Pagpag - Dll-Video Lesson
Pagpag - Dll-Video Lesson
Pagpag - Dll-Video Lesson
F11PB – IIId – 99
D. Objectives Ang mga mag-aaral ay:
(Mga Layunin) 1. Mabibigyang kahulugan ang tekstong
Deskriptibo
2. Matutukoy sa pagkakaiba
ng Karaniwang Deskritibo
at Masining na
Deskriptibo
3. Maiuugnay ang binasang teksto sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig
III.LEARNING RESOURCES
(Kagamitang Panturo)
A. References
(Sanggunian)
1. Teacher’s Guide pages N/A
2. Learner’s Materials N/A
pages
3. Textbook pages Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang mga
Teksto tungo sa Pananaliksik pahina 23-26
4. Additional materials 1. Most Essential Learning Competencies
from Learning Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto
Resource (LR) portal
tungo sa Pananaliksik (Philippines, Department
of Education, 2021).
2. Lesson Guide in Pagbasa at Pagsusuri ng
Iba’t Ibang Teksto tungo sa Pananaliksik
(Philippines, Department of Education, 2010).
B. Other Several Internet Sites
Learning Laptop, Cellphone, Capcut Application,
Resources Images from Google and Videos from You
(Iba pang
Kagamitang
Tube
Panturo)
IV.PROCEDURES
(Pamamaraan)
A. Reviewing previous 1. Bago magsimula sa mga pag-uusapan As the teacher states
lesson or sa araw na ito, gagawin ng klase ang the standards to be
presenting the new mga sumusunod na rutina: followed, the learner’s
lesson state of health is taken
(Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o a. Panalangin into consideration as
pagsisimula ng b. Mga paaalala sa mga palatuntunin well as the consistent
bagong aralin) sa loob ng silid-aralan may implementation of rules
kinalaman sa paggamit ng and regulation to be
cellphones, pagtataas ng kamay observed during the
kapag gustong sumagot sa klase, discussion.
at iba pa. (Indicator 8: Design and
c. Wikang filipino ang gagamiting wika implement teaching
sa pag-aaral sa asignatura na ito. strategies that are
responsive to learners
with disabilities, giftedness
2. Pagbabalik-aral sa nakalipas ng paksa sa and talents
pamamagitan ng ‘Interactive Games”. Indicator 4: Establish
Sisikaping tukuyin ng mga mag-aaral kung safe and secure learning
ang pangungusap na nabasa ay environments to enhance
impormatibong teksto o hindi. learning through the
consistent implementation
of policies, guidelines and
2.1. Sa Hunyo 5, 2017 magsisimula na ang procedures)
klase sa mga pampublikong paaralan.
(Indicators 2,3)
D. Discussing new concepts Ikalawang Bahagi: Uri ng Tekstong The teachers sets the standards
and practicing new Deskriptibo in making group activity. The
skills #1 teacher also provide different
(Pagtalakay ng bagong Pagkatapos matiyak na naiintindihan ng topics that will cater each
konsepto at paglalahad ng mga mag-aaral ang kahulugan ng tekstong learners according to their
bagong kasanayan #1)
deskriptibo, ilalahad ng guro ang dalawang interest, personalities and skills.
uri nito.
2. Obserbasyon
Ididiin ng guro ang kahalagahan ng
hindi nababahaging atensiyon sa
paraan na ito.
Itatanong ng guro kung ano ang
maaaring maging resulta nang hindi
matamang pagmamasid sa isang
bagay sa layuning ilarawan ito?
3. Nararamdaman
Iuugnay sa aralin ang takdang-aralin
ng mga mag-aaral. Patiuna na nilang
nabasa ang kwentong “Ang Ama” na
isinalin ni Mauro R. Avena.
F. Developing mastery
(Leads to Formative Batay sa nabasang teksto, paano mo ito
assessment) (Paglinang maiuugnay sa iyong
sa kabihasnan)
sarili
pamilya
komunidad
bansa
daigdig
(Indicators 3,6)
J. Additional Maghanap ng isang halimbawa ng
activities for Tekstong Argumentatibo tungkol sa
application mga isyung pangkabataan.
or Ipapasa ito ng nakalimbag gamit ang
remediation long bond paper.
(Karagdagang
gawain para
sa
takdang aralin
at remediation)
Indicator 5
Teacher’s Management of Learner Behavior using the following Observed
strategies:
1 Providing motivation
2 Praising the learner’s/giving positive feedback
3 Setting house rules/guidelines
4 Ensuring learner’s active participation
5 Allowing learners to express their ideas/opinions
6 Giving equal opportunities to learners
7 Encouraging learners to ask questions
Indicator 7 Observed
The teacher carefully created this course of action considering what
the most appropriate sequence of learning process is, utilizing each
activity as part of a bigger plan, which meets the requirement of the
curriculum and deals with the level of acquisition of the learners.