Q3 - W7 - D1 December 10, 2018 Grade 1 8

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

3rd QUARTER Nang di marumuhan ang gamit na aklat.

WEEK 7: Monday, December 10, 2018


2. Pagtalakay:
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation Tungkol saan ang tula?
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat Anu-ano ang iba’t ibang paraan ng pag-iingat sa
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art aklat?
(Unang Araw) Bakit mahalaga na pag-ingatan ang inyong mga
aklat?
I. Layunin:
- Naisasagawa nang palagian ang pagtulong sa C. Pangwakas na Gawain
pananatili ng kalinisan at kaayusan ng paligid 1. Paglalahat:
para sa mabuting kalusugan. Paano mo mapangangalagaan ang iyong
*Naiingatan ang sariling kagamitan sa mga gamit sa paaralan tulad ng iyong
paaralan. (pag-iingat sa aklat) aklat?
Tandaan:
II. Paksang Aralin: Pagkalinga sa Kapaligiran Aklat ang susi ng karunungan
Aralin 31: Pangangalaga sa Pansariling Kaban ng maraming yaman
Kagamitan Kaya dapat ating pag-ingatan
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 16 Balutan at pahalagahan.
Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Guide pah. 8-11 2. Paglalapat:
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. ____ Lutasin:
Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panhon I Ibinili ka ng iyong tataya ng bagong aklat.
pah. 136-137 Tuwang-tuwa ka dahil matagal mo na iyong
Kagamitan: aklat. tsart ng tula ipinabibili . Paano mo iyong pag-iingatan.
Ano ang una mong dapat gawin bago basahin ang
III. Pamamaraan: aklat?.
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral: IV. Pagtataya:
Hulaan mo ano ito? Iguhit ang masayang mukha kung nagpapakita
Ako’y susi ng karunungan ng pag-iingat sa aklat at malungkot na mukha
At kaban ng maraming yaman kung hindi.
Malayo at malapit iyong nararating ___1. Pagkagamit sa aklat hinayaan lamang ni
Kung ako lamang ay iyong babasahin. Oscar na nakakalat ito sa sala nila.
___2. Umuulan kaya pinantakip ni Ben ang
2. Pagganyak: aklat sa kanyang ulo.
Ipabasa/iparinig ang tugma ___3. Tinakpan ng plastic ni Andy ang aklat
Kaibigang Aklat para hindi ito marumihan.
Aklat, di hamak ___4. Hindi sinusulatan ni Ria ang aklat dahil
Pag binasa….ngingiti, iiyak hiniram lamang niya ito.
Papadyak ka sa galak! ___5. Pinilas ni Tere ang dahon ng aklat at
Aklat-Filipino, Basahin nating lahat ginawang pamarikit ito.
Sapagkat ito’y nagpapayaman ng utak
at kaibigan nating tiyak.
Tungkol saan ang tugma? V. Kasunduan:
Isaulo ang tula at humanda sa isahang pagbigkas
3. Paglalahad: nito bukas
Ngayong umaga, ating pag-aaralan ang mga 3rd QUARTER
paraan sa pag-iingat sa ating aklat. WEEK 7: Monday, December 10, 2018
PAG-IINGAT SA AKLAT
ni M. L. Sadang CPL: = ___%

