DLP Ap3 q4 21

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

DETAILED LESSON PLAN

DLP Blg. 21 Asignatura: Baitang: Markahan: 2 Oras:


Araling Panlipunan Three 40 min.
Mga Kasanayan: Naipapakita ang pakikilahok sa mga proyekto ng Code: AP3EAP-IVh-
pamahalaan ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon 15

Susi ng Pag-unawa na Maraming proyektong ipinatutupad ang pamahalaan sa bawat lalawigang


Linangin: kinabibilangan ng rehiyon.Mahalaga ang pakikiisa ng bawat isa upang maging
matagumpay ang mga proyektong ito sa ikakaunlad ng lalawigan.
1. Mga Layunin
Kaalaman Natutukoy ang ilang proyekto ng pamahalaan ng mga lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon.
Kasanayan Nailalahad ang mga proyektong ipinatutupad ng pamahalaan para sa lalawigang
kinabibilangan ng rehiyon.
Kaasalan Naipapakita ang pakikiisa sa mga proyekto ng pamahalaan ng sariling lalawigan sa
Malikhaing pamamaran
Kahalagahan Napapahalagahan ang pakikilahok sa mga proyektong ng pamahalaan para sa mga
lalawigan ng rehiyon.
2. Nilalaman Pakikilahok sa mga Proyekto ng Pamahalaan ng mga Lalawigan sa kinabibilangang
Rehiyon.
3. Mga Kagamitang Mga larawan
Pampagtuturo
4. Pamaraan (Indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of
minutes each step will consume)
4.1 Panimulang Gawain Tan-awa ang dayalogo sa LM-AP p.480-481
(2 min.)
4.2 Mga Gawain/ Estratehiya (8 Tubaga:
min.) Nganong ngpatuman og mga proyekto ang lalawigan.
Unsa ang benepisyo niini nga mga proyekto sa mga tawo?
Unsa ang mga proyekto sa kagamhanan sa inyong lalawigan?
4.3 Pagsusuri (2 min.) Unsa ang mahimo nimong buhaton pagsalmot sa mga proyekto sa lalawigan aron
mapalambo ang mga membro sa lalawigan?
4.4 Pagtatalakay (12 min) Maraming proyektong ipinatutupad ang pamahalaan sa bawat lalawigan.Lahat ng
kasapi ng lalawigan ay makakaambag sa pag-unlad ng lalawigan lalo na kapag ito
ay nagpapakita ng pakikipagtulungan sa isa’t-isa.
4.5 Paglalapat (6 min.) Unsa ang nahibaloan nimong mga proyekto nga nakatabang sa paglambo sa
panglawas,panginabuhi,palibot,ug kultura?.
5. Pagtataya (indicatewether it is thru Observation and/or Talking/conferencing to learners and/or Analysis of Learners’
Products and/or Tests) 6 minutes.
Pasulit Pasagutan ang Buluhaton B, LM-483,484
6. Takdang-Aralin(indicate whether it is for Reinforcement and/or Enrichment and/or Enhancement of the day’s lesson
and/or Preparation for a new lesson) 2 minutes
Pagpapalinang/ Sagutin;
Pagpapaunlad ng kasalukuyang Buluhaton C, AP-LM,p. 485-486
aralin
7. Paglalagom/Panapos Sagutin;
na Gawain Ano-ano ang paraan ng pakikiisa sa mga proyekto ng pamahalaan?
2 minutes

Inihanda ni:

Pangalan: GENERITA G. LAUDE Paaralan: D.T.DURANO INTEGRATED SCHOOL


Posisyon/Designasyon: Teacher II Division: DANAO CITY DIVISION

You might also like