Lesson Plan For AP7 7 29 2019

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Banghay-Aralin sa Araling Panlipunan

Baitang Pito (7)


I. LAYUNIN:
Sa pagtatapos ng talakayan, ang mag-aaral ay inaasahang:
1. Nailalarawan ang mga yamang likas ng  Asya.
2. Natataya ang mga implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa
pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon sa larangan ng: (a) agrikultura, (b)
ekonomiya, (c) panahanan, at (d)kultura.
3. Naipapahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na  Kalagayang ekolohikal ng
rehiyon.

II. NILALAMAN:

A. Yunit: I – Heograpiya ng Asya


B. Paksa: Mga Likas na Yaman ng Asya
C. Sangguniang Aklat: “Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba.” pahina 36. “
i. “http://solusyonsapolusyon.simplesite.com/” Internet.
ii. “https://www.philstar.com” Internet.
D. Kagamitan: Mga Larawan (Picture), audio speaker, Laptop at projector, visual
aids atbp.

III. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

Introduksyon:

Magandang umaga sa inyong lahat! Tugon ng mga magaaral

Bago tayo magsisimula, nais ko sanang tumayo ang


lahat para sa ating panalangin!

Pagtatala nang mga lumiban sa klase Tugon ng mga magaaral

Bago natin simulan ang ating talakayan ngayung Tugon ng mga magaaral
araw ay may mga larawan muna akong ipapakita
sa inyo, nais ko lamang sabihin ninyo kung ano-
ano ang ipnipahiwatig sa mga larawan.
B. Balik aral

Na aalala pa ba ninyu ang tinalakay na paksa natin Opo.


kahapun?

Anu ba ang tinalakay na paksa ninyo kahapun?      Ang kontinente ng Asya!

Magaling!

AnO ba ang kontinente ng Asya? Ang Asya ay isa sa pitong kontinente ng


daigdig.

Tama!

Ito ay ang Asya , Africa, North America,


Ano- ano ba ang Kalupaang sakop ng mga
South America, Antartica, Europe at
kontinete sa mundo? Autralia.

Mahusay!
     

Ngayun, pag-aaralan naman natin ang mga Likas


na Yaman ng Asya.

C. PAGTATALAKAY

Pagganyak

Bago tayo magpatuloy sa ating pagtatalakay


ay mayroon ulit akong mga ipapakitang mga
larawan tungkol sa mga uri ng likas na yaman.
Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng
kani-kanilang mga opinyon.

Tama! Limang palakpak para sa lahat!

Pagtalakay sa Aralin

Ipagpatuloy natin ang gating pagtatalakay tungkol


sa sa mga likas na yaman.

Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng


Sa palagay ninyo bakit importante na malaman ang kani-kanilang mga opinyon.
ibat ibang likas na yaman?

Tama! Limang bagsak!

Pagka sira ng lupa.


Magbigay ng isa sa mga suliraning pang kapaligiran
sa Asya?

Tama!

Ano- ano ba ang posibling magiging resulta kapag Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng
napabayaan ang mga likas na yaman? kani-kanilang mga opinyon.
Pangkatang Gawain 1:

Ipapangkat ang mga mag-aaral sa apat at huhulaan (Pupunta ang mga mag-aaral sa kani-
ang mga larawan kung ito ay yamang lupa, yamang kanilang pangkat)
tubig, yamang mineral, o yamang kagubatan.
Gagawin ito sa loob ng 5 minuto at ipepresenta sa
klase.

Pangkatang Gawain 2:

itatala ng bawat pangkat ang implikasyon ng


kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga
rehiyon sa pamumuhay ng mga Asyano noon at
ngayon sa  larangan ng: (a) agrikultura, (b)
ekonomiya, (c) panahanan, at (d)kultura

D. PAGLALAPAT

Presentasyon ng bawat grupo


Papalakpak ang mga mag-aaral
Unang pangkat pagkatapos ng presentasyon.

Pangalawang pangkat

Pangatlong pangkat

Pang apat na pangkat

E. PAGPAPAHALAGA
Bilang mag- aaral paano mo mapapahalagahan
importansya ng mga likas na yaman.

PAGLALAHAT

ANG KAPAKINABANGAN NG TAO MULA SA


KAPALIGIRAN
1. Ang aking  mga 2. Mga natuklasan at     
pang-unang pagwawasto.
kaalaman.

    

IV. PAGTATAYA
1-3 Mag bigay ng isang halimbawa ng likas na yaman na makikita ating kapaligiran at
ipaliwanag kung paano ito mapapakinabangan ng tao?
4-7. Ibigay ang apat na suliraning pangkapaligiran sa Asya.
8-10. Pumili ng isang suliraning pangkapaligiran at ibigay ang sariling opinion
kung paano ito masusolusyunan.
V. TAKDANG ARALIN
Magsaliksik tungkol sa mga sinaunang Kabihasnan.

Inihanda ni:
JAYPEE A. ATURO

You might also like