Le Math Q4 W1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF CABUYAO
BANAY-BANAY ELEMENTARY SCHOOL
GATCHALIAN SUBDIVISION, BANAY-BANAY, CITY OF CABUYAO, LAGUNA

Learning Area Mathematics 3


Learning Delivery Modality Face to Face Learning Modality

Paaralan Banay-banay Elementary Baitang 3


LESSON
School
EXEMPLAR Guro Asignatura
Joanna D. Punongbayan Mathematics
Petsa April 18-22, 2022 Markahan Ikaapat na Markahan
Oras 7:25-8:25 AM Bilang ng Araw 5 araw

I. LAYUNIN Pagkaraang pag-aralan at masagutan ang modyul na ito , ikaw ay


inaasahan na :
1. Napapakita, nailalarawan, at nasasalin sa sukat ng oras gamit ang
segundo, minuto, oras, at araw.
A.Pasunod na ordmantayang The learners demonstrates understanding of conversion of time,linear,
Pangnilalaman mass and capacity measures and area of square and rectangle.

B. Pamantayan sa Pagganap The learners is is able to apply knowledge of conversion of time,


linear,mass and capacity measures and area of rectangle and square in
Mathematical problems and real life situations.

C.Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto visualizes, represents, and converts time measure:
(MELC) (Kung a. from seconds to minutes, minutes to hours, and hours to a day and vice
mayroon,isulat ang versa
pinakamahalagang b. days to week, month and year and vice versa
kasanayan sa pagkatuto o c. weeks to months and year and vice versa
MELC d. months to year and vice versa.
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon,isulat
ang pagpapaganang
kasanayan.)
II.NILALAMAN
Pagpapakita, Paglalarawan, at Pagsalin sa Sukat ng Oras Gamit ang
Segundo, Minuto, Oras, Araw, Linggo, Buwan, at Taon)
III.KAGAMITAN PANTURO

A.Mga Sanggunian

a.Mga Pahina sa Gabay ng PIVOT Math G3 Quarter 4 page 7-10


Guro
b.Mga Pahina sa Kagamitang PIVOT Math G3 Quarter 4 page 7-10
Pangmag-aaral
c.Mga Pahina saTeksbuk

d.Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B.Listahan ng mga Kagamitang Mathematics
Panturo para sa mga Gawain Ikaapat na Markahan na Modyul pahina 7-10- Pagpapakita, Paglalarawan, at
sa Pagpapaunlad at Pagsalin sa Sukat ng Oras Gamit ang Segundo, Minuto, Oras, Araw,
pakikipagpalihan Linggo, Buwan, at Taon)

IV.PAMAMARAAN

Address: Gatchalian Subdivision, Banay-Banay, City of Cabuyao, Laguna


Telephone No.: (049) 545-0799
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF CABUYAO
BANAY-BANAY ELEMENTARY SCHOOL
GATCHALIAN SUBDIVISION, BANAY-BANAY, CITY OF CABUYAO, LAGUNA

A. Panimula
 The learner will read and answer the following activities in the
attached worksheet of this module.
Tingnan ang halimbawa sa ibaba. Suriin mo kung paano ipinakita at
inilarawan ang pagsasalin ng oras

B. Pagpapaunlad
Subukin kung anu -ano na ang alam mo sa aralin ng modyul

Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Basahin at unawaing mabuti ang bawat


sitwasyon sa ibaba. Piliin ang letra ng tamang sagot at isulat ito sa iyong
kuwaderno.
1. Ilang segundo mayroon sa pinagsamang 1 oras at 10 minuto?
A. 4 200 B. 3 600 C. 3 000 D. 1 440
2. Ilang oras ang katumbas ng pinagsamang 1 linggo at 3 araw?
A. 320 B. 280 C. 240 D. 120
3. Natapos ni Raquel ang kaniyang paglalaba sa loob ng 3 oras. Ilang
minuto niya natapos ang paglalaba?
A. 108 B. 120 C. 160 D. 180
4. Sina Nash at Matthew ay gumawa ng kanilang proyekto sa Matematika.
Umabot nang dalawang (2) linggo bago nila ito natapos. Ilang araw nila
natapos ang proyekto?
A. 7 B. 14 C. 16 D. 24
5. Si Jodina ay mahilig magbasa ng aklat. Natatapos niyang basahin ang
isang libro sa loob ng 1 linggo, 4 na araw, at 4 na oras. Ilang oras lahat ang
itinatagal niya sa pagbabasa ng isang libro?
A. 268 B. 254 C. 180 D. 164 ?

