UNANG MARKAHAN Aralin Bilang 3 Ang Kontinente NG Asya

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7

Unang Markahan : Katangiang Pisikal ng Asya


Aralin Bilang 3

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran


Pangnilalaman at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

B. Pamantayan sa Nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao


Pangganap sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Naipaliliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating
heograpiko: Silangang Asya, Timog Silangang Asya, Timog Asya,
Kanlurang Asya at Hilagang Asya
P7HAS-Ia-1.1
1. Naiisa-isa ang mga rehiyong bumubuo sa Asya bilang batayan ng
C. Kasanayan sa
paghahating heograpiko sa Asya
Pagkatuto
2. Nakagagawa ng talahanayan hinggil sa mga bansang sakop ng bawat
rehiyon ng Asya
3. Napangangatwiranan ang kahalagahan ng paghahating pang
heograpiko ng Asya batay sa kaisipang nagkakaisa sa kabila ng
pagkakaiba-iba.
II. NILALAMAN Ang Kontinente ng Asya
III. KAGAMITANG
PANTURO Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, pp. 16-18
A. Sanggunian
B. Iba pang
Kagamitang mapa ng Asya, laptop, tv,manila paper
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa mga Ano-anong pamamaraan ang isinagawa sa paghahating heograpikal ng
unang natutuhan Asya sa mga rehiyon?

Paggamit ng human compass:


Aatasan ang mag-aaral na humarap sa pisara sa unahan upang magamit
bilang batayan ng pagtukoy ng direksyon; sa unahan ay hilaga at sa
kanan ay silangan.
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin (Pagganyak)
Gabay na Tanong
1. Anong mga pangunahing direksyon ang iyong nalaman?
Paano ito nagamit ng inyong kamag-aaral sa unahan?
2. Bakit kailangang malaman ang lokasyon o direksyon ng
kinatatayuan ng bawat isa?
Ipakikita ang mapa ng Asya at bawat rehiyon.

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa bagong
aralin
( Presentation)

https://tinyurl.com/ya3ka2d9
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
Gabay na Tanong:
paglalahad ng bago
1. Ilarawan ang anyo ng lupain ng Asya sa hilaga,
ng kasanayan No I
kanluran,timog, timog-silangan , at silangan nito. May epekto
(Modeling)
kaya ang lawak hugis o anyo, at kinaroroonan nito sa mga
taong naninirahan dito? Bakit?
2. Isa-isahin ang rehiyon ng Asya. Paano isinagawa ang
paghahating panrehiyon nito?

Punan ang data retrieval chart ng mga datos ayon sa pagkakapangkat


pangkat ng mga bansa batay sa mga rehiyong kinabibilangan nito.

Hilagang Timog Timog Silangang Kanlurang


Asya Asya Silangang Asya Asya
Asya
Armenia Afghanistan Brunei China Bahrain
Azerbaijan Bangladesh Cambodia Japan Cyprus
Georgia Bhutan East Timor North Iran
Kazakhstan India Indonesia Korea Iraq
E. Pagtatalakay ng
Kyrgyzstan Maldives Laos South Israel
bagong konsepto at
Mongolia Nepal Malaysia Korea Jordan
paglalahad ng bagong
Siberia Pakistan Myanmar Taiwan Kuwait
kasanayan No. 2.
Tajikistan Sri Lanka Philippines Lebanon
( Guided Practice)
Turkmenist Singapore Oman
an Thailand Qatar
Uzbekistan Vietnam Saudi
Arabia
Syria
Turkey
United
Arab
Emerates
Yemen
1. Isa-isahin ang mga rehiyong bumubuo sa Asya
F. Paglilinang sa
2.Ano ang mga bansang kabilang sa bawat rehiyon sa Asya?
Kabihasan
3. Aling rehiyon sa Asya ang may pinakakakaunting bansang
(Tungo sa Formative
bumubuo? Alin naman ang may pinakamarami? Pinakamalawak na
Assessment)
sakop? May pinakamaliit na sakop?
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin Sa iyong palagay nakatulong ba ang paghahating pang heograpiya sa
sa pang araw araw pagpapabuti ng kalagayan ng pakikipag-ugnayan ng mga rehiyon sa
na buhay isa’t-isa? Ipaliwanag ang sagot.
(Application/Valuing)
1. Bakit mahalagang pag-aralan ang mga rehiyon sa Asya?
H. Paglalahat ng Aralin 2. Paano nagkaiba-iba ang pagkakahahati ng mga rehiyon sa Asya?
(Generalization) Ipaliwanag.

Isulat ang titik ng tamang sagot kung saang rehiyon kabilang ang mga
bansang nabanggit sa bawat bilang:

A. Hilagang Asya B. Kanlurang Asya C. Timog Asya


D. Timog Silangang Asya E. Silangang Asya
I. Pagtataya ng Aralin

1. China, Japan, North Korea, South Korea, Taiwan (E)


2. Pilipinas, Malaysia, Singapore, Indonesia (D)
3. Saudi Arabia, Iran, Iraq, Qatar (B)
4. Azerbaijan, Kyrygzstan, Tajikistan, Georgia (A)
5. India, Nepal, Bhutan, Sri Lanka, Maldives (C)
1. Sauluhin at alamin sa mapa ang kinaroroonan ng mga bansang
J. Karagdagang gawain
kabilang sa bawat rehiyon sa Asya.
para sa takdang aralin
2. Ano ang mga pangunahin at sekondaryang direksyon sa mapa.
(Assignment)
3. Magdala ng mapa ng Asya

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like