Aklat ay hindi dapat singitan ng papel 5 = _____


Lapis, pambura at bolpen
Hindi pantakip sa ulo kung tag-ulan 4 = _____
O pananggalang sa sikat ng araw.
8:10 – 9:00
Iwasang ipatong o ilapag kung saan BanghayAralinsa MTB-MLE
Pagkat maaring madampot ng sinuman Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art
O kaya’y mahawakan ng batang walang-malay (Unang Araw)
masira ang dahon at mga nilalaman.
Ilagay ito nang maayos sa bag I. Layunin:
Pag ginamit maingat lang sa pagbuklat
Dapat na malinis ang mga palad
page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan
- Nakababasa ng parirala, pangungusap, at Beginning Reading Instructional Guide to Help
maikling kuwento na may mataas na antas ng Teachers (BRIGHT)
salita at mga salitang dapat pang pag-aralan. Kagamitan: lathalain , larawan at iba pa
J. Pagpapahalaga: Pagiging maalalahanin at
mapagmahal
II. PaksangAralin: Ang Ating mga Paraan
Transportasyon
-tricycle, bisekleta, bangka, barko, dyip, bus, kotse, III. Pamamaraan:
LRT, motorsiklo, balsa,pagsakay A. Panimulang Gawain:
sa kabayo/kalabaw, ang ating paa 1. Paghahanda:
A. Talasalitaan: Pagtukoy ng mga salitang A. Gawain Bago Bumasa:
magkasingkahulugan, magkasalungat, Paghahawan ng balakid sa pamamagitan ng
magkasing-bigkas, at mga salitang marami ang larawan/pangungusap./kilos
kahulugan. mabilis tumakbo
nasirang hawakan ng bag
Pagtukoy ng mga salitang pinaikli. natanggal na sintas ng sapatos
B. Pagbigkas na Wika: Pagsasabi ng kuwento , masayang naglalaro
alamat, pabula, biro, patalastas, at iba pa na 2. Pagganyak:
may wastong bilis, kawastuan, diin, at Sino sa inyo ang marunong magbisikleta?
paghahati at hinto Saan kayo nagbibisikleta?
C. Pag-unawa sa Binasa: Paghinuha ng 3. Pangganyak na Tanong:
damdamin ng mga tauhan ayon sa kanilang Ipakita ang pabalat ng aklat. Ano ang gusto
kilos at sinasabi. ninyong malaman
Pagbanggit ng mga suliranin at angkop na tungkol dito?
kalutasan sa binasang kuwento, alamat at iba B. Gawain Habang Bumabasa:
pa. Gamitin ang malaking aklat.
Pagbanggit ng mga suliranin at angkop na
kalutasan sa mga usaping pampaaralan at 3rd QUARTER
pampamayanan, pangyayari, kalagayan, balita WEEK 7: Monday, December 10, 2018
sa radio at iba pa.
D. Pagbaybay: Pagsulat ng wastong baybay ng Tanungin ang mga bata sa nakikita nila sa
mga salitang natutuhan pabalat, may akda at iba pa tungkol dito.
Pagbaybay sa mga salitang kilos kilos na nasa Pagbasa ng guro sa kuwento:
pangungusap. SINA PEDRO AT PABLO
E. Katatasan: Pagbasa nang kusa, wasto, may Isang araw, nagpunta sa plasa sina Pedro at
diin, at tamang paghahati ng mga salita sa Pablo upang maglaro.
tekstong pang-unang baitang sa unang kita. Maya-maya ay biglang umulan. “Ulan! , Ulan!
Pagbasa ng tatlo hanggang apat na parirala na Ulan!” sigaw ng dalawang batang lalaki. “Ayan na
may wastong tono, pagpapahiwatig ng ang ulan!” Naulanan na ang mga punongkahoy!
damdamin, at gamit ng bantas sa tekstong Naulanan na ang mga kalsada! Naulanan na ang
pang-unang baitang. mga bubong! Pero tayong dalawa hindi nababasa
Pagbaybay nang wasto ng mga salitang pautos ng ulan!” sabi ng dalawang bata.
na ginagamit sa pangungusap. Tuwang-tuwa ang dalawang bata sa ulan.
F. Pagsulat: Pagsulat ng payak naparirala, “Ulan huminto ka na!” nmalakas nilang sigaw. Sa
pangungusap,talata, at kwento na sinusunod ilang sandal pa ay tumigil na ang ulan. Tinawag ni
ang wastong gamit ng bantas, malaking letra, Pedro si Pablo para maglaro. May bagong
wastong pasok ng unag pangungusap, biro, bisikleta si Pedro. Kulay berde naman ang dalang
tulam awit, bugtong, maikling kwento at iba bisikleta ni Pablo.
pa.: Nagkarera ang dalawa. “Bilisan mo, Pablo!
Pag-ugnay sa mga Salita sa Angkop na Bilisan mo pa!” kantiyaw ni Pedro. “Bilisan mo
Larawan rin! Bilisan mo” kantiyaw naman ni Pablo.
G. Kamalayan sa Gramatika: Paggamit nang Ngunit napansin ni Pedro na biglang natanggal ang
wasto ng mga salitang nagsasaad ng kilos sa kadena ng kanyang bisikleta. Biglang lumuwag
pagsasalaysay ng sariling karanasan sa iba’t ang pedal nito. Hindi siya makapadyak nang
ibang kaayusan. mabilis. Kahit anong gawin ni Pedro, ayaw
H. Pag-unawa sa Tekstong Pang-impormasyon: umandar ng kanyang bisikleta. Parang maiiwan na
Pakikinig at pagsagot sa mga usaping siya sa karera. Sinikap pa rin niya itong ipedal.
pampaaralan at pampamayanan, pangyayari, Nagtaka siya nang biglang tumakbo ito nang
kalagayan, balita sa radio, patalastas at iba pa mabilis na mabilis hanggang makarating sa dulo ng
sa pamamagitan ng talakayan, larawang guhit, paligsahan. “Mabuhay, nanalo ang bisikleta ko!”
awit, dula-dulaan, at sining. sigaw ni Pedro.
I. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide pah. C. Gawain Matapos Bumasa:
MTB – MLE Teaching Guide pp. 61-68 1. Pagtalakay:
Sinu-sino ang mga tauhan sa kwento’
page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Saan naganap ang kwento? 3. Tukoy-Alam:
Anu-ano ang iba’t ibang uri ng transportasyon sa
Bakit nagpunta ang dalawang bata sa plasa? inyong lugar?
Ano ang nagyari habang nasa plasa ang mga
bata? 4. Paglalahad:
Anong laro ang ginawa ng dalawa? A. Iparinig ang awit na “Bangkang Papel”
Ano ang naramdaman ng dalawang bata habang Pagkatapos ng ulan, paligid ay pagmasdan
sila’y nagkakarera? 3rd QUARTER
2. Pagsasanay: WEEK 7: Monday, December 10, 2018
Gumuhit ng isang medalya na ihahandog sa
batang nanalo sa laro. At sa ating bakuran, may naipong tubig-ulan
Tubig-ulan (2x) , may naipong tubig-ulan…
IV. Pagtataya: Kaya’t kumuha ng papel, itupi-tupi ito
Ipabasa sa mga bata nang isahan. ayan bangkang papel, makapaglalaro ako!
1. “ Ayan na ang ulan!”
2. “Ulan huminto ka na!” Bangkang papel (2x), gumawa tayo ng
3. “Ula, Ulan, Ulan!” bangkang papel!
4. “Bilisan mo Pablo!” Halika na, halina, palutangin na natin
5. “Mabuhay, nanalo ang bisikleta ko!” Sa ibabaw ng tubig, Bangka ay paglayagin

