-90 - Nakikilala ang iba’t ibang akademikong sulatin ayon sa:
Isulat ang code ng bawat kasanayan (a) Layunin
(b) Gamit
(c) Katangian
(d) Anyo
II.NILALAMAN
Gamit ng Pananaliksik sa Oryentasyong Pilipino sa Tungkulin at Responsibilidad ng Mananaliksik
Lipunang Pilipino (Ang Pananaliksik  Ang Mananaliksik sa Larangan ng Pananaliksik
Pagpapatuloy)  Etika at Responsibilidad ng Mananaliksik
 Plagiarism at ang Responsibilidad ng Mananaliksik
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro pp. 11 - 14 pp. 14 - 17 pp. 18 - 24
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Kumustahin ang nakaraang Kumustahin ang nakaraang Kumustahin ang nakaraang Kumustahin ang nakaraang diskusyon.
at/o pagsisimula sa bagong aralin diskusyon. diskusyon. diskusyon.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Itatalakay ng mga mag-aaral ang Susubukan ng guro ang memorya Magbabahagi ang mga mag-aaral Ang guro ay magtatanong: “Ano ang
gamit ng pananaliksik ng mga mag-aaral sa pagtukoy sa ukol sa kanilang nalalaman na iyong mararamdaman kung ang iyong
nilalaman ng isang pananaliksik
at kung ano ang dapat isaalang- responsibilidad nila bilang obra maestra ay inaangkin ng iba na
alang upang ito ay mananaliksik. para bang sila ang gumawa nito?”
maisakatuparan.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bilang pagpapatuloy sa Ang guro ay magbibigay ng Babasahin nila ang “Mananaliksik sa Babasahin nila ang “Etika at
layunin ng aralin nakaraang gawain, ang mga mag- paunang diskusyon tungkol sa Larangan ng Pananaliksik” sa pahina Responsibilidad ng Mananaliksik” at
aaral ay maghahanda para sa aralin. 18 – 19. “Plagiarism” sa pahina 20 - 24.
kanilang dula-dulaan kung saan
ipinapakita ang gamit ng
pananaliksik sa lipunang Pilipino.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Ipapamalas ng mga mag-aaral Ang mga mag-aaral ay igugrupo Magbibigay ng pananaw ang bawat Magbibigay ng pananaw ang bawat isa
at paglalahad ng bagong kasanayan ang angking talento sa pag-arte sa apat. Kada-grupo ay may isa tungkol sa nabasa. tungkol sa nabasa.
#1 sa kanilang dula-dulaan. babasahing bahagi ng teksto para
ibahagi sa klase.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Maghahanda ng tsart/visual aids Magbabahagi sila ng karagdagang Magbabahagi sila ng paraan upang
at paglalahad ng bagong kasanayan ang mga mag-aaral. sariling kakayanang angkop sa maiwasan ang plagiarism sa
#2 pananaliksik. pagsusulat ng akademikong papel.
F.Paglinang sa Kabihasaan Ibabahagi ng bawat grupo ang
(Tungo sa formative assessment) kanilang nalaman.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Ibabahagi ng mga mag-aaral ang Magbabahagi ang bawat isa tungkol
araw-araw na buhay implikasyon ng aralin sa kanilang sa sarili nilang karanasan kung saan
buhay. naaangkop ang aralin.
H. Paglalahat ng Aralin Magtatanong ang guro ukol sa
nalaman ng mga mag-aaral mula
sa dula-dulaan.
I.Pagtataya ng Aralin Ito ang gabay sa pagtataya ng Magkakaroon ang mga mag- Magkakaroon ang mga mag-aaral ng Magkakaroon ang mga mag-aaral ng
kanilang performans: aaral ng isang pagsusulit tungkol isang pagsusulit tungkol sa aralin. isang pagsusulit tungkol sa aralin.
Nilalaman – 10 puntos sa aralin.
Pagkahanda – 5 puntos
Presensiya sa Entablado – 5
puntos
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng magpaaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong n g aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo an g
aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like