EsP10 Q2 W4 Day2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Paaralan BANOYO NHS Baitang 10

 
CARLA LYN MAE C. DE Edukasyon sa
Guro Asignatura
VILLA Pagpapakatao
DAILY LESSON LOG
Petsa ng
Disyembre 01, 2022
Pagtuturo Markahan Ikalawa
Gold (9:30-10:30)
Oras

Araw: Una at Ikalawang araw

I. Layunin
Napatutunayan na nakaaapekto ang kamangmangan, masidhing
A Pamantayang nilalaman (Content damdamin, takot, karahasan at ugali sa pananagutan ng tao sa
. Standards) kalalabasan ng kanyang mga pasya at kilos dahil maaaring mawala
ang pagkukusa sa kilos
Nakapagsusuri ng sarili batay sa mga salik na nakaaapekto sa
B Pamantayan sa pagganap (Performance pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng kilos at pasiya at
. Standards)  nakagagawa ng mga hakbang upang mahubog ang kanyang
kakayahan sa pagpapasiya
- Napatutunayan na nakaaapekto ang kamangmangan,
masidhing damdamin, takot, karahasan at ugali sa
pananagutan ng tao sa kalalabasan ng kanyang mga pasya at
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning
C kilos dahil maaaring mawala ang pagkukusa sa kilos
Competencies / Objectives)
. - Nakapagsusuri ng sarili batay sa mga salik na nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng kilos at pasiya at
nakagagawa ng mga hakbang upang mahubog ang kanyang
kakayahan sa pagpapasiya
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
 
(LEARNING RESOURCES)
A
Sanggunian (References)
.
  1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro CLMD4A BOW 3.0 ,pp. 39
Mga Pahina sa Kagamitang pang
  2. EsP PIVOT4A Learner's Material, pp. 14-20
mag-aaral
EsP 10 Modyul ng Mag-aaral, pp. 85-104
  3. Mga Pahina sa teksbuk

  4.
Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Process
 
B
Iba pang kagamitang panturo https://you.be/jzkm4bKWANg
.
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o


Magbalik-tanaw sa kahulugan ng Kilos ng Tao at Makataong Kilos.
pagsisimula ng bagong aralin (Reviewing
Ibigay ang kanilang pagkakaiba.
previous lesson or presenting the new
lesson)
Basahin at unawain ang layunin ng naturang aralin. Ipaliwanag ang
B. Paghabi ng layunin sa aralin kahalagahan nito.
(Establishing a purpose for the lesson

Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Pag-aralan ang mga sitwasyon sa


ibaba. Gamit ang pormat bilang gabay, tukuyin ang mga salik na
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
nakaaapekto sa pananagutan ng tao na naging dahilan kung bakit
bagong aralin (Presenting
naging mahina ang mga tauhan sa pagpili ng mabuting opsiyon at
  examples/Instances of the new lesson)
hindi naging mapanagutan ang kanilang kilos. Ang mga salik ay
kamangmangan, masidhing damdamin, takot, karahasan, at gawi.
(Pahina 15)
Pagpapalalim
Pagtalakay sa mga salik na nakaapekto sa Makataong kilos.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
1. Kamangmangan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
2. Masidhing Damdamin
(Discussing new concepts and practicing
3. Takot
new skills # 1)
4. Karahasan
5. Gawi
Filipino Values Month Activity
Week 3
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Bidyu-Suri
(Discussing new concepts and practicing Pagsusuri ng bidyu batay sa mga salik na nakaaapekto sa makataong
 
new skills # 2) kilos ukol sa kalalabasan ng kaniyang mga pasya at kilos gamit ang
link na: https://you.be/jzkm4bKWANg

F. Paglinang sa Kabihasaan (Developing


mastery (leads to Formative Assessment 3)

Pagninilay
Pagnilayan ang sumusunod. Isulat sa kwaderno ang iyong sagot.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-
1. Ano ang pagkatao ng isang taong may matibay na
araw na buhay (Finding practical
paninindigan sa kaniyang kilos?
application of concepts and skills in daily
  2. Ano ang mga paraan na maaari mong gawin upang hindi ka
living)
maapektuhan ng mga salik sa makataong kilos?

Paghinuha ng Batayang Konsepto


Tapusin ang sinimulang pangungusap upang mabuo ang Batayang
Konsepto.
1. Ang makataong kilos ay sinadya at niloob ng tao,
H. Paglalahat ng Aralin (Making __________________________________________________
generalizations and abstractions about the __________________________________________________
 
lesson) 2. Nakaaapekto ang _____________________sa pananagutan ng
mga tao sa
__________________________________________________
__________________________________________________

Gawain sa Pagkatuto Bilang 7: Basahing mabuti ang bawat


pangungusap at unawain ang tanong. Piliin ang letra ng pinakaangkop
na sagot.
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating 1. Ang mga sumunod na kilos ay dahil sa takot, MALIBAN sa:
learning) A. pagnanakaw ng kotse
B. pag-iingat ng isang doctor sa pag-oopera
C. pagsisinungaling sa tunay na sakit
D. pag-ilag ni Manny Pacquiao sa suntok
……..pahina 21-22
RBB Task – Week 4
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Isa sa mga salik na nakaaapekto sa makataong kilos ay ang gawi o
aralin at remediation habits.Magsagawa ng isang kilos na paulit-ulit mong gagawin upang lubos
  mong mapaligaya ang iyong magulang. (Hal. Pagmamano tuwing ika-6 ng
gabi o pagyakap sa kanila bago matulog)

IV. Mga Tala  

V. Pagninilay  

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


 
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


 
ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


 
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


 
magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


 
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punungguro  
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking  


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Noted:

CARLA LYN MAE C. DE VILLA MATHEW ALLIENE D. MENDOZA


Subject Teacher Head Teacher I

You might also like