V. Kasunduan: May malaki, at maliit, at may pinakamalaki


Iguhit at kulayan ang bisikleta ni Pablo at Pedro sa Dali lakasan ang ihip, unahan, unahan tayo,
inyong notebook . talunin mo ang Bangka ko, tatalunin ko ang
sa ‘yo…
CPL: = ___% Bangkang papel (2x), kay tulin, ng bangkang
papel (2x)
5 = _____
5. Pagtuturo at Paglalarawan:
4 = _____ Anong sasakyan ang nabanggit sa awit?
Nakasakay na ba kayo sa bangka?
9:00 – 9:40 Marunong ba kayong gumawa ng bangkang
Banghay Aralin sa Filipino I papel?
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling Paano nakatutulong ang bangka sa kabuhayan
Panlipunan ng mga tao?
(Unang Araw) Anu-ano pa ang iba pang uri ng sasakyan o
transportasyon sa inyong lugar?
I. Layunin:
- Naibabahagi sa klase ang karaniwang 6. Paglalahat:
sinasakyan ng pamilya. Ano ang ibig sabihin ng transportasyon?
Anu-ano ang mga iba’t ibang uri ng
II. Paksa: Salitang-kilos transportasyon?
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa
Napakinggan: Nakagagawa ng paglalahad ng Tandaan:
isang kaganapan batay sa mga hayag o nakalap na Transportasyon ang tawag sa mga sasakyang
impormasyon ginagamit ng mga tao sa paglalakbay at
2. Gramatika: Nagagamit ang wastong pang-uri pangangalakal o paghahanapbuhay.
sa paglalarawan ng pamilya Ang iba’t ibang uri ng transportasyon ay :
Sanggunian:
K-12 Filipino I Patnubay ng Guro (Q 3 & 4) Bangka kotse
pah. 19-22 eroplano
Kagamitan: tsart ng awit na “bangkang Papel”, barko dyip
bangkang papel , papel at pangkulay, malaking helicopter
batya na may tubig balsa bus jet
submarine bisikleta
III. Pamamaraan: yate motorbike
1. Paunang Pagtataya: tren
Anong sasakyan ang karaniwang sinasakyan ng tricycle
inyong pamilya?
7. Kasanayang Pagpapayaman:
2. Tunguhin Kumuha ng larawan ng sasakyan , sabihin kung ito
Sabihin: Ngayong araw , ay pag-uusapan ay
natin ang iba’t ibang transportasyon sa inyong Pang-lupa, Pang-tubig o Pang-himpapawid
lugar. Hal. larawan ng dyip