Ano ang marka na iyong nakuha ? Ihambing ang iyong mga sagot sa Susi
sa Pagwawasto

Kung tama lahat ang iyong sagot, magaling at binabati kita! Nagpapatunay
ito na malawak na ang iyong kaalaman sa paksa ng ating aralin sa
. Maaari mo pa rin itong pagbalik-aralan para sa lubos na iyong pagkatuto

Address: Gatchalian Subdivision, Banay-Banay, City of Cabuyao, Laguna


Telephone No.: (049) 545-0799
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF CABUYAO
BANAY-BANAY ELEMENTARY SCHOOL
GATCHALIAN SUBDIVISION, BANAY-BANAY, CITY OF CABUYAO, LAGUNA

at maiuugnay sa mga susunod na aralin.

Kung hindi naman mataas ang marka na iyong nakuha , hwag mag-alala.
Matutulungan ka ng aralin sa Kagamitan n Mag-aaral sa Matematika
upang maunawaan ang mga konsepto na magagamit mo sa pang-araw-
araw na pamumuhay. Pag-aralan mong mabuti ang aralin na ito at
maiintindihan at masasagutan mo ang mga tanong sa mga gabay na
gawain.
Kung hindi maintindihan ang mga panuto o pagsasagawa sa mga gabay
na gawain maari mong hingin ang gabay at tulong ng iyong mga magulang
o nakakatandang kapatid o mga kamag-aral, Maari mo ring tawagan o i-
text ang iyong guro para sa kaniyang patnubay. Handa ka na ba?

The pupils will visualizes, represents, and converts time measure:


a. from seconds to minutes, minutes to hours, and hours to a day and vice
versa
b. days to week, month and year and vice versa
c. weeks to months and year and vice versa
d. months to year and vice versa.
 The activities below presented in the LM-Mathematics 3 will help
C. Pakikipagpalihan
the learners apply what they have learned as explained in the
Development phase.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:


Basahin at unawaing mabuti ang suliranin sa ibaba. Sagutin ang mga
tanong at isulat ito sa iyong kuwaderno.
Napagpasiyahan ng magkaibigang Dindi at Sol na magkita sa isang mall.
Bibili sila ng mga kagamitan para sa kanilang gagawing aktuwal na
pagsasanay sa asignaturang MAPEH. Dumating si Dindi sa mall nang
10:00 ng umaga. Samantala, dumating naman ng 10 : 36 nang umaga.
1. Sino kina Dindi at Sol ang naunang dumating sa mall?
2. Ilang segundo ang pagitan ng kanilang pagdating sa mall?

D.Paglalapat
Isaisip Natin

 The learners will demonstrate their ideas and gained knowledge as


to how these will be related to their personal lives. They will answer
the questions provided in the module to assess their knowledge on
the concepts from phase I to E.

Tandaan mo:
1 minuto = 60 segundo 1 buwan = 4 linggo = 30 araw
1 oras = 60 minuto 1 taon = 12 buwan
1 araw = 24 oras 1 taon = 365 araw
1 linggo = 7 araw 1 taon = 366 araw (leap year)

Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Isulat ang sagot sa mga suliranin sa


inyong sagutang papel.
1. 7 araw _____linggo
2. 24 buwan _____taon
3. 60 segundo _____ minuto
4. 60 minuto _____oras

Address: Gatchalian Subdivision, Banay-Banay, City of Cabuyao, Laguna


Telephone No.: (049) 545-0799
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF CABUYAO
BANAY-BANAY ELEMENTARY SCHOOL
GATCHALIAN SUBDIVISION, BANAY-BANAY, CITY OF CABUYAO, LAGUNA

5. 366 araw ____ taon


V. PAGNINILAY  The learners in their notebook or portfolio will write their personal
insights about the lesson using prompt below.

Nauunawaan ko na__________________
Nababatid ko na __________________________

Address: Gatchalian Subdivision, Banay-Banay, City of Cabuyao, Laguna


Telephone No.: (049) 545-0799
Email Address: [email protected]

You might also like