Medar DLL MAPEH ESP Dec.9

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
National Capital Region
DIVISION OF LAS PIÑAS
Las Piñ as City
LPESC, Gabaldon Bldg., Padre Diego Cera Ave., Real St., E. Aldana, Las Piñas City
835-9030 ∙ 822-3840

Paaralan (School) TALON 3 ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -5


Checked by: Guro (Teacher) MEDAR J. DAUZ Asignatura (Learning Area) MAPEH and ESP
December ________,2022
___________________________
MAPEH – 12:00-12:40
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) MAPEH – 12:50-1:30 Markahan (Quarter) IKALAWANG MARKAHAN
DAILY LESSON LOG MAPEH – 1:30-2:10
MAPEH – 2:20-3:00
ESP- 3:10-3:40
ESP – 4:00-4:30
ESP – 4:50-5:10
ESP – 5:30-6:00

MAPEH ESP
I.LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner . . . Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-kapwatao at
( Content Standards) pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng
Demonstrates understanding of participation in and assessment of physical pamilya at kapwa
activities and physical fitness.

B.Pamantayan sa Pagganap The learner . . . Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at
(Performance Standards) pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa
participates and assesses performance in physical activities .assesses physical
fitness

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Explains the nature/background of the games Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya o
(Learning Competencies) opinyon

Code PE5GS-IIb-1 (EsP5P-IIe-25)

II.NILALAMAN (Content) Paglinang ng Bilis Paggalang sa Anumang Ideya/Opinyon

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)

A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-


aaral (Learner’s Materials Pages)

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook


Pages)

4.Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other tsart o tarpapel ng kwento, activity sheets, manila paper, pentel pen, flaglets
Learning Resources) na may iba’t ibang kulay

IV.PAMAMARAAN (Procedures) SUBUKIN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin o Tingnan ang larawan. Ano ang makikita ninyo sa larawan? Ano kaya ang Balik-aralan ang tinalakay sa nakaraang apat na araw.
pagsisimulang aralin (Review Previous kasanayang taglay ng batang nanalo sa paligsahan?
Lessons)
Nasiyahan ba kayo sa mga gawain sa nakaraang aralin? Ngayon naman ay
ipakikita ninyo ang inyong bilis sa pagsasagawa ng mga Gawain.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Malinang ang kakayahan sa bilisan Handa na ba kayo sa pagtataya?
(Establishing purpose for the Lesson)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bumuo ng tatlong pangkat. Ang bawat pangkat ay mag-uunahang tatakbo Ipahanda ang kanilang test notebook.
bagong aralin (Presenting examples papunta sa guro upang dalhin ang bagay na kaniyang hihingiin.
/instances of the new lessons)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.) Laruin ang Tapikan ng Tuhod


paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing
new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ang speed o bilis ay ang kakayahan sa mabilis na paggalaw ng katawan o ilang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bahagi ng katawan. Halimbawa nito ay ang mabilis na pagtakbo o pag-iwas na
(Discussing new concepts & practicing mahuli o mataya.
new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pagsagawa ng mga laro


Formative Assesment 3) Developing
Mastery (Leads to Formative Assesment
3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Pagsagawa ng mga laro


araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang speed o bilis ay ang kakayahan sa mabilis na paggalaw ng katawan o ilang
Generalizations & Abstractions about the bahagi ng katawan. Halimbawa nito ay ang mabilis na pagtakbo o pag-iwas na
lessons) mahuli o mataya.

I.Pagtatayang Aralin (Evaluating Sagutin ang mga tanong ng OO o HINDI sa pamamagitan ng paglagay ng tsek ( ̸ ) Iguhit ang simbolong thumbs up kung ang pangungusap ay naglalahad ng
Learning) sa kolum na inyong sagot. wastong kaisipan at thumbs down naman kung hindi.
______1. Ni Noel ay Masaya na walang pasok, subalit si Tony ay hindi dahil
ayon sa kanya ay mawawalan siyang matutunan. Ayaw sumang – ayon ni Noel
dahil mahilg siyang maglakwatsa. Pinabayaan na lamang ni Tony si Noel sa
kanyang nais.
______2. Nakakita ang magkaibigang Grace at Marian ng pitaka sa may
kantina. Binalak ni Grace naitago na lamang ang pitaka ngunit hindi pumayagsi
Marian. Dahil dito ay magkasamang ipinagbigay alam ng magkaibigan sa
opisina ng Lost and Found ang napulot na pitaka.

J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik tungkol sa larong patintero. Maghanda ng ulat tungkol sa larong
takdang- aralin at remediation ito.

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A. Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
nakakuha ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
nangangailangan ng iba pang Pagbibigay ng lunas(remediation) V-7 V-1 V-2
Gawain para sa remediation Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Pagbibigay ng lunas(remediation)
C. Nakatulong baa ng ibinigay na
remedial? ________ Oo _________ Hindi ________ Oo _________ Hindi
Bilang ng mag-aaral na
nkaunawa sa aralin. ________ Bilang ng mag-aaral na nkaunawa sa aralin. V-7 V-1 V-2

Bilang ng mag-aaral na nkaunawa sa aralin.


D. Bilang ng mga mag-aaral na ________ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remedia tion V-7 V-1 V-2
magpapatuloy sa remediation
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Dula-dulaan Paglutas ng suliranin Dula-dulaan Paglutas ng suliranin


pagtuturo ang nakatulong Pagtuklas Iteraktibo Pagtuklas Iteraktibo
ng lubos? Bakit ito Panayam Debate Panayam Debate
nakatulong? Inobatibo Talakayan Inobatibo Talakayan
Bakit?________________________________ ______________________ Bakit?______________________________________________________
F. Anong suliranin angaking Pambubulas Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya Pambubulas Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya
naranasan na Pag-uugali Pag-uugali
nasulusyonan sa tulong ng Sanayang aklat Sanayang aklat
aking punong guro at
superbisor ?
G. Anong kagamitan panturo ang Lokalisasyon Panoorin/Video/ Lokalisasyon Panoorin/Video/
aking nadibuho na nais kong Kontekstwalisayon Musika/ laro Kontekstwalisayon Musika/ laro
ibahagi sa mga kapwa guro? indiginisayon indiginisayon

You might also like