page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan


IV. Pagtataya: Ano ang dapat gawin sa mga mag-aaral na
Iguhit ang sasakyang karaniwang sinasakyan ng lumalabag sa mga tuntunin ng silid-aralan?
inyong pamilya.
Tawaging isa-isa ang mga bata upang magkwento 2. Paglalahad:
tungkol sa kanilang iginuhit. Ipabasa ang kwento:
Hal. larawan ng tricycle Matapos mapag-aralan ng mga bata ang
Araw-araw dito kami sumasakay kasama ang aking pagrerecycle, binigyan sila ng gawaing-bahay ng
mga kapatid patungo sa ating paaralan. kanilang guro. Ito ay ang paggawa ng bookmark
Dito rin sumasakay si nanay kapag pumupunta siya mula sa lumang karton at magasin.
sa palengke para mamili. Pinaalala pa ng guro na kailangan nila itong ipasa
sa susunod na araw.
V. Kasunduan: Kinabukasan, isa-isang tinawag ng guro ang mga
Gumupit at magdikit ng iba’t ibang uri ng bata para ipakita ang kanilang nagawa.
sasakyan sa inyong notbuk. Lagyan ng pangalan Tatlong beses ng tinatawag ng guro si Efren pero
ang bawat isa. hindi siya tumatayo para lumapit sa guro.
“Bakit Efren, wala ka bang nagawa na
CPL: = ___% bookmark?” tanong ng guro. Nakayuko si Efren
habang sinabi na
5 = _____ “Opo, Ma’am, kasi po nakalimutan ko.”
Napagsabihan si Efren ng kanyang guro. “Alam
4 = _____ mo ba Efren kung bakit kita napagsabihan
ngayon?” dagdag pa ng guro. “Kasi hindi ka
9:40 – 10:00 – RECESS nagpasa ng takdang-aralin sa napagkasunduan
9:55 –10:00 –Synchronized Hand washing nating araw ng pasahan. Sana ay hindi na ito
mauulit ha?” “Opo, Ma”am” malungkot at
10:00 – 10:40 nahihiyang tugon ni Efren.
ARALING PANLIPUNAN I
Ikatlong Markahan 3. Pagtalakay:
Ikapitong Linggo Ano ang takdang-aralin ng mga bata?
( Unang Araw) Bakit ayaw lumapit ni Efren sa guro?
Pinarusahan ba si Efren?
I. LAYUNIN: Anong paglabag ang kanyang ginawa?
Nakapagbibigay ng halimbawa ng mga Tama ba iyon? Bakit?
paglabag sa mga alituntunin sa silid-aralan. Gagayahin ba ninyo ang ginawa ni Efren? Bakit?
4. Paglalahat:
II. PAKSANG-ARALIN: Ang Aking Paaralan Anong halimbawa ng alituntunin sa silid-aralan
A. Aralin 4.1: Ang Mga Alituntunin sa Aking ang nilabag at nabanggit sa kwentong narinig o
Silid-Aralan nabasa?
B. Sanggunian:
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah.
10
Teacher’s Guide pp. Tandaan:
Activity Sheets pp. 25-28 May iba’t bang alituntuning ipinatutupad sa inyong
C. Kagamitan: silid-aralan. Mahalagang sumunod sa mga
larawan , tsart ng kwento alituntunin upang mapanatili ang kaayusan at
D. Integrasyon ng aralin sa ESP, Art at Filipino katahimikan sa paaralan.
Ang hindi paggawa ng takdang-aralin ay isa sa
III. PAMAMARAAN: paglabag sa mga alituntunin sa silid-aralan.
3rd QUARTER 5. Paglalapat:
WEEK 7: Monday, December 10, 2018 Pagsasadula sa kwentong narinig.

A. Panimulang Gawain: IV. Pagtataya:


1. Balik-aral Bilugan ang titik ng tamang sagot.
Ano ang dapat mong gawin kung pansamantalang
umalis ang inyong guro sa silid-aralan? 1. Antok na antok ka na pero hindi pa tapos ang
inyong ginagawang takdang-aralin. Ano ang
2. Pagganyak: gagawin mo?
Nakaranas na ba kayong mapagsabihan ng inyong a. matutulog ka na lang
guro? b. ipagagawa sa nanay
Anong alituntunin ang hindi mo sinunod? c. papasok ng walang ginawang takdang-aralin
Inulit mo pa ba ang paglabag na iyon? Bakit?
B. Panlinang na Gawain: 2. May kahirapan ang inyong takdang-aralin kaya
1. Paunang Pagtataya: a. hindi mo na lang tatapusin
Itanong:
page 4 Grade 1 – Daily Lesson Plan
b. hihingi ng tulong sa kapatid pero ikaw parin I hope you would agree.
ang gagawa There’s a feeling that won’t change.
c. mangongopya na lang sa kaklase kinabukasan. I’m happy to be me!
3. Nakalimutan mong sagutan ang iyong takdang- C. Modeling:
aralin kaya Children read the poem after the teacher.
a. sasabihin mo na naiwan ang iyong notbuk sa Discussion Questions:
bahay 1. What is the title of our poem?
b. iiyak ka na lang 2. Who is talking in the poem?
c. sasabihin mo ang totoo sa iyong guro 3. What are the different feelings mentioned in our
4. Alin sa mga sumusunod ang halimbawa ng poem?
paglabag sa alituntunin ng silid-aralan?
a. paggawa ng takdang-aralin D. Conceptualization:
b. pagtuturo ng takdang-aralin sa kaklase What are the different feelings a person can have
c. hindi paggawa ng takdang-aralin or express?
5. Ano kaya ang dapat gawin sa batang hindi Remember:
gumagawa ng takdang-aralin? People can have different feelings: happy, sad,
a. paluin b. pagsabihan c. pauwiin angry, scared, surprised.

V. Kasunduan: Pangako: Lagi akong gagawa ng E. Guided Practice:


aking mga Takdang-aralin. Let’s clap the syllables in each word taken from
the poem:
CPL: = ___% happy
sad
3rd QUARTER scared
WEEK 7: Monday, December 10, 2018 feeling

5 = _____ IV. Evaluation:


Write the letter of the facial expression for each
4 = _____ to show one’s feeling. (Use facial cards)

10:40 – 11:30
LESSON PLAN IN ENGLISH A B C D E
INTEGRATION OF MATH AND ARTS 1. happy ____
SUBJECTS 2. sad ____
3rd Rating 3. angry ____
Week 7 – Day 1 4. scared ____
5. surprise______
I. Objectives:
- Recognize one’s feeling V. Assignment
Memorize the poem.

II. Subject Matter: Feelings: Naming Words CPL: = ___%


(Places)
Materials : pictures of situations with different 5 = _____
feelings, words of feelings, copy of poem
4 = _____
III. Procedure:
A. Activating Prior Knowledge: 11:40 – 1:00 NOON BREAK
1. Unlocking of words through picture clues: 1:00 – 1:30 Religion/SRT
sad, angry, glad, frightened, surprised
As I flash the facial card, imitate the feelings each I. Notes important details of the story read
card show.
B. Presentation: II. Developmental Reading
Today, we will read and recite a poem. Find out in
this poem the different feelings a person can have III. 1. Pre reading
or express. 1. During reading
FEELINGS 2. Post reading
Sometimes I feel angry,
Sometimes I feel sad, IV. answer the comprehension questions
Sometimes I feel scared,

1:30 – 2:30
Sometimes I feel glad. Banghay Aralin sa Matematika
But all the times I’m feeling, Unang Markahan
page 5 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Ika-pitong Linggo Isulat ang mga ngalan ng buwan sa pisara:
(Unang Araw) Enero, Pebrero, Marso, Abril, Mayo
Hunyo, Hulyo, Agosto, Setyembre,
I. Mga layunin: Oktubre, Nobyembre, Disyembre
Nasasabi ang bilang ng buwan sa isang
taon D. Pagproseso sa Resulta ng Gawain:
- . Ilan ang mga buwan sa isang taon?

II. Paksa
A. Aralin 31: Mga Buwan ng Taon
B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo pah. Anu-ano ang mga buwan sa isang taon?
Curriculum Guide pah. 12; Gabay ng
3rd QUARTER F. Paglalahat
WEEK 7: Monday, December 10, 2018 Ilan ang mga buwan sa isang taon?
Tandaan:
Guro pah. 55-56; Pupils’ Activity Sheet pp.____ May 12 buwan sa isang taon.
C. Kagamitan: plaskard ng ngalan ng mga buwan, Ang mga ito ay ang:
kalendaryo, tsart ng tula Enero, Pebrero, Marso, Abril, Mayo
D. Pangunang Konsepto at Kakayahan: Pagsasabi Hunyo, Hulyo, Agosto, Setyembre,
ng bilang ng buwan sa isang taon ayon sa Oktubre, Nobyembre at Disyembre
wastong pagkakasunud-sunod Enero ang unang buwan ng taon.
Disyembre ang huling buwan ng taon.
III. Pamamaraan Ang bilang ng mga araw sa bawat buwan ay di
A. Panimulang Gawain pare-pareho.
1. Balik-aral: Kalendaryo ang ginagamit para malaman ang
Lutasin Natin: wastong ayos ng mga buwan sa isang taon.
Dadalawin ni Ana ang kanyang lola sa
probinsiya. Dalawang araw siyang magtatagal G. Paglalapat:
doon. Sabihin ang buwan ng iyong kaarawan.
Inihanda niya ang kanyang mga gamit kahapon. Sinu-sino sa inyo ang pareho ang buwan ng
Ang alis niya ay sa makalawa pa. kaarawan?
Kung ngayon ay Martes,
a. Anong Araw ng magimpake si Ana ng mga IV. Pagtataya:
gamit?_______________ Pasalita:
b. Anu-anong araw siya mananatili sa bahay ng Ilan ang buwan sa isang taon?
lola?_______________ Anu-ano ang mga ito?
c. Anong araw siya muling babalik ?________
2. Pagganyak: V. Kasunduan
Awit: Lubi-Lubi Isaulo ang tula at humanda sa isahang pagbigkas
Enero, Pebrero, Marso, Abril, Mayo bukas.
Hunyo, Hulyo, Agosto, Setyembre,
Oktubre, Nobyembre, Disyembre 11:40 – 1:00 NOON BREAK
Lubi-lubi. 1:00 – 1:30 Religion/SRT
Tungkol saan ang awit?
2:30 – 3:10
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: Banghay Aralin sa MUSIC
Iba’t Ibang Buwan Ikatlong Markahan
Bagong taon ay Enero Ika-anim na Linggo
Pebrero’y araw ng puso ko (Ikalawang Araw)
Marso, Abril, saka Mayo Pinagsanib na aralin sa Edukasyon sa
Magbabakasyon naman tayo. Pagpapakatao at Art

Sa Hunyo’y Araw ng Kalayaan I. Layunin


Hulyo nama’y pakikipagkaibigan. - Nakikilala ang tonong narinig kung
mataas o mababa
Linggo ng Wika’y Agosto naman
At Setyembre’y pasasalamat ng bayan. II. Paksa: Rhythm
Sa Oktubre’y buwan ng Rosaryo Batayan: Music Teaching Guide pah.1-2
Nobyembre nama’y sa sementeryo. Music teacher’s Module pah. 7
Ang Disyembre ay Araw ng Pasko. 3rd QUARTER
Halina’t magbigay ng aginaldo. WEEK 7: Monday, December 10, 2018

C. Pagsasagawa ng Gawain: Music Acitivity Sheet pp. ____


page 6 Grade 1 – Daily Lesson Plan
Kagamitan: tsart ng awit

III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral:
Batiin ang mga bata gamit ang So-Mi na pagbati
Ilagay ang kamay sa ulo kung mataas ang tonong
narinig at sa bewang kung mababa ang tonong
narinig.

2. Pangganyak:
Awit: Jack and Jill

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad:

Ipasabi ang pantig na aah habang tinutunton ang


kurba-kurbang guhit. (tingnan sa pah. 7 ng
Modules)
Alin ang pinakamataas na bahagi ng guhit?
pinakabamababa.

2. Ipatukoy ang mataas na tono at mababang


tono.

3. Madali ba o mahirap hanapin ang mataas o


mababang tono?

IV. Pagtataya:
Ipaawit ang Goobye Song

V. Kasunduan:
Lakipan ng kilos-lokomotor ang malakas at
mahinang kumpas sa awit. Humandang ipakita ito
sa klase sa susunod na pagkikita.

11:40 – 1:00 NOON BREAK


1:00 – 1:30 Religion/SRT

3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction


4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat

page 7 Grade 1 – Daily Lesson Plan

You